Thảo luận Em trót nghịch dại Sync3 CarPlay

huyanh07

Xe buýt
Em đã thử khởi động lại nhưng vẫn không đc Bác ạ. Có bác nào bị trường hợp giống như e ko? Đi xe mà nghe bằng điện thoại thì chối quá :(
Có thể trong phần cấu hình Android bị điều chỉnh như vậy, cụ xem lại cấu hình AA, hoặc nhanh nhất là gỡ ra cài lại là OK

Ecos18

Xe đạp
Có thể trong phần cấu hình Android bị điều chỉnh như vậy, cụ xem lại cấu hình AA, hoặc nhanh nhất là gỡ ra cài lại là OK
Bản AA hiện tại e đang cài là 4.2. Liệu có phải do bản đó mà bị như vậy không Bác?

luckyhiro

Xe điện
không nhận android mình bấm vào cài đặt vẫn chạy bình thường, nhưng chỉ có android là ko chạy phải tắt máy xe đi mở lại mới nhận lại bình thường. giống bị treo syn vậy đó lucky.
Ko nhận adroid auto đúng k cụ, có thể là lỗi pm. E thi thoảng cũng bị vậy, khởi động lại dt thì lại nhận bt. Hoặc ấn vào fike apk cài lại adroidauto thì lại nhận. Là mềm mở nên đôi khi nó bị lỗi, lúc đó trên dt hiện icon adroidauto trên góc màn hình. Dt root rồi thì cài pm kill task kill cái adroidauto nó đang chạy ngầm rồi kết nối lại là nó lại hiện lên xe :D

luckyhiro

Xe điện
Em đã thử khởi động lại nhưng vẫn không đc Bác ạ. Có bác nào bị trường hợp giống như e ko? Đi xe mà nghe bằng điện thoại thì chối quá :(
Lại nhỉ, có thể vô tình tích vào chỗ cài đặt nào đó. Cụ xóa đi cài lại thử xem sao, cài cả aa mirror rồi chạy thử xem sao. Hoặc đơn giản là cụ kết nối dt với xe rồi bật nhạc trong dt bằng pm bất kỳ. Nếu vẫn k lên loa thì cụ thử đổi dây cap usb xem sao, có thể cap lỗi.

Ko nhận adroid auto đúng k cụ, có thể là lỗi pm. E thi thoảng cũng bị vậy, khởi động lại dt thì lại nhận bt. Hoặc ấn vào fike apk cài lại adroidauto thì lại nhận. Là mềm mở nên đôi khi nó bị lỗi, lúc đó trên dt hiện icon adroidauto trên góc màn hình. Dt root rồi thì cài pm kill task kill cái adroidauto nó đang chạy ngầm rồi kết nối lại là nó lại hiện lên xe :D
android auto đang chạy Map ngon lành , gôgle map đang đọc chỉ đường thì tự nhiên đen thui màn hình không thấy gì hết.

Lại nhỉ, có thể vô tình tích vào chỗ cài đặt nào đó. Cụ xóa đi cài lại thử xem sao, cài cả aa mirror rồi chạy thử xem sao. Hoặc đơn giản là cụ kết nối dt với xe rồi bật nhạc trong dt bằng pm bất kỳ. Nếu vẫn k lên loa thì cụ thử đổi dây cap usb xem sao, có thể cap lỗi.
Có thể cap usb của bác ấy bị lỗi nện bị vậy, luc` trươc mình lấy cap sạc dự phòng cũng bị giống vậy.

luckyhiro

Xe điện
Cc cài youtube vanced nghe nhạc k hình cũng tiện, k nóng dthoai, k quảng cáo . Có cả bản k root và cần root :D

em hóng vụ này

DNTCOM

Đi bộ
Các cụ chỉ cho e cách xem youtube trên androi auto với ạ! E hí hoáy mãi mà ko đc các cụ ạ

luckyhiro

Xe điện
Gửi cc ít nắng Nha Trang nhé, đỗ xe free nhưng hơi nắng, vào xe như cái hầm.

namcojsc

Xe tải
Dear các cụ
Em vừa mua con ip5 jailbreak 8.4.1 mà sao em cắm vào Ford ranger sync 3 nó ko nhận carplay các cụ ah.
Nhờ các cụ giúp em với!

namcojsc

Xe tải
Cụ chịu khó đọc lại mấy cmt trước, làm đúng các bước là dc.
Em cũng đã làm đúng như các bước cụ Huyanh07 hướng dẫn,có 1 vấn đề là khi em làm đến bước này:
Bây giờ thì chạy Cydia, chọn Source (Ngồn) ở cuối màn hình. Ở một số phiên bản Cydia phải chọn Manager (Quản lý) trước rồi mới có Source. Chọn Edit (Sửa) góc trên cùng bên phải, chọn tiếp Add (Thêm) góc trên cùng bên trái. Lúc này thì gõ đoạn địa chỉ sau vào ô "Nhập URL Cydia/APT": http://apt.thebigboss.org/repofiles/cydia/ rồi nhấn vào Add Source (Thêm nguồn).

Thì nó báo : lỗi xác thực, ko thể tìm thấy máy chủ có tên máy chủ dc chỉ định.
Sau em vào phần tìm kiếm để cài Ngxplay

Nhờ cụ luckyhiro giúp em với.

luckyhiro

Xe điện
Em cũng đã làm đúng như các bước cụ Huyanh07 hướng dẫn,có 1 vấn đề là khi em làm đến bước này:
Bây giờ thì chạy Cydia, chọn Source (Ngồn) ở cuối màn hình. Ở một số phiên bản Cydia phải chọn Manager (Quản lý) trước rồi mới có Source. Chọn Edit (Sửa) góc trên cùng bên phải, chọn tiếp Add (Thêm) góc trên cùng bên trái. Lúc này thì gõ đoạn địa chỉ sau vào ô "Nhập URL Cydia/APT": http://apt.thebigboss.org/repofiles/cydia/ rồi nhấn vào Add Source (Thêm nguồn).

Thì nó báo : lỗi xác thực, ko thể tìm thấy máy chủ có tên máy chủ dc chỉ định.
Sau em vào phần tìm kiếm để cài Ngxplay

Nhờ cụ luckyhiro giúp em với.
E k rõ bg có thay đổi gì ko, trước e cũng nghịch con ip5 suốt, chạy jb bằng 3utools xong mở cydia cài ngxplay, xong cài đặt mấy pm muốn chạy trong ngxplay, thoát ra reload spring gì đó là dc mà. Cái ip5 con nhóc nhà e nó nghỉ hè cầm đi chơi mất rồi nên e k check dc. :D