[Funland] Em tham khảo về Garmin và Đồng hồ Điện tử.

Dear các cụ.
Cháu vốn iu thể thao, hàng ngày cháu tập zym và chạy bộ ạ, đạp xe ...
Cháu chơi Apple được 2 đời, từ Series 2 và hiện series 3. Nhưng tối qua cháu nằm trộm nghĩ thằng cha Tim mỗi năm cho ra một model, mà giá model cũ tụt thê thảm. Tính ra trung bình mỗi tháng trả 500k cho AW.
Em đang tính bài khác, em thì vẫn muốn có con đồng hồ thể thao để đo quãng đường chạy, đạp xe và năng lượng tiêu thụ ...
Em muốn con nào pin trâu tí, càng lâu phải sạc càng tốt.
Có thể chạy độc lập hoặc kết nối với phone.
Các cụ đừng chửi em tham nhá, hi hi ...
Vậy các cao nhân cho em hỏi có loại gì không ạ? Casio có loại nào tựa tựa thế không ạ? Hay ông Garmin có model nào đáp ứng được nhu cầu trên không chứ em thấy Aw làm tốn kém quá.
Em cảm ơn ạ.

quangsot

Racing Boy
Nó có cái Xiaomi trông cũng ok lắm.

goldenlightvn

Xe tải
Em dùng con garmin vivosport, thấy ngon cụ ạ.
Đo chuẩn tầm tuần sạc một lần, nhiều chức năng thì phải tuần sạc lần.
Còn chỉ vớ vẩn như của xiaomi thì 20 ngày sạc một lần.
Dòng garmin thì ổn đấy cụ.

goldenlightvn

Xe tải
Mà cụ thì hoang dâm vô độ chứ yêu thể thao gì

dibo

Xe buýt
Garmin 645 series

hah2005

Xe tăng
Garmin là đồng hồ chuyên dụng cho thể thao rồi, khỏi phải nghĩ nó đáp ứng đầy đủ nhu cầu tập luyện của cụ.

bạc nhược

[Tịch thu bằng lái]
Garmin thương hiệu chất của Mỹ đấy, thiết bị GPS của nó là số một

Namsilver

Xe buýt
Khuyên chân thành, nên dùng hàng garmin, hàng chuyên dụng cho thể thao như chạy bộ, đạp xe, bơi, gym. Làm con Fenix 5 pl là ổn cụ à. Lượng vận động bao nhiêu, cần hồi phục bao lâu, ăn gì, garmin có thể đưa ra hướng dẫn cho mình cách tốt nhất.

Mấy cái thể loại SS, aple, xm... cụ vất hết đi cho nhanh cụ à.

Nếu k tin lời e, cụ có thể check các vận động viên chuyên nghiệp của Việt Nam với thế giới trong các môn của cụ dùng loại nào thì dùng loại đó.

xuantien_mobis

Xe lăn
Garmin ngon đấy Cụ. aw nó là của apple đá cặp với ip ngon thôi, chứ thực giá với công năng có tỉ lệ thấp hơn các hãng khác

Khuyên chân thành, nên dùng hàng garmin, hàng chuyên dụng cho thể thao như chạy bộ, đạp xe, bơi, gym. Làm con Fenix 5 pl là ổn cụ à. Lượng vận động bao nhiêu, cần hồi phục bao lâu, ăn gì, garmin có thể đưa ra hướng dẫn cho mình cách tốt nhất.
Mấy cái thể loại SS, aple, xm... cụ vất hết đi cho nhanh cụ à.

Nếu k tin lời e, cụ có thể check các vận động viên chuyên nghiệp của Việt Nam với thế giới trong các môn của cụ dùng loại nào thì dùng loại đó.
Dạ con đấy cũng cao tiền phết cụ nhể.
Thật ra mua một con đồng hồ đắt mà dùng lâu dài thì em không lăn tăn.
Em chỉ lăn tăn như ông Apple Watch vòng đời nhanh quá, mỗi năm ra model một lần, dần dần chậm đi thì cũng lãng phí quá ạ.
Già rồi không đú được với giới trẻ và công nghệ, tiền thì có hạn nên phải tính bài kinh tế ạ

Namsilver

Xe buýt
Dạ con đấy cũng cao tiền phết cụ nhể.
Thật ra mua một con đồng hồ đắt mà dùng lâu dài thì em không lăn tăn.
Em chỉ lăn tăn như ông Apple Watch vòng đời nhanh quá, mỗi năm ra model một lần, dần dần chậm đi thì cũng lãng phí quá ạ.
Già rồi không đú được với giới trẻ và công nghệ, tiền thì có hạn nên phải tính bài kinh tế ạ
Mình mới mua F5 pl, dùng cũng ổn, đeo thường xuyên. Cứ đến cuối ngày trước khi đi ngủ là check lại hoạt động trong ngày xem mai vận động thế nào :D cụ chê giá hơi cao thì có thể lấy F5 thường hoặc F5S. Nhưng khi chịch thì bỏ ra nhé cụ, kẻo nó đánh giá nhịp tim tăng cao, mấy hôm sau k đc vận động =))

Dear các cụ.
Cháu vốn iu thể thao, hàng ngày cháu tập zym và chạy bộ ạ, đạp xe ...
Cháu chơi Apple được 2 đời, từ Series 2 và hiện series 3. Nhưng tối qua cháu nằm trộm nghĩ thằng cha Tim mỗi năm cho ra một model, mà giá model cũ tụt thê thảm. Tính ra trung bình mỗi tháng trả 500k cho AW.
Em đang tính bài khác, em thì vẫn muốn có con đồng hồ thể thao để đo quãng đường chạy, đạp xe và năng lượng tiêu thụ ...
Em muốn con nào pin trâu tí, càng lâu phải sạc càng tốt.
Có thể chạy độc lập hoặc kết nối với phone.
Các cụ đừng chửi em tham nhá, hi hi ...
Vậy các cao nhân cho em hỏi có loại gì không ạ? Casio có loại nào tựa tựa thế không ạ? Hay ông Garmin có model nào đáp ứng được nhu cầu trên không chứ em thấy Aw làm tốn kém quá.
Em cảm ơn ạ.
Cụ làm con Mi band 2 là hợp lý đới, Garmin đắt chả kém gì aw nhà cụ đang dùng đâu :))

Mình mới mua F5 pl, dùng cũng ổn, đeo thường xuyên. Cứ đến cuối ngày trước khi đi ngủ là check lại hoạt động trong ngày xem mai vận động thế nào :D cụ chê giá hơi cao thì có thể lấy F5 thường hoặc F5S. Nhưng khi chịch thì bỏ ra nhé cụ, kẻo nó đánh giá nhịp tim tăng cao, mấy hôm sau k đc vận động =))
Cụ dùng lâu chưa cụ, con đấy bao lâu phải sạc một lần ạ? Nếu đeo để chơi thể thao, ngày nào cũng tập độ 90-120 phút.
Cụ dùng mấy đời Garmin rồi ạ? Cá nhân cụ đánh giá các vòng đời sản phẩm thế nào, có liên quan mang tính thay thế như Aw hay độc lập sử dụng ạ?
Em chưa dùng nên hỏi hơi nhiều. Em cáu con Aw vì ra nhanh quá ạ.

Namsilver

Xe buýt
Cụ dùng lâu chưa cụ, con đấy bao lâu phải sạc một lần ạ? Nếu đeo để chơi thể thao, ngày nào cũng tập độ 90-120 phút.
Cụ dùng mấy đời Garmin rồi ạ? Cá nhân cụ đánh giá các vòng đời sản phẩm thế nào, có liên quan mang tính thay thế như Aw hay độc lập sử dụng ạ?
Em chưa dùng nên hỏi hơi nhiều. Em cáu con Aw vì ra nhanh quá ạ.
Mình mới mua được tháng. Dùng ổn, đeo cả ngày, tập khoảng 2 tiếng. Tuần sạc 1 lần hoặc 10 ngày gì ấy.

Đánh giá là ngon :D Mình dùng đời 3 rồi sang cái này.

Cụ làm con Mi band 2 là hợp lý đới, Garmin đắt chả kém gì aw nhà cụ đang dùng đâu :))
Vầng, em đnag nghĩ đến việc đấy. Em chỉ cần đo bình thường thôi, hoặc kể cả lúc tập mới đeo. Không cần sang sịn mịn gì cả chứ đeo mà chạy chạy đua vũ trang là em sợ.

Mình mới mua được tháng. Dùng ổn, đeo cả ngày, tập khoảng 2 tiếng. Tuần sạc 1 lần hoặc 10 ngày gì ấy.

Đánh giá là ngon :D Mình dùng đời 3 rồi sang cái này.
Èo, cụ sang thế, em đeo hai đời Aw là thấy chóng mặt rồi. Em lên đây chính là tìm hiểu giải pháp nào đỡ phải nhanh như thay áo ạ.
Em Garmin tuy đa năng nhưng tốc độ cụ đổi thế thì ngang Aw rùi, em sợ rùi.

jany

Xe tăng
Nhà em có con garmin vivofit3, được tặng kèm khi mua đt, chứ vốn ko định mua đồng hồ. Chức năng đơn giản nhưng dùng thấy ok. Những model cao hơn chắc là càng tốt hơn.