[Funland] Em tiết kiệm được hơn 2 triệu khi mua điều hòa LG ở đại lý gần nhà

canboxom.dt

Xe tăng
mình mua trực tiếp từ lg chấm com
trả góp giá 8tr5
về lên ọp phơ gọi lắp hết 500k nữa - lắp ở chung cư, k cần thêm ống đồng, dây điện. mình cũng có giá treo sẵn cục nóng ròi, thêm ốc vít nọ kia thôi
vậy trọn gói 9 củ khoai
nhà mình phòng đó hướng bắc, nên mùa đông cũng lạnh, lắp con 2 chiều.
và lúc nào nồm thì cho q áo vào trong p đó, bật nóng 30do cho khô q.áo
View attachment 7855500
Ôi trời cái mã giảm 3 củ cụ lấy ở đâu thế?

Xe bọ xít

Xe container
E thay 3 cái điều hoà Daikin mua 2012 bằng panasonic. Tiền điện từ 4tr giảm còn 1,5tr. Tháng trước thấy thêm cái thứ 4. T4 vừa rồi tiền điện 1050k. Nói chung là rất ưng. Pana e mua cả lắp đặt là hơn 14tr 1 con 9.000
Cái này e xác nhận, điều hòa ở VN thì ko thương hiệu nào qua đc pana, còn những điều hòa bãi với nội địa Nhật như nhiều thương gia và ng sử dụng review thì đó là hên xui và quan điểm cá nhận, bởi nó quá ít để lên tiêu chí đánh giá

lovecarhpqn

Tháo bánh
Em 32 tuổi đời mới đi mua điều hòa lần đầu, cũng vì hoàn cảnh gia đình. Ban đầu em tham khảo mấy siêu thị điện máy lớn gần nhà thì tìm được con LG 2 chiều 9200BTU giá khoảng hơn 12tr. Em đặt hàng và chờ ngày giao thì lúc hỏi lại chi phí còn phát sinh gì không lại được bạn tư vấn trả lời ấp úng rằng sẽ có nhưng không biết bao nhiêu. Bực mình em hủy đơn và quyết định đi xem tận nơi hỏi cho kĩ. Trên đường đi nghĩ thế nào tạt vào đại lý gần nhà hỏi thử thì phát hiện giá bên này bán chỉ là 10tr. Em hỏi kĩ mã máy thì đúng 100% thế là chốt luôn, máy nhập từ kho mới 100%. Lắp đặt xong xuôi thêm 400k tiền dây điện và đồng, thế là tiết kiệm được hơn 2tr ạ. Họ chỉ cho 2m đồng nên em mua thêm 1m cho đủ 3m đúng với thông số NSX. Lúc em hỏi thợ lắp là có cần thiết phải đủ 3m không thì họ bảo không, nhưng khi em lấy giấy hướng dẫn lắp đọc thì yêu cầu tối thiểu là 3m, nên em nghi ngờ về mấy ông thợ này. Không phải cái gì em cũng nghe thợ, em tin hãng hơn.
Hàng xóm nhà em mua của Pana cũng tầm tiền này nhưng máy chỉ là 1 chiều và còn là đời cũ hơn 1 năm. Em thấy điều hòa LG dùng là ok lắm rồi vì cơ quan cũng đang dùng hãng này, nói chung em khá thích hãng này ở mảng máy giặt và điều hòa vì nó bền và giá phải chăng. Chủ đại lý cũng nói Pana là dòng xịn hơn nhưng em thấy con máy nhà hàng xóm cục nóng kêu to lắm, không êm như nhà em. Và giá của Pana đắt hơn tận 2tr nên em cũng không quan tâm vì em thấy LG khá là đủ nhu cầu của em. Nhiều nhà còn dùng loại rẻ tiền hơn, mình nhà quê có cái ĐH là sướng rồi, ở quê cứ hay nghe nhau là phải Pana nó mới bền nhưng em thấy LG nó cũng là thằng nổi tiếng là bền. Ở quê tuy nghèo nhưng lúc nào cũng phải chơi đồ tên tuổi nhất cơ, nghĩ cũng buồn cười.
Trước giờ em không nghĩ là hai bên bán chênh giá nhau nhiều đến thế, đúc kết lại là các cụ mợ nên tham khảo đại lý gần nhà xem giá rổ thế nào rồi hãy chốt. Máy móc thì cũng nhập chính hãng cả thôi, như điện thoại vậy, chỗ nào rẻ thì em mua, bóc hộp là được.

View attachment 7855196
Bây giờ cứ cùng là 1 model chỗ nào rẻ thì mua thôi, lỗi hỏng thì gọi ttbh hãng, ko cứ phải cứ chỗ to hoành tráng là bán rẻ đâu

nhtho

Xe buýt
Cháu thấy LG cũng là hãng thương hiệu lớn mà, chẳng lẽ sản phẩm của họ lại không sử dụng được.
Nhà cháu từ 15 năm nay, mua hơn chục chiếc cho nhà ông bà, nhà cũ, nhà mới dùng nhiều hãng rồi và thấy như này:
- Pana/ Mitsu/ Daikin... đều dùng ổn, hoàn thiện vỏ máy, điều khiển đẹp, chắc chắn - nhưng giá hơi cao so với đám Hàn Quốc/ VN (TQ đội lốt)
- LG/ Samsung: thiết kế đẹp, chắc chắn nhưng cục nóng có vẻ .... hơi bé, giá rẻ hơn đám Nhật ở trên.
- VN (Casper, Funiki,... - tàu đội lốt) + Tàu xịn (Midea) thì cục nóng to như hàng Nhật nhưng thiết kế không đẹp, điều khiển, vỏ nhựa cục lạnh dùng nhựa lởm, rẻ tiền như đồ chơi. Con Midea gas R32 nhà cháu cục nóng ồn lắm, nhưng con Casper thì cục nóng lại êm như hàng LG.

Nhưng con nào cũng mát, ổn định nếu lắp đúng kỹ thuật. Những con đời mới sau này gas R32 tiết kiệm điện chả khác gì máy Nhật bãi.

Có 1 con Mitsu di chuyển 2 lần thì bị hở gas, mất lạnh, ít bữa nữa phải xử lý.

Em 32 tuổi đời mới đi mua điều hòa lần đầu, cũng vì hoàn cảnh gia đình. Ban đầu em tham khảo mấy siêu thị điện máy lớn gần nhà thì tìm được con LG 2 chiều 9200BTU giá khoảng hơn 12tr. Em đặt hàng và chờ ngày giao thì lúc hỏi lại chi phí còn phát sinh gì không lại được bạn tư vấn trả lời ấp úng rằng sẽ có nhưng không biết bao nhiêu. Bực mình em hủy đơn và quyết định đi xem tận nơi hỏi cho kĩ. Trên đường đi nghĩ thế nào tạt vào đại lý gần nhà hỏi thử thì phát hiện giá bên này bán chỉ là 10tr. Em hỏi kĩ mã máy thì đúng 100% thế là chốt luôn, máy nhập từ kho mới 100%. Lắp đặt xong xuôi thêm 400k tiền dây điện và đồng, thế là tiết kiệm được hơn 2tr ạ. Họ chỉ cho 2m đồng nên em mua thêm 1m cho đủ 3m đúng với thông số NSX. Lúc em hỏi thợ lắp là có cần thiết phải đủ 3m không thì họ bảo không, nhưng khi em lấy giấy hướng dẫn lắp đọc thì yêu cầu tối thiểu là 3m, nên em nghi ngờ về mấy ông thợ này. Không phải cái gì em cũng nghe thợ, em tin hãng hơn.
Hàng xóm nhà em mua của Pana cũng tầm tiền này nhưng máy chỉ là 1 chiều và còn là đời cũ hơn 1 năm. Em thấy điều hòa LG dùng là ok lắm rồi vì cơ quan cũng đang dùng hãng này, nói chung em khá thích hãng này ở mảng máy giặt và điều hòa vì nó bền và giá phải chăng. Chủ đại lý cũng nói Pana là dòng xịn hơn nhưng em thấy con máy nhà hàng xóm cục nóng kêu to lắm, không êm như nhà em. Và giá của Pana đắt hơn tận 2tr nên em cũng không quan tâm vì em thấy LG khá là đủ nhu cầu của em. Nhiều nhà còn dùng loại rẻ tiền hơn, mình nhà quê có cái ĐH là sướng rồi, ở quê cứ hay nghe nhau là phải Pana nó mới bền nhưng em thấy LG nó cũng là thằng nổi tiếng là bền. Ở quê tuy nghèo nhưng lúc nào cũng phải chơi đồ tên tuổi nhất cơ, nghĩ cũng buồn cười.
Trước giờ em không nghĩ là hai bên bán chênh giá nhau nhiều đến thế, đúc kết lại là các cụ mợ nên tham khảo đại lý gần nhà xem giá rổ thế nào rồi hãy chốt. Máy móc thì cũng nhập chính hãng cả thôi, như điện thoại vậy, chỗ nào rẻ thì em mua, bóc hộp là được.

View attachment 7855196
Hơn nhau là Lắp đặt thôi. Mua rẻ đầy chỗ bán. Mua trực tiếp trên LG luôn cho an tâm

Viên Mỡ

Xe tải
Nóng quá cụ ạ. Ngồi trên xe mát lịm, vào nhà nóng quá chả nhẽ lại ra ô tô nổ máy bật điều hòa ngủ?
Mua được mới khó chứ dùng thì khó gì. Tiền điện ĐH cũng hơn tiền quạt là bao đâu.
Cụ ấy chắc đá đểu cụ thớt vụ lương 12tr tiết kiệm mấy năm mua xe ô tô ấy mà.
Trên này nhiều cụ gim kinh thật. Cái điều mà các cụ ấy tưởng là vô lý nhưng người ta làm được thì các cụ ấy không tin, mang ra bỉ bôi mãi.
Cụ thớt cứ giữ vững tinh thần lạc quan, không sợ khó, không sợ khổ như này thì cs sẽ dần tốt lên thôi. Tiền mình làm ra mình muốn tiêu kiểu gì là việc của mình thôi cụ!

canboxom.dt

Xe tăng
Cụ ấy chắc đá đểu cụ thớt vụ lương 12tr tiết kiệm mấy năm mua xe ô tô ấy mà.
Trên này nhiều cụ gim kinh thật. Cái điều mà các cụ ấy tưởng là vô lý nhưng người ta làm được thì các cụ ấy không tin, mang ra bỉ bôi mãi.
Cụ thớt cứ giữ vững tinh thần lạc quan, không sợ khó, không sợ khổ như này thì cs sẽ dần tốt lên thôi. Tiền mình làm ra mình muốn tiêu kiểu gì là việc của mình thôi cụ!
Tiết kiệm mà em có ô tô đi, iphone dùng, điều hoà ngủ thì cũng thấy ổn rồi. Còn hơn là ăn tiêu thoải mái mà chẳng mua được thứ gì cho gia đình.

Huydc87

Xe hơi
LG được máy giặt thôi. Điện lạnh không so được với Nhật đâu. Có thể mới dùng không thấy khác biệt, nhưng sau vài năm sẽ thấy
em thấy ko khác nhau nhiều lắm đâu cụ ạ. Em dùng con dh LG 9k từ 2014 đến chờ vẫn chạy phà phà chả hỏng hóc gì. Mỗi năm tốn 150k tiền vệ sinh máy móc.

thinhtd

Xe container
Cụ đùa em ạ? Em nhớ là cụ có thớt làm youtube kiếm tiền mà giờ mới phát hiện ra điều đó ạ?