Em thích Accord

tienpham1102

Xe tăng
Sao lại hơn có tí hả cụ? Hơn nhiều chứ :-|
Ấy chết, nhiều là nhiều thế nào....để em kể cụ nghe thử xem có nhiều hơn không nhé:
- Số lượng bánh xe/chỗ ngồi/vô lăng/cần số/cửa/máy/cần số/phanh tay/đồng hồ/bình xăng/đèn pha/đèn phanh.....là như nhau......chi hơn 1 tí là to hơn thôi....cụ xem có hơn tí nào nữa không?????

blackpaint

Xe container
Ấy chết, nhiều là nhiều thế nào....để em kể cụ nghe thử xem có nhiều hơn không nhé:
- Số lượng bánh xe/chỗ ngồi/vô lăng/cần số/cửa/máy/cần số/phanh tay/đồng hồ/bình xăng/đèn pha/đèn phanh.....là như nhau......chi hơn 1 tí là to hơn thôi....cụ xem có hơn tí nào nữa không?????
Cụ nói chuẩn không phải chỉnh ợ....=))

chariot

Xe hơi
Nếu là Accord 3.5 thì có khi làm con E250 của Mercedes đi hay hơn ý nhỉ. Accord 2.4 thì em không biết ạ :D

CAPSTAN09

Xe máy
di lop michelin cũng chả khá hơn là bao các cụ ạ.nhwng em khoái acc thì mua thoi.cái được ở đây là nội thất rộng,tay lái chắc.....

tiencm

Xe tải
Giá Accord 3.5 của HonDa giá chát quá các cụ nhỉ. Đúng là với giá này thì làm em Mec E250 của Mec vn thì hợp lý hơn. Em thì chưa được đi Mec nên chưa biết tình trạng ăn uống với phụ tùng thay thế đắt cỡ nào chứ chi phí bỏ ra ban đầu và độ oách thì em thấy E250 hơn hẳn rồi. Mà nghe các cụ trên OF nói là Mec E250 ăn uống cũng tiết kiệm lắm. Nhưng em vẫn khoái Acc vì nó là vợ em mà. hihi . mà em thấy thay đồ của HonDa cũng chả rẻ đâu ạ. hôm trước thay quả đèn trước của honda my đình chờ 30 ngày và hơn 15 củ. huhu . chát thật

QuangHaiDay

Đi bộ
Em không đủ đạn để ôm Accord 3.5. Hôm rồi đi xem thấy cửa hàng nó bán Accord 2.4 nhập Mỹ đời 2010 mới tinh giá 1ty28. Em xem trong nội thất thấy cũng chả có gì mấy: Điều hòa 1 vùng, không có camera lùi, không có nút nhấn khởi động, không có cảm biến lốp, không có cửa đóng tự động,không có cửa sổ trời, nghe nhạc thì chỉ có MP3 thì phải chứ không có CD 6 đĩa hay VDV/DVD thì càng kg có. Em đang băn khoăn hay là mua con 2.4 nhập Mỹ nhưng là 2011 giá 1ty365 (giống con này này http://www.vatgia.com/phamkhang&module=product&view=detail&record_id=994607). Con 2011 thì nội thất cũng vậy nhưng được cái đời mới hơn 2011. Các bác thạo Accord cho em vài nhận xét xem đời xe có ảnh hưởng như thế nào đến giá xe ạ. Và nói chung với việc Accord kém hơn về mấy cái features như em kể trên thì ngoài dáng xe cứng đẹp thì có gì hay nhé. Em cảm ơn cả nhà.

Chỉnh sửa cuối:

mrtran1201

Xe tải
Em ví dụ động cơ Acc là 3.5 cụ so với Morning 1.1. Em lấy 3.5 - 1.1 = 2.4, đơn cử như vậy là = 1 em Cam hoặc 1 ẻm CR-V.
Hơn như vậy, to như vậy mà cụ bảo ko nhiều ah? :-|

tienpham1102

Xe tăng
Em không đủ đạn để ôm Accord 3.5. Hôm rồi đi xem thấy cửa hàng nó bán Accord 2.4 nhập Mỹ đời 2010 mới tinh giá 1ty28. Em xem trong nội thất thấy cũng chả có gì mấy: Điều hòa 1 vùng, không có camera lùi, không có nút nhấn khởi động, không có cảm biến lốp, không có cửa đóng tự động,không có cửa sổ trời, nghe nhạc thì chỉ có MP3 thì phải chứ không có CD 6 đĩa hay VDV/DVD thì càng kg có. Em đang băn khoăn hay là mua con 2.4 nhập Mỹ nhưng là 2011 giá 1ty365 (giống con này này http://www.vatgia.com/phamkhang&module=product&view=detail&record_id=994607). Con 2011 thì nội thất cũng vậy nhưng được cái đời mới hơn 2011. Các bác thạo Accord cho em vài nhận xét xem đời xe có ảnh hưởng như thế nào đến giá xe ạ. Và nói chung với việc Accord kém hơn về mấy cái features như em kể trên thì ngoài dáng xe cứng đẹp thì có gì hay nhé. Em cảm ơn cả nhà.
Cụ có thể vào đây để tham khảo options cho Acc xuất Mỹ này....

trungse7en

Xe tải
hihi. Em đang đi acc 2.0 TW đây ạ. Bác zeoller cho em biết cái lý do bác không thích acc TW đi ạ. bác đã đi chưa mà phán như đúng rồi. theo cảm nhận của em thì em no hoàn toàn OK mà. không phai xe em thì em khoe đâu mà em đi thấy chả có gì phải phàn nàn cả. bác mà trẻ trung thì múc thôi ạ. acc nhập mẽo thì ngon hơn là đúng rồi nhưng nó đắt hơn 10k đấy bác ạ. ^^ . Nói chung là em thấy bác zeoller con của thần gió quá ạ. Nếu bác chê thì phải có lý do chứ. hihi.
Bác đang chạy accord tw màu gì đấy bác... lúc nào chán thì ới thử em 1 tiếng nhé... e cũng thích accord lắm

trungse7en

Xe tải
Vâng em cũng thích dáng em nó vì nhìn trẻ trung. hồi lấy xe cũng khoái màu trắng lắm nhưng cuối cùng vẫn lấy màu đen vì sơ màu trắng khi sơn lại nhanh bi xuống màu. ( nhưng nhìn màu trắng đẹp thật) thôi cứ đi màu đen cho lành. đi đường hà nội ko tránh được xước sát. Nội thất em thấy cũng đẹp, trẻ trung. Không biết có nhiều bác đi Acc không làm 1 hội thi thoảng cafe giao lưu thì hay nhỉ. ^^ .
Đọc đến đây mới để ý bác chạy Acc đen...
nhưng có 1 điều là Acc đời này là mẫu thiết kế từ năm 2003... chỉ thay đổi ngoại thật chút...
còn các đời khác nhau chủ yếu là nội thất và động cơ cải tiến hơn ...

trungse7en

Xe tải
Em thấy mỗi xe đều có ưu và nhược điểm riêng, em thấy dáng Accord bắt mắt và khỏe xe, khoang ngồi rộng rãi hơn các dòng xe cùng tầm tiền.Nhiều khi là "Nhất dáng nhì động cơ"
Bác phán chuẫn quá... :D

trungse7en

Xe tải
Giá Accord 3.5 của HonDa giá chát quá các cụ nhỉ. Đúng là với giá này thì làm em Mec E250 của Mec vn thì hợp lý hơn. Em thì chưa được đi Mec nên chưa biết tình trạng ăn uống với phụ tùng thay thế đắt cỡ nào chứ chi phí bỏ ra ban đầu và độ oách thì em thấy E250 hơn hẳn rồi. Mà nghe các cụ trên OF nói là Mec E250 ăn uống cũng tiết kiệm lắm. Nhưng em vẫn khoái Acc vì nó là vợ em mà. hihi . mà em thấy thay đồ của HonDa cũng chả rẻ đâu ạ. hôm trước thay quả đèn trước của honda my đình chờ 30 ngày và hơn 15 củ. huhu . chát thật
Công nhận giá của em Acc 3.5 của HDVN là quá chat... Tầm tiền đó em chẳng chọn Acc... vì thương hiệu của Acc đâu có thể so sánh được với E250...
Đồ của Honda và Toyota thì nhiều ở chợ rời, nên có thể thay thế nhanh và tiết kiệm... trong khi mấy đồ của hãng kia khó mà nhanh và rẻ được...
Có thể Accord là dòng Luxury trong các sedan của Honda nên đồ của nó mới đắt và khó kiếm... :D

trungse7en

Xe tải
Em thì chẳng có biết nhiều về xe... nhưng cũng thích đi ngắm mấy em chân dài, body chắc chắn ... nên cũng thường đến show room ngó nghiêng...
Nếu kể đến option đồ chơi, công nghệ, thì Nissan Teana gần như Hot nhất trong phân khúc này... Vừa được thương hiệu là xe Japan, vừa được cái dáng trông khá hoành tráng... giống siêu mẫu... :)) ... nội thất cũng rộng rãi và đẹp... trang bị nhiều thứ tiện lợi đến tận răng... Về option thì chỉ có Sonata là có thể so sánh được với Teana trong phân khúc này, chứ Camry TW và Accord TW thì chưa đủ điều kiện, mặc dù giá 2 em Cam và Acc là cao hơn rõ rệt...
Còn về động cơ máy móc vì e chưa được thử nên chưa cảm nhận được gì đâu ạ ... chỉ là ngó nghiêng mấy con xe cùng phân khúc là Nissan Teana TW, Huyndai Sonata, Toyota Camry TW, Honda Accord TW...

tiencm

Xe tải
Em thì chẳng có biết nhiều về xe... nhưng cũng thích đi ngắm mấy em chân dài, body chắc chắn ... nên cũng thường đến show room ngó nghiêng...
Nếu kể đến option đồ chơi, công nghệ, thì Nissan Teana gần như Hot nhất trong phân khúc này... Vừa được thương hiệu là xe Japan, vừa được cái dáng trông khá hoành tráng... giống siêu mẫu... :)) ... nội thất cũng rộng rãi và đẹp... trang bị nhiều thứ tiện lợi đến tận răng... Về option thì chỉ có Sonata là có thể so sánh được với Teana trong phân khúc này, chứ Camry TW và Accord TW thì chưa đủ điều kiện, mặc dù giá 2 em Cam và Acc là cao hơn rõ rệt...
Còn về động cơ máy móc vì e chưa được thử nên chưa cảm nhận được gì đâu ạ ... chỉ là ngó nghiêng mấy con xe cùng phân khúc là Nissan Teana TW, Huyndai Sonata, Toyota Camry TW, Honda Accord TW...
Đúng vậy bác ạ. nissan teana trong dòng này là rẻ nhất, mà dài và to nhất. nội thất cũng ổn nhất, mà hình như lại là hộp số tự động vô cấp, nhưng cái nhược điểm lớn nhất của em nó là dồ chơi có vẻ ít và không nổi tiếng như cam va acc ( ở Việt Nam mình thôi ạ). Còn cá nhân em thì thấy em teana không đẹp, trẻ trung và dáng khỏe bằng em Acc nên em chọn acc thôi. (em sinh năm 85 nên vẫn đú đởn với giới trẻ tí) hehe. Các cụ mình bảo thích thì nhích mà. ^^

trungse7en

Xe tải
Đúng vậy bác ạ. nissan teana trong dòng này là rẻ nhất, mà dài và to nhất. nội thất cũng ổn nhất, mà hình như lại là hộp số tự động vô cấp, nhưng cái nhược điểm lớn nhất của em nó là dồ chơi có vẻ ít và không nổi tiếng như cam va acc ( ở Việt Nam mình thôi ạ). Còn cá nhân em thì thấy em teana không đẹp, trẻ trung và dáng khỏe bằng em Acc nên em chọn acc thôi. (em sinh năm 85 nên vẫn đú đởn với giới trẻ tí) hehe. Các cụ mình bảo thích thì nhích mà. ^^
Bác sinh năm 85 mà đã có acc chạy... hy vọng 2 năm nữa... e bằng tuổi bác... e cũng được chạy acc...
Những ngày đầu tiên e mới cầm bằng lái xe... được ông bố nuôi đưa chìa khóa em Acc màu đen Taiwan... biển tịt 2801 cho để đưa ông bố nuôi về nhà, do bố nuôi em say quá... lần đầu ngồi vào run vãi luôn... táp lô thì chi chít những nút bấm điều khiển... Đó cũng là lần đầu tiên em chạy số tự động... Thả chân phanh... xe vọt nhanh hơn cả em nghĩ... đệm ga thì đừng hỏi... tiếng động cơ êm và mượt... cảm giác lái thì rất sport...
Tuy nhiên khi lùi vào chuồng thì e vẫn phải nhờ bố nuôi đánh vào vì lúc đó e yếu phần lùi...:D xe lại còn to và dài nữa... khó căn không chịu được :((
Đó là lần duy nhất từ trước tới nay e cưỡi Acc ...
Xét về hình thức... Acc vẫn có nét đẹp rất riêng... mặc dù nhiều người cho rằng nó không sang trọng bằng Cam, cũng không sport bằng sonata... nhưng tính sang trọng và thể thao được hòa hợp trong thiết kế của acc... vừa sang trọng và cũng thật thể thao...
Còn teana thì phải nói thật... xe hình thức hơi cục mịch... nhất là vòng 3... điều e khó chịu ở ngoại thất đó chính là bộ vành hơi nhỏ... ko cân đối với hình thức xe lắm... và cái tiếp đến là mấy cái viền inox xung quanh xe... e chả thích cái đó... nội thất e cũng chả thích cái sơn giả vân gỗ... trông già mà không thể thao...
Các thứ khác thì miễn bàn luôn... 3 màn hình DVD... cửa sổ zời ... trong khi acc nhà ta hơn e teana gần chục nghìn $ mà option nghe chừng có vẻ đuối hơn :D

sondong

Xe điện
(Xét về hình thức... Acc vẫn có nét đẹp rất riêng... mặc dù nhiều người cho rằng nó không sang trọng bằng Cam, cũng không sport bằng sonata...)

Bác xem lại nhé,hôm đi Hải phòng cho con Cam hít khói dài dài.

trungse7en

Xe tải
(Xét về hình thức... Acc vẫn có nét đẹp rất riêng... mặc dù nhiều người cho rằng nó không sang trọng bằng Cam, cũng không sport bằng sonata...)

Bác xem lại nhé,hôm đi Hải phòng cho con Cam hít khói dài dài.
Bác xem lại cho em cái... Em bảo độ sang trọng thì nhiều người vẫn thấy camry sang hơn... chứ ko bảo camry khỏe hơn Acc...
Đang nói về hình thức... rõ ràng trông sonata có nét thể thao hơn mà... :D

mrtran1201

Xe tải
Ôi toàn xe đẹp nhưng em chưa nghiên cứu về em nào trong số đó cả. Đi đường thì trông các em đó cũng đẹp cả, Acc, Sonata, Teana đều trắng bóc. he he

trungse7en

Xe tải
Ôi toàn xe đẹp nhưng em chưa nghiên cứu về em nào trong số đó cả. Đi đường thì trông các em đó cũng đẹp cả, Acc, Sonata, Teana đều trắng bóc. he he
chuẩn bác ơi... mấy em đó màu trắng đều đẹp :D

OmegaO9

Xe container
Người OF
hi e đang chạy con accord 2.4 đây mà sao em thấy đèn của em nó sao không được sáng cho lắm , bác nào có biết đâu độ đèn xenon cho accord không chỉ giùm em cái .thanks
Đèn Accord không cần độ cụ ạ,cụ có thể sẵm bộ ballast và bóng D2R lắp vào là ngon.