[Luật] Em nhờ các Thánh vào phân giải giúp em !

Chuyện là như thế này ạ !
Đêm 16/9. Em đi từ phía Linh Đàm về Phạm Hùng. Lúc ấy là 23h. Đến đoạn đèn xanh đèn đỏ em đang đi tốc độ khoảng 30km/h. Lúc ấy đang đèn xanh phía trước có em 4 chân chở đất công trình đột ngột dừng đèn xanh để đổi hướng. Em bị bất ngờ nên cũng phanh gấp. Thế là đằng sau 1 em chân dài mặc cây da đen đi em vision ko làm chủ tốc độ đâm vào đít em. May là chỉ xước nhẹ. Còn em ấy thì bị xước xát đầu gối. Em lịch sự xuống dựng xe hộ và dìu vào lề đường. Hỏi có bị làm sao ko. Nếu có làm sao em đưa ra viện khám. Mặc dù em biết e ko sai. Đến đoạn này em ý bắt đầu vu vạ cho em là đi sai. Đang đi lại dừng lại đèn xanh và đòi đền bù. Người dân xung quanh thì chả biết mô tê gì. Cứ bảo 4banh sai rồi. Em đứng giải thích mãi ko dc. Định kêu Xxx qua giải quyết nhưng đêm muộn. Thế là dưới áp lực dư luận em đành rút 500k đền bù vì có việc phải về trước 23h30. Em xin số nói là sẽ qua giải quyết vào ngày mai. Các cụ hiểu luật tư vấn cho em nhỡ lần sau gặp trường hợp như thế xử lý ntn cho hợp lý ạ. Cảm ơn các cụ.

hungkienpham

Xe điện
Cụ ra thóc rồi thì giải quyết gì nữa? Nếu phân tích kĩ ra cụ cũng sai vì bám sát đít em 4 chân nên cụ phải phanh gấp, em xe máy cũng sát mông cụ nên đâm vào cụ và kết quả có lỗi hỗn hợp ở vụ này.

Đá Ốp Lát

Xe điện
Cu không sai gì cả. Em 2 bánh kia nhẽ ra còn phải đền cho cụ vì đâm vào mít cụ.

Anyway cụ tránh bám quá sát xe trước để không phải phanh gấp, nếu cụ không phanh kịp thì đầu cụ nát và còn phải đền cho em 4B trước.

Chuyện là như thế này ạ !
Đêm 16/9. Em đi từ phía Linh Đàm về Phạm Hùng. Lúc ấy là 23h. Đến đoạn đèn xanh đèn đỏ em đang đi tốc độ khoảng 30km/h. Lúc ấy đang đèn xanh phía trước có em 4 chân chở đất công trình đột ngột dừng đèn xanh để đổi hướng. Em bị bất ngờ nên cũng phanh gấp. Thế là đằng sau 1 em chân dài mặc cây da đen đi em vision ko làm chủ tốc độ đâm vào *** em. May là chỉ xước nhẹ. Còn em ấy thì bị xước xát đầu gối. Em lịch sự xuống dựng xe hộ và dìu vào lề đường. Hỏi có bị làm sao ko. Nếu có làm sao em đưa ra viện khám. Mặc dù em biết e ko sai. Đến đoạn này em ý bắt đầu vu vạ cho em là đi sai. Đang đi lại dừng lại đèn xanh và đòi đền bù. Người dân xung quanh thì chả biết mô tê gì. Cứ bảo 4banh sai rồi. Em đứng giải thích mãi ko dc. Định kêu Xxx qua giải quyết nhưng đêm muộn. Thế là dưới áp lực dư luận em đành rút 500k đền bù vì có việc phải về trước 23h30. Em xin số nói là sẽ qua giải quyết vào ngày mai. Các cụ hiểu luật tư vấn cho em nhỡ lần sau gặp trường hợp như thế xử lý ntn cho hợp lý ạ. Cảm ơn các cụ.

Cu không sai gì cả. Em 2 bánh kia nhẽ ra còn phải đền cho cụ vì đâm vào mít cụ.

Anyway cụ tránh bám quá sát xe trước để không phải phanh gấp, nếu cụ không phanh kịp thì đầu cụ nát và còn phải đền cho em 4B trước.
Cái cơ bản là em vẫn tỉnh táo giữ khoảng cách nên phanh gấp vẫn cách xa 1m. E buồn là trong tiềm thức của người dân mình vẫn có quan điểm xe to đền xe nhỏ. Mít em xước xát e cũng xót lắm cụ ạ.

Cụ ra thóc rồi thì giải quyết gì nữa? Nếu phân tích kĩ ra cụ cũng sai vì bám sát *** em 4 chân nên cụ phải phanh gấp, em xe máy cũng sát mông cụ nên đâm vào cụ và kết quả có lỗi hỗn hợp ở vụ này.
Em biết chỗ ở và số dt rồi. Nói ra nếu là Mợ nào thì chỉ cần xin lỗi một câu. Em mà ko nói rồi lại có bài về em sai sự thật thì mệt lắm cụ ạ. Cơ bản lúc ấy đang đèn xanh mà giữa 2 lối rẽ nên em định vượt lên rẽ hướng khác nhưng con 4chan bỗng nhiên dừng hẳn lại e ko rẽ dc nên e mới phải phanh gấp. Trước đó có xi nhan rồi ạ.

giacmoxe4

Xe điện
Bỏ đi cho đỡ mệt đầu Cụ chủ ơi,dù sao cũng đền tiền cho Mợ ấy rồi.

Bỏ đi cho đỡ mệt đầu Cụ chủ ơi,dù sao cũng đền tiền cho Mợ ấy rồi.
Em muốn biết nếu là các cụ thì xử lý như thế nào thôi. Lần sau gặp còn tránh chứ cụ.

trauden12

Xe tải
CỤ MUA CÁI CAM CÓ 2 MẮT, LẮP TRƯỚC SAU.... THẾ LÀ XONG. CÒN GẶP XÃ HỘI ĐEN HAY E ANH CHÍ THÌ THUA.
Em được cái quan hệ nhiều nên cũng rộng ạ. ^^. Ở đâu có đánh giầy là em quen nên ko sợ những thành phần cực đoan. Chỉ sợ tri thức rởm và a dua thôi cụ ợ.