[Funland] Em sắp phải tự do ạ

vitinh150

Xe tải
Nguyên nhân thế nào thì chỉ có người tring cuộc hiểu. Nhưng cuộc đời miễn cưỡng nhau thì cũng ko có hạnh phúc được. Bill Gate còn phải li dị mà.

xukthal

Xe lăn
Em quai lại các còm của cụ chủ để cccm khỏi "Thầy bói xem voi" ạ. :D

Các cụ ạ, hôn nhân của em sắp đi đến hồi kết.
3 năm, có 1 cháu nhỏ, 22 tháng.
Giờ sắp tan thành mây khói, em vẫn muốn giữ gìn, nhưng vợ em kiên quyết quá.

Các cụ chia sẻ cho em nguôi ngoai với ạ.
Em có mắc phải, nhưng không phải nhậu mà tập trung làm ăn cụ ạ
Cũng không có người nào ngoài cuộc ạ, em buồn là lý do nó vớ vẩn quá ạ
Em cũng mong tiếp tục để có cơ hội cả hai cùng vun đắp, nhưng thấy vợ em kiên quyết quá
Rượu chè, cờ bạc, ngoại tình em không có gì, với nhà ngoại em cũng rất ổn, em cũng đã nói chuyện với ông bà ngoại, ông bà cũng xác nhận không có vấn đề gì về đạo đức.
Chỉ là vợ em chịu áp lực không tốt, những lúc như này căng lắm, và lần này thì cực kỳ không ổn ạ
Em vẫn còn yêu thương, và đặc biệt xót con lắm ạ
Em chi hết cụ ạ, bên ngoại việc lắt nhắt gì em cũng về tìm lý do để cho ạ.
Em cũng xót ạ. Con bé nó như cảm nhận được, buồn hẳn đi mợ ạ
Em cũng mong vợ chồng có cuộc sống ổn hơn, khá hơn, nên cũng vùi đầu vào công việc, nghĩ cố chút cho vợ con đỡ sau này. Mà rồi ...
Thực sự thì từ hôm xung đột đến giờ, vợ chồng chưa ngồi với nhau hôm nào để tìm biện pháp ạ, chủ yếu vợ lôi những điều đã cũ ra nói và kết luận
Vợ chồng em sống ở nhà của công ty cấp, coi như ở tách riêng hẳn với bố mẹ ạ
Các cụ hỏi thì em trả lời thôi ạ. Đến lúc này, vợ em nóng nảy, em lại mang ra tranh cãi 3 việc này gì để rồi nhà thành cái chợ, quan điểm của em là nhịn đi chút, khuyên giải, rồi nói gì đúng sai nói sau.
Chứ em không mắc cái nào trong 3 cái này.
Về gia đình, em đi làm ca, hết ca đêm về, em vẫn phụ vợ chăm con, dọn nhà, có hôm không có thời gian mà ngủ cho ca đêm tiếp theo. 3 năm làm dâu, vợ em về nhà chồng chơi, nghỉ lại, cũng chưa phải lo bữa ăn sáng nào, cơm nước nấu nướng ông bà nội lo cả, vì bố mẹ em về hưu, lâu lâu con mới về.
Về tài chính, thu nhập của em cao hơn vợ chút, nên việc lớn bé trong nhà em đều chủ động lo hết. Nhà ngoại công lên việ xuống em đều chủ động suy nghĩ lo tiền bạc trong nhà ít nhiều gì cũng dành 1 khoản cho ông bà ngoại. Nhưng trong đời sống, có lúc vợ chồng quản lý tài chính cũng k ổn, vợ em thì lúc nào cũng khăng khăng chồng đi làm về là đưa hết tiền cho vợ, vợ quản 100%, đã làm, nhưng kết quả k khả thi.
Còn việc nội ngoại cân bằng, thì thực sự khó, quê nội ở cách chỗ vợ chồng ở có 10km, quê vợ cách 60km, việc em có hay đi lại thăm nom nhà nội nhiều hơn cũng vì điểm này, nhưng bên vợ, họ hòng ốm đau, hiếu hỷ gì em tham gia không thiếu buổi nào. Bận công việc đi làm thì cũng gửi quà lên nhà nhờ ông bà ngoại đi giúp.
Chia sẻ với các cụ
Em đã dành mấy ngày, vạch đi vạch lại những vấn đề này, và ông bà bên ngoại cũng tự thấy rằng em chẳng phạm phải điều nào tồi tệ trong 3 điều trên.
Nhưng lúc này mang ra tranh cãi làm gì cụ, sinh cãi nhau to hơn thôi ạ
Đây là lý do của vợ ạ, em và cả bố mẹ bên vợ đều nhận định em không mắc cái nào trong 3 cái này, nhưng lúc này khuyên không được, nói thì sinh cãi nhau to thêm ạ
Dạ:
Không quan tâm gia đình
Không san sẻ về kinh tế
Quan tâm nhà nội nhiều hơn
Khổ là em chẳng mắc cái nào trong 3 cái ấy, cả bố mẹ vợ em cũng xác nhận vậy luôn, cũng khuyên con gái...mà nói dài sinh cãi nhau thôi ạ.
Em vẫn nhớ tấm lòng cụ.
Cũng lo chạy lên xuống để moị sự trong nhà thuận lợi, nhưng rồi cũng k đâu cụ ạ.
Những lý do vợ đưa ra em chẳng mắc cái nào, cuối cùng mình có trách nhiệm với gia đình mà rơi vào tình huống chẳng nói được gì
3 năm ở với nhau, việc nhà em chủ động dọn dẹp, quét nhà lau nhà, lo cho con tiêm....ăn xong cũng chủ động rửa bát, không thì dọn bàn, quét nhà.
Giờ ra thế này em mới thấy không cam lòng ạ
Cụ đọc hết còm ở trên ạ, cái này là lý do của vợ em, em và cả ông bà ngoại đều nhận thấy em không mắc phải cái nào trong 3 cái ấy. Vậy nên em mới thấy không đành cụ ạ
Trái lại ạ, đòi nuôi con luôn cụ ạ
Em cũng sang nhà vợ, gặp ông bà ngoại, hỏi xem ăn ở đạo đức của em có gì thất lễ không mà vợ nói em mấy lý do nghiêng bên này bên kia, các cụ cũng chỉ rõ em k có gì trước mặt hai vợ chồng
Còn những việc còn lại, em đã vạch rõ, lúc cứng lên em nói, vợ em cũng chẳng nói lại được câu nào, nhưng vẫn khăng khăng muốn ly hôn ạ
Em áp dụng đúng như cụ nói, nhưng cho em, đúng 1 lần em đưa rõ ràng các vấn đề ra còn lại em im lặng nhẫn hết ạ. Nhưng đều k ổn, đến giờ em vẫn cố gắng hoàn thành đúng những gì đã làm với tư cách là chồng, còn sau này sao thì tính sau ạ.
Vì em thấy rằng mình không đáng cụ ạ, nên mới nặng lòng quá.
Việc này đường đột các cụ ạ, trước đấy vài tiếng vợ chồng đang vui vẻ bàn bạc hè tới di chơi đâu, đưa cả ông bà nội ngoại đi luôn.
Lúc sau thấy vợ em ra nói ầm lên đòi ly hôn
Em từ hôm xảy ra việc đến giờ cũng cố gắng ngẫm lại, lăn vào làm cnungx ít bạn bè, giờ chẳng mấy bạn bè để chia sẻ, nên đành chia sẻ với các cụ cho nguôi ngoai, từ hôm đến giờ em chỉ yên lặng nhẫn nhịn khuyên bảo mong cho qua chuyện thôi.
Em không rượu, k thuốc, k quỹ đen, k quan hệ ngoài luồng...chắc vậy nên không có gì thú vị
Chủ yếu gì cụ, trừ khi em đi làm, còn lại em cũng tham gia hết. Giờ bé về ngoại mà bố lên là đòi theo bố về
Em bổ sung 1 còm đáng lưu ý:

Giao vợ quản lý tiền bạc trong nhà, thì có 2 lần vợ em tiêu một lúc mấy chục triệu mà không báo em câu nào, đến lúc cần em hỏi, mới bảo không có.
Sau đấy em cũng có thảo luận lại, thì vợ em giãy nãy lên....nói chung vớ vẩn quá cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Bố khỉ 123

Xe điện
Vợ cương quyết, có lẽ là lỗi do cụ. Chắc lỗi tày đình ko thể tha thứ.

ubisapro

Xe trâu
Món này ai tư vấn được đây :D

xukthal

Xe lăn
nhưng vợ em kiên quyết quá.
Chắc cụ bỏ bê mợ í trong thời gian mang thai và nuôi con nhỏ rồi, lỗi này đa phần những ông thích nhậu thích ăn chơi hay mắc phải nhưng các mợ thường bỏ qua :D

hamcuare!

Xe container
K sao cụ ạ... có lẽ vợ cụ đã có bến đỗ mới, và vợ cụ thấy 2vc thật sự k hoà hợp.
Chia tay cũng là cách tốt để 4 người có cơ hội hạnh phúc hơn.
Lúc nào đó nguôi ngoai, sẽ cảm nhận mọi việc nhẹ nhàng vs có lý của nó.
Chúc cụ mau bình tâm.

Maverick.

Xe hơi
Chắc cụ bỏ bê mợ í trong thời gian mang thai và nuôi con nhỏ rồi, lỗi này đa phần những ông thích nhậu thích ăn chơi hay mắc phải nhưng các mợ thường bỏ qua :D

long.spc

Xe container
Đàn anh đàn chị đi trước thường khuyên là mất 5 năm đầu tiên mới có thể nhịn nhau được

Maverick.

Xe hơi
K sao cụ ạ... có lẽ vợ cụ đã có bến đỗ mới, và vợ cụ thấy 2vc thật sự k hoà hợp.
Chia tay cũng là cách tốt để 4 người có cơ hội hạnh phúc hơn.
Lúc nào đó nguôi ngoai, sẽ cảm nhận mọi việc nhẹ nhàng vs có lý của nó.
Chúc cụ mau bình tâm.
Cũng không có người nào ngoài cuộc ạ, em buồn là lý do nó vớ vẩn quá ạ

xukthal

Xe lăn
Các mợ ko cần biết lý do đâu, cụ tập trung làm ăn mà ko quan tâm thì vẫn bị nghĩ như thế. Nhiều mợ bầu bì, nuôi con nhỏ lần đầu hay nghĩ ngợi là ck có bồ cơ...stress lắm.

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Chỉ người trong cuộc mới hiểu. Người ngoài khó tư vấn lắm
Nếu vợ cụ kiên quyết thì theo em cụ phải thỏa thuận trước quyền nuôi con ( dù con cụ mới 22 tháng ).