[Funland] em nhờ cụ nào biết về tủ lạnh chút ạ

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
tủ lạnh nhà em đang dùng bình thường ..tự dưng nó không hoạt động nữa ...cũng biết là nó chắc đòi tiền rồi ạ...tất nhiên là em sẽ gọi thợ ..nhưng chắc thợ sẽ kg cho em biết bệnh nó đâu lên em mới hỏi các cụ xem sao ..cũng là để biết thôi ạ
triệu chứng ..mở ra vẫn thấy đèn tủ lạnh sáng ạ ( chắc điện vẫn vào tủ) em sờ cục nốc máy nhưng kg thấy hoạt động gì ( kg thấy nó rung rung gì hoặc kêu gì) quạt thổi gió trên ngăn lạnh cũng kg chạy
vậy nó tèo bộ phận gì ạ ? mong các cụ cho em ý kiến ...

chieu_vang_hn

Xe tải
tủ lạnh nhà em đang dùng bình thường ..tự dưng nó không hoạt động nữa ...cũng biết là nó chắc đòi tiền rồi ạ...tất nhiên là em sẽ gọi thợ ..nhưng chắc thợ sẽ kg cho em biết bệnh nó đâu lên em mới hỏi các cụ xem sao ..cũng là để biết thôi ạ
triệu chứng ..mở ra vẫn thấy đèn tủ lạnh sáng ạ ( chắc điện vẫn vào tủ) em sờ cục nốc máy nhưng kg thấy hoạt động gì ( kg thấy nó rung rung gì hoặc kêu gì) quạt thổi gió trên ngăn lạnh cũng kg chạy
vậy nó tèo bộ phận gì ạ ? mong các cụ cho em ý kiến ...
theo cụ mô tả thì nhẹ nhất và dễ gặp lỗi nhất là cái role, nó đang ngắt nên lốc không chạy, nặng hơn thì chết lốc

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
theo cụ mô tả thì nhẹ nhất và dễ gặp lỗi nhất là cái role, nó đang ngắt nên lốc không chạy, nặng hơn thì chết lốc
em cũng nghi cái rơ le cụ à...hồi xưa em dùng con xa ra top của liên xô cũng hay chết rơ le.. em cơm ơn cụ

shiluo

Xe container
Mấy món này đau đầu lắm, phải mày mò tìm hiểu tự sửa được là tốt nhất, gọi thợ đến mà mình không biết toàn vẽ ra để vặt
Em hôm trước sửa con lò vi sóng gọi dienlanhbachkhoahanoi24h làm mà thằng cu đấy làm trò định vặt em 700k khi bảo phải thay khóa điều khiển, em bảo không thay tháo ra mang khóa của ông về (khi đó em không có ở nhà), nó kỳ kèo giảm còn 500k, 400k,.. mà em không chịu bảo giải tán thay lại khóa cũ cho em rồi té. Nó tháo ra em bảo Gấu quay clip nó làm lại, xem clip thì thấy nó có động gì vào chỗ khóa cửa đâu, thấy chọc chọc chỗ cầu chì là em nghi rồi, về mở ra đúng là nó bóp vỡ cầu chì của em, em nối lại thì chạy tốt
Nếu nó làm đàng hoàng thì chắc em cũng trả 2-300k vì nó làm cho lò chạy lại được, nhưng vớ vẩn quá nên cạp đất mà ăn thôi

chieu_vang_hn

Xe tải
em cũng nghi cái rơ le cụ à...hồi xưa em dùng con xa ra top của liên xô cũng hay chết rơ le.. em cơm ơn cụ
cái role thì rất là rẻ trên dưới 100k nếu cụ mua về tự thay, còn thợ chắc là tính thêm công và sẽ kiểm tra nạp gas các kiểu cụ nên để ý, bình thường tủ lạnh mà kín thì gas ko thể thoát đc nên ko có chuyện thiếu gas nhé

chieu_vang_hn

Xe tải
Mấy món này đau đầu lắm, phải mày mò tìm hiểu tự sửa được là tốt nhất, gọi thợ đến mà mình không biết toàn vẽ ra để vặt
Em hôm trước sửa con lò vi sóng gọi dienlanhbachkhoahanoi24h làm mà thằng cu đấy làm trò định vặt em 700k khi bảo phải thay khóa điều khiển, em bảo không thay tháo ra mang khóa của ông về (khi đó em không có ở nhà), nó kỳ kèo giảm còn 500k, 400k,.. mà em không chịu bảo giải tán thay lại khóa cũ cho em rồi té. Nó tháo ra em bảo Gấu quay clip nó làm lại, xem clip thì thấy nó có động gì vào chỗ khóa cửa đâu, thấy chọc chọc chỗ cầu chì là em nghi rồi, về mở ra đúng là nó bóp vỡ cầu chì của em, em nối lại thì chạy tốt
Nếu nó làm đàng hoàng thì chắc em cũng trả 2-300k vì nó làm cho lò chạy lại được, nhưng vớ vẩn quá nên cạp đất mà ăn thôi
nối tạm để chạy thôi cụ, ko có bảo vệ dễ đi bộ phát sóng viba lắm nhé, mà cái này là đắt nhất

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
cái role thì rất là rẻ trên dưới 100k nếu cụ mua về tự thay, còn thợ chắc là tính thêm công và sẽ kiểm tra nạp gas các kiểu cụ nên để ý, bình thường tủ lạnh mà kín thì gas ko thể thoát đc nên ko có chuyện thiếu gas nhé
cảm ơn cụ...

hoaluuly777

Xe hơi
Gọi thợ đến làm mà m đứng xem thôi tụi nó cũng kho chịu nữa cơ.

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
Gọi thợ đến làm mà m đứng xem thôi tụi nó cũng kho chịu nữa cơ.
tùy cái xem được thôi cụ...có cái thợ đòi bê về nhà làm cơ cụ . có cái nó cũng giấy giấy đi ... em chỉ gọi 1 thợ của 1 xưởng riêng lên em cứ để nó làm .. có 1 lần nó làm xong nó kg lấy đồng nào cả ..nó bê nguyên cả cái nắp máy dặt về...hỏi nó bao tiền ..nó bảo máy anh kg bị sao lên em kg lấy tiền ..trong khi máy dặt của em thì éo vắt được.............lý do là em hay hỏi bảo hành sau khi xửa thường là 6 tháng ..............chắc chỉ chập bt lên nó sợ chả may trong 6 tháng kia của nợ này bị trục chặc gì thì nó phải xửa kg công

alocongnghe

Xe tải
Tủ lạnh nhà cụ hiệu gì? bao nhiêu lit? Bệnh này chắc chết con rơle có 4 cái dây điện thò ra bọc trong cái túi nhựa trong mà dầy 2 ý cụ. Cụ mở tủ tháo ở phần sau khoang ngăn đá ý. lấy cái rơle ra cửa hàng hỏi cái tương đương thay vào. Chắc hết hơn trăm. Hì

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Toi đồng hồ thời gian( cụm rơ le tổng)
Tùy loại mà thay 1 trong 2 hoặc cả cụm.
Giá thì loanh quanh 7,8 lít!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
em xin chân thành các cụ đã tư vấn cho em...em vừa xử lý xong rồi ạ nó lại chạy phe phé rồi... đúng như các cụ dự đoán và phán ..nó lỏng rơ le con ro le này nó ốp cạnh cục nốc ạ ..em tháo ra và lau chùi..lắp vào..giờ em vừa kiểm tra ..nó chạy dồi
Chúc mừng bác tiết kiệm đc mấy bữa ăn.

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng bác tiết kiệm đc mấy bữa ăn.
đội ơn cụ..kg nhờ các cụ phán thêm..em đi đời nhà ma chắc 4 tăm đó.... thôi tối nay em thêm cho vợ 4 tăm gọi là ăn tươi cụ ạ

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

tquang

Xe tăng
Cũng ko hẳn đã đúng bệnh đâu ạ. Nếu bị lại cụ sờ xem block có nóng ko và cụ rút phích cắm ra vất đấy 15 20 xong cắm lại là dc.

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
Cũng ko hẳn đã đúng bệnh đâu ạ. Nếu bị lại cụ sờ xem block có nóng ko và cụ rút phích cắm ra vất đấy 15 20 xong cắm lại là dc.
kg cụ à...khi em kiểm tra nó im re cụ à..mở ngăn dưới thì có đèn sáng.chứng tỏ tủ vẫn vào điện... lốc máy thì theo em là hiếm khi tèo lắm.. sờ lốc im ru... ngăn làm đá có hiện tượng chảy nước ra... em vất đó mấy hôm..ngắt điện nguồn ra..cắm lại vẫn thế..vừa nãy mới lập thớt hỏi các cụ ..các cụ phán vậy em mới thử tháo mẹ cái rơ le ra..lắp lại..giờ nó chạy rồi lạnh lắm