Thảo luận Em nhờ các chuyên gia tư vấn về chất lượng sơn xe

Sơn thường mà thợ biết làm cũng tốt chán, còn sơn xịn mà làm ẩu thì cũng vứt đi. Họ mới sơn mà đã bị như này mợ đến bắt đền, bắt sơn lại.
Mình chỉ cần biết sơn ko đạt thì phải làm lại (kể cả ko có phiếu bảo hành), ko cần quan tâm tại thợ hay tại sơn.
Mợ yêu cầu rõ ràng phải làm lại xem họ nói thế nào.

Taihoatu

Xe lăn
Em nghiêng về sơn đều hơn. Sơn xịn thì sao mà bay nhanh thế được cụ nhỉ.
Không mợ ạ, ngoài chất lượng sơn thì tay nghề của thợ trong việc làm nền, pha màu, sơn và sấy nó cũng ảnh hưởng nhiều.

Hương Ecocare

Xe tải
Sơn thường mà thợ biết làm cũng tốt chán, còn sơn xịn mà làm ẩu thì cũng vứt đi. Họ mới sơn mà đã bị như này mợ đến bắt đền, bắt sơn lại.
Mình chỉ cần biết sơn ko đạt thì phải làm lại (kể cả ko có phiếu bảo hành), ko cần quan tâm tại thợ hay tại sơn.
Mợ yêu cầu rõ ràng phải làm lại xem họ nói thế nào.
Họ đồng ý làm lại tuy nhiên em mất niềm tin rồi nên ko muốn giao trứng cho ác nữa.

kubi82

Xe điện
thôi lần sau mợ cứ vào hãng cho lành, sơn ngoài gặp gara kém hay bị như như này, lệch màu hoặc rộp sơn...

Ga_son

Xe điện
Quan trọng là cái tên ga ra thì ko post lên, làm thế này là ko đảm bảo chất lượng, cần cảnh báo.

thekloop

Xe buýt
Em hỏi ngu cái là việc sơn từng vị trí thế này thì tại hãng sau 1 thời gian có bị lệch màu so với màu zin không? Vì có hôm em hỏi sơn vết nhỏ ở cánh thì hãng bảo sơn full luôn cả cánh để nhìn đỡ bị lệch màu

Quản Tượng

Xe tăng
xe em hôm trước cũng va quệt tí. móp góc trước bên lái-cản trước, cũng chả biết gara nào làm ổn, lượn 1 vòng khảo giá rồi vứt vào gara gần nhà làm. cũng ko ưng ý lắm.

hamcuare!

Xe container
Em hỏi ngu cái là việc sơn từng vị trí thế này thì tại hãng sau 1 thời gian có bị lệch màu so với màu zin không? Vì có hôm em hỏi sơn vết nhỏ ở cánh thì hãng bảo sơn full luôn cả cánh để nhìn đỡ bị lệch màu
100% lệch cụ ah! Kể cả sơn cả cánh, cả vùng… chỉ là dễ hay hơi khó nhận ra thôi :).
Đều màu thì chỉ quây cả xe, pha 1 lần sơn nó mới đều màu đc.

6V4 PRADO

Xe điện
Người OF
Gara to to trên này là ông nào đấy mợ?Sơn xịn mà làm ẩu thì hỏng như thường

ngocvt

Xe buýt
cứ post tin nhắn, tình trạng trc sơn, sau sơn lên để mn xem chị ạ, và cũng để cho người sau còn tránh gara này ra

agrimeco

Xe lăn
Họ đồng ý làm lại tuy nhiên em mất niềm tin rồi nên ko muốn giao trứng cho ác nữa.
Ko muốn giao trứng nữa thì pót luôn cái địa chỉ gara đó lên đây cho các cụ of biết mà tránh. Hay mợ còn mục đích nào khác khi lập thớt bóc phốt này?

thuyphongthanh

Xe lăn
Em sơn ngoài mấy lần rồi và đều không thể bằng sơn trong hãng.

100% lệch cụ ah! Kể cả sơn cả cánh, cả vùng… chỉ là dễ hay hơi khó nhận ra thôi :).
Đều màu thì chỉ quây cả xe, pha 1 lần sơn nó mới đều màu đc.
Em bị phát này, em đâm đít xe City bị móp cốp sau, ông chủ xe bắt đưa vào gara quen. Cái cốp sau thống nhất thay chứ ko phục hồi.
Đến phần sơn cốp, thằng chủ gara ko ra mặt, cho thằng lính ra báo giá nguyên tiền sơn hết gần 20tr (thay cốp hết 9tr nữa tổng 29tr). Em hỏi thì nó giải thích: cốp mới chưa có màu, phải sơn màu vàng cát giống màu xe, nhưng sơn lên vẫn bị lệch, nên phải sơn toàn bộ xe nó mới đồng màu với cốp!!!
Em tranh luận thì nó nói lấc cấc, nói giọng thách thức, em lao vào tát liên tiếp gần chục phát sái sẩm mặt mày. Thằng chủ sợ to chuyện ko dám ra mặt.
Em tuyên bố với chủ xe, mang xe đi chỗ khác thì tôi đền, còn ở đây thì tôi ko đền đồng nào, ông muốn gọi ai thì gọi, chủ xe đái ra quần phải đưa xe sang gara to to bên Mỹ Đình của một cụ trên này, làm hết có mấy triệu.

Website
www.facebook.com
Xe em mới đi sơn mấy vết xước ở gara to to của một cụ trên này, chưa được 1 tháng thì tất cả các vị trí sơn bị bay màu như hình. Các cụ cho em hỏi là do chất lượng sơn hay do thợ làm ẩu hay cả 2 ạ.
P/s: em được khuyến mại thêm vụ gãy cái nắp nhựa và lắp sai nẹp làm cốp ko đóng được luôn, báo hại em phải đi lắp lại ở gara khác. À còn lúc thanh toán thì thu tiền gấp đôi lúc báo giá.
Cụ vào hãng mà sơn cho chuẩn , sơn ngoài có khi còn đắt hơn trong hãng

ar3a

Xe container
Cả cánh vẫn có thể lệch màu so với cánh còn lại. Em đi đường gặp rất nhiều xe bị hiện tượng này, nhìn 2 cánh cửa tương phản khá rõ. Cái này đòi hỏi kinh nghiệm của thợ pha màu, tùy theo tình trạng xe cũ mới mà gia giảm sơn cho cùng tone chứ không máy móc áp dụng code màu nguyên bản.

tuanzs

Xe container
Thường thớt nào có gái gú trên OF là xôm lắm, thế nào mà thớt ngày trôi qua 2 ngày ko lên nổi tầng 3.
:))

Phỗng new

Xe điện
Gara nào thế mợ thớt? Đề nghị mợ nêu rõ để ae rút kinh nghiệm.
Bên cạnh đó, ko nên sơn kiểu dặm vá tút tát như mấy ông thợ buôn xe như này, và mẹc mủng thì nên đưa vào hãng làm.