[Funland] Em thắc mắc về việc tái khám ở BV Bạch Mai

giang.nguyen

Xe điện
Vâng, thường thì cấp cứu sớm thì tiêm cho liều kia nhanh khỏi lắm ạ. Ý em là đi càng sớm càng tốt khi thấy dấu hiệu ấy ạ.
Cụ ơi đột quỵ có 2 loại, một loại là xuất huyết não, một loại là nhồi máu não. Chỉ có nhồi máu não giai đoạn đầu mới có chỉ định tiêu sợi huyết chứ xuất huyết não tiêm vào có mà chết à.

Cụ đi tuyên truyền kiểu này thì chết thật.

LAHUONGMAI

Xe máy
Cụ ơi đột quỵ có 2 loại, một loại là xuất huyết não, một loại là nhồi máu não. Chỉ có nhồi máu não giai đoạn đầu mới có chỉ định tiêu sợi huyết chứ xuất huyết não tiêm vào có mà chết à.

Cụ đi tuyên truyền kiểu này thì chết thật.
Đúng vậy. Tiêu sợi huyết chỉ đc dùng khi bệnh nhân bị nhồi máu não mà chỉ trong vòng mấy giờ đầu khi có triệu chứng đột quỵ. Còn Xuất huyết não thì tuyệt đối không được nhé.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Liều đó em chỉ nghe BS tư vấn thôi ạ. Kiểu dạng nó làm lưu thông máu não ấy ạ. Quá 6h thì không tiêm được nữa.
Bố e có dấu hiệu đột quỵ nhẹ. K biết có dùng dc k? Trc vào BM ma k thấy tư vấn cái này, cần gặp ai hỏi hả cụ nhỉ?
Đột quỵ có 2 dạng: do xuất huyết não hoặc tắc mạch máu não. Dùng thuốc gì phải do chỉ định của bác sĩ cho từng trường hợp. Chứ bị xuất huyết não mà người nhà lại tự ý bơm thuốc lưu thông khí huyết chỉ giúp bệnh nhân gặp ông bà ông vải nhanh hơn thôi ạ.

canboxom.dt

Xe tăng
Đột quỵ có 2 dạng: do xuất huyết não hoặc tắc mạch máu não. Dùng thuốc gì phải do chỉ định của bác sĩ cho từng trường hợp. Chứ bị xuất huyết não mà người nhà lại tự ý bơm thuốc lưu thông khí huyết chỉ giúp bệnh nhân gặp ông bà ông vải nhanh hơn thôi ạ.
Em có bảo tự ý bơm thuốc đâu ạ?

canboxom.dt

Xe tăng
Bố em hôm qua lên cơn co giật sùi bọt mép sợ quá. Lại bị tái phát may mà đi viện sớm. Rượu bia thuốc lá thật là đáng sợ, mới có 60t mà đã bị nặng như thế này.

Chỉnh sửa cuối:

Grandtouring

Xe điện
Nay em đánh con xe Vios thần thánh hôm trước khoe với các cụ là mua với mức lương 12tr đưa bố em đi tái khám ở BV. Đến nơi gọi bác sĩ bằng số em thì không nghe máy, lấy số hôm trước mẹ em hẹn khám thì ổng nghe. Được dẫn vào trong 1 cái conteno ngay bên cạnh nhà Cấp cứu đột quỵ. Tại đây họ lấy mẫu đi xét nghiệm nhưng hoá đơn lại không được hưởng BHYT. Và vẫn phải đi ra Khoa Khám Bệnh để siêu âm.
Vậy em muốn hỏi là việc tái khám này nếu em đi thẳng ra Khoa Khám Bệnh thì có được hưởng BHYT không? Và có nhất thiết phải chui vào cái conteno theo ông BS kia không? Chứ mỗi lần đi khám mà xét nghiệm hết 2tr5 thì thốn quá các cụ ạ. Bố em tháng trước bị đột quị cấp cứu tại đây ạ. Em thấy đến BV lớn mà lại đi chui vào cái nhà sắt kia lấy mẫu nó cứ sai sai thế nào ấy.
Tiện đây em nhắc nhở cụ nào có người nhà có dấu hiệu đột quị thì đi cấp cứu sớm chích 1 liều 5tr là khoẻ ạ. Để như bố em quá 6h thành ra phải luồn ống hút máu đông ra hết tận 80tr may mà có BHYT gánh cho.
View attachment 7295519
Cái container này chuyên để lấy mẫu xét nghiệm covid-19 cho người nhà bệnh nhân mà.
Người nhà em cũng bị đột quỵ, cấp cứu và điều trị tại đây mấy lần nên em biết.
BHYT người nhà em ở BV Xây dựng Hà Nội, nhưng qua mấy BV khác họ vẫn làm thủ tục cho (BV 103, BV Đại học Y, BV Bạch Mai), mà chỉ cần mở cái phần mềm VssID chính chủ ra là xong, dù không làm thủ tục chuyển viện.

Chỉnh sửa cuối:

Grandtouring

Xe điện
Thời gian vàng trong cấp cứu đột quỵ là 4,5 tiếng tính từ khi xuất hiện triệu chứng. Nếu là tắc mạch máu, thì trong thời gian vàng, BV họ có thuốc tiêm tiêu huyết, thông mạch, khả năng phục hồi rất cao.
Còn sau đó, phác đồ điều trị ở các BV lớn gần như nhau.

Grandtouring

Xe điện
Bố e lại k tiểu đường, mà là teo não tuổi già
Em có bà bác bên vợ cũng bị như này, gia đình rất vất vả trông coi, vì bà hay nói, mắng nhiếc con dâu cả ngày và hay trốn nhà đi ra đường. Gia đình cũng cho bà điều trị ở BM một thời gian rồi, nhưng không ăn thua.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Em có bà bác bên vợ cũng bị như này, gia đình rất vất vả trông coi, vì bà hay nói, mắng nhiếc con dâu cả ngày và hay trốn nhà đi ra đường. Gia đình cũng cho bà điều trị ở BM một thời gian rồi, nhưng không ăn thua.
Bố e lại hiền lắm, và cũng mới bị, k lẫn nhiều cụ ạ, nhưng dạo này thấy yếu hơn trc nhiều, đang bình thường tự nhiên mệt k dậy dc.

hitle888

Xe điện
Cứ bài đi chơi lăng bác, bị ốm vào cấp cứu có hưởng BHYT không các cụ. 2014 vợ em đi lang thang BV Phụ sản TW vào cấp cứu mổ em bé hưởng BHYT luôn không phải chuyển viện
Đẻ là cấp cứu ạ. Mặc định cấp cứu vào đâu cũng được hưởng full bhyt ạ

Grandtouring

Xe điện
Bố e lại hiền lắm, và cũng mới bị, k lẫn nhiều cụ ạ, nhưng dạo này thấy yếu hơn trc nhiều, đang bình thường tự nhiên mệt k dậy dc.
Nếu nhập viện cấp cứu, thì Bạch Mai chuẩn, còn hồi phục chức năng, thì 108 chuẩn nhất HN.
Cụ Công Lý hồi phục ở 108 rất tốt, dù ban đầu gần như hết hy vọng.
Mợ tham khảo nhé.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Nếu nhập viện cấp cứu, thì Bạch Mai chuẩn, còn hồi phục chức năng, thì 108 chuẩn nhất HN.
Cụ Công Lý hồi phục ở 108 rất tốt, dù ban đầu gần như hết hy vọng.
Mợ tham khảo nhé.
Dạ vậy hả cụ, thế để e đưa ông ra 108 xem sao ak, e cảm ơn cụ

Grandtouring

Xe điện
Những đêm trực người nhà cấp cứu ở Trung tâm Đột quỵ BM đây ạ, ám ảnh.