[Funland] Em tìm chỗ khám xương khớp ạ

zonda82

Xe container
Xương khớp chắc là vô Việt Đức rồi.

Đã cụ nào làm vật lý trị liệu, phục hồi chức năng chưa?
Đã cụ nào làm vật lý trị liệu, phục hồi chức năng hoặc dùng An Cốt Nam chưa, cho em xin tham khảo với.
Báo cáo các cụ là bà xã em cung bị xương khớp, đã và đang điều trị tại ICCare số 5 Hàng chuối. Bác sĩ nguời nước ngoài người ta giai thích mà e thấy cũnh đúng. Con người khi sinh ra cấu trúc xương về cơ bản đã là cong, nên bên nước ngoài trẻ e sinh ra được mát xa trong quá trình mat xa sẽ được bác sẽ nắn xương và đặc biệt lưu í cẳng chân, bàn chân ( do vn mìn ko để í nên nhiều bà mẹ hiện đang tìm cho con chưa bàn chân bẹt, chân cong- chân vòng kiềng)
Sau khi lớn lên quá trình sinh hoạt do vác đồ nặng, không cân trong 1 thời gian sẽ làm hệ cơ câu xương bị lệch chệch so với các lớp sụn đỡ và chèn ép lên các dây thần kinh dẫn đến tình trạng đau tê. Bên cạnh đó sau năm 30 tuổi hệ cơ xương dần suy yếu thì mình ít quan tâm, bây giơ xã hội phát triển ai quan tâm thì bổ sung thêm thực phẩm chức năng glucosamin. Nên quá trình điều trị ở đây sẽ không dùng thuốc mà bác sĩ chỉ bẻ dần cho hệ xương khớp về đúng vị trí cua nó, và có các bài vật lí trị liệu
Như bà xa giờ đã điều trị dc hơn 1 tháng thấy báo cáo lại tình hình rất ổn, mỗi tội chi phí đóng mất hơn 20 triệu , nhưng e nói thật xươmg khớp mà đau thì cứ đi mua thuộc đi khám linh tinh có khi mất nhiều hơn, nên thôi nghiến răng phát đóng 1 lần cung sót ruột thật
Trong quá trình ngồi nói chuyện 1 số người đi khám và đièu trị ở đây thấy nh người ko nhấc dc tay lên lam 1 thới gian ở các nơi khác đỡ thôi nhưng về đây thi lại ok rồi.
Mà như ba xã e vào bẻ kêu răc rắc 2 cái là đi bô 3-5p roi đi về, người làm vật li trị liệu mât nh thời gian hơn.

Hưngchột

Xe buýt
Qua Bạch Mai cụ ơi. Đừng uống mấy thuốc gia truyền dễ chết lắm

sophiephuong

Đi bộ
Tớ là mợ , lại dậy múa nên giữ đôi chân và cột sống rất qan trọng , từ trc k bị đi viện nên ngô nghê , năm 2005-6 thì phải vì quá tải nên mới bị đau và mới biết là mình bị gai đôi cột sống mà gai đôi là bẩm sinh , tớ thấy GS Bùi Tung và mọi ng thân thiện lắm, khi bày động tác tập cho cột sống còn ngội bệt ra đất chỉ cho tớ , tiếc rằng tuổi đã cao nên nghỉ làm, tớ vẫn giữ nguyên sổ khám bệnh và đơn thuốc tthi thoảng lên phòn khám mua glucosamin và canxi , khám và kiểm trc bác Đăng Lưu cũng nói năng nhẹ nhàng , năm trc bé diễn viên của tớ đau khớp gối tớ chỉ lên bác Lưu khám, chả hiểu khớp có liên qan đến những j , nhưng bác hỏi rồi cho chụp khoang bụng , thì bạn ý bị u nang bì buồng trứng rất to , mà k có triệu chứng , may mà fat hiện rra và đi mổ luôn, giờ tớ k biết khoa cơ xương khớp ở đó có những bsi nào vì k fai điểu trị nữa , nếu mà khám bác Lưu thì Kụ cứ đt hỏi cho chắc nhé , vì họ làm theo ca thì phải , nên đi buổi sáng vì như tớ k chụp k mà con cho thử máu nữa , vì còn chờ đợi kết quả
Bác ơi cho em hỏi giờ hai bác sĩ Tùng và Lưu còn khám không ạ?

AkiraBin

Xe tăng
Chào các cụ!
Em cũng đau mỏi lưng khi ngồi lâu và nhất là hôm nào mà tập thể dục như đánh cầu lông hay đi xe đạp nhiều về ăn cơm xong ngồi xem TV chút là mỏi chỉ muốn nằm hoặc phải dựa lưng.., có đi khám chụp tại BV Hồng ngọc (phố cổ) kết quả khám chụp là bị phồng đĩa đệm L5,L4. Bác sĩ bảo sống chung với nó thôi,
+Về cũng đi châm cứu & kéo dãn cột sống khoảng 10 ngày tại BV Đông y của tỉnh thấy cũng gọi là đỡ, em mang phim đi gặp thầy thuốc Nam cắt hơn 3 chục thang thuốc uống mấy tháng tiếp theo, nói chung sau 2~3 năm bệnh vẫn vậy may là không thấy tiển triển nặng hơn mà cũng không khỏi hẳn vẫn mỏi thắt lưng khi đi bộ hặc đi xe đạp nhiều..!
+ Trong thời gian uống thuốc Nam có nói chuyện với ông đồng nghiệp ở công ty, ông ấy bảo trước anh và thằng bạn bị đau lưng còn nằm bò ra không đi nổi nữa, thằng bạn đi khám Việt Đức và quyết định môt thay đĩa đệm, đi lại được nhưng người cứng như Robot, còn ông ý không mổ đi tìm thuốc Nam uống và một quyết định đúng nhất là có người mách mua cao hổ về uống (tìm được nguồn cao xịn), uống hết 2 lạng (30tr/lạng) thì khỏi từ đó đến nay...Em cũng nhờ chính ông đó mua cho 1 lạng ngâm rượu uống mối tối 1 chén mắt trâu nhỏ.
+ Kết quả thì như em nói trên cái lưng em nó không bị đau thêm gì sau 2 năm mà vẫn mỏi mỏi khi vận động nhiều như trước thôi ...Nhưng em sợ mới 43~45t uống cao hổ có trẻ quá không? và sợ uống nhiều lại gút nữa thì toi nên em uống hơn 1 lạng thì tạm ngừng mấy tháng nay rồi...
+ Một điều em cũng chưa rõ là không biết do bệnh đau lưng của mình sau khi phát hiện và khám về đươc kiểm soát tập luyện và thuốc men kịp thời nên không bị tăng nặng hay là do mình mới chỉ bị phồng đĩa đệm nhẹ nên không bị tăng nặng thêm sau 2~3 năm?..

Qua đây em xin hỏi là có cụ nào đã từng uống cao hổ hoặc am hiểu cho ý kiến về uống cao hổ (cao hổ xịn) có ảnh hưởng tác dụng phụ gì không? Có cái thực tế là hôm nào uống cao hổ khoản nộp thuế cho chị em hoành tráng hơn hẳn luôn đấy ạ ..hihi... Cụ nào có triệu chứng và đau như em có thể tham khảo hoặc tư vấn thêm để em duy trì được không bị nặng thêm.
Cảm ơn các cụ

Hưngchột

Xe buýt
Chào các cụ!
Em cũng đau mỏi lưng khi ngồi lâu và nhất là hôm nào mà tập thể dục như đánh cầu lông hay đi xe đạp nhiều về ăn cơm xong ngồi xem TV chút là mỏi chỉ muốn nằm hoặc phải dựa lưng.., có đi khám chụp tại BV Hồng ngọc (phố cổ) kết quả khám chụp là bị phồng đĩa đệm L5,L4. Bác sĩ bảo sống chung với nó thôi,
+Về cũng đi châm cứu & kéo dãn cột sống khoảng 10 ngày tại BV Đông y của tỉnh thấy cũng gọi là đỡ, em mang phim đi gặp thầy thuốc Nam cắt hơn 3 chục thang thuốc uống mấy tháng tiếp theo, nói chung sau 2~3 năm bệnh vẫn vậy may là không thấy tiển triển nặng hơn mà cũng không khỏi hẳn vẫn mỏi thắt lưng khi đi bộ hặc đi xe đạp nhiều..!
+ Trong thời gian uống thuốc Nam có nói chuyện với ông đồng nghiệp ở công ty, ông ấy bảo trước anh và thằng bạn bị đau lưng còn nằm bò ra không đi nổi nữa, thằng bạn đi khám Việt Đức và quyết định môt thay đĩa đệm, đi lại được nhưng người cứng như Robot, còn ông ý không mổ đi tìm thuốc Nam uống và một quyết định đúng nhất là có người mách mua cao hổ về uống (tìm được nguồn cao xịn), uống hết 2 lạng (30tr/lạng) thì khỏi từ đó đến nay...Em cũng nhờ chính ông đó mua cho 1 lạng ngâm rượu uống mối tối 1 chén mắt trâu nhỏ.
+ Kết quả thì như em nói trên cái lưng em nó không bị đau thêm gì sau 2 năm mà vẫn mỏi mỏi khi vận động nhiều như trước thôi ...Nhưng em sợ mới 43~45t uống cao hổ có trẻ quá không? và sợ uống nhiều lại gút nữa thì toi nên em uống hơn 1 lạng thì tạm ngừng mấy tháng nay rồi...
+ Một điều em cũng chưa rõ là không biết do bệnh đau lưng của mình sau khi phát hiện và khám về đươc kiểm soát tập luyện và thuốc men kịp thời nên không bị tăng nặng hay là do mình mới chỉ bị phồng đĩa đệm nhẹ nên không bị tăng nặng thêm sau 2~3 năm?..

Qua đây em xin hỏi là có cụ nào đã từng uống cao hổ hoặc am hiểu cho ý kiến về uống cao hổ (cao hổ xịn) có ảnh hưởng tác dụng phụ gì không? Có cái thực tế là hôm nào uống cao hổ khoản nộp thuế cho chị em hoành tráng hơn hẳn luôn đấy ạ ..hihi... Cụ nào có triệu chứng và đau như em có thể tham khảo hoặc tư vấn thêm để em duy trì được không bị nặng thêm.
Cảm ơn các cụ
Kết nhất đoạn cuối bác ạ. Vẫn câu hỏi liệu trẻ quá uống có sao không các bác?

xuongkhopducphuc

Đi bộ
khám thử ở 141 hoàng hoa thám đi cụ :D

newdriver_2021

Xe hơi
Em đang định đi khám về cxk. Các bác có update thêm chỗ khám không ạ