[Thảo luận] Em thực sự rất cần Công văn số 1298/GTVT-QLVT về 32 điểm dừng, đỗ taxi tại Hà Nội

C'estlavie

Xe tải
(ĐCSVN) - Nhằm tạo điều kiện cho các doanh nghiệp kinh doanh vận chuyển khách bằng taxi trên địa bàn thành phố trong việc dừng, đỗ đón trả khách, Sở Giao thông vận tải (GTVT) Hà Nội đã có công văn số 1298/GTVT-QLVT về việc bố trí 32 điểm dừng, đỗ xe taxi công cộng trên địa bàn Thành phố Hà Nội.

Theo đó, lái xe có thể dừng đỗ trước khách sạn Melia (Lý Thường Kiệt), quảng trường Nhà hát lớn (đoạn giáp khách sạn Hilton), đường Đại Cồ Việt (đoạn từ cổng nhà thuyền công viên Thống Nhất), phố Hai Bà Trưng (số nhà 37 cách cổng viện Việt Nam – Cu Ba 5m), đường Trần Khánh Dư (đối diện bệnh viện Việt Xô)...

Sở GTVT cũng yêu cầu các lái xe nghiêm chỉnh chấp hành Luật Giao thông đường bộ và các quy định khác của pháp luật về điều kiện kinh doanh vận tải khách bằng taxi. Tuân thủ theo sự hướng dẫn của người điều hành, mỗi lần dừng, đỗ không quá 15 phút. Đồng thời không tranh giành khách, không gây mất trật tự an ninh, an toàn giao thông tại khu vực....

24/05/2010

http://dangcongsan.vn/cpv/Modules/News/NewsDetail.aspx?co_id=30489&cn_id=404972
Tại sao Hà Nội đăng công báo là ban hành văn bản về việc bố trí 32 điểm dừng, đỗ xe taxi công cộng trên địa bàn Thành phố, nhưng lại không thể mua được cũng như search được bất kỳ một văn bản toàn văn nào trên mạng? Xin thề em đã cố gắng hết sức trong việc tìm kiếm. Mong các cụ giúp đỡ ạ! Không phải là vì em là lái xe taxi nên cần Công văn đó đâu, mà là tại sao UBND TP.HN rất hay có cái kiểu ban hành văn bản xong nhưng rất thường hay không đăng toàn văn lên trên công báo, khiến công dân chỉ biết chung chung cái văn bản đó là gì mà không biết nó nói cụ thể về gì. EM PHẢN ĐỐI HÀNH ĐỘNG ĐÓ. Vì nhà em hay đi taxi mà xe taxi nên em phải biết những điểm đó để có thể chủ động bắt nhanh, không phải gọi và chờ xe. Xin cảm ơn các cụ nhiều!

benedu

Xe tải
cụ có thì em cũng hóng, up lên đầu để người có biết

Website
www.facebook.com
Nói một cách nghiêm túc, Kụ thử đem 1 thùng bia ra đưa bà bán nước chè trước cổng Sở GTVT Hn nhờ kiếm cho cái công văn đó chắc sẽ được đấy.

Ob3xuT

Xe điện
Nói một cách nghiêm túc, Kụ thử đem 1 thùng bia ra đưa bà bán nước chè trước cổng Sở GTVT Hn nhờ kiếm cho cái công văn đó chắc sẽ được đấy.
Có lẽ cụ phải dùng cách này, mà công văn này có gửi cho các hãng taxi, cụ có quen hãng nào thì xin 1 bản là có

CENTER_FUN

Xe hơi
Em cũng muốn hóng cái này

Car_Dream

Xe tải
Tại sao Hà Nội đăng công báo là ban hành văn bản về việc bố trí 32 điểm dừng, đỗ xe taxi công cộng trên địa bàn Thành phố, nhưng lại không thể mua được cũng như search được bất kỳ một văn bản toàn văn nào trên mạng? Xin thề em đã cố gắng hết sức trong việc tìm kiếm. Mong các cụ giúp đỡ ạ! Không phải là vì em là lái xe taxi nên cần Công văn đó đâu, mà là tại sao UBND TP.HN rất hay có cái kiểu ban hành văn bản xong nhưng rất thường hay không đăng toàn văn lên trên công báo, khiến công dân chỉ biết chung chung cái văn bản đó là gì mà không biết nó nói cụ thể về gì. EM PHẢN ĐỐI HÀNH ĐỘNG ĐÓ. Vì nhà em hay đi taxi mà xe taxi nên em phải biết những điểm đó để có thể chủ động bắt nhanh, không phải gọi và chờ xe. Xin cảm ơn các cụ nhiều!
Theo luật là phải công khai thì luật mới có tác dụng nhưng mấy khi công khai đâu cụ.