Em nhờ các bác tư vấn mua xe đạp điện cho gấu

benghe

Xe điện
Chào các bác,

Em cần tư vấn mua 1 chiếc xe đạp điện cho gấu nhà em đi. Các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp xe hãng nào thì ngon, phù hợp, dùng pin hay acquy... tiêu chí phải ngon để khỏ bị gấu chê... giá tiền không quan trọng.. vì so với đòi hỏi SH chẳng hạn thì em vỡ mồm :))

Cám ơn các bác.

nguyenlongthe

Xe tăng
Hiện đang sốt mời cụ nghía:
''''''''''''
XE ĐẠP ĐIỆN NIJIA (Ninja)

XE ĐẠP ĐIỆN - KHÔNG CẦN ĐĂNG KÝ

1. Săm lốp: Lốp có săm.

2. Vận tốc tối đa: 35km/h, Động cơ: 350W, 3 pha

3. Sạc điện: Tự động ngắt khi Ắc quy đầy, Thời gian sạc: 6 – 8 giờ

4. Điện Áp: 220V – 50Hz, Ắc quy: 48V – 12Ah

5. Khung: Thép chắc chắn, Trọng lượng xe: 46kg

6. Khả năng chở vật nặng: 140kg, Màu sắc: Có đủ màu

LeQz

Xe tải
Hiện đang sốt mời cụ nghía:
''''''''''''
XE ĐẠP ĐIỆN NIJIA (Ninja)

XE ĐẠP ĐIỆN - KHÔNG CẦN ĐĂNG KÝ

1. Săm lốp: Lốp có săm.

2. Vận tốc tối đa: 35km/h, Động cơ: 350W, 3 pha

3. Sạc điện: Tự động ngắt khi Ắc quy đầy, Thời gian sạc: 6 – 8 giờ

4. Điện Áp: 220V – 50Hz, Ắc quy: 48V – 12Ah

5. Khung: Thép chắc chắn, Trọng lượng xe: 46kg

6. Khả năng chở vật nặng: 140kg, Màu sắc: Có đủ màu

Có được khuyễn mãi mẫu không cụ :38:

khinaothicooto

Xe hơi
Bác mua xe máy.điện ấy ah,gấu nhà em đang đi thấy.tiện nắm

gocart

Xe cút kít
Mua xe máy. Xe đạp điện nhanh hỏng. Tính ra chả rẻ chút nào mà sự bất tiện thì vô khối.

benghe

Xe điện

thtvuf

Xe điện
nếu mua thì mua hàng tốt ( Bridgestones chẳng hạn, liên doanh nhưng còn đỡ hơn hàng khựa), em thấy xe đạp, máy điện sửa lia chia....

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Chào các bác,

Em cần tư vấn mua 1 chiếc xe đạp điện cho gấu nhà em đi. Các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp xe hãng nào thì ngon, phù hợp, dùng pin hay acquy... tiêu chí phải ngon để khỏ bị gấu chê... giá tiền không quan trọng.. vì so với đòi hỏi SH chẳng hạn thì em vỡ mồm :))

Cám ơn các bác.
Trong các loại xe đạp điện, bác nên chọn Bridgestone. Hàng này nhập từ TQ nhưng chất lượng đảm bảo, không phải như mấy hàng gia công dán mác Yamaha hay Honda.

Bridgestone có 2 loại chạy ắc quy và chạy pin Lithium, nên mua loại Lithium cho nhẹ và xạc lúc nào cũng được.

Mua thì search trên mạng, tuy nhiên sau khi tìm một hồi thì em thấy là toàn đơn vị tự nhập chứ hãng không có nhà phân phối chính thức. Vì vậy có một hàng ở dốc Bà Triệu bán là ổn nhất, còn lại các hàng khác như Xã Đàn đắt hơn nhiều.

Xe chạy được tốc độ 25-30km/h, có thể đèo thêm trẻ em, nếu đi một người thì ngày có thể đi được khoảng 40km. Xe đạp điện không cần giấy phép và biển số.

Giá loanh quanh tầm 10M - 15M tùy loại là ổn rồi.

0fer

Xe tăng
Em thì cạch mặt cái thể loại này , tiết kiệm tiền xăng thì tốn tiền thay ac-cu. Tốc độ và nhiên liệu thì chẳng chủ động bằng xe máy . Gấu thích nhẹ nhàng thì cụ cứ làm cái Litte cup là ổn .

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em thì cạch mặt cái thể loại này , tiết kiệm tiền xăng thì tốn tiền thay ac-cu. Tốc độ và nhiên liệu thì chẳng chủ động bằng xe máy . Gấu thích nhẹ nhàng thì cụ cứ làm cái Litte cup là ổn .
Với học sinh cấp 3 đây là phương tiện cực hữu ích đấy bác ạ, không có nó phải đưa đón trẻ con cũng chết. Đưa xe máy cho chúng nó thì không được.

0fer

Xe tăng
Với học sinh cấp 3 đây là phương tiện cực hữu ích đấy bác ạ, không có nó phải đưa đón trẻ con cũng chết. Đưa xe máy cho chúng nó thì không được.
Đang là học sinh thì sao cụ không bắt chúng đi xe đạp ?

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đang là học sinh thì sao cụ không bắt chúng đi xe đạp ?
Cụ đã có F1 học cấp 3 phải đi học ở trường và phải đi học thêm chưa? Nếu chưa thì em không hỏi thêm, nhưng nếu có rồi thì em muốn hỏi cụ kinh nghiệm làm thế nào để cháu nó không mệt, tiết kiệm được công sức để tập trung vào học tập?

0fer

Xe tăng
Từ chuyện mua xe điện cho Gấu , lại dần trở thành chuyện này . Tuy nhiên , em cứ mạn phép :

- Thứ nhất : Cá nhân em không đồng ý chuyện học sinh dùng xe gắn máy .Bởi dị ứng với xe điện ( khi hạ tầng của mình chưa phục vụ tốt cho dòng này ) nên em chọn hướng dùng xe đạp cho F1.

- Thứ 2 : HS cấp 3 , nhẽ ta chẳng cần bàn thêm về sức khỏe dồi dào của cái tuổi bẻ gãy sừng trâu này . Tuy nhiên , không vì thế mà các bậc cha mẹ không áp dụng 1 cách khoa học ( hay cố chọn 1 cách thuận tiện ) cho việc lựa chọn địa điểm học thêm cho con . Nếu F1 học chính khóa ở phía Nam , sau đó hộc tốc sang phía Bắc theo đuổi chương trình phụ đạo , ấy là lúc cha mẹ cần xem lại tính hợp lý về vấn đề di chuyển ( mà cách tốt nhất là 2 địa điểm này gần nhau )

- Thứ 3 : Việc học của F1 cũng tùy theo hướng của cha mẹ . Có gia đình ép con học đến kiệt sức , có gia đình lại để con cái tự lựa chọn theo hướng của mình.

Em mạn phép dài dòng mà rất có thể không đúng trọng tâm câu hỏi của cụ , lại càng xa chủ đề của cụ chủ topic . Tuy nhiên , em vẫn cứ cho rằng đây là 1 tranh luận bổ ích , ít ra là với em.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Từ chuyện mua xe điện cho Gấu , lại dần trở thành chuyện này . Tuy nhiên , em cứ mạn phép :

- Thứ nhất : Cá nhân em không đồng ý chuyện học sinh dùng xe gắn máy .Bởi dị ứng với xe điện ( khi hạ tầng của mình chưa phục vụ tốt cho dòng này ) nên em chọn hướng dùng xe đạp cho F1.
Phần này là quan điểm cá nhân nên em không trao đổi thêm.

0fer nói:
- Thứ 2 : HS cấp 3 , nhẽ ta chẳng cần bàn thêm về sức khỏe dồi dào của cái tuổi bẻ gãy sừng trâu này . Tuy nhiên , không vì thế mà các bậc cha mẹ không áp dụng 1 cách khoa học ( hay cố chọn 1 cách thuận tiện ) cho việc lựa chọn địa điểm học thêm cho con . Nếu F1 học chính khóa ở phía Nam , sau đó hộc tốc sang phía Bắc theo đuổi chương trình phụ đạo , ấy là lúc cha mẹ cần xem lại tính hợp lý về vấn đề di chuyển ( mà cách tốt nhất là 2 địa điểm này gần nhau )
Học sinh cấp 3 đương nhiên là đang ở tuổi phát triển nên sức khỏe tốt, đạp xe hàng ngày càng tốt. Tuy nhiên xét trong bối cảnh buổi sáng đi - về khoảng 10km, trưa nghỉ ăn cơm xong lại đi học buổi chiều khoảng 15km, chưa kể năm lớp 12 có thể phải học thêm buổi tối, thì một ngày sẽ tầm 25-30km. Nếu để rèn luyện sức khỏe theo kiểu thể dục thì không sao, nhưng để các cháu mất nhiều sức như vậy trong khi ngoài trời có thể nắng tới 39 - 40oc thì em không đành lòng. Bỏ việc để về đưa chúng nó đi học thì không có điều kiện. Thay xe đạp bằng xe đạp điện là phương án hợp lý, và em có kinh nghiệm thực tế việc này rồi, mặc dù cháu nhà em tự lập từ cấp 2 và đã đạp xe đi học nhiều năm.

Việc lựa chọn địa điểm học thêm có nhiều yếu tố, trong đó quan trọng nhất là trình độ sư phạm của thầy, sau đó sẽ là khoảng cách phải di chuyển, học phí, số lượng học sinh một lớp...

0fer nói:
- Thứ 3 : Việc học của F1 cũng tùy theo hướng của cha mẹ . Có gia đình ép con học đến kiệt sức , có gia đình lại để con cái tự lựa chọn theo hướng của mình.
Lên cấp 3, việc học chính khóa và học thêm là bắt buộc với phần lớn học sinh thành phố. Dù cha mẹ không ép thì các cháu vẫn phải tự lựa chọn đi học để ổn định kiến thức cơ bản và luyện các bài nâng cao chuẩn bị cho các kỳ thi cuối cấp như thi tốt nghiệp, thi thử đại học và thi đại học. Theo em đoán một cách chủ quan, số lượng cháu chỉ học chính khóa và về không đi học thêm mà tự học sẽ rất ít. Trong trường hợp gia đình thuê gia sư về kèm ngay tại nhà thì cháu sẽ không phải đi học xa.

0fer nói:
Em mạn phép dài dòng mà rất có thể không đúng trọng tâm câu hỏi của cụ , lại càng xa chủ đề của cụ chủ topic . Tuy nhiên , em vẫn cứ cho rằng đây là 1 tranh luận bổ ích , ít ra là với em.
Em cũng thấy nó bổ ích, cho nên trao đổi dựa trên kinh nghiệm thực tế. Mỗi gia đình sẽ có các điều kiện khác nhau và quan điểm khác nhau. Chúng ta chia sẻ thông tin và kinh nghiệm chứ không gò ép người khác phải theo quan điểm của mình.

Cũng có thể khi F1 nhà cụ học cấp 3, cụ sẽ có các phương án khác (đấy là em chủ quan tiếp phát nữa đoán rằng F1 nhà cụ chưa học cấp 3).

khinaothicooto

Xe hơi
gấu em đang đi loại giống hệt xe vecba ấy ah nhưng bằng điện, mua năm ngoái 13 củ, đi cũng thấy tiện,cốp to đựng được nhiều đồ

tainon

Xe điện
Không cần học thêm nữa khỏi phải đi xe điện ạ, còn em nói thật 15-16 tuổi đi xe máy ok rồi ạ, mua cái xe máy vào đại học đi luôn

terio

Xe hơi
bác mua hàng Bridgestones là chuẩn đấy cháu nhà e đi loại này e thấy ổn

namanhgreat

Xe hơi
Cụ cứ ra yến oanh ở bà triệu mà mua xe tốt mà chế độ bảo hành cũng yên tâm

dangduong

Xe điện
Đang ở nhà cao tầng, khó chuyện nạp điện, có giải pháp nào dùng được xe đạp điện không các cụ?

peo_hoclai

Xe tải
cũng khá tiện ! nhưng mà ngày nào cũng p sạc cụ ah ! đang đi mà hết điện thì đạp phọt cả 1 số thứ ý cụ ah ! e thấy bh Hot nhất là Nijia ý