[Funland] Em sắp phải tự do ạ

Linhmkt

Xe buýt
Rượu chè, cờ bạc, ngoại tình em không có gì, với nhà ngoại em cũng rất ổn, em cũng đã nói chuyện với ông bà ngoại, ông bà cũng xác nhận không có vấn đề gì về đạo đức.
Chỉ là vợ em chịu áp lực không tốt, những lúc như này căng lắm, và lần này thì cực kỳ không ổn ạ
Cụ thuê osin trông trẻ , làm việc nhà, bản thân thì ở nhà nhiều hơn chăm con cùng osin, vợ thích đi đâu thì cho đi ( mỗi lần đi cứ giúi cho ít tiền) giải toả áp lực cho vợ cụ ah, mỗi tháng 10tr cố lên thôi. Hi vọng cứu đc gia đình, làm luôn và ngay. Cùng lắm vài tháng nữa chia tay thì cụ chỉ mất có mấy chục. Còn ko chia tay thì cụ sẽ lục tốn dài dài, nhưng giữ đc gia đình :)) còn giữ đc 1 thời gian xong mà đối phương lại làm quá lên theo chu kỳ mà ko hiểu vde thì okie bb

Chembao

Xe container
Cứ bình bĩnh mọi việc rồi sẽ ổn, phụ nữ nói vậy nhưng ko phải vậy. Cụ là người ko muốn thì vk bỏ sao được :D

alceste

Xe điện
Sau này con trai e lấy vợ e sẽ nói thẳng thắn với nó: thời chúng mày rất khó có chuyện sống với nhau cả đời, nên phải luôn chuẩn bị tâm thế sẽ phải chia tay con ạ. Tỷ lệ 50/50.

To cụ thớt: tỷ lệ chia tay trong 5 năm đầu kết hôn khá cao, phần nhiều do phụ nữ VN ngày càng có tư tưởng tây hóa nhưng đòi hỏi từ người chồng, người đàn ông ngày một quá quắt. Hy vọng sau 1-2 thế hệ single mum lên ngôi rồi họ sẽ hiểu vàng đá, và điều chỉnh quan điểm sống.
Thế là do người phu nữ hết hả cụ?? Còn đàn ông ko có lỗi? Wow,

Thực ra cụ nhầm, tỉ lệ li hôn cao hơn là xu hướng, vì càng ngày kiinh tế càng khá hơn, thu nhập cao hơn. Trước đây thời ông bà bố mẹ mình đã có rất nhiều gia đình sống với nhau ko êm đẹp gì, thậm chí còn coi nhau như kẻ thù, ko hạnh phúc.

Nhưng dư luận xã hội, kinh tế khó khăn, 1 mình dù là cả bố hay mẹ đều không thể tự nuôi con được, nên có cơm sống sượng lắm vẫn phải ăn, vẫn phải nhìn mặt nhau. Người phụ nữ li hôn xong gặp rất nhiều định kiến, nên rất khó đi bước tiếp hay tìm hiểu bất cứ ai. Dịch vụ xã hội cũng ko có, nên thời gian dành cho con cái rất nhiều.

Nhưng h thì khác rồi, thu nhập cao hơn, kinh tế phát triển hơn, một mình nuôi con ko hề khó nữa về mặt tài chính, kể cả cho bố hay cho mẹ. Thậm chí đến hiện h có rất nhiều người thực sự vẫn muốn li hôn nhưng vì kinh tế ko đủ, vì suy nghĩ cho con cả bố lẫn mẹ (dù tuần nào bố cũng đánh mẹ ko thiếu slot nào, hay bố mẹ thường xuyên chửi nhau bằng những từ ko dễ nghe trước mặt con).

Cuộc sống thì bận rộn hơn, nếp sống công nghiệp nên vc càng ít thơi gian dành cho nhau, ít chia sẻ.

Các cụ cứ bảo tại sao tình công sở nhiều, vì thời gian dành cho nhau còn nhiều hơn cho vợ, con ở nhà. Vợ có khi ko biết mình làm gì, nói ra cũng ko hiểu nên ko nói nữa, trong khi đó đồng nghiệp ở bên mình những lúc bị sếp chửi, bị khách hàng đánh đập, hay cả lúc thăng hoa khi kí xogn hd hay vượt qua 1 trở ngại của bản thân mà trước đó mình chưa từng làm được. Đương nhiên, human beings, mình sẽ cảm thấy gắn bó nhau hơn.
Đấy là về mặt logics.

Còn tỉ lệ li hôn sẽ ko giảm đi đâu, mà sẽ ngày càng tăng thôi, đến khi tiệm cận 50% như các nước phát triển.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Vk cụ mà đã cương quyết thế thì khó hàn gắn lắm,ít nhiều thì phụ nữ vẫn còn đức hy sinh để níu kéo nhưng chắc nhiều vấn đề quá nên mới phải buông
Giờ cụ cứ bình tĩnh theo ý vk cụ xem nếu sau khi chia tay cụ vẫn chân thành và chăm sóc có khi vk cụ lại mủi lòng ý(nhưng những cái lỗi vk cụ ko chấp nhận được thì cụ sửa dần nhé)
Chúc cụ luôn may mắn ak

Pvsc

Xe ba gác
Chúc mừng cụ, k có gì quý hơn độc lập tự do :D

Forza Azzurri

Xe điện
Cố xem có thể hàn gắn được là tốt nhất cụ ạ! Con người ít ai vẹn toàn. Cụ cũng như vợ hãy nghĩ đến đứa trẻ con nhé!

Laoba

Xe điện
Em cũng mong tiếp tục để có cơ hội cả hai cùng vun đắp, nhưng thấy vợ em kiên quyết quá
Phụ nữ thường thì khi họ thấy bờ vai nào đó đủ sức để vịn thì họ sẽ rũ bỏ bờ vai ko còn đủ sức cụ ạ.

chẳng có tên

Xe tăng
Đàn anh đàn chị đi trước thường khuyên là mất 5 năm đầu tiên mới có thể nhịn nhau được
Chuẩn đó cụ! Lứa trẻ bây h sức chịu đựng kém và cái tôi quá cao . Nếu như cụ thớt nói là do bận làm ăn chứ ko phải rịu chè chơi bời thì bây h cụ thay đổi lại đi! Ko làm ăn nữa cứ rịu chè rồi về ôm vợ con xem nó thế nào

Xe bọ xít

Xe container
Các cụ ạ, hôn nhân của em sắp đi đến hồi kết.
3 năm, có 1 cháu nhỏ, 22 tháng.
Giờ sắp tan thành mây khói, em vẫn muốn giữ gìn, nhưng vợ em kiên quyết quá.

Các cụ chia sẻ cho em nguôi ngoai với ạ.
Mốt bây giờ, các E chỉ cần có đứa con và tự do tất cả mọi thứ....

atbich7

Xe hơi
Tút hót hahaa có 95 cụ đang nghía, có khi nào tất cả chỉ là phông bạt hiu hiu

Vo_thuong

Xe điện
Em vẫn muốn tiếp tục, thương nhất bé con cụ ạ
Nếu cụ vẫn muốn tiếp tục mà nguyên nhân chỉ là những cái nhỏ nhặt thì chả nhẽ không tìm được giải pháp sao ?!
Cụ bảo là vợ vẫn kiên quyết thì chắc chả nhỏ nhặt như cụ nghĩ đâu.
Tốt nhất là cụ nên liệt kê "danh mục nguyên nhân" sau đó đề nghị vợ ly thân và khắc phục dần, khi nào cảm thấy tự tin là đã "đáp ứng" được 90% yêu cầu của vợ thì quay về mà hàn gắn.
Mà quá trình ly hôn diễn ra cũng khá lâu đấy, đủ cho những người muốn hàn gắn như cụ thay đổi tình thế :)

AMATAX

Xe điện

vandinh

Xe container
Cụ không cập nhật gì cả. Cụ Bill đang bị đồn là vợ bỏ do tối nào cũng rửa bát kìa.
Cụ Bill nhiều tiền và chỉ biết rửa bát nên mới bị vợ bỏ. Em chả có nhiều tiền nhưng em biết thông tắc nên vợ em nó chả bỏ em đâu :))

NgocDmax

Xe tăng
Chúc mừng cụ, k có gì quý hơn độc lập tự do :D
Tự do cái con khỉ khô, làm gì có chiện đứng 1 mình mà tự do HP, ăn mì tôm tự rửa bát, tự giặt quần áo, rồi tự quay tay mấy bữa lại khóc như mưa :((

Nhưng em là em không đồng ý tuyệt đối với mấy cụ trên này khuyên nên chiều vợ đâu nhé, nhìn gương Ofers là biết, đa phần các cụ ấy trong nhà chỉ dám BẬT mỗi cái công tắc đèn.
:)):)):))

Riêng cụ chủ thớt đã nói từ đầu là tâm sự cho đỡ tủi thôi, do vậy em cũng tâm sự với cụ, theo em cụ ôn lại vụ tán gái, xưa lạ hoắc mình còn tán đổ, giờ người nhà mà tán không đổ thì zỡ ẹc, e trước đi tán gái e tán đổ cả con chó becgie nhà gái ấy chứ, thiệt, em thề.