[Thảo luận] Em thấy nể XXX Đồ Sơn! Đúng hay sai đây các cụ ơi?

khucdaodau88

Xe tải
em băn khoăn bà cụ nói như thế nào. chứ e thề tiếng thanh hóa em chả nghe rõ mấy

namthieunam

Xe tăng
Về lý thì chúng nó bắt là đúng nhưng nếu về tình 58/50 mà vẫy thì rất quá đáng
Bác Ko muốn quá đáng thì chạy 54/50 km/h
Đảm bảo ko XXX nào phạt bác nhé!

minhnc

Xe máy
Đi xa ơi là xa, chú XXX chỉ cho em xem cái biển nội đô, nội thị bị khuất dưới tán mấy cây Bằng Lăng. Cái biển ấy cách ngã tư đèn xanh đèn đỏ cỡ 20m mà muốn vào Đồ Sơn thì phải rẽ phải ở ngã tư này.
Bác oánh dấu trên google, chỉ cho em vị trí cái biển với

Mr Fun

Xe hơi
Cụ phải cám ơn bà cụ nhà cụ, cháu dự là bà cụ nhà cụ làm luật trong lúc cụ đi xem biển.

longnguyenpvp

Xe buýt
Cũng giống mềnh cách đây 5 năm, khác mỗi cái là cho anh 10 phút gọi người quen và cứ hỏi anh làm ở đâu./.

guchiwara

Xe hơi
Hôm qua e vưa di đô sơn vê , xxx đông lăm , cac cu nhẹ chân ga

0la

Xe hơi
Hiếm khi gặp xxx giải quyết có lý có tình vậy.

huyviethp

Xe tải
chắc hôm trước xxx nó đc con xiên 3, xiên 4 gì đó nên nó mới thoáng với cụ chủ như thế đấy...

vinhtn6789

[Tịch thu bằng lái]
Về lý thì chúng nó bắt là đúng nhưng nếu về tình 58/50 mà vẫy thì rất quá đáng
58/50 là đủ khung rồi cụ. xxx này xử lý đẹp thôi. hoăc là hôm đấy đang đi làm viêc theo đoàn truyên hình về tuyên truyên an toan giao thông ở khu vực này có cả máy quay của phong viên nên không làm đươc, em cung đã gặp rồi mà. tât nhiên phong viên sẽ đưng rất xa và khuât để lấy hình anh cho nó chân thưc và tư nhiên

andang112

Xe tăng
hom nay em di do son, đường lý thái tổ len resort Hon Dau, trong khu Đồ sơ là đường một chiều hay hai chiều các cụ; em dinh bắn tốc độ 59/60;

andang112

Xe tăng
Dính bắn 59/60 chắc chỉ nhắc nhở thôi hihi
em nhắn nhầm nó bảo 59/50; em đang phân vân đg này là đg 1 chiều thì tốc độ tối đa 60; đương 2 chieu thì 50; nhung theo quy chuẩn mới 41 thì các ngã 3 ngã tư ko có biển nhắc lại

anhtho

Xe ngựa
Cả nhà em đi 02 xe và bị bắn tốc độ ở gần nhà hàng Gió Biển2, cách lối vào bãi 1, Đồ Sơn khoảng 500m. Xe 01 lỗi tốc độ 63\50, xe 02 là 58\50. Khi bị tuýt, em thực sự ngỡ ngàng vì cả đọan đường từ nhà đến đây em em cưc kỳ tuân thủ luật GT. Vậy mà...
Khi XXX yêu cầu xuất trình giấy tờ sau khi đã thông báo lỗi, em ko đưa giấy tờ và yêu cầu XXX cho em xem hình ảnh cùng việc chỉ cho em xem biển hạn chế tốc độ ở đâu?
XXX đội phó, tên Thanh tiếp em và đề nghị em trình bày lý do ko xuất trình giấy tờ?
Em: tôi đi tít từ ngoài đường lớn ngoài kia vào tới đây, qua rất nhiều đèn xanh đỏ và rất nhiều ngã ba, ngã tư nhưng ko thấy có bất cứ cái biển hạn chế tốc độ nào. Vậy lý do gì các anh tổ chức bắn tốc độ ở vị trí này và bắt lỗi tôi đc?
XXX Thanh nói là chắc chắn có biển và kiên quyết đòi em đưa giấy tờ!
Em nhất định ko đưa và yêu cầu đc xem vị trí biển báo!
XX Thanh: nếu anh ko xuất trình thì chúng tôi sẽ cưỡng chế!
Em: nếu anh ko chứng minh đc việc vi phạm của tôi thì anh ko thể ktra giấy tờ cũng như ko thể cưỡng chế tôi đc!
XXX Thanh lúc này cũng cáu lắm rồi nhưng cuối cùng cũng phải nhượng bộ: biển báo cách đây 05km, anh lên xe, chúng tôi sẽ đưa anh đến tận nơi! Rồi XXX thanh sai đệ lấy xe công có mấy cái đèn nhấp nháy để chở em đi xem.
Trên đường đi, trong khu vực hạn chế tốc độ như các XXX nói, chú XXX lỡ chân đạp ga lên đến 80km\h, em nhanh tay mang máy ra chụp luôn. Chú XXX phát hiện ra nên giảm ga. Em vẫn kịp chụp 65\50!
Đi xa ơi là xa, chú XXX chỉ cho em xem cái biển nội đô, nội thị bị khuất dưới tán mấy cây Bằng Lăng. Cái biển ấy cách ngã tư đèn xanh đèn đỏ cỡ 20m mà muốn vào Đồ Sơn thì phải rẽ phải ở ngã tư này.
Khi quay về đến nơi, XXX Thanh giải thích với em như sau: khi anh nhìn thấy biển đó và đi qua biển có nghĩa là anh đã đi vào khu vực nội đô, nội thi. Biển đó có tác dụng trên toàn khu vực. Cụ thể sau khi qua biển là anh đã đi vào địa phận của quận Đồ Sơn và trong khu vực này, ở bất cứ đâu anh cũng chỉ đc chạy 50km\h cho dù anh có chuyển nhiều hướng chúng tôi cũng ko cần cắm biển nhắc! Về tác dụng của biển này thì anh nên xem lại luật!
Tự dưng em thấy mơ hồ quá nên đành về xe lấy giấy tờ đưa cho XXX.
XXX kiểm tra xong liền nói: "anh quá ngang và cố chấp. Chúng tôi chỉ kiểm tra và nhắc nhở rồi sẽ cho anh đi vì biết đoàn nhà anh có nhiều phụ nữ, người già và trẻ em. Hơn nữa, chúng tôi đc chỉ đạo là sẽ tạo đk đối với khách du lịch và chúng tôi xác định anh ko cố tình vi phạm. Thôi anh đi đi vì tôi thấy các cháu bé cũng có vẻ đói và mệt mỏi lắm rồi. Lần này để anh đi ko phải vì sợ anh mà vì nể bà cụ nhà anh là người nói năng rất hiểu biết."
Thấy nể XXX Đồ Sơn quá! Trc khi cho chúng em đi, XXX yêu cầu gia đình em xóa hết ghi âm và video quay nãy giờ(XXX có ktra điều này). Em còn duy nhất 01 tấm ảnh chụp tốc độ xe của XXX lúc chở em đi xem biển báo. Đang online bằng đt nên ko post lên đc, mai sẽ hầu các cụ sau!
Khả băng đồ họa thì ko có, khả năng chụp bằng miệng cũng có hạn nên mong các cụ cố gắn đọc kĩ giúp em rồi tưởng tượng ra tình huống sau đó cho em ý kiến với ạ!
Xin đa tạ cả nhà!
P\S: em có xem ảnh tốc độ của cả 02 xe nhà chúng em và biết là ảnh thật việc thật ạ!
Tóm lại là do cây bằng lăng che khuất biển khu đông dân cư đúng ko cụ !
Thằng bạn em về cũng kể bị mất mấy lít, nó còn bảo xxx vui tính lắm. Phạt xong còn mắng yêu: đã vào tới đây mà các anh còn vội gì ! :))

andycuong

Xe hơi
e tưởng biển báo khu đô thị đấy giờ cứ qua ngã 4 fai có biển nhắc lại mới đc chứ nhỉ, không mặc định là hết hiệu lực ?

Lupin_840415

Xe tải
cụ sai lè lưỡi, biển nội thành nội thị đấy là ốp cho toàn ĐS, e ra ăn ghẹ nhiều e biết :)) e đoán chắc trong lúc cụ quay lại xem biển thì đoàn nhà cụ cũng lịch sự nói năng vs XXX rồi. Ảnh cụ chụp thì thực tế chả có giá trị vì XXX bật đèn xoay, ảnh cũng chả có gì cho biết là cụ vs XXX đang đi trên đường nào vị trí nào để cụ vin vào mà XXX sợ cả, thôi đi chơi ngày lễ, dĩ hòa vi quý cụ ạ :)

Mitsuky pumps

Xe hơi
Thôi cụ cứ xác định ghẹ tăng giá cho nhanh

andang112

Xe tăng
Tóm lại là do cây bằng lăng che khuất biển khu đông dân cư đúng ko cụ !
Thằng bạn em về cũng kể bị mất mấy lít, nó còn bảo xxx vui tính lắm. Phạt xong còn mắng yêu: đã vào tới đây mà các anh còn vội gì ! :))
đường đó hai chiều hay một chiều các cụ nhỉ

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Thằng lx thông bÁo cho a thanh là nó chụp em 80/50 rồi anh ah, thôi để nó biến đi ko nó vật lại bọn mình thì toi. Thế cụ mới thoát, ko thì quên đi nhá. Chả chó nào chê mứt cả. Vừa bị 3 loét 85/80 trên nb-lc đây. E đang cay mũi.

Chỉnh sửa cuối: