[Funland] Em tim mua thuốc PreparationH thuốc bôi Trĩ, cụ nào giúp em với.

FordAT

Xe tăng
Em tim mua thuốc PreparationH thuốc bôi Trĩ, cụ nào giúp em với.

Tình hình là tìm thuốc PreparationH mãi ko dc, cụ nào biết hoặc bán chỉ cho cháu với.
Cụ nào đi qua đá cháu lên cho cháu sớm tìm dc thuốc ạ. Cháu cám ơn nhiều.

hienduy

Xe hơi
nếu thuốc mà bác sỹ kê đơn cụ phải tìm đúng chỗ khu vực khám thì mới có
cụ chạy loang loanh các nhà thuốc cạnh bệnh viện ấy thể nào chả có

anthonyvnz

Xe hơi
Với những triệu chứng như đi cầu ra máu, đau rát, luôn có cảm giác vướng, khó chịu, sờ thấy búi trĩ ở hậu môn… trĩ làm cho người bệnh đau đớn, tinh thần không thoải mái.
Trĩ là bệnh rất phổ biến ở cả nam và nữ. Nó khiến cuộc sống của người bệnh trở thành chuỗi ngày dài ám ảnh, đau đớn và khổ sở. Trĩ là một loại bệnh của mạch máu tĩnh mạch. Khi các mạch máu tĩnh mạch bị ứ máu thành tĩnh mạch bị giãn ra, xung huyết.

Những tĩnh mạch bị giãn như vậy ở trực tràng và hậu môn tạo thành búi trĩ và gây nên bệnh trĩ. Dưới đây là các biến chứng thường gặp ở bệnh trĩ

Chảy máu: Trĩ là biểu hiện bệnh lý của thành mạch máu,khi thành mạch máu giãn ra thì sẽ mỏng rất dễ thủng, dễ rách, dễ vỡ gây chảy máu. Mức độ chảy máu nhiều hay ít tùy theo mức độ của bệnh nhưng hậu quả của mất máu là gây thiếu máu. Nếu búi trĩ to, nhiều tĩnh mạch thì có thể gây chảy máu nhiều càng dễ dẫn đến thiếu máu trầm trọng rất nguy hiểm đến tính mạng.

Đau rát: Khi búi trĩ to, thòi ra ngoài (độ 3 và 4) gây đau đớn nhất là có hiện tượng cọ xát khi vận động, đi lại.

Gây tắc nghẽn: Búi trĩ to làm cho máu đông lại thành cục, gây tắc nghẽn và gây đau dữ dội.

Bội nhiễm: Nếu trĩ thòi ra ngoài lâu, chảy máu liên tục thì rất dễ bị bội nhiễm vi khuẩn bởi vì hậu môn là đường ra của phân và nước tiểu mà trong phân có vô số vi khuẩn gây bệnh.

Nếu bạn muốn tư vấn về sức khỏe bạn hãy gọi điện tới đường dây nóng của phòng khám đa khoa 59 Khương Trung chúng tôi để được các bác sĩ tư vấn trực tiếp: 0438 288 288.

La_Hana

Xe đạp
Website
dulichgiarevn.com
đọc cái này e lại nhớ đến thằng bạn đi cắt về, xong nó gọi điện toán loạn cho cả lũ hỏi cách chế biến dưa xào lòng =))

FordAT

Xe tăng
Thuốc này hình như ko còn trên thị trường.

bimbim1976

Xe điện
Cụ ngâm hậu môn bằng nước ấm 10-15 phút - Ngày 2 lần sau vệ sinh. Sau đó đặt viên Mastu đạn trĩ - Viên này tốt hơn cái tuýp kia của cụ nhiều. Em đã từng bị cách đây 4 5 năm em biết hết.:-@
1 đến 2 ngày đỡ ngay lập tức

FordAT

Xe tăng
Viên đạn này đi mua ko có, chỉ có tuýp bôi thôi. Mà h trên thị trường cũng hết hàng thì phải.