[Cần thuê] Em tìm cụ mợ có chứng chỉ tư vấn thuế

TLS

Xe tải
Website
acctaxhn.com
Trưa nay đọc được bài của cụ nào nhắc đến "con trai làm kế toán", tự nhiên hơi nhột nhột, em làm nghề này đâu đó cũng 1/4 thế kỷ rồi, nhột phết :)

Có nhu cầu mở rộng quy mô và phạm vi hoạt động, như tiêu đề, em đang tìm thêm cụ hoặc mợ có Chứng chỉ hành nghề dịch vụ làm thủ tục về thuế (tên nôm hay gọi là Chứng chỉ đại lý thuế hay Chứng chỉ tư vấn thuế) để cùng nhau hợp tác, phục vụ được nhiều cụ mợ hơn. Bên em là Đại lý thuế TLS, đăng ký hành nghề kinh doanh có điều kiện này khá sớm - từ đầu năm 2013, là đơn vị thứ 20 ở Hà Nội, thứ 50 trong cả nước (giờ Việt Nam mình có đến gần nghìn đơn vị được cấp phép hành nghề này), Gấu hoặc Sói nhà các cụ/mợ hoặc có ai quen biết mà phù hợp, xin cũng giới thiệu giúp em nhé, em xin cảm ơn!
Chứng chỉ đó nó có tên như này (trong nghề thì biết rồi, em giải thích thêm thôi

Tên cty em và ngày bên em được xác nhận đủ điều kiện hành nghề này

Em tìm người nhưng không rõ nên để ở quán hay đưa vào chợ, nên nếu sai chỗ các cụ Min/Mod nhắc giúp em 1 câu nhá.

Em xin cảm ơn ạ!
Em tên Hùng, U50, số đt: 0️⃣9️⃣0️⃣1️⃣ 7️⃣9️⃣9️⃣ 8️⃣0️⃣0️⃣ zalo em cũng dùng số này luôn

matizvan2009

Xe ba gác
Em lấy làm lạ là chứng chỉ Ktt thi dễ hơn chứng chỉ Kế toán viên (hành nghề kt)

TLS

Xe tải
Website
acctaxhn.com
Em lấy làm lạ là chứng chỉ Ktt thi dễ hơn chứng chỉ Kế toán viên (hành nghề kt)
Cụ nhận xét chuẩn ạ, em đoán cụ biết cái cụ bảo "lấy làm lạ"
Từ góc nhìn của em, về cơ bản thì mỗi cái có một kiểu giá trị riêng, chứng chỉ KTT cũng phải đáp ứng đủ điều kiện mới được học và thi, mấy bạn vài năm kinh nghiệm hay trang bị để đưa vào CV, nhưng gần đây nhiều trung tâm đào tạo quá, cạnh tranh nhau nên thành ra mình thấy "dễ", mà dễ thật :D như cụ nói; cái thứ hai, chứng chỉ Kế toán viên là chứng chỉ hành nghề - cũng phải đáp ứng được điều kiện mới được dự thi, có mỗi 1 nơi tổ chức thi và cấp chứng chỉ nên đâu đó mình thấy nó nghiêm hơn, à mà môn thi cũng khác nhau, quy định về thời hạn sử dụng cũng khác nhau

TLS

Xe tải
Website
acctaxhn.com

lum..zzz

Xe điện
Trưa nay đọc được bài của cụ nào nhắc đến "con trai làm kế toán", tự nhiên hơi nhột nhột, em làm nghề này đâu đó cũng 1/4 thế kỷ rồi, nhột phết :)

Có nhu cầu mở rộng quy mô và phạm vi hoạt động, như tiêu đề, em đang tìm thêm cụ hoặc mợ có Chứng chỉ hành nghề dịch vụ làm thủ tục về thuế (tên nôm hay gọi là Chứng chỉ đại lý thuế hay Chứng chỉ tư vấn thuế) để cùng nhau hợp tác, phục vụ được nhiều cụ mợ hơn. Bên em là Đại lý thuế TLS, đăng ký hành nghề kinh doanh có điều kiện này khá sớm - từ đầu năm 2013, là đơn vị thứ 20 ở Hà Nội, thứ 50 trong cả nước (giờ Việt Nam mình có đến gần nghìn đơn vị được cấp phép hành nghề này), Gấu hoặc Sói nhà các cụ/mợ hoặc có ai quen biết mà phù hợp, xin cũng giới thiệu giúp em nhé, em xin cảm ơn!
Chứng chỉ đó nó có tên như này (trong nghề thì biết rồi, em giải thích thêm thôi
View attachment 7134284

Tên cty em và ngày bên em được xác nhận đủ điều kiện hành nghề này
View attachment 7134278

Em tìm người nhưng không rõ nên để ở quán hay đưa vào chợ, nên nếu sai chỗ các cụ Min/Mod nhắc giúp em 1 câu nhá.

Em xin cảm ơn ạ!
Em tên Hùng, U50, số đt: 0️⃣9️⃣0️⃣1️⃣ 7️⃣9️⃣9️⃣ 8️⃣0️⃣0️⃣ zalo em cũng dùng số này luôn
Ủn cho cụ, nhà em có. Để contact

• Vodka
Reactions: TLS

TLS

Xe tải
Website
acctaxhn.com
Gấu nhà cụ là viên chức ạ?

TLS

Xe tải
Website
acctaxhn.com
Em kéo lên, vẫn đang tìm người PHÙ HỢP các cụ các mợ ạ
Ngoài ra, khách của em đang muốn tìm 1 công ty thành lập 2018 trở về trước, CP hay TNHH đều được, không quá quan trọng ngành nghề, doanh thu 2 năm gần nhất trên 2 tỷ, giá tốt nếu đã quyết toán thuế

TLS

Xe tải
Website
acctaxhn.com
Gấu e làm về thuế đây. Thấy bảo thi chứng chỉ đại lý thuế khó hơn kế toán chứ?
Từ góc nhìn của em thì đến hiện tại, NN vẫn đang loay hoay với việc quản lý hành nghề của 2 đối tượng này, chưa thực sự rõ ràng. Cả 2 đều đòi hỏi phải được đào tạo, coa thâm niên trong nghề, hiểu biết về thuế, kế toán và các luật khác, nhưng mức độ yêu cầu có khác nhau. Chứng chỉ thuế thiên về tác nghiệp, "thực chiến" về thuế, giờ công cụ nhiều nên kỹ năng này cũng đang giảm mức độ quan trọng, chứ hơn chục năm trước, tụi em còn phải tính và khai thuế được với giấy và bút. Kế toán giờ cũng được hỗ trợ khá nhiều, các phần mềm giờ nhiều, tích hợp nhiều tính năng giúp cho người làm nghề đỡ nhọc, nhưng cũng chính vì thế mà có một số ít bạn kế toán bị lệ thuộc vào phần mềm, bữa trước em có test thử, đưa cho tập giấy với cái bút chì yêu cầu làm thử thì không được
Em vẫn còn điều trăn trở, là nhiều người làm nghề, nhiều doanh nghiệp vẫn đang đánh đồng thuế với kế toán, làm doanh nghiệp thiệt thòi mà sổ sách vẫn cứ "méo mó"

TLS

Xe tải
Website
acctaxhn.com
Em có nhận được một vài lời nhắn, cuộc gọi của các cụ, các mợ và đang sắp xếp gặp gỡ, trao đổi trực tiếp rồi ạ. Em cảm ơn các cụ, các mợ đã hỗ trợ em!
Vẫn chưa chung kết nên nếu có vẫn cứ lan tỏa giúp em nhé