[Funland] Em thất bại rồi!!!

hoangduc.sbr

Xe container
Quá khó để làm 1 người có khả năng kiểm soát, kiềm chế tốt bản thân các cụ ah. Làm sao biết điểm nào để cương quyết lúc cần thiết, cũng như biết đâu là điểm dừng tới hạn để dừng lại? Bản tính nóng nảy cố hữu, vốn em đã cố gắng rất nhiều để tập kiểm soát nó nhưng dường như cái ngưỡng mình tạo ra vẫn chả ăn thua. Chỉ 1 vài giây buông cương là mọi thứ bung hết, thất bại!
Em vẫn khẩu quyết tự nghĩ thầm "mình cứ nhường đi" khi gặp chuyện. Nhưng thật sự vẫn có những thứ vượt ngoài tầm kiểm soát trong tích tắc khi mà mình chưa kịp "chấn" nó lại. Lúc xảy ra rồi mới thấy tự mình chán chính mình, thất vọng. Nói chung là em thông cảm cho nhiều kẻ sát nhân bộc phát. Họ vẫn luôn là con người cho đến trc khi mất kiểm soát để rồi ko thể cứu vãn khi vượt quá lằn ranh thú tính. Em cũng có phần thú trong người và em rất sợ vì em đang cảm thấy bất lực...
Học yoga có thật sự kiềm chế tốt tính nóng nảy ko các cụ, em cần 1 giải pháp hiệu quả mạnh và nhanh chóng. Quả thực em đang rất cần!

NQN

Xe tăng
Xảy ra chuyện gì thế cụ

Ku Tre

Xe tải
Cụ tập thiền đi ạ.

brick

Xe buýt
Hn tập thiền ở đâu cáccuj nhỉ? Em cũng đang muốnđi

sinichit52

Xe container
Có chuyện gì vậy cụ?
Để nền tính hơn chắc chỉ có thiền thôi à.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Nóng giận là do cuộc sống có nhiều bất ổn.
Buông, bỏ bớt thì nhẹ tinh thần, tinh thần tốt thì chả mấy khi phải nóng, cụ chủ ạ.

hoangduc.sbr

Xe container
Xảy ra chuyện gì thế cụ
Em làm cho mọi người xung quanh em, đến cả con chó em nuôi mà cũng phải cảm thấy đau vì em ah. Em sợ 1 ngày nào đó có khi mình đánh người, giết người rồi mà ko kịp dừng lại vì ko thể kiểm soát nổi mình.

hoangduc.sbr

Xe container
Nóng giận là do cuộc sống có nhiều bất ổn.
Buông, bỏ bớt thì nhẹ tinh thần, tinh thần tốt thì chả mấy khi phải nóng, cụ chủ ạ.
Ko phải, là do bản tính của em từ bé đã vậy cụ ah, cục và nóng, rất nóng khi bị mất kiểm soát. Nhiều khi em đưa mẹ đi ngoài đường mà toàn thầm mong nếu có va chạm, tai nạn, xích mích j thì đối phương cứ chửi em thôi, em nhịn đc. Chứ xui xủi mà động chạm đến mẹ hoặc chị, em gái, cháu em là em rồ lên ngay, chắc chắn vậy!

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ tập thiền đi ạ.
Hn tập thiền ở đâu cáccuj nhỉ? Em cũng đang muốnđi
Có chuyện gì vậy cụ?
Để nền tính hơn chắc chỉ có thiền thôi à.
Nhà em có ông cậu làm trong ngành, hàng tuần vẫn giành vài buổi rảnh để học thiền. Nhưng tựu chung thấy vẫn nóng nảy lắm cụ. Mà em thì còn nóng hơn ông này nhiều.

QuangSunlight

Xe điện
Căng nhỉ . Những người như cụ thường được gọi là có " máu điên " trong người .
Cụ thử làm lĩnh vực nghệ thuật như vẽ , điêu khắc .... xem .
Có Đào Anh ( hay An ? ) Khánh , làm nghệ thuật kiểu thiền cũng dị , cụ thử xem .

Leolai

Xe điện
Quá khó để làm 1 người có khả năng kiểm soát, kiềm chế tốt bản thân các cụ ah. Làm sao biết điểm nào để cương quyết lúc cần thiết, cũng như biết đâu là điểm dừng tới hạn để dừng lại? Bản tính nóng nảy cố hữu, vốn em đã cố gắng rất nhiều để tập kiểm soát nó nhưng dường như cái ngưỡng mình tạo ra vẫn chả ăn thua. Chỉ 1 vài giây buông cương là mọi thứ bung hết, thất bại!
Em vẫn khẩu quyết tự nghĩ thầm "mình cứ nhường đi" khi gặp chuyện. Nhưng thật sự vẫn có những thứ vượt ngoài tầm kiểm soát trong tích tắc khi mà mình chưa kịp "chấn" nó lại. Lúc xảy ra rồi mới thấy tự mình chán chính mình, thất vọng. Nói chung là em thông cảm cho nhiều kẻ sát nhân bộc phát. Họ vẫn luôn là con người cho đến trc khi mất kiểm soát để rồi ko thể cứu vãn khi vượt quá lằn ranh thú tính. Em cũng có phần thú trong người và em rất sợ vì em đang cảm thấy bất lực...
Học yoga có thật sự kiềm chế tốt tính nóng nảy ko các cụ, em cần 1 giải pháp hiệu quả mạnh và nhanh chóng. Quả thực em đang rất cần!
Chả khác j em!
mọi đổ vỡ, mất trắng tay đều do bất kiểm soát bản thân mình mà mang lại. Đắng

thandieuvh

Xe hơi
Hôm nọ sau hôm cãi nhau vs mợ nhà e, e có đi cầu an ở chùa (theo lịch cầu an cho cả gđ). Xong rồi thấy m cũng bớt nóng đi phần nào. Cụ thử đi chùa nghe kinh 1 buổi xem.

LuckyCar

Xe container
Em làm cho mọi người xung quanh em, đến cả con chó em nuôi mà cũng phải cảm thấy đau vì em ah. Em sợ 1 ngày nào đó có khi mình đánh người, giết người rồi mà ko kịp dừng lại vì ko thể kiểm soát nổi mình.
Nguyên nhân sâu xa của trạng thái hung hăng, nóng nảy là do thừa hóc môn giới tính nam. Cụ học theo Đông Phương bất bại là giải quyết được tận gốc vấn đề ngay.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Ko phải, là do bản tính của em từ bé đã vậy cụ ah, cục và nóng, rất nóng khi bị mất kiểm soát. Nhiều khi em đưa mẹ đi ngoài đường mà toàn thầm mong nếu có va chạm, tai nạn, xích mích j thì đối phương cứ chửi em thôi, em nhịn đc. Chứ xui xủi mà động chạm đến mẹ hoặc chị, em gái, cháu em là em rồ lên ngay, chắc chắn vậy!
À, cãi nhau thì không nói.
Chứ động chạm đến sức khỏe của người thân thì nửa người em cũng chơi. ;)

sakai_yo

Xe lăn
Căng nhỉ . Những người như cụ thường được gọi là có " máu điên " trong người .
Cụ thử làm lĩnh vực nghệ thuật như vẽ , điêu khắc .... xem .
Có Đào Anh ( hay An ? ) Khánh , làm nghệ thuật kiểu thiền cũng dị , cụ thử xem .
Cụ Khánh mà nổi tiếng với nghệ thuật sắp đặt gì đó phải không cụ? Dạo này đỡ nổi tiếng thì phải.

juve99

Xe cút kít
Cụ uống nhiều bia hơi và nước đá lạnh, uống đủ 4 mùa là ổn, để tránh tàu hoả nhập ma tuyệt đối ko dc uống trà nóng