[TNGT] Em tìm xe Huyndai Getz biển 20A 119-86 gây tai nạn trưa nay ở Lạc Long Quân

Hà Tè

Xe đạp
up cho cụ.................................

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Ấy cụ nóng quá. Em toàn bị thế cụ ợ. Đi HP mấy anh biển 15, 16 toàn đè em ra thôi. Đi chậm rì nhưng không bao giờ cho đường. Mỗi tỗi xe em biển 30 nhưng 'nội thất' bên trong toàn 15, 16 nên chưa thấy có cụ nào ý kiến gì. :D

vả chít mịe bọn bố nháo đi cụ ạ!
nhà e ở tn thật, dưng mỗi lần về tn là ức vcđ với phong cách đi 4b của dân tn!
đi chầm dề dề, dưng éo bao giờ biết nhường đường!

Kinh Kha

Xe tải
Vụ nhà em đúng là tưởng đã đóng được rồi vì đã tìm được chủ xe để giải quyết ổn thoả, tuy nhiên lại phát sinh một số tình tiết mới.

Nhà em chưa cho người lên mà gọi điện cho bạn Triệu Phong Thái trước, bạn ấy giũ luôn là "Tôi ko biết cô kia là ai, xe tôi cho thuê, không liên quan, đừng gọi cho tôi làm gì, còn anh thích làm gì thì anh làm". Bọn em thì chỉ nói rất nhẹ nhàng là anh cho ai mượn xe thì anh cũng là chủ xe và trách nhiệm dân sự thuộc về anh, chúng tôi chỉ yêu cầu anh hợp tác để giải quyết.

Quay lại mợ lái xe kia, sau khi bọn em tìm được tung tích thì mợ tắt máy luôn. Đến chiều tối thì mợ ấy bật lại máy nhưng không nghe điện thoại. Em cho định vị máy của mợ này thì cả buổi tối mợ toạ loanh quanh khu Đồi chống sét - Thái Nguyên.

Vấn đề là em rất bực mình cái thái độ của đội này. Em đã chủ trương giải quyết rất nhân đạo ngay từ đầu vì nghĩ là ra đường bây giờ chuyện va quệt là khó tránh, không ai mong muốn. Hơn nữa mợ ấy là con gái, tay lái yếu em cũng thông cảm, và chính vì nghĩ mợ ấy cũng là người đàng hoàng tử tế nên ngay từ đầu em không hề giữ bất kỳ giấy tờ cá nhân nào của mợ. Em đã gọi bảo hiểm sang hãng xe làm việc cùng luôn để giảm thiệt hại cho mợ ý nhưng cái cách mợ ứng xử thì đúng là không thể chấp nhận được. Qua đây em cũng được một bài học lớn.

Em sẽ tiếp tục cập nhật vụ này đến các cụ các mợ!

Phương Nga

Xe lăn
cũng đen cho cụ chủ nhỉ. muốn giải quyết tình cảm cũng ko xong, đúng là thân lừa ưa nặng

cwise

Xe container
Cụ Kinh Kha nhớ cập nhất nhé, cũng như là một kinh nghiệm cho anh em, đúng là thời buổi bọn mất dạy

Trung DHNV

Xe buýt
Quay lại mợ lái xe kia, sau khi bọn em tìm được tung tích thì mợ tắt máy luôn. Đến chiều tối thì mợ ấy bật lại máy nhưng không nghe điện thoại. Em cho định vị máy của mợ này thì cả buổi tối mợ toạ loanh quanh khu Đồi chống sét - Thái Nguyên.
Đen cho cụ chủ quá!!!!(:| Trưa hôm qua ( lúc khoảng 10h30) nhà cháu gặp mợ này ở ngã 4 XL. Cháu thấy đi lóng ngóng nên đã... tránh xa. Chia buồn cùng cụ!^:)^ Riêng đội TN mà chạy 4b thì...nhà cháu chỉ biết ^:)^^:)^^:)^

thanglaw29b

Xe hơi
Quá đen cho cụ, e vẫn hóng kết quả vụ này ợ.

Quân Vũ

Xe tăng
với thái độ đó là em gét cay đắng . xử tới bến luôn

mopmi

Xe tăng
Đây cũng là bài học để rút kinh nghiệm. Muốn đc bồi thường phải nắm đằng chuôi cái đã.

Libor

Xe điện
Vụ nhà em đúng là tưởng đã đóng được rồi vì đã tìm được chủ xe để giải quyết ổn thoả, tuy nhiên lại phát sinh một số tình tiết mới.

Nhà em chưa cho người lên mà gọi điện cho bạn Triệu Phong Thái trước, bạn ấy giũ luôn là "Tôi ko biết cô kia là ai, xe tôi cho thuê, không liên quan, đừng gọi cho tôi làm gì, còn anh thích làm gì thì anh làm". Bọn em thì chỉ nói rất nhẹ nhàng là anh cho ai mượn xe thì anh cũng là chủ xe và trách nhiệm dân sự thuộc về anh, chúng tôi chỉ yêu cầu anh hợp tác để giải quyết.

Vấn đề là em rất bực mình cái thái độ của đội này. Em đã chủ trương giải quyết rất nhân đạo ngay từ đầu vì nghĩ là ra đường bây giờ chuyện va quệt là khó tránh, không ai mong muốn. Hơn nữa mợ ấy là con gái, tay lái yếu em cũng thông cảm, và chính vì nghĩ mợ ấy cũng là người đàng hoàng tử tế nên ngay từ đầu em không hề giữ bất kỳ giấy tờ cá nhân nào của mợ. Em đã gọi bảo hiểm sang hãng xe làm việc cùng luôn để giảm thiệt hại cho mợ ý nhưng cái cách mợ ứng xử thì đúng là không thể chấp nhận được. Qua đây em cũng được một bài học lớn.

Em sẽ tiếp tục cập nhật vụ này đến các cụ các mợ!
Làm cái đơn trình báo ...bên công an sẽ tạm giữ xe kia lại luôn... xử lý thế là nhẹ nhàng nhất ạ. :( Mà cụ cũng đt nói luôn cho chủ xe phương án đê, chắc chắn sẽ hợp tác nếu cụ đưa phương án này ra.

QuickSilver

Xe tải
tóm lại là ra sao rồi cụ @@

chebon

Xe buýt
Tóm lại cụ chủ cho ăn đủ với pháp luật nếu như cụ nói e gét nhất cái loại ntn sớm muộn con cái nó sẽ ăn đủ với đời thôi các cụ ah

Caphao

Đi bộ
Làm đơn trình báo thì CA họ có giải quyết ko nhỉ ? ko biết cụ chủ có bằng chứng gì không???
Em dự vụ này cụ chủ công toi rùi....chắc tại mợ kia xinh quá đây mà!!!;;)

VPID

Xe buýt
Hay cụ chủ chơi đẹp rồi e xynh ý sẽ đền cụ sau.:))

khkdgs

Xe điện
em hóng xem kết quả ạ.thank

lando

Xe hơi
cũng hóng xem vụ này như thế nào