[Funland] Em Ngọc Chinh không những sexy mà còn là nhà đầu tư thiên thần các cụ ạ

OneMoreNight

Xe tải

HTlangtu

Xe điện
Lại nói về chuyện em Ngọc Trinh và hàng loạt nghệ sĩ pr đểu cho đồng Dogecoin em có câu chuyện vui vui, tựa cũng kiểu kiểu này xin kể lại để các cụ cùng nghe.
View attachment 6169763 \

Dạo năm 2020 mấy người bạn cùng lớp thời đại học ra sức gọi mọi người trong lớp mua cổ phiếu gì đó của một công ty ở Belrus.
Đợt đấy mấy cổ phiếu kiểu này gây ồn ào trên skyway mãi. Cũng đã có những tiếng nói khuyến cáo mọi người cảnh giác, xong trên mạng vẫn tràn ngập những video, bài viết, website hoành tráng kêu gọi đầu tư Việt Nam hãy tham gia mua cổ phiếu công ty này để được "tự do tài chính" và rằng đây là cơ hội đổi đời. Đợt đấy em nghe nhiều quá nên cũng mùi tai nên tìm hiểu với cũng muốn xem thực hư nó ra sao, đổi đời kiểu gì?

Thật sự không khó hay mất quá nhiều thời gian để tìm hiểu thực hư câu chuyện đầu tư ảo này. Nếu biết hết những thông tin chính thống em nghĩ sẽ hiếm có nhà đầu tư tỉnh táo nào lại quyết định bỏ tiền vào doanh nghiệp do một người Belarus lập ra nhưng đăng ký kinh doanh ở Virgin Islands – thiên đường của các công ty lừa đảo và trốn thuế. Công ty này cũng bị cơ quan giám sát tài chính liên bang Đức cấm chào bán đầu tư dưới mọi hình thức cho người đức năm 2019 rồi cả chính phủ Estonia cũng có quyết định tương tự.

Ấy vậy mà, điều em ngạc nhiên hơn cả. Là ông bạn em mặc dù đã được em giải thích, cung cấp thông tin rõ ràng như thế vẫn quyết chí vay mượn thêm để đầu tư vào công ty này với lý do: tin tưởng vào công nghệ công ty này đưa ra sẽ là giải pháp giao thông tương lai, giải quyết nạn tắc đường và ô nhiễm môi trường của thế giới. Đó là công nghệ tàu điện chạy trên ray treo, cái công nghệ mà nhiều nước Châu Âu có lẽ trừ Belarus đã làm từ mấy chục năm về trước. Vậy mà ngoài lý lẽ về công nghệ của công ty trên, ông bạn em còn có lý do khác. “Đã có hàng nghìn người đầu tư vào công ty này”.

Những việc mất tiền mất tình ở Việt Nam những năm gần đây khi đầu tư theo đám đông đã không còn mới. Rất nhiều người trong chúng ta vẫn đang có một thái độ đầu tư đối với tiền bạc, kiến thức, cả tương lai của mình theo kiểu không cần cố gắng nỗ lực học hỏi gì nhiều, chỉ cần bắt chước nhiều người khác, bỏ vào đâu đó 1 số tiền, sau 1 thời gian sẽ thu được gấp vài chục, thậm chí vài trăm lần số tiền ban đầu.

Kiếm tiền nhanh và dễ là mong muốn chính đáng ở tất cả mọi người trên thế giới. Nhiều trò lừa đảo vì thế đã đánh vào lòng tham của con người, ví dụ như mô hình Ponzi hay câu chuyện đạo đức của các nghệ sĩ khi pr cho một số loại tiền ảo liên quan đến DogeCoin, FXT Token. Loại tiền ảo này được cho là liên quan đến dự án lừa đảo tiền ảo đa cấp Lion.

Tất nhiên chúng ta có quyền đòi hỏi hơn nữa vai trò của các nhà chức trách trong việc quản lý sát sao môi trường kinh doanh, đầu tư. Nhưng cũng đáng tiếc là trong kỷ nguyên Internet, khi mọi thông tin đều sẵn có trên mạng thì việc tra cứu, trau dồi khả năng phân tích và tỉnh táo trước tâm lý đám đông để tránh không mắc phải những mánh khóe vốn đã quá cũ ở nơi khác lại không phải là việc nhiều người ưu tiên.

Tiện đây CCCM cho em hỏi là có cụ, có mợ nào giàu được hay phất lên từ mấy đồng coin này chưa ạ :D
cụ cứ đùa, e nghe nhiều lắm rồi ạ. Toàn người giàu lên như: chú họ thằng bạn vợ em, anh họ thằng hàng xóm, đứa em họ của con bạn hồi cấp 2, anh trai ở quê của thằng hàng xóm cũ....đại để thế. Còn nhìn thấy, thì e chưa được nhìn ạ :))

cụ cứ đùa, e nghe nhiều lắm rồi ạ. Toàn người giàu lên như: chú họ thằng bạn vợ em, anh họ thằng hàng xóm, đứa em họ của con bạn hồi cấp 2, anh trai ở quê của thằng hàng xóm cũ....đại để thế. Còn nhìn thấy, thì e chưa được nhìn ạ :))
=)) sau vụ Ngọc Trinh này em dự lại 1 cơ số các cụ ra đi!

Visa Du Lich

Xe buýt
Em còn nghe mấy đứa bạn của cô em "kiếm tiền mua xe ô tô, mua nhà HN khi đang là sinh viên năm thứ 3, mới vào làm Forex được 1 năm". Các bạn trẻ kiếm tiền nhanh, giầu nhanh lắm các cụ ạ.
CCCM trên này ko update forex và coin là lỗi thời và toàn các cụ "có tuổi" đầu tư theo cách truyền thống rồi hehe.

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Cái này đúng ngạch của em nên em biết cái kết nó như này nhé. Một số người "bổng chốc" giàu lên, thậm chí kiếm được rất nhiều tiền là có thật 100%. Nhưng (đời kg bao h thiếu chữ nhưng) cái kết là:

- Nếu kg biết điểm dừng thì cuối cùng sẽ lại trắng tay. Nhưng số người biết dừng thì còn hiếm hơn lá mùa thu :))
- Họ rất rất giàu cho đến khi... bị tóm. Vụ mới nhất đây https://vtv.vn/thi-truong/triet-pha-hang-loat-san-giao-dich-vang-tien-ao-trai-phep-20210513195207707.htm
- Rất nhiều người phá sản/nhảy lầu/bỏ xứ lưu vong trốn nợ/trốn CA.

Chỉ có một số rất rất ít người, nghiêm túc rèn luyện, không ngừng nỗ lực, không ngừng học hỏi. Trả giá bằng rất nhiều mồ hôi nước mắt... may ra mới có được quả ngọt thôi. Đó là sự thật 100% luôn.

zitaicrazy

Xe buýt
Cụ nào quan tâm coin, đã thấy coin doge tưởng như trò đùa thế mà ối cụ giàu lên chóng vánh, khi mà giá doge đang tương đương 0,537. Nhiều cụ, mợ trong nghành ôm coin này từ khi nó là 0,000648.

longchjnsu

Xe buýt
Tham lam, ngu dốt --> Còn cái nịt

OneMoreNight

Xe tải
bỏ đi bác ạ, không nó repost nick mất cái dùng

Được gửi từ iPhone - Otofun
ôi, mất nick này thì lập nick khác là được ấy mà cụ. Chỉ là nó siết chặt nên thu nhập giảm chỉ còn 1/2 -1/3 so với trước đây nên giờ cũng không mặn mà lắm. Coi như rảnh rỗi kiếm thêm thôi.