[CCCĐ] Em ra Hà Nội mua oto

883682

Xe máy
Đang trên đường vào Quảng Trị các cụ ạ. Đi tới Thanh Hóa rồi. Cảm giác xe khá êm, nhưng ồn quá, tiếng lốp nge rõ ràng luôn. Xe Hoàng Long :( hix hix
Tình hình là góp lúa gạo bấy lâu nay em xách 400 cả vay mượn khắp nơi hành trình Bắc tiến tậu một em xế hộp. Hic, nói các bác đừng cười, lần đầu tiên mua xe em có biết giá cả đâu. Với số tiền đó và tham khảo trên mạng thì e chắc mẫm kiếm được con Vios 2009 2010 :( Alo vài số trên bonbanh thì nhận được nhiều lời mời welcome to hotel califonia nào là xe nhà đi, công chức, đi nước ngoài 2 năm.... Xe tôi đẹp lắm, chất lắm, thách thức sự khó tính... Mừng quá xách đít hôm kia lọ mọ ra hí hửng quả này tự lái xe vào nhà. Hu hu hu
Ngày đầu tiên:
5h sáng ra tận bến xe Lương Yên, lần đầu tiên đi HN với cảm giác sắp có xe hơi làm em một đêm thức trắng.
Xe dừng rồi, em vào ăn cơm,tý em hầu tiếp các cụ đến đêm khuya.

Jessehung

Xe tải
Chúc cụ mua được xe ưng ý! Nhưng em e mua gấp quá khó chọn được. Gặp phải gian thương thì nối buồn theo cụ rất lâu

PASSION74

Xe tăng
Cụ chủ ở Quảng Trị ra thủ đô mua xe hả , sao ko nhờ mấy bác trên đây check xe trước cho ợ.

883682

Xe máy
Cảm giác HN lạnh, lạnh hơn quê em nhiều, may mà biết trước nên em chơi luôn 2 quả áo ấm. Nằm trên xe Hoa Hồng thêm 30ph chờ đến 6h gọi ông anh tới đón kẻo sớm quá lại phiền. 6h xách balo ra và đi. Aha, quán trà đá đây à, nghe bảo HN uống trà đá trả tiền giờ đây đã được chứng kiến và cảm nhận. Xin cô hàng nước ly trà nóng và nhâm nhi cái lạnh HN. Nói thêm với các cụ trước khi đi e nghe cảnh báo HN chém đẹp lắm nhưng sau hai hôm thì em thấy cũng... có gì đâu, bình thường mà, dù em nói đặc sệt tiếng Quảng Trị. Em ở Đà Nẵng 9 năm mới về quê cách đây chưa được 12 tháng.
Vừa uống vừa móc con HTC 8x thần thánh giá gốc 13tr khuyến mãi còn 4tr350 ngàn đồng ra gọi ông anh. Đoạn này các cụ thông cảm em khoe của tý :gach:
Xong. Ba ngàn đồng một ly trà đá, ở trong em có mà triệu phú nếu các quán cafe bún cháo lấy tiền trà như này, he he. Nhưng hai hôm ở HN chắc em làm được hơn chục cốc. Tiện lợi, rẻ, có chổ nghỉ chân....
Em bấm bằng đt nên chậm lắm, gõ được chừng nào em cứ gửi trả lời rồi gõ tiếp...

Morning 15a

Xe điện
E vào gạch phát để hóng ngày t2 của cụ chủ ...

buonnon

Xe buýt
Sốt ruột vụ oto quá nhưng e đồ rằng chào mời như cụ chủ trích dẫn em e là khó ổn phải ko ạ.

haind

Xe buýt
chụp vài cái ảnh cho sinh động cụ ơi, chẳng hạn chụp cô hàng nước...

883682

Xe máy
Ông anh tới đón, xong xuôi mọi thủ tục chào hỏi, về nhà cất đồ, quà cáp, ăn sáng. Hai anh em lên xe đi tìm những địa điểm trong danh sách đã định trước.
Đầu tiên là tìm Lê Văn Lương. Gớm, đường HN rối thật, e dân ĐN cả đống tuổi mà ra HN thấy ghê. Xe cộ cứ gọi là chật ních, beep gì 8h hơn rồi mà ngoài đường lắm người thế, không làm việc à :)) j/k
Vào tới salon có địa chỉ từ lúc ở QT do xem trên mạng. Con vios đen bán mất rồi, còn con trắng mà hình như em nhớ anh chủ bảo 460 thì phải. Thôi né cho lành. Thấy con cruze 2010 và lacetti ls 2010 420tr. Nghía qua. Thích rồi đấy. Nhưng thiếu 20tr. :D
Đi đã, tính sau. Cụ nào salon này nằm vùng chắc nhớ em hôm qua nhỉ :) Cảm nhận về anh chủ này là khá chắc chắn và nói chuyện thu hút. He he
Thôi, giờ ae làm cốc trà đá đã. Nhân tiện alo hỏi mấy ông "công chức" "chính chủ từ đầu" để hẹn xem xe luôn.

883682

Xe máy
Cụ viết như trên webtretho. Mỗi ngày vài dòng. Nhưng hình như Cụ chủ không mua được xe.
Chúc Cụ vui vẻ
Không phải đâu cụ. Em đang trên oto, type bằng đt nên lâu lắm, viết rõ lâu mà post ra thì thấy ngắn cũn.

883682

Xe máy
Alo đầu tiên. Một ông ở svđ Mỹ Đình. Em với ông anh phi xe tới đợi tầm 10ph thì ông tới. Vios 2009 đen tuyền óng ả tuy nhiên bụi bẩn quá, trích lời ông này là do xe toàn để ở nhà không ai đi nên nhác vệ sinh. Chạy thử một vòng. Ơ, cũng ngon. Ra giá 375tr. Mở nắp capo xe, đèn một bên có dấu hiệu bị nứt, dán keo linh tinh vài chổ, máy thấy có dầu rỉ ra, dây dợ có vẻ cũ kĩ. Uh thì xe cũ mà, tặc lưỡi bỏ qua. Phần hay bắt đầu.
Số là theo tính toán của em thì sau khi xe thể trạng bên ngoài, thấy ổn thì đem xe đi hãng hoặc xưởng kiểm tra lỗi và lhung gầm máy móc. Đặt vấn đề với anh ta thì sắc mặt thay đổi, giọng chùng xuống mặc dù trước mấy phút còn quảng cáo xe ghê lắm. Nào là thôiiiiii, em thấy xe được, ok thì mua thôi có gì đâu phải kiểm tra phiền phức, nào là chiều nay với mai anh bận đi Ninh Bình...
Ô hay, anh bán xe mà bận thế em mà thích ai đi công chứng làm thủ tục cho em :nghitrongdau:
Nói tóm lại là không cho đi test.
Rồi ok, có mùi. Lượn thôi anh ơi. Em gọi lại bác chủ sau nhé :))
Alo hẹn tiếp 3 xe ở Hà Đông. 3 vios 1 cruze... Đường xa, 2 ae tới nơi thì đã gần trưa. Xem nốt 1 2 con rồi kiếm cái gì bỏ vào mồm.

tiencutit

Xe máy
Em oanh dấu cái ngồi hóng tiếp ạ chúc bác chủ tìm được v2 ưng ý

Conchuotnho

Xe tăng
Mấy con vios số sàn tầm này bán thì toàn cave hết hạn hành nghề. Tiếp tục ký sự đi cụ

zoro1970

Xe điện
Kiểu rì cụ chả gặp đc vài cụ trên OF cùng v2 chưa đấm bốc,bơi lội lần nào cả !:))

PASSION74

Xe tăng
400 sao ko kiếm con civic đi cho lành hả cụ ? cụ vào ĐH cho em ngắm phát nhé

Khắc Tường

Xe buýt
Website
m.facebook.com
N
Alo đầu tiên. Một ông ở svđ Mỹ Đình. Em với ông anh phi xe tới đợi tầm 10ph thì ông tới. Vios 2009 đen tuyền óng ả tuy nhiên bụi bẩn quá, trích lời ông này là do xe toàn để ở nhà không ai đi nên nhác vệ sinh. Chạy thử một vòng. Ơ, cũng ngon. Ra giá 375tr. Mở nắp capo xe, đèn một bên có dấu hiệu bị nứt, dán keo linh tinh vài chổ, máy thấy có dầu rỉ ra, dây dợ có vẻ cũ kĩ. Uh thì xe cũ mà, tặc lưỡi bỏ qua. Phần hay bắt đầu.
Số là theo tính toán của em thì sau khi xe thể trạng bên ngoài, thấy ổn thì đem xe đi hãng hoặc xưởng kiểm tra lỗi và lhung gầm máy móc. Đặt vấn đề với anh ta thì sắc mặt thay đổi, giọng chùng xuống mặc dù trước mấy phút còn quảng cáo xe ghê lắm. Nào là thôiiiiii, em thấy xe được, ok thì mua thôi có gì đâu phải kiểm tra phiền phức, nào là chiều nay với mai anh bận đi Ninh Bình...
Ô hay, anh bán xe mà bận thế em mà thích ai đi công chứng làm thủ tục cho em :nghitrongdau:
Nói tóm lại là không cho đi test.
Rồi ok, có mùi. Lượn thôi anh ơi. Em gọi lại bác chủ sau nhé :))
Alo hẹn tiếp 3 xe ở Hà Đông. 3 vios 1 cruze... Đường xa, 2 ae tới nơi thì đã gần trưa. Xem nốt 1 2 con rồi kiếm cái gì bỏ vào mồm.
làm con mới đi cho lành cụ à..của một đốg tiền đấy..