Em thắc mắc, các cụ chỉ dùm về bảo hiểm ạ.

lytuanban

Xe hơi
Em mua con xe biển cơ quan, cơ quan này mua bảo hiểm thân vỏ còn gần 1 năm nữa. Giờ em sang tên đổi biển tên em thì bảo hiểm kia còn giá trị không?
Mong các cụ có kinh nghiệm giúp em nhé. cảm ơn các cụ!

Huyền Linh

Xe đạp
Sang tên đổi chủ thì bảo hiểm và đăng kiểm ko còn giá trị nữa cụ ah,nếu có phải làm bảo hiểm thì nhờ chủ cũ làm luôn trước khi sang tên nhé!

mopmi

Xe tăng
Sang tên đổi chủ thì bảo hiểm và đăng kiểm ko còn giá trị nữa cụ ah,nếu có phải làm bảo hiểm thì nhờ chủ cũ làm luôn trước khi sang tên nhé!
Cụ trích dẫn văn bản nào mà tư vấn như vậy? E mong cụ đưa ra để mọi người chiêm ngưỡng.

dovu

Xe đạp
Đúng vậy vì sau khi xe dã mang biển số khác thì bảo hiểm và Đăng kiểm cũ sao còn giá trị

lytuanban

Xe hơi
Thôi chết , em vẫn để nguyên đăng kiểm và bảo hiểm , đi ra đường xxx có phạt em không vậy cụ?

chick_be07

Xe buýt
Em xin phép tư vấn cụ về vụ bảo hiểm thân vỏ xe nhé. Bảo hiểm thân vỏ hay còn gọi là bảo hiểm vật chất xe. Có 2 đối tượng ở đây: 1 là cái xe - đối tượng bảo hiểm và 2 là người thụ hưởng bảo hiểm. Vấn đề CÁI XE, em xin nói luôn là nó đc xác định theo số khung và số máy nhé, yếu tố biển số cũng cấu thành vào việc nhận diện xe - NHƯNG KO PHẢI LÀ YẾU TỐ QUYẾT ĐỊNH.
2 là người thụ hưởng: ở đây đang là công ty cụ. Nếu xe này thế chấp ngân hàng thì thuờng người thụ hưởng là Ngân hàng.

Việc này em xin phép tư vấn như sau: Cụ nhờ cơ quan làm Đơn đề nghị gửi cty bảo hiểm THAY ĐỔI NGƯỜI THỤ HƯỞNG BẢO HIỂM VÀ THAY ĐỔI BIỂN SỐ XE. Nếu xe có vấn đề gì thì cụ gọi bảo hiểm xử lý bình thường.

Đăng kiểm là liên quan đến BẢO HIỂM TRÁCH NHIỆM DÂN SỰ, ko phải loại này cụ nhé.

Lin Chelsea

Xe tăng
Website
mitsubishibacninh.net
nếu bảo hiểm và đăng kiểm không còn giá trị thì tại sao khi rao bán xe em toàn thấy các cụ ghi là: còn hạn đăng kiểm tới tháng xxx năm 15 hay đã mua bảo hiểm thân vỏ 2 chiều đến hết nắm 15 :D :D
em chỉ thắc mắc thế thôi ;p