Em sắp làm nhà cần các cụ tư véo ạ.

Chichchoeht

Xe tăng
Sắp tới em làm cái nhà ở quê.” Phú xuyên HT “ nhờ các cụ tư véo ạ.
Em lo nhất cái vụ hướng tây nhà em ??? Nó nóng mà hướng ấy em rất nhiều cửa sổ!!! Ko làm cửa ko dc?!!!
Các cụ xem giúp em??? Ngần ấy cái cửa

Phơi ra nắng sao chịu dc mấy mùa???? Nhà kế bên nhà em chắc chẳng bao giờ làm nhà cả vì đất vườn hoang chủ đất chắc 20n nữa ko nghĩ đến làm nhà:-?
Làm cửa chớp gỗ thì nhanh hỏng lắm em đang tính làm chớp bằng lá nhôm? Các cụ ai làm nhà thì công bằng loại LAM NHÔM này chưa? Chỉ bảo cho em?

Thanks all và em ngồi hầu rượu các cụ ;))

KhôiMinh87

Xe hơi
Em chả hiểu sao hướng đấy nhà cụ chính tây rồi mà còn phang nhiều cửa sổ vậy nữa. Nhìn ra óc vẻ là mỗi phòng có 2 cửa sổ ở hướng đấy thì phải? Hay là em nhầm nhỉ? Ông nào thiết kế cho cụ mà có tâm vậy?

moonlife

Xe container
Khó hiểu nhỉ. Khuôn viên cụ thế kia sao ko xây lệch sang bên này để mở cửa sổ hướng Đông?
Còn em nói thật, nếu buộc phải để cửa sổ hướng tây, thà rằng đừng có cửa sổ còn hơn vì sẽ suốt ngày đóng, có đóng cũng vẫn nóng, tối có mở ra cũng chả có gió mà mở. Người ta xây tường đôi với lót thạch cao lót xốp chống nóng các kiểu hướng Tây còn ko được cụ lại còn đi mở cửa sổ ra hixxx.

vitdiesel

Xe tải
Cụ có định lợp ngói , hay dán ngói mái nhà không ah? Mái cổng hoặc tường rào? Nhà em ( hà tây) đang tính đỏi ngói muốn để lại . Ngói nha e la ngói Thạch Bàn mũi Hài . Làm nhà tây , nhà cổ rât đẹp

Kẹp Xăm

Xe máy
Cụ thích cửa sổ vậy thì thử quay hướng lệch đi chút xem sao đất rộng mà