[Funland] Em quyết định ra tòa rồi, chống chếnh đơn độc. Cccm vào động viên em mấy câu

Chopchopchop

Xe buýt
Vậy là mợ đã được giải thoát khỏi những bí bách, bực bội bấy lâu nay rồi thì tìm cách cân bằng lại cs bằng cách đi du lịch với con cái, ông bà. Dần dần sẽ ổn định lại thôi
Đối với em thì đúng là sự giải thoát. Nhưng day dứt chuyện con cái cụ ạ

mespeak1515

Đi bộ
Sr mợ, em trẻ 9x, chưa kết hôn nhưng cho phép em đưa ra suy nghĩ ạ. Em nghĩ mợ phải thực tế chút ạ. Em thấy là lỗi chồng mợ là ngoại tình đúng k ạ, thì mợ nên nhờ luật sư để xử lí theo hướng có lợi nhất cho mình ạ. Mợ để 50/50 em nghĩ cũng đc thôi nhưng thế thì chẳng lợi lộc gì, mà em đọc post đầu của mợ thì trả lãi định kỳ cũng đủ mệt huống chi còn 2 bạn nhỏ. Đấy là chưa kể quyền nuôi con thế nào còn chưa biết(em thực ra cx k rõ luật lắm). Em nghĩ nói chung mợ nên hỏi luật sư rồi ra quyết định khi nào đâm lên hay bước tiếp theo là gì ạ. Mợ nên lí trí chút ạ.

Toilaai08

Xe tăng
Thôi thì Của đi thay người.. Ủa nhầm
Người đi thay của.

Chopchopchop

Xe buýt
Có mấy lời an ủi với mợ:
“Cơn gió ngang qua, khi chạm vào vách núi, còn quay trở lại.
Năm tháng ngang qua đời người, không bao giờ trở lại, sao còn cố chấp vào những chuyện đã qua mà làm khổ ngày mai của mình?”.
Có thể, hôm nay đang rất buồn.
Có thể, ngày mai sẽ còn đó những âu lo.
Có thể, hôm qua đã rất vui, nhưng không ai có thể quay trở về hôm qua để trốn tránh nỗi buồn hôm nay, để né tránh âu lo ngày mai.

Để những phiền muộn lại, đặt những âu lo xuống, để đi tiếp, không phải là chuyện dễ.
Quên đi những bình yên đã mất, quên đi những niềm vui đã qua, để đi tiếp, lại là chuyện khó hơn.

Muốn bước được về phía trước một bước, nhất định, phải bỏ một bước lại phía sau. Không còn cách nào khác.
Nghĩ mãi về những chuyện đã làm, nói mãi về những điều đã qua, dù tốt hay xấu, cũng là đang để chuyện đã qua nhốt lấy mình, cũng là đang không bỏ nổi một bước chân, rồi phải mất phía trước một bước chân.
Ai cũng phải bước đi, dù bước ngắn hay dài...
Chúc mợ sớm ổn định... hãy vững tin nào ..!
By..
Cảm ơn những lời tâm huyết mợ dành cho em. Em bù rượu sau

Chopchopchop

Xe buýt
Tôi cũng đã ở trong tình trạng như bạn cách đây hơn 10 năm trước. Nhưng tình trạng của tôi còn bi đát hơn nhiều. Tôi chia tay và ta đường với hai bàn tay trắng, không nhà cửa, không tài sản còn máy là vẫn có được cái biên chế. Chông chênh mất nửa năm và cân bằng lại hạ quyết tâm làm lại. Vay mượn, gia đình giúp đơc mua được một mảnh đất, dưng nhà (cấp 4) ở tạm. Suốt 3 năm sau chạy ngược xuôi, tạm ổn được về mặt kinh tế. May mắn lại mỉm cười tìm được người bạn đời mới, biết chia sẻ, biết đồng cảm và cho đến nay có thể nói với bạn cuộc sống ỔN ĐỊNH. Đây là yếu tố quan trong nhất trong cuộc đời Của chúng ta.
qua câu chuyện của tôi chia sẻ cùng bạn để muốn bạn hãy lạc quan lên. Một cánh cửa đóng lại thì cánh cửa khác lại mở ra. Chỏ mong muốn rằng đã một lần vấp ngã thì cần phải cần trong hơn. Xung quanh bạn vẫn còn nhiều người tốt lắm. Hãy chọn cho mình một người bạn đồng hành biết yêu thương bạn, chia sẻ cùng bạn chắc chắn số phận lại mỉm cười với bạn.
chúc bạn tìm được hạnh phúc mới
Chúc mừng mợ đã có cái kết có hậu. Nhưng chắc là mợ chưa có con và còn trẻ lúc ly hôn. Chứ em giờ hai đứa và đã có tuổi nên mọi thứ ko dễ dàng đâu ạ. Và bản thân cũng chỉ muốn cái kết có đủ sức khoẻ để đồng hành cùng các con đến khi trưởng thành. Còn tất cả các cái khác chỉ là phù du

Chopchopchop

Xe buýt
E đã đọc gần hết tâm sự của mợ, xem ra, mợ ko còn con đường nào khác. Vững bước lên mợ. E hy vọng, nếu chồng cụ có tình và thương con thì sẽ tạo điều kiện và trợ giúp mợ.
Haizz. Bao năm gánh nặng kinh tế đè trên vai em. Giờ ko ở với nhau liệu có thể chờ mong gì đc ko?

binhnq2

Xe tăng
Mạnh mẽ lên mợ, mấy thằng ất ơ cứ mạnh dạn đạp nó ra khỏi cuộc đời mình. Đời còn dài zai còn nhiều lo gì :D
Căn bản là zai nhiều...thằng ất ơ đấy ạ, bọn ko ất ơ thì thòng lọng trên cổ hoặc trong rọ!!! Trái ngang lắm ạ!

Chopchopchop

Xe buýt
Em chơi với 5 mợ (thân nhé), thì 4 mợ đã chia tay, 2 mợ tập 2, 2 mợ vẫn single mom. Các mợ ấy lại phơi phới yêu đời hơn ấy chứ.
Em cũng thấy bảo sau sẽ phơi phới yêu đời ạ. Nhưng chắc là bề ngoài thôi nhỉ. Sóng gió ba năm qua nhưng xung quang em ko ai biết. Vì lúc nào em cũng rạng rỡ tươi cười chỉ khi về nhà em mới u uất. Nên nhiều khi nhìn họ vui tươi nhưng bên trong toàn là nước mắt

Helen Thach

Xe hơi
Nếu đã quyết định thì cứ thẳng tiến tôi Cụ/ mợ ah. Qua cơn mưa trời lại sáng. Mà thường vừa sáng vừa sạch. Trên đời không thiếu cỏ thơm đâu. Cố lên!!!

chaytim

Xe điện
Còn nặng về trình bày thế này thỉ còn lâu mới bỏ chồng xong mà đóng cửa với mở cửa ;))

chaytim

Xe điện
Đang lúc đơn độc chống chếnh thế này mà lên of là chuẩn bài rồi :))

Chopchopchop

Xe buýt
Còn nặng về trình bày thế này thỉ còn lâu mới bỏ chồng xong mà đóng cửa với mở cửa ;))
Nhu cầu chia sẻ trình bày vốn phụ nữ đều có. Đặc biệt là ngoài đời thực ko xả ra đc. Nhiều kho dãi bày cho nhẹ lòng thôi.