Thảo luận Em nhờ các cụ tư vấn San dầu đặc biệt vs Ford Everest 2019

springsea

Xe container
Ford dẫn động 1 cầu (bản ko cửa sổ trời) còn San dẫn động 4 bánh.

Điểm trừ đáng kể nhất ở San là cảm giác lại rất nhàm, còn các thứ khác khá ok.

Em chào các cụ,

Lập thớt này em cũng đọc kha khá và chung kết lại 2 em Santafe dầu đặc biệt or Ford Everest 1 cầu Titanium

Nghe có vẻ ko cùng phân khúc nhưng trong tầm tiền lại rất sát (san 1t19x và Ford 1t100)

Về nhu cầu:
1.Em 80% đi thành phố chỉ thi thoảng lắm mới lái đi xa chơi với cả nhà. Nếu lấy 7 chỗ thì chắc sẽ tăng tần suất khả năng đi xa hơn
2. Ngày bthg em cũng chỉ đi khoảng 20km~ 30km đổ về. (Đi xe 8 tháng trời mà em đi hết có 7,000km, xe hiện tại )

Em đã lái thử cả 2, có phần thích Ford hơn vì em thích dáng cơ bắp to khỏe.
Cảm giác ngồi lái, Ford em cũng thấy hơi chòng chành hơn vì xe cao. Nhưng vẫn thấy an tâm hơn vì thực sự xe nó cảm thấy cứng cáp hơn hẳn.
Nhưng anh em vp chơi cùng thì lại bảo em hợp santafe hơn vì nhìn em điệu đà :)))

Nhưng Ford thì có những điểm ko bằng San:
1. Lẫy chuyển số trên cần số
2. Phanh tay cơ
3. Ko cửa sổ trời
4. Cảm quan hàng ghế 3 ko thoải mái bằng Santafe

Nhưng bù lại thì san lại thấy trong hội có nhiều cụ chê:
1. Đủ tải 7 người thì xệ đít
2. Đèn, loa nên độ lại vì khá tệ
3. Điều hòa hơi yếu
4. Em ở trong cả mấy hội Ford lẫn Santafe, cảm giác các cụ hỏi lỗi Ford Eve gần như rất ít trong khi Santafe thấy lỗi vặt khá nhiêud

Em nói có gì hơi thiếu i ốt hoặc kiến thức ko đúng mong các cụ bỏ quá và tư vấn giúp em ạ

Em cảm ơn các cụ

nguyenhoang_gac

Xe buýt
Em đang nghiêng về phò tủn, trông đẹp hơn Pajero. Mà méo hiểu sao Mit thiết kế out đẹp thế mà sang con Suv thì thiết kế trông ko nuốt nổi cái mít, chưa kể 2 túi khí với đa phần các bản. WTF@@ :( Em out e khá chim ưng, chỉ có điều cái điều hòa củ chuối, nếu ko em cũng nhảy vào dùng CVT đó (e vẫn ưu tiên AT hơn, trừ khi CVT cực hợp lý). Với giá tiền của out, e chả chê gì trừ điều hòa. Cứ nhìn xe ông anh đi, ngó hàng 3 ngắm cái quạt cắm tẩu mà thấy buồn đời, tụt cmn cảm xúc mua =)) CRV e cũng đang ngắm nhưng từ lúc ra cũng lình xình nhiều lỗi, chưa kể máy 1.5 tụt bô + CVT e ko ưng. Nếu lắp 2.0, 2.4 đời trước và lên hộp số 6AT thì hoàn hảo, e chả phải lăn tăn gì.
Em cũng lăn tăn như cụ. Sau lấy San xăng form 2018 lướt, thay luôn 4 lốp Mít Latitude. Thấy cũng ổn mà tiết kiệm mấy trăm củ.

lo1vtn

Xe buýt
Ford thương hiệu mỹ , hơn hẳn thằng hàn , rồi lại nhập nguyên chiếc thái lan , tính năng an toàn hơn hẳn em san , đi đèo núi thích luôn không phải
suy nghĩ . Em đã nhìn nhận những thứ đó so với san đấy cụ ạ , nhưng rồi em quyết định mua san ( nhà em đời san này là thứ 3 rồi ) vì em nhận thấy ford đi trong nội đô ko hợp , cả năm em đi đồi núi đc mấy lần đâu , và còn điểm nữa em thích ơ san là dáng , nhìn nó chanh sả hơn em ford , em ford nhìn chanh quê lắm , và tính thanh khoản sau này nữa thì em san lại hơn em ford , vậy nên em đã chốt san trong tháng 7 âm , và lấy trong vòng 1 nốt nhạc cụ .
Sau khi phân tích mấy cái hơn hẳn của E Ford ở phần đầu. Thì E lại thấy mấy cái của San hơn hẳn E Ford ở dòng cuối :)). E hoang mang quá. Nhưng E cũng thích chanh sả hơn :D

trong_hang2007

Xe buýt
San thì nội thất đẹp hơn nhưng lái thì ko bằng ford. Vào xóc ford nó ko phát ra tiếng ồn nhiều như san. Mỗi hãng có ưu điểm riêng cần ưu điểm nào thì chọn thôi

Nam Hyundai Đông Đô

[Tịch thu bằng lái]
Em chào các cụ,

Lập thớt này em cũng đọc kha khá và chung kết lại 2 em Santafe dầu đặc biệt or Ford Everest 1 cầu Titanium

Nghe có vẻ ko cùng phân khúc nhưng trong tầm tiền lại rất sát (san 1t19x và Ford 1t100)

Về nhu cầu:
1.Em 80% đi thành phố chỉ thi thoảng lắm mới lái đi xa chơi với cả nhà. Nếu lấy 7 chỗ thì chắc sẽ tăng tần suất khả năng đi xa hơn
2. Ngày bthg em cũng chỉ đi khoảng 20km~ 30km đổ về. (Đi xe 8 tháng trời mà em đi hết có 7,000km, xe hiện tại )

Em đã lái thử cả 2, có phần thích Ford hơn vì em thích dáng cơ bắp to khỏe.
Cảm giác ngồi lái, Ford em cũng thấy hơi chòng chành hơn vì xe cao. Nhưng vẫn thấy an tâm hơn vì thực sự xe nó cảm thấy cứng cáp hơn hẳn.
Nhưng anh em vp chơi cùng thì lại bảo em hợp santafe hơn vì nhìn em điệu đà :)))

Nhưng Ford thì có những điểm ko bằng San:
1. Lẫy chuyển số trên cần số
2. Phanh tay cơ
3. Ko cửa sổ trời
4. Cảm quan hàng ghế 3 ko thoải mái bằng Santafe

Nhưng bù lại thì san lại thấy trong hội có nhiều cụ chê:
1. Đủ tải 7 người thì xệ đít
2. Đèn, loa nên độ lại vì khá tệ
3. Điều hòa hơi yếu
4. Em ở trong cả mấy hội Ford lẫn Santafe, cảm giác các cụ hỏi lỗi Ford Eve gần như rất ít trong khi Santafe thấy lỗi vặt khá nhiêud

Em nói có gì hơi thiếu i ốt hoặc kiến thức ko đúng mong các cụ bỏ quá và tư vấn giúp em ạ

Em cảm ơn các cụ
Làm con phê đi cho phê bác ạ :)

lapin

Xe container
San thì nội thất đẹp hơn nhưng lái thì ko bằng ford. Vào xóc ford nó ko phát ra tiếng ồn nhiều như san. Mỗi hãng có ưu điểm riêng cần ưu điểm nào thì chọn thôi
Cụm đồng hồ công tơ LCD của EV bé, hẹp, nên nhìn khó chịu. Của SF chưa thấy cụ thể, ngó qua thì có màn hình LCD ở giữa còn kim quay cơ 2 bên. 2 anh này đều tiết kiệm chi phí nên cải tiến kiểu nhỏ giọt:))

springsea

Xe container
Em đang chạy San 2019, mọi thứ cũng tàm tạm ko ấn tượng nhiều. Có điểm thất vọng nhất là khi leo dốc độ chễ ga của San quá lớn. Khả năng phần mềm can thiệp hơi nhiều nên bị chễ (em chạy Sport mode). Trước chạy BT-50 leo dốc khỏi nghĩ.
Có thể em chưa quen xe, chưa biết cách vận hành?

phuongnight

Xe tải
Em đang chạy San 2019, mọi thứ cũng tàm tạm ko ấn tượng nhiều. Có điểm thất vọng nhất là khi leo dốc độ chễ ga của San quá lớn. Khả năng phần mềm can thiệp hơi nhiều nên bị chễ (em chạy Sport mode). Trước chạy BT-50 leo dốc khỏi nghĩ.
Có thể em chưa quen xe, chưa biết cách vận hành?
E nghĩ độ trễ của máy dầu nó thế, ko biết máy dầu mẹc có khắc phục dc ko. Trước Cụ đã đi máy dầu chưa ạ?

springsea

Xe container
Em chạy BT-50 AT2.2 máy dầu của Ford. Leo đèo dốc ko phải nghỉ. Em nghĩ do phần mềm nó can thiệp nhiều quá?

E nghĩ độ trễ của máy dầu nó thế, ko biết máy dầu mẹc có khắc phục dc ko. Trước Cụ đã đi máy dầu chưa ạ?