[Funland] Em nhận được tiền covit rồi cccm ạ

Travel Việt Nam

[Tịch thu bằng lái]
Chiều nay em được gọi lên nhận tiền trợ cấp covit của chính phủ và ra về với tâm trạng bực bội k hề nhẹ. Em chả biết có phải chính sách như thế thật hay k nhưng các cán bộ giải thích như vậy em thấy k đúng lắm.
Nhà em có 2 mẹ con đều thuộc diện nhận bảo trợ xã hội, con em dk 17 tháng dk nhận tiền bảo trợ đến năm 3 tuổi. Thế mà đợt trợ cấp lần này chỉ có em được hưởng, em hỏi thì các cô bảo những người chăm nuôi k dk nhận, chính sách nó thế chỉ mình em dk hưởng thôi. Mà con em 17 tháng có thuộc diện chăm nuôi đâu. Em mới là người chăm nuôi con chứ. Em cũng chẳng buồn cãi nhau vì người ta đã lên danh sách xuất tiền rồi có cãi cũng chả được đành ấm ức đi về. Chính sách nhà nước thật sự là tốt nhưng cấp dưới trả lời em thấy k thỏa đáng chút nào. Các cụ thông não giúp em phát xem trường hợp của em có thật sự là như thế k ah
Méo mó có hơn không , thấy bẩu nhiều người gian truân lắm mà chưa được các nô bộc của dân giải quyết :-/ #:-s

hatinh5760

Xe điện
Cụ đi so đo với người có công, đối tượng chính sách thì thật là...
Đây là những đối tượng đc nhà nước đặc biệt quan tâm nhất là những dịp đặc biệt: Lễ, Tết.... covid, thiên tai cũng không ngoại lệ.
Cái đó gọi là “đền ơn đáp nghĩa”.
Cụ nặng lời rồi. Thế nao gọi là so đo.
Những người lĩnh lương hưu hàng tháng, theo nhìn bề ngoài bị ảnh hưởng chỉ là không được thoải mái ra ngoài. Không tính những người về hưu, vẫn phải làm thêm, thì đúng là ảnh hưởng Covid thật.
Vậy nên có những người từ chối, (e nói thật sự từ tâm) nhận khoản trợ cấp này. Thiếu thì nhận. Ổn thì nhường người khác.

jazzzzz

Xe lăn
Cụ nặng lời rồi. Thế nao gọi là so đo.
Những người lĩnh lương hưu hàng tháng, theo nhìn bề ngoài bị ảnh hưởng chỉ là không được thoải mái ra ngoài. Không tính những người về hưu, vẫn phải làm thêm, thì đúng là ảnh hưởng Covid thật.
Vậy nên có những người từ chối, (e nói thật sự từ tâm) nhận khoản trợ cấp này. Thiếu thì nhận. Ổn thì nhường người khác.
Vâng cụ rất nhiều người trong diện này từ chối, ngay ở quê em cũng vậy.
Nhưng chính sách của nhà nước thì không thể không nhắc đến những người có công vì họ xứng đáng.
Công tác đền ơn đáp nghĩa của ta làm rất tốt, nó thể hiện rõ đạo lý của người Việt. (Em không nói đến các cá nhân lợi dụng để làm điều xấu).

wave93nd

Xe hơi
Khi người ta xông pha ngoài mặt trận, hy sinh tuổi thanh xuân và một phần máu thịt thì cụ ở đâu?
Khi cả nước gặp khó khăn thì những người này chắc chắn cũng bị ảnh hưởng, nên việc quan tâm đến họ là đương nhiên. Họ xứng đáng đc hưởng nhiều hơn thế.
Hãy đóng góp gì đó thay vì kêu gào tị nạnh.
E cũng nói từ cmt đầu là e ko care khoản này rồi. Có tị nạnh cũng là tị nạnh hộ những người khó khăn thực sự thôi. Còn quan điểm khác nhau nên ko nói với cụ nữa ko cụ lại lấy khoản đóng góp ra so với e.

Long921

Xe tăng
Mợ nghĩ thế này nhé , nếu 2 ng cùng đc thì chỉ đc 1 ng kiểu nặng nhất thôi , chứ chính sách nhà nc ai cũng cần thì làm sao cho hết đc , mợ đc rồi thì con mợ thôi, đầy ng cả gd 2 con đều tự kỉ còn chả đc nhận đồng nào kìa , nên chia sẻ tất cả cùng nhau, ng khuyết tật thì nhiều nhà nước làm sao cho dc hết đc , hay san sẻ với tất cả mọi ng chứ
Cũng kiểu nhà nc ng kt nhận chính sách chỉ là những ng bị bẩm sinh, chất độc ..... gọi là không may rủi ro đến với ng ta thôi, chứ cầm dao chem nhau đâm thuê chém mướn đến lúc cụt tay cụt chân cũng bảo là ng kt thì nhà nước nào cáng nổi

mr.Share

Xe tải
Mấy người lập danh sách nhiều khi cũng cảm tính thành ra có những người thực sự cần lại không có. Thôi thì có thì tốt, không có thì vẫn vậy mợ ạ.

Kua keng keng

Xe máy
Mợ nghĩ thế này nhé , nếu 2 ng cùng đc thì chỉ đc 1 ng kiểu nặng nhất thôi , chứ chính sách nhà nc ai cũng cần thì làm sao cho hết đc , mợ đc rồi thì con mợ thôi, đầy ng cả gd 2 con đều tự kỉ còn chả đc nhận đồng nào kìa , nên chia sẻ tất cả cùng nhau, ng khuyết tật thì nhiều nhà nước làm sao cho dc hết đc , hay san sẻ với tất cả mọi ng chứ
Cũng kiểu nhà nc ng kt nhận chính sách chỉ là những ng bị bẩm sinh, chất độc ..... gọi là không may rủi ro đến với ng ta thôi, chứ cầm dao chem nhau đâm thuê chém mướn đến lúc cụt tay cụt chân cũng bảo là ng kt thì nhà nước nào cáng nổi
Nếu chính sách như vậy thì em k nói làm gì em chị sợ là người thực thi làm sai lệch để hưởng lợi thôi vì em thấy ng ta giải thích cho em k dk hợp lý cho lắm.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chiều nay em được gọi lên nhận tiền trợ cấp covit của chính phủ và ra về với tâm trạng bực bội k hề nhẹ. Em chả biết có phải chính sách như thế thật hay k nhưng các cán bộ giải thích như vậy em thấy k đúng lắm.
Nhà em có 2 mẹ con đều thuộc diện nhận bảo trợ xã hội, con em dk 17 tháng dk nhận tiền bảo trợ đến năm 3 tuổi. Thế mà đợt trợ cấp lần này chỉ có em được hưởng, em hỏi thì các cô bảo những người chăm nuôi k dk nhận, chính sách nó thế chỉ mình em dk hưởng thôi. Mà con em 17 tháng có thuộc diện chăm nuôi đâu. Em mới là người chăm nuôi con chứ. Em cũng chẳng buồn cãi nhau vì người ta đã lên danh sách xuất tiền rồi có cãi cũng chả được đành ấm ức đi về. Chính sách nhà nước thật sự là tốt nhưng cấp dưới trả lời em thấy k thỏa đáng chút nào. Các cụ thông não giúp em phát xem trường hợp của em có thật sự là như thế k ah
Quan trọng nhất là: Họ bẩu bác ký nhận 1.5 củ - và bác thực sự nhận 1.5 củ.

Chứ ký 2 củ mà nhận về củ dưỡi, chỉ nuôi béo cán bộ thôi.

Kua keng keng

Xe máy
Thớt bẩu diện bảo trợ xã hội cho n khuyết tật là sao ạ,?
E biết có bài thớt bẩu lái ô tô qua trạm thu phí Mỹ lộc, NĐ trảc15k mà
Thì e cũng phải đi làm lấy tiền nuôi con chứ cụ nhưng em đi trên xe chứ k lái xe ạ

Kua keng keng

Xe máy
Mấy người lập danh sách nhiều khi cũng cảm tính thành ra có những người thực sự cần lại không có. Thôi thì có thì tốt, không có thì vẫn vậy mợ ạ.
K có cũng dk k sao hết nhưng em thấy thái độ những ng trên xã cứ kiểu dấm dúi k rõ ràng. Em sợ con e vẫn dk nhưng ng ta làm sai lệch để hưởng lợi thôi còn nếu mà để nói có ng khó khăn hơn e sẵn sàng nhường cụ ah

kienvinh

Tháo bánh
Sao ko so đo đc ạ? Bình thường quà cáp thì chả nói. Bây giờ thiên tai dịch bệnh, bao ng cần hơn mà ko đc.
Nói dại mồm chứ cứ thiên tai thế này thì các cụ ấy lại sướng hơn à?
Tôi nghĩ giống ông này: Chỉ những người bị ảnh hưởng do dịch cô vít mà mất thu nhập, giảm thu nhập thì mới nhận hỗ trợ chứ. Lương, trợ cấp, tiền bảo trợ vẫn lĩnh như thường thì thôi chứ.

jazzzzz

Xe lăn
Nếu chính sách như vậy thì em k nói làm gì em chị sợ là người thực thi làm sai lệch để hưởng lợi thôi vì em thấy ng ta giải thích cho em k dk hợp lý cho lắm.
Thứ nhất mợ cần đọc rõ quyết định của ttg về vấn đề này.
Thứ 2 mợ xem 2 mẹ con có trong danh sách nhận trợ cấp tháng 4 không?
Nếu có hãy viện dẫn quy định ra hỏi, khi ấy họ phải trả lời, cảm thấy chưa ưng cái bụng thì gọi đường dây nóng giải đáp.
Còn lên trên đây thì phần lớn là chém thôi vì họ không phải là người lập danh sách, thêm mấy cụ vào ném đá về lại hậm hực.
Muốn hỏi gì thì nên đến chỗ biết để hỏi.

Chỉnh sửa cuối:

nesta_vn84

Xe buýt
chỗ em thấy kê khai danh sách lâu lắm rồi mà chả thấy động tĩnh gì, có khi nào ....

MEC V6

Xe điện
Đc bằng nào tất tay con vietlot đê liều ăn nhiều

Joker86

Xe buýt
Ô cậu e chạy xe ôm, đầu tháng 5 tổ trưởng dân phố có lấy danh sách để nhận hỗ trợ cho người lao động tự do. Đến giờ vẫn chưa thấy gì. Mà phường giao cho tổ trưởng dân phố lập danh sách những người được nhận hỗ trợ, nên giờ ô tổ trưởng oai phết :D:D:D

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Chỗ em cũng nghe ông tổ trưởng bảo photo giấy tờ cá nhân các thứ các thứ để ra phường nộp để nhận tiền trợ cấp, nhưng em bảo em ko bị thất nghiệp nên thôi ko nhận, để tiền đấy cho các TH khác bị ảnh hưởng nặng hơn. Mấy nhà bạn bè em cũng vậy.

Ô cậu e chạy xe ôm, đầu tháng 5 tổ trưởng dân phố có lấy danh sách để nhận hỗ trợ cho người lao động tự do. Đến giờ vẫn chưa thấy gì. Mà phường giao cho tổ trưởng dân phố lập danh sách những người được nhận hỗ trợ, nên giờ ô tổ trưởng oai phết :D:D:D
Nếu lao động tự do thì tính trên thu nhập đầu người cụ ạ, hình như 700k trở xuống mới được trợ cấp.

chỗ em thấy kê khai danh sách lâu lắm rồi mà chả thấy động tĩnh gì, có khi nào ....
Chia theo đợt cụ ơi , hình như dành trước cho đối tượng chính sách ,lao động tự do chắc là sau cùng.

Joker86

Xe buýt
Nếu lao động tự do thì tính trên thu nhập đầu người cụ ạ, hình như 700k trở xuống mới được trợ cấp.
Vụ này thì e ko bít à nha. Nhưng nếu đúng như vậy thì làm sao bít được ô nào lao động tự do thu nhập ít hơn 700k. Cuối cùng quyền lực trong vụ trợ cấp này lại nằm hết trong tay ông tổ trưởng dân phố