[Funland] Em nhờ các cụ giới thiệu giúp thợ sửa điều hòa ở Hà Nội

son1412

Đi bộ
Cụ cài thử app Home Services của Viettel để đặt dịch vụ thử, đặt theo hãng lớn em nghĩ an tâm hơn :)

labana

Xe hơi
Dạ, điều hòa nhà em loại 2 chiều Daikin 12k.

Hình như lỗi cục nóng, bật chế độ quạt gió thì hoạt động bình thường.
Nhưng bật chế độ Cool và Làm khô thì đèn nháy liên tục, ko có hơi lạnh, quạt cục nóng cũng ngừng quay.

Mong các cụ trợ giúp ạ.
Nhà e daikin y như nhà cụ. E gọi thợ rồi sửa k dc. Cụ sửa dc chưa

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Cụ yên tâm dù sao em cũng đã thẩm rồi về đạo đức không có người thứ hai, cậu này xử lý cho em hai ca nể luôn.
Trường hợp thứ nhất em bị hỏng điều hòa lần đầu tiên chả quen biết ai vào google tra vớ ngay được quả điện lạnh Bách Khoa yên tâm quá gọi trung tâm một lúc sau thợ vào phán của anh chết tụ nếu thay thì bốn triệu. Ơ, mẹ cái điều hòa Chinon lắp có sáu triệu rưỡi, bảy triệu bây giờ mà thay cái tụ thì mua cmn cái mới, em bảo để nghiên cứu đã. Gọi cho ông anh vợ xin số thợ . Thợ đến bắc thang trèo lên sờ mó cục nóng khoảng mười phút diều hòa lại chạy ầm ầm, hỏi bao tiền bảo của anh lỏng abc gì đó em siết vào rồi không lấy công, em cảm ơn gửi cậu ta một trăm uống nước. Thế mới biết Toshiba cái bọn điện lạnh Bách Khoa.
Quả thứ hai sau tết vừa rồi tủ lạnh kêu rồ lên đồng thời mất mát gọi thợ quen thì về quê chưa lên ra ngõ 120 Trường Chinh đoạn ven sông Lừ gọi thợ vào, xem xong phán của anh hết gas bây giờ bơm năm trăm nhưng không bảo hành vì có thể thủng dàn ở vách tủ , em hỏi bán lại thì nhiêu tiền thợ trả năm trăm , em bảo thợ về đi nếu cần thì gọi. Hôm sau thợ nhà lên bảo chết con lạnh nên tủ đóng đá thay cục gì nhỏ như ngón tay bọc nhựa màu trắng thời gian hai tiếng cả vật tư lấy em ba trăm, suýt nữa lại dùng tủ mới. Đúc kết lại không nên gọi thợ lạ mà không có sự thẩm định của người quen.
Bác gửi vô chỗ kín giùm cái thông tin cậu thợ này cái. Rất ổn, có tâm.
Cảm ơn bác.

longmama

Xe điện
Đánh dấu cái. Nhiều khi cần chả nhớ

thongnv

Xe điện
Oánh dấu

JBond

Xe hơi
Em cũng đánh dấu.

Hulk

Xe tăng
E đánh dấu. Cảm ơn các cụ.

mn2t

Xe điện
Họ nhà em duy nhất chỉ dùng một cậu thợ có đủ tâm và tầm chuyên sửa điều hòa, tủ lạnh, máy giặt máy móc sự cố đến mà giải quyết được ngay không thay vật tư nói ngay em không lấy tiền còn có dính dáng đến vật tư thì cũng lấy rất phải chăng chính vì có tâm như thế nên sửa cho nhà em cách đây hai mươi năm rồi mà trước là thợ giờ vẫn chỉ là thợ những việc bảo dưỡng sửa vặt cho đến lắp đặt cũng làm hết không nề hà, em nghĩ người như vậy chắc cũng chả có người thứ hai. Có hôm em đi công tác chỉ có bà nội ở nhà đến tự sửa, sửa xong tự về mấy hôm sau em phải gọi đến để thanh toán. Nhưng cậu này thường chỉ làm ngoài giờ HC và thứ bảy, chủ nhật vì trong giờ thì làm ở bảo hành của toshiba. Thắng 0989668383.
Thnx cụ, hôm rồi em cũng nhờ cậu này sửa điều hòa. Phải công nhận hiền lành, làm việc rất nhiệt tình, cái gì sửa được thì sửa chứ không đề nghị thay. Mà giá thì rất hợp lý.

pqh

Xe tải
Em oánh dấu phát :)

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
đến mùa bảo dưỡng dieeuf hoà rồi các cụ

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Nhà em 5 cái. Đã xong. Tự vệ sinh mát lạnh

nvbksnbvn

Đi bộ
nói chung các cụ tránh xa các thể loại điện lạnh bách khoa trên mạng ra nhé, hôm qua điều hoà nhà e chảy nước, thợ đến nhìn qua tí bảo ko sửa được nhưng vẫn xin 100k tiền công đi lại, thái độ của thợ thì rất khó chịu. tránh xa sdt 039.422.2842

Zindaubo

Xe tải
Thnx cụ, hôm rồi em cũng nhờ cậu này sửa điều hòa. Phải công nhận hiền lành, làm việc rất nhiệt tình, cái gì sửa được thì sửa chứ không đề nghị thay. Mà giá thì rất hợp lý.
vod cho cậu này! E cũng vừa nhờ cậu này xử lý cho cái ĐH daikin mua của Cụ Thổ dân đã hết BH! đọc đúng bệnh, làm cẩn thận, chu đáo làm e giờ không chửi hãng daikin được nữa :D

LuckyCar

Xe container
Cụ yên tâm dù sao em cũng đã thẩm rồi về đạo đức không có người thứ hai, cậu này xử lý cho em hai ca nể luôn.
Trường hợp thứ nhất em bị hỏng điều hòa lần đầu tiên chả quen biết ai vào google tra vớ ngay được quả điện lạnh Bách Khoa yên tâm quá gọi trung tâm một lúc sau thợ vào phán của anh chết tụ nếu thay thì bốn triệu. Ơ, mẹ cái điều hòa Chinon lắp có sáu triệu rưỡi, bảy triệu bây giờ mà thay cái tụ thì mua cmn cái mới, em bảo để nghiên cứu đã. Gọi cho ông anh vợ xin số thợ . Thợ đến bắc thang trèo lên sờ mó cục nóng khoảng mười phút diều hòa lại chạy ầm ầm, hỏi bao tiền bảo của anh lỏng abc gì đó em siết vào rồi không lấy công, em cảm ơn gửi cậu ta một trăm uống nước. Thế mới biết Toshiba cái bọn điện lạnh Bách Khoa.
Quả thứ hai sau tết vừa rồi tủ lạnh kêu rồ lên đồng thời mất mát gọi thợ quen thì về quê chưa lên ra ngõ 120 Trường Chinh đoạn ven sông Lừ gọi thợ vào, xem xong phán của anh hết gas bây giờ bơm năm trăm nhưng không bảo hành vì có thể thủng dàn ở vách tủ , em hỏi bán lại thì nhiêu tiền thợ trả năm trăm , em bảo thợ về đi nếu cần thì gọi. Hôm sau thợ nhà lên bảo chết con lạnh nên tủ đóng đá thay cục gì nhỏ như ngón tay bọc nhựa màu trắng thời gian hai tiếng cả vật tư lấy em ba trăm, suýt nữa lại dùng tủ mới. Đúc kết lại không nên gọi thợ lạ mà không có sự thẩm định của người quen.
Cụ cho em hỏi nhờ chút, cụ Thắng ấy có tiện làm khu Định Công không cụ, nhà em có con Pana không thấy cục nóng hoạt động, cục lạnh chỉ có quạt gió.

Kµ.Çòi

Xe buýt
Dạ, điều hòa nhà em loại 2 chiều Daikin 12k.

Hình như lỗi cục nóng, bật chế độ quạt gió thì hoạt động bình thường.
Nhưng bật chế độ Cool và Làm khô thì đèn nháy liên tục, ko có hơi lạnh, quạt cục nóng cũng ngừng quay.

Mong các cụ trợ giúp ạ.
Chắc chết tụ Cụ ơi.

VCHDHN

Xe container
Thời buổi mạng XH phát triển này cứ làm tốt, có tâm không lo hết việc nhỉ.