Thảo luận Em trót nghịch dại Sync3 CarPlay

KuMin

Xe tải
Em cài đầy đủ. Cắm cáp usb vào ko hiển thị gì. Vẫn y nguyên. Nản thật.

quanghuong

Đi bộ
Bác cho em hỏi, IP6 của em ios 10.1.1 đã jailbreak bằng yalu, cài đc NGXPLAY nhưng cắm vào xe không hiển thị gì cả. Không bik em có làm thiếu bước nào ko, bác thông não giúp em zới. Thank bác nhiều!

E đang thừa con IP6 lock 64G đã JB full, cài NGXplay chạy ầm ầm có bác nào yêu ko :D.

truongnx004

Xe hơi
Chia sẻ của cụ
Dinh Duc Thanh FFC FB G
Cập nhật sync 3 v2.3 OFFICIAL UPDATE
Hiện nay, trên thế giới phần mềm sync 3 đã được update đến phiên bản mới nhất bao gồm: v3.0 build 17194, v3.0 build 17276 và v 3.0 build 17307. Tuy nhiên các phiên bản trên đều là bản leak. Bản thân em đã down và cài đặt tất cả các bản trên cho Focus của mình thành công, hiện xe em đang ở v3.0 build 17307. Nhưng vì là bản leak nên em ko dám đăng bài giới thiệu với các cụ. Hôm nay em check thử web Ford Việt NAm thì thấy link down chính chủ v2.3 từ Ford nên mạnh dạn giới thiệu để các cụ cập nhật! Ford Việt Nam năm nay bán được nhiều xe nên tiến bộ quá!
Lưu ý là anh chị em nào đang ở các build 3.0 thì phải về v2.2 official trước rồi mới lên v2.3 trong bài này nhé. Cái nữa là xe em 2017, xe cụ nào 2016 thì không dùng được phần mềm cho xe 2017 ở bài này, các cụ tự vào ford Việt Nam check link down cho xe 2016 của mình
Bước 1: Download phần mềm
Link chính chủ từ ford và đã được ford Việt Nam cập nhật. Bản thân em có đăng ký chủ xe Focus trên trang web Ford Việt Nam, hôm nay vào check thấy đã công bố link down này.
Link: http://ivsu.binaries.ford.com/…/1396…/JL1T-14G381-AJ-PKS.zip
Bước 2: Chuẩn bị USB
Chuẩn bị 1 USB dung lượng càng lớn càng tốt (tối thiểu 8G) đã format định dạng dưới dạng Fat32 hoặc exFat. Giải nén phần mềm đã download ở trên. Copy toàn bộ phần đã giải nén bao gồm 1 thư mục và 2 file vào usb.
Bước 3: Cài đặt
Nổ máy xe, tắt hết các kết nối (bluetooth, wifi). Cắm usb vào xe. Trên màn hình sẽ xuất hiện dòng chữ updating system ở góc (có thể mất đến 10 phút mới thấy). Chờ cho nó chạy xong và làm theo hướng dẫn trên màn hình là xong. Lưu ý xe ko được mất điện trong quá trình cài đặt.
Em đang chuột bạch. Bác nào không thích update manual bằng usb như trên có thể check qua wifi xem sao vì đã công bố trên trang chủ của Ford Việt Nam. Trân trọng!

Chia sẻ của cụ
Dinh Duc Thanh FFC FB G
Cập nhật sync 3 v2.3 OFFICIAL UPDATE
Hiện nay, trên thế giới phần mềm sync 3 đã được update đến phiên bản mới nhất bao gồm: v3.0 build 17194, v3.0 build 17276 và v 3.0 build 17307. Tuy nhiên các phiên bản trên đều là bản leak. Bản thân em đã down và cài đặt tất cả các bản trên cho Focus của mình thành công, hiện xe em đang ở v3.0 build 17307. Nhưng vì là bản leak nên em ko dám đăng bài giới thiệu với các cụ. Hôm nay em check thử web Ford Việt NAm thì thấy link down chính chủ v2.3 từ Ford nên mạnh dạn giới thiệu để các cụ cập nhật! Ford Việt Nam năm nay bán được nhiều xe nên tiến bộ quá!
Lưu ý là anh chị em nào đang ở các build 3.0 thì phải về v2.2 official trước rồi mới lên v2.3 trong bài này nhé. Cái nữa là xe em 2017, xe cụ nào 2016 thì không dùng được phần mềm cho xe 2017 ở bài này, các cụ tự vào ford Việt Nam check link down cho xe 2016 của mình
Bước 1: Download phần mềm
Link chính chủ từ ford và đã được ford Việt Nam cập nhật. Bản thân em có đăng ký chủ xe Focus trên trang web Ford Việt Nam, hôm nay vào check thấy đã công bố link down này.
Link: http://ivsu.binaries.ford.com/…/1396…/JL1T-14G381-AJ-PKS.zip
Bước 2: Chuẩn bị USB
Chuẩn bị 1 USB dung lượng càng lớn càng tốt (tối thiểu 8G) đã format định dạng dưới dạng Fat32 hoặc exFat. Giải nén phần mềm đã download ở trên. Copy toàn bộ phần đã giải nén bao gồm 1 thư mục và 2 file vào usb.
Bước 3: Cài đặt
Nổ máy xe, tắt hết các kết nối (bluetooth, wifi). Cắm usb vào xe. Trên màn hình sẽ xuất hiện dòng chữ updating system ở góc (có thể mất đến 10 phút mới thấy). Chờ cho nó chạy xong và làm theo hướng dẫn trên màn hình là xong. Lưu ý xe ko được mất điện trong quá trình cài đặt.
Em đang chuột bạch. Bác nào không thích update manual bằng usb như trên có thể check qua wifi xem sao vì đã công bố trên trang chủ của Ford Việt Nam. Trân trọng!

cách đây mấy tuần em đăng ký ford VN và cũng download về làm theo hướng dẫn những lỗi lên lỗi xuống, ko update dc, xe mua cuối tháng 12 năm 2016, Sync3, cụ có cao kiến gì để xe em nó update ko ?

AliHieu

Xe buýt
Giờ có màn android theo xe rồi đấy, đã cụ nào thay thử chưa nhỉ? E cũng máu thay đỡ phải dùng ĐT lằng nhằng nhưng ko biết chất lượng thế nào với lại các chức năng của sys nữa

huyanh07

Xe buýt
E ngứa tay khởi đôngj lại con ip5 thì jb bị lỗi k chạy dc H3lix , JB lại k dc. Réstored về zin rồi JB lại cũng k dc
Nó hiện lỗi này, cụ nào biết cách fix k nhỉ :D

Cụ thử tải lại Cydia Impactor bản mới nhất và H3lix RC5 rồi JB lại xem sao. Miễn là IP5 của cụ vẫn chạy thì không sao hết, chỉ sợ nhất là treo táo :D

luckyhiro

Xe điện
Cụ thử tải lại Cydia Impactor bản mới nhất và H3lix RC5 rồi JB lại xem sao. Miễn là IP5 của cụ vẫn chạy thì không sao hết, chỉ sợ nhất là treo táo :D
Chạy lại mấy lần k dc luôn cụ ạ. E hạ ios xuống mấy lần k dc, chắc do dl k đúng ver. Xong thử jb bằng 3utools lại dc. Trong khi trước đó cũng làm tương tự lại k dc. Jb online thì toàn báo lỗi k tải dc h3lix.

honda acura

Xe điện
Của em cũng thế, tự nhiên tèo hết rồi
Đến nản với cái anh iphone

AliHieu

Xe buýt
Có màn androi theo xe cho WT rồi các cụ, e thấy đang quảng cáo đầy FB đấy. Làm cái đỡ phải lằng nhằng. Hoặc cụ nào vẫn thích dùng ip e cho lên đường 2 con 5s và 6 lọc đang cài NGXPlay chạy phè phè làm chuột bạch con đầu Androi kia xem sao :D

Chỉnh sửa cuối:

huyanh07

Xe buýt
Có màn androi theo xe cho WT rồi các cụ, e thấy đang quảng cáo đầy FB đấy. Làm cái đỡ phải lằng nhằng. Hoặc cụ nào vẫn thích dùng ip e cho lên đường 2 con 5s và 6 lọc đang cài NGXPlay chạy phè phè làm chuột bạch con đầu Androi kia xem sao :D
Em quan tâm nhất là hết mấy tiền, nếu đáng thì lắp, chứ mười mấy củ thì sắm mấy con Apple, Sony, Samsung cao cấp mà xài cho sướng, tội gì phải phục vụ cái xe, các cụ nhểy :)

luckyhiro

Xe điện
Của em cũng thế, tự nhiên tèo hết rồi
Đến nản với cái anh iphone
Cụ jailbreak lại xem, e làm mấy lần mới dc: Restore xong JB lại, lần đầu ok. Lần sau như trên, làm mấy lần k dc, trực tiếp trên máy thì cứ báo lỗi k tải dc h3lix, JB bằng pC qua CydiaImpactor cũng k dc, thử hạ ios 2 lần đều lỗi. Jb phát nẵu bằng 3utools thì lại dc luôn, trong khi trước đó thì k dc... Cứ như bị troll :D
Mất zin đầu theo xe cụ ạ, e sợ ảnh hưởng các tính năng khác. Chủ yếu nghịch cái map và xem clip cho vui thôi cụ.
Em quan tâm nhất là hết mấy tiền, nếu đáng thì lắp, chứ mười mấy củ thì sắm mấy con Apple, Sony, Samsung cao cấp mà xài cho sướng, tội gì phải phục vụ cái xe, các cụ nhểy :)
E cũng nghĩ vậy, mười mấy củ e độ cái khác, chơi bô thể thao hù ninja chẳng hạn :D

honda acura

Xe điện
Em vừa jb cả hai con 10.2.1 và 10.3.3 mà không cần thông qua máy tính được rồi

huyanh07

Xe buýt
Em vừa jb cả hai con 10.2.1 và 10.3.3 mà không cần thông qua máy tính được rồi
Ô em tưởng cụ chán bỏ IP rồi. Thường thì JB qua máy tính sẽ ổn hơn, không bị dính hack hoặc dính phải bản cũ (mặc dù nó vẫn báo là bản mới). JB trực tiếp trên điện thoại không ổn định, cứ 1 thời gian sau lại phải JB lại :D. Nghề chơi cũng lắm công phu cụ nhể :))

honda acura

Xe điện
Em quen sài iphone rồi nên bây giờ ngại chuyển sang loại khác

huyanh07

Xe buýt
Em quen sài iphone rồi nên bây giờ ngại chuyển sang loại khác
Xe cụ đã kích hoạt hết các tính năng chưa? Em chưa có dịp lên chỗ cụ Tiến gì đó để mở mang, đành tự sướng với giao diện 2.0 cũ rích vậy. Mà con Focus hình như không có gì để mở nữa ngoài tăng số lần xi-nhan 1 chạm, hết :D

tigerchip

Xe tải
Các cụ cho e hỏi ip4s có làm được ko a