[Funland] Em nhờ các cụ mợ tư vấn chọn loa bluetooth dưới 10 triệu

hanoi beer

Xe điện
Thớt kia em có đăng nhưng sao không lên được . Nay em nhờ mod cho em xin anh em vài ý kiến ạ . Em đang cần mua gấp .

Chào cả nhà !
Tình hình là em muốn mua một đôi loa nghe nhạc qua Bluetooth 4.0 trở lên để phòng 30m2 rồi download nhạc lossless về đt nghe cho tiện ạ . Tai trâu của em thì nhạc nào em cũng thích chọn lọc để nghe từ : rock , vàng , trẻ , ngoại , không lời .... chỉ trừ nhạc đỏ và nhạc tàu là em không nạp được thôi ..:D
Hiện giờ em đang dùng 1 con Harman Kardon Onyx studio 3 nghe cũng hay , nếu muốn nâng hệ lên nghe stereo thì chỉ cần mua thêm một cái nữa . Nhưng em có cảm giác con này hơi thiếu treble và đầu vào cũng hạn chế chỉ có cổng 3,5mm
Em đang tăm tia qua đôi Edifier S1000DB Hi-fi 2.0 vì cũng nghe nhiều người khen hay và được cái là cổng vào phong phú hơn , nhưng chưa được dịp nghe để so sánh. so về thương hiệu thì hình như Edifier xếp chiếu dưới so với Harman Kardon nên càng làm em khó nghĩ...8-> . giá tiền thì hai cặp này tương đương nhau ạ
Em lập thớt nhờ các cụ mợ hiểu biết về hai dòng này tư vấn giúp em xem chất âm đôi nào hay hơn để em còn quyết sớm ạ ...
Em xin cảm ơn !

cclass

Xe buýt
Thớt kia em có đăng nhưng sao không lên được . Nay em nhờ mod cho em xin anh em vài ý kiến ạ . Em đang cần mua gấp .

Chào cả nhà !
Tình hình là em muốn mua một đôi loa nghe nhạc qua Bluetooth 4.0 trở lên để phòng 30m2 rồi download nhạc lossless về đt nghe cho tiện ạ . Tai trâu của em thì nhạc nào em cũng thích chọn lọc để nghe từ : rock , vàng , trẻ , ngoại , không lời .... chỉ trừ nhạc đỏ và nhạc tàu là em không nạp được thôi ..:D
Hiện giờ em đang dùng 1 con Harman Kardon Onyx studio 3 nghe cũng hay , nếu muốn nâng hệ lên nghe stereo thì chỉ cần mua thêm một cái nữa . Nhưng em có cảm giác con này hơi thiếu treble và đầu vào cũng hạn chế chỉ có cổng 3,5mm
Em đang tăm tia qua đôi Edifier S1000DB Hi-fi 2.0 vì cũng nghe nhiều người khen hay và được cái là cổng vào phong phú hơn , nhưng chưa được dịp nghe để so sánh. so về thương hiệu thì hình như Edifier xếp chiếu dưới so với Harman Kardon nên càng làm em khó nghĩ...8-> . giá tiền thì hai cặp này tương đương nhau ạ
Em lập thớt nhờ các cụ mợ hiểu biết về hai dòng này tư vấn giúp em xem chất âm đôi nào hay hơn để em còn quyết sớm ạ ...
Em xin cảm ơn !
cụ nghiên cứu em SOUNDBAR của SAMSUNG đi ạ , model là J7501 đấy cụ

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
cụ nghiên cứu em SOUNDBAR của SAMSUNG đi ạ , model là J7501 đấy cụ
Nghe gì mấy bộ này hả cụ, chỉ xem phim thì tạm được.

Cụ chủ thử Harman Kardon Go & Play hay Bose cũng được, nghe đủ thể loại, tầm tiền dưới 10 triệu dễ chọn thôi.

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net
E cũng tai trâu
Cũng cứ mua về thẩm xong thấy k hợp lại đẩy đi mua tiếp. :(
- Loa để nhà như cụ nói đến giờ e thích
Loa Bluetooth Marshall Kilburn - chỗ cụ hiếu béo bán hơn 9 củ
http://apple8.com.vn/m-xem-san-pham/loa-bluetooth-marshall-kilburn-1130.html
Âm tốt, tuỳ chỉnh được, chuẩn bluetooth4.0 nghe nhạc clg cao ok.

Còn cụ có thêm nhu cầu mang đi chơi, du lịch, ctac
Thì e thấy có 2 lựa chọn
1. beoplayA1

http://apple8.com.vn/m-xem-san-pham/loa-di-dong-bang-olufsen-beoplay-a1-1506.html

2. Phổ thông tí thì Bose soundlink (em này cũng đình đám. E canh sale 4 năm Blackfriday mà các trang bán lẻ ở Mỹ k giảm giá so với ngày thường :((

tuvv8x

Xe tải
Chào các cụ a. Nhà em chuyên món loa đài và có cả dòng edifier S1000db, S2000mkii, Harman studio 3. Trong tầm tiền < 5tr thì em khảng định chắc chắn với các cụ là S1000 là sự lựa chọn tốt nhất. Trên of rất nhiều cụ lấy s1000 của em và rát hài lòng a.
- Dòng s2000mkii là bản nâng cấp với chất âm chi tiết và bass uy lực & tròn hơn s1000.
- Harman studio 3 thiết kế thời trang đẹp, trung và treble tốt nhưng bass hơi yếu và công suất nhỏ ( 60w)

giahuy09

Xe tải
Cho hỏi loa edifier s1000 db mua về chỉ việc cắm nguồn , bật kết nối blutooth trên điện thoại là nghe luôn à các cụ. Em ko biết gì về loa - thích loại nào đơn giản về nhà bật blutooth điện thoại kết nối với loa là nghe ngay cụ ạ . Cụ biết tư véo cho em với kinh phí 5 triệu đổ về.

Chỉnh sửa cuối:

hanoi beer

Xe điện
Cho hỏi loa edifier s1000 db mua về chỉ việc cắm nguồn , bật kết nối blutooth trên điện thoại là nghe luôn à các cụ. Em ko biết gì về loa - thích loại nào đơn giản về nhà bật blutooth điện thoại kết nối với loa là nghe ngay cụ ạ . Cụ biết tư véo cho em với kinh phí 5 triệu đổ về.
Đúng rồi cụ . Chỉ cần bật nguồn loa . Bật blutooth ở máy đt rồi vào chọn thiết bị để kết nối sau đó mở nghe thôi. Nhưng lưu ý là những dòng này phải download nhạc lossless về mở nghe hay hơn nghe trực tuyến bình thường .

giahuy09

Xe tải
Đúng rồi cụ . Chỉ cần bật nguồn loa . Bật blutooth ở máy đt rồi vào chọn thiết bị để kết nối sau đó mở nghe thôi. Nhưng lưu ý là những dòng này phải download nhạc lossless về mở
nghe hay hơn nghe trực tuyến bình thường .
Cụ ơi em downloat nhạc lossless về thẻ nhớ rồi cắm vào em galaxy j7 pr mà ko nghe đc. Cần phải làm những gì mới nghe đc. Cụ biết chỉ em với.

MrT83

Xe máy
Cụ ơi em downloat nhạc lossless về thẻ nhớ rồi cắm vào em galaxy j7 pr mà ko nghe đc. Cần phải làm những gì mới nghe đc. Cụ biết chỉ em với.
Ko nghe đc là sao cụ, ko nghe đc trên điện thoại hay ko kết nối đc bluetooth với loa?

Minh Khôi_TN

Đi bộ
Có thể tham khảo dòng loa Bluetooth giá dưới 1tr, xài rất okay: thonet-vander.vn/FREI

MinhHai3010

Xe hơi
Em vote cho harman, nghe đa thể loại. Thanh khoản cungz dễ nếu muốn bán

One Blue Sky

Xe hơi
Marshall Woburn II vừa hay vừa đẹp, thêm chân đế tầm 600K để phòng khách hết ý,