[Funland] em nhờ các cụ tư vấn Amp cho đôi loa khủng này ạ

hn77

Xe tải
đẹp quá, bao giờ kụ hắt hủi em nó thì ới em nhé :)

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
cụ tìm dc amp để chiến e nó chưa ạ? ko tìm dc em nó cụ để e nhá, e xếp no 1

vipbin

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
protexvn.com
Hê e hỏi thế thôi, chán thì để em nhá theo em con này dạng nhật lùn nhưng khá cứng đầu, Cụ ngại vác loa đi thì bê amp về ghép thử vẫn ok mà
Vâng, cảm ơn cụ quá, tg này em bận tối mắt nên vẫn vứt xó, chưa có hứng để thử em nó dc, lúc nào rảnh em đến phiền cụ xem sao :)

thấy cặp này nhạy 92, cụ qua em cho mượn cái ampli music angel về xem ghép có được không.
cụ ơi, em thì mới bước vào cái món này nên cũng ko hiểu mấy về TB, liệu mấy cái Amply đèn này có kéo dc con khủng long nhà em ko ạ, em bận quá vẫn chưa có tg để thử em nó ra sao:-)

Cụ thử đẩy Hafler 500 không, đẩy 200w/vế chẳng kéo tốt cặp này
mấy cục kéo đẩy em nghĩ là ổn, chỉ có điều để em nó phà ra được hơi thở của Mỹ Tâm thì chắc em còn vất vả cụ nhỉ::D

Cụ ơi, cụ thử Ss 707 hoặc 907 trơn, sò sat xem sao cụ nhé.
em mới thử 707 thôi cụ ạ, vẫn chẳng ra sao, có lẽ vẫn phải dùng mấy em cao hơn cụ ạ :D

Đôi này khủng long quá, có lẽ cụ nên sang vnav hỏi, hoặc hỏi cụ Linhpiano ở OF xem? Cá nhân em thì Denon không hợp do dòng monitor cần amp ngọt ngào; do độ nhạy cao nên có thể dùng đèn, amp bán dẫn Marantz hoặc Luxman xem. Em có 1 anh Luxman L100 dòng 12 sò, đời 75, có khi hợp chị 82 này? Gái hơn 2 trai hơn 7!:D
cụ vẫn còn em này chứ ạ, hum nào em nhờ cụ tý nhá, :) nếu "phối" dc cho nó thì cụ để lại cho em nhá :D

vipbin

Xe tăng
Website
protexvn.com
Dòng này cụ phải chơi dòng POW - PRE riêng mới phát huy hết Uy lực của em nó. Dòng AR thường ko kéo nổi em nó đâu. :)
Cũng đã có lúc định chở em nó ra shop nào đấy để thử xem thế nào rồi qđ cho em nó có đôi mà dạo này em bận quá cụ ạ, có mấy cụ trên này có nhã ý cho em mượn Amp về thử đấy nhưng em thấy ngại ngại kiểu gì ấy, vì em cũng mới chơi nên thấy chưa đủ tầm ạ :D

Cùng suy nghĩ với cụ này!
Vầng, em cảm ơn 2 cụ :D

Mua luôn ampli Technic cùng đời mà tẩn cụ ah, ra chợ giời múc.
Em chưa thử qua nhưng Audio đâu cứ phải cùng dòng là hay đâu cụ nhế? mua chợ giời liệu có ổn ko cụ, em thấy chợ giời bán toàn hàng tàu, chả biết có phải ko? :%-(

-Em này của bác ko biết công suất và độ nhạy bao nhiêu nhỉ, em dự đôi này nhà bác phải lôi bộ Carver pre pow nhà em may ra mới cho em nó nói ra tiếng người được. Bộ nhà em cs 380w/chanel với 8 ôm, 500w/chanel với 4 ôm stereo, em dùng nó để đánh đôi AR303.
đây cụ ơi http://audio-heritage.jp/TECHNICS/speaker/sb-m2.html
Em đã thử em nó với Amp carver CM 1090 , ko ra tiếng được cụ ạ, bộ nhà cụ ghép như vậy nghe thế nào ạ? pre pow thì chắc là khỏe hơn cụ nhỉ :)

cụ này là con buôn audio nên tư dzấn chuẩn đó ợ, dưng mờ nên choi con gấu chút như 907 hay X1111....
em mới thử với 707 thôi cụ ạ, chắc phải cao hơn mới ổn đc :D

đẹp quá, bao giờ kụ hắt hủi em nó thì ới em nhé :)
em chưa có ý như vậy cụ ạ, thanks cụ

cụ tìm dc amp để chiến e nó chưa ạ? ko tìm dc em nó cụ để e nhá, e xếp no 1
em vẫn chưa tìm dc chồng cho em nó, nhưng em chưa có ý định gả đâu ạ, em cũng mới cưới về mà :-bd

Chỉnh sửa cuối:

cuongpc

Xe hơi
Loa đẹp quá cụ để lại cho em đê.

vietnamarc

Xe điện
V
cụ vẫn còn em này chứ ạ, hum nào em nhờ cụ tý nhá, :) nếu "phối" dc cho nó thì cụ để lại cho em nhá :D
Anh này to khỏe nên vẫn phục vụ em đều ạ!:D Cụ cần nhờ anh nó rất sẵn lòng, biết đâu hợp chí ý lại không muốn về nữa!:D

vipbin

Xe tăng
Website
protexvn.com
Loa đẹp quá cụ để lại cho em đê.
cảm ơn cụ quá khen ạ :D

Anh này to khỏe nên vẫn phục vụ em đều ạ!:D Cụ cần nhờ anh nó rất sẵn lòng, biết đâu hợp chí ý lại không muốn về nữa!:D
vâng, hôm nào mát trời em ới cụ nhé :)
Đôi này cụ lấy giá nhiêu ợ. Đẹp :)
Chính vai thèng bẹn em nó vác từ Nhật về, vì trước đây nó chạy Hàng hải, em sớt trên mạng thì hầu như ko có thông tin và giá cả để tham khảo, nó để em 20 củ cụ ạ, chả biết đắt hay rẻ nhưng em chỉ thấy nó đẹp là em bưng thôi, nhưng quả thật là hàng hiếm nên việc chọn Amp cho em nó quả là khó, về loa Nhật thì em ko đề cao lắm nhưng nhìn độ chất của nó thì đã thuyết phục em cụ ạ, :)

SIÊU XIÊU

Xe tải
cặp loa này dòng monito nên tiếng cứng và hơi khó nghe, đôi loa này có lẽ họ sản xuất cho các phòng nghe nhạc giao hưởng của gia đình nhưng tương đối lớn (khỏang 100m2), nếu cụ chủ nó có phòng nghe rộng và chỗ ngồi nghe tương đối xa loa thì hãy đầu tư amply để vật em nó, nếu phòng nhỏ thì đừng ham ôm nó làm gì, thời những năm 197x......198x các nhà SX loa vẫn có quan niệm loa to để dùng nghe trong phòng to, loa nhỏ để dùng nghe trong phòng nhỏ, nghe trong phòng to thì người nghe thường ngồi xa loa nên để đảm bảo độ chi tiết của âm thanh không bị mất đi khi truyền từ màng loa đến tai người nghe thì loa to phải chấp nhận tiếng hơi cứng và độ ồn lớn hơn, các tính chất bất lợi của loa trên khi ở trong 1 không gian rộng lớn sẽ được giảm đi rất nhiều và người nghe sẽ cảm thấy chất tiếng vẫn êm bình thường, nếu đôi này mà mang vào nghe ở phòng nhỏ <25m2 thì dù có tìm được âm ly tâm đầu ý hợp với nó nghe cũng không thể hay được, nếu amply không hợp có thể sẽ không moi được từ nó âm trầm tròn vành đĩnh đạc được, nếu amply tốt moi được âm trầm lên tốt nhưng loa để ở phòng nhỏ sẽ bị dội âm trầm ngay, lưu ý là sử lý tiếng dội âm trầm của loa cổ sẽ vất vả hơn sử lý tiếng dội âm trầm của các loa đời mới sau này, thế mới biết các đôi loa đắt tiền ngày nay các nhà SX đã cải tiến và áp dụng rất nhiều công nghệ mới nên dù loa có to vẫn nghe hay ở 1 phòng nhỏ (không nhỏ quá nhé), và 1 loa nhỏ nhiều khi vẫn nghe tốt ở 1 phòng to ( tất nhiên cũng không to quá)

Chỉnh sửa cuối:

vipbin

Xe tăng
Website
protexvn.com
cặp loa này dòng monito nên tiếng cứng và hơi khó nghe, đôi loa này có lẽ họ sản xuất cho các phòng nghe nhạc giao hưởng của gia đình nhưng tương đối lớn (khỏang 100m2), nếu cụ chủ nó có phòng nghe rộng và chỗ ngồi nghe tương đối xa loa thì hãy đầu tư amply để vật em nó, nếu phòng nhỏ thì đừng ham ôm nó làm gì, thời những năm 197x......198x các nhà SX loa vẫn có quan niệm loa to để dùng nghe trong phòng to, loa nhỏ để dùng nghe trong phòng nhỏ, nghe trong phòng to thì người nghe thường ngồi xa loa nên để đảm bảo độ chi tiết của âm thanh không bị mất đi khi truyền từ màng loa đến tai người nghe thì loa to phải chấp nhận tiếng hơi cứng và độ ồn lớn hơn, các tính chất bất lợi của loa trên khi ở trong 1 không gian rộng lớn sẽ được giảm đi rất nhiều và người nghe sẽ cảm thấy chất tiếng vẫn êm bình thường, nếu đôi này mà mang vào nghe ở phòng nhỏ <25m2 thì dù có tìm được âm ly tâm đầu ý hợp với nó nghe cũng không thể hay được, nếu amply không hợp có thể sẽ không moi được từ nó âm trầm tròn vành đĩnh đạc được, nếu amply tốt moi được âm trầm lên tốt nhưng loa để ở phòng nhỏ sẽ bị dội âm trầm ngay, lưu ý là sử lý tiếng dội âm trầm của loa cổ sẽ vất vả hơn sử lý tiếng dội âm trầm của các loa đời mới sau này, thế mới biết các đôi loa đắt tiền ngày nay các nhà SX đã cải tiến và áp dụng rất nhiều công nghệ mới nên dù loa có to vẫn nghe hay ở 1 phòng nhỏ (không nhỏ quá nhé), và 1 loa nhỏ nhiều khi vẫn nghe tốt ở 1 phòng to ( tất nhiên cũng không to quá)
Cụ phân tích thế này thì em đã hiểu rồi cụ ạ, đúng là nhà em nghe ở phòng khách dc có 20m2 thôi ạ, em muốn rót mời cụ nhiều cơ mà máy nó ko cho :D

Loa nhật chơi sánui 9090db đi
Em thấy có nhiều cụ cũng nói như vậy, mà em vẫn chưa thử, em mới thử với 707 thôi:)

berryfun

Xe điện
Theo cháu cụ chủ cho đôi này ra đi chọn loa khác thì hơn. Cặp này để đánh ra được tiếng của em nó 1 tiền gà 3 tiền thóc loa hiếm nhưng không quý. "Trừ phi cụ yêu thương hiệu Technis và thíc sưu tầm".

Cặp này cụ phải kiếm amp hoặc pow công suất ít nhất 150 Watt đổ lên. Cái độ nhậy 92 đề xi ben về lý thuyết là cao "mấy tay audio phi lê nhà mình hay phệt công thức độ nhậy cao đánh amp đèn công suất thấp" mà áp dụng vào cặp này "Chỉ có đổ thóc giống ra mà mua cám về ăn thôi". Cặp này đánh bán dẫn sò sắt công suất cao, cụ không xử lý dây dẫn và CDP khéo thì âm ra chói gắt cũng không nghe nổi ạ.

DrHuy81

Xe tăng
em cảm ơn 2 cụ, các cụ cho em cái gợi ý cụ thể với, trước em có Ampli Ampli Sansui 607 X DECADE em lại đem cho,
em mời 2 cụ riệu nhé :D
Em cũng đang dùng con âm ly này. Thấy bảo con này oánh loa khủng tốt, cụ mượn về ghép thử xem thế nào.

hoangphucanh

Xe hơi
Loa đấy hút công suất nên cụ chơi luxman 540 mới đánh dược giá khoảng 15 củ. nếu 570 chạy hoàn toàn class a thì bass sẽ ko căng bằng cụ a

thuviet

Xe buýt
Em này rất nhạy 92dB mà , em nghĩ chắc 2000 của Cụ nó không hợp dòng nhạc thôi chứ em này đâu phải là kén Amp nhỉ .
Cụ thử dòng Ở cu phây xem thế nào

hungpmu

Xe tăng
Cụ chủ đã tìm được thuốc cho em nó chưa? To thế thì em dự là phải chơi đèn hoặc rề-pao (mà phải của Anh hay Mỹ) thì em nó hay được. Hóng thôi

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
he he ko tìm dc thì để em nhá về làm cảnh vì e thấy em này cũng đẹp đới

BiK

Xe điện
@ vipbin: Cụ có máu thử loa thì vác qua em. Em sẽ thử đánh cặp này bằng Pre đèn + Pow bán dẫn ( 200W - 8ohm), nguồn nhạc lossless hoặc CD tùy cụ thích ( em chơi qua DAC rời). Hy vọng sẽ hợp, em định vác qua cụ nhưng cái đống thiết bị của em nó lằng nhằng quá, tháo ra lắp vào cũng chết mệt mất.