[Thảo luận] Em tí nữa thì lên báo

cwise

Xe container
Một tình huống kinh điển, kiểu nửa nạc nửa mỡ của người đi bộ sang đường như này em rất quen, nhiều lần em đi bộ sang đường không hiểu sao muốn dừng lại nhưng hơi khó, cứ có cảm giác phải tiến hoặc ai đó kéo về trước giống như ông trong clip, nếu không có ý chí mạnh mẽ thì k biết thế nào, Ma chăng?

onion

Xe hơi
Website
www.flickriver.com
Không thể lường hết các tình huống bất ngờ trên đường... bởi vậy mong các cụ tỉnh táo giữ nhè nhẹ chân ga.

Chú công nhân kia đã cuống quít quay lại, bị vấp loạng choạng may mà không ngã... Một cái may nữa là cụ chủ cứng tay còn kịp đánh lái 1 tẹo (nhiều là tông lên dải phân cách phía trước) và cũng may nữa là đoạn này là chỗ quay đầu nên không có dải phân cách để có chỗ cho cụ chủ còn lách qua trái...

Tsna14

Xe tải
vãi, xem clip thót tim. Cụ chủ chạy nhanh quá, không nhường đường cho người đi bộ. Dù sao cũng chúc mừng cụ thoát nạn. Rút kinh nghiệm cụ nhé

Tuan Can

Xe container
Em mà nhao sang bên kia thì còn đại họa. Quả đạp phanh đó ABS làm việc cật lực. Dù sao xe của em có BA nên đang tầm 80 cây mà đạp được như vậy cũng là ổn lắm rồi. Chú công nhân kia mà chạy qua thì cũng chưa chắc em đã đâm vào. Nhưng chú chạy qua làn bên kia mà gặp xe ngược chiều thì cũng không có gì đảm bao là không bị đâm. Tuần nào em cũng qua đây vài lần, hôm thì tự lái, hôm có lái. Nhưng hôm đó thì thật bất ngờ vì ít khi gặp người đi bộ qua chỗ đó. Thực sự là may mắn lớn, không hề có tài giỏi gì ở đây đâu ạ.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Em mà nhao sang bên kia thì còn đại họa. Quả đạp phanh đó ABS làm việc cật lực. Dù sao xe của em có BA nên đang tầm 80 cây mà đạp được như vậy cũng là ổn lắm rồi. Chú công nhân kia mà chạy qua thì cũng chưa chắc em đã đâm vào. Nhưng chú chạy qua làn bên kia mà gặp xe ngược chiều thì cũng không có gì đảm bao là không bị đâm. Tuần nào em cũng qua đây vài lần, hôm thì tự lái, hôm có lái. Nhưng hôm đó thì thật bất ngờ vì ít khi gặp người đi bộ qua chỗ đó. Thực sự là may mắn lớn, không hề có tài giỏi gì ở đây đâu ạ.
Nhè nhẹ cái chân Ga cho Ofer nhờ Kụ ná :D

ngaynha

Xe tăng
Chính vì cái chữ bất ngờ nên mới xảy ra chuyện cụ ạ.
Cụ cũng rút kinh nghiệm lần sau cẩn thận hơn, đừng chủ quan là chỗ đấy ít khi gặp ng đi bộ cắt ngang, qua giao cắt thì rà phanh giảm tốc 1 chút ạ. Vote may cho cụ nhé :)

Tuan Can

Xe container
Nhè nhẹ cái chân Ga cho Ofer nhờ Kụ ná :D
Lần sau mà vẫn bị như này có mà điên nặng. Hôm đó anh đi từ nhà lên VT mất đúng 1h40, chạy cũng điên thật. Lên đến VT, lái xe ở đó còn choáng. Lượt về, lúc qua chỗ đó quên thả tiền lẻ. Lúc nào đó phải nhớ thả mới được.

quatmo212

Xe điện
nhanh chậm nửa giây là toi :(

hoclv

Xe hơi
Chúc mừng cụ chủ, quá may mắn cho chú công nhân nữa.
Đường này em đi quá nhiều, nhưng chưa bao giờ dám phóng như cụ chủ vì nhiều người và phương tiện sang đường bất ngờ lắm, kể cả chỗ không mở lối sang nhé.
Cụ chủ nhìn thấy tình huống "có thể xảy ra biến cố" thế mà không chuyển sang chân phanh nhỉ? Em thực sự nể cụ về bản lĩnh lái xe đấy.

cwise

Xe container
nhứng tình huống như này ở đường 5 thì cực nhiều, chưa kể các dải phân cách còn bị đục một đoạn vừa đủ cho xe máy, xe đạp lách, mà đi nhanh thế này thì phần trăm oan gia cực cao.

Doang

Xe tải
Em ngồi xem lại mà hốt cả hền. Cụ chạy tít quá lại hơi chủ quan, may là không sao

AcidS

Xe điện
Phải chăng anh ý đang luyện chạy xe tiết kiệm xăng? Hạn chế ga phanh tối đa :)
Em Funs tý thôi bác Tuấn Cận nhé.

Ngo nho

Xe tăng
Mừng cho cả người và xe nhỉ? Vậy là bài tập tình huống khẩn cấp và ABS đã phát huy tác dụng!

GiaHuy2011

Xe hơi
Cụ chạy qua Nhà máy thép Việt Đức KCN Bình Xuyên hả. Đoạn này hay xảy ra tai nạn lém cụ à.

an_khanh

Xe buýt
Cụ chủ mà chạy như thế này nữa thì ngày lên báo cũng rất gần đấy ah. Dẫu sao cũng chúc mừng qua được Đại họa này!