Thảo luận Em trót nghịch dại Sync3 CarPlay

xaunhatxahoi

Xe điện

se7engia

Đi bộ
Cụ ơi em cài NGX Play xong thì vào chẳng có App nào cả. Gỡ đi cài lại nhiều lần rồi Cụ cứu e với.

sao mình cài xem youttube thì trên màn hình SYN3 3.3 có tiếng mà không có hình ,có cách nào chỉ cho mình với thanks

Kieuhang1902

Xe đạp
Dạo này em bận túi bụi, lâu rồi có động vào mấy món này nữa đâu. Để sang tuần em lôi con iPhone 5 ra cắm thử. Hiện tượng này trước em có gặp 1 lần cứ tưởng Apple khóa nọ kia, nhưng chỉ cần chạy cập nhật dữ liệu trong NGXPlay hoặc cập nhật phiên bản là lại dùng OK, cụ thử xem.
Cụ huyanh07 ơi, hay em đưa con 5s của em cụ làm giúp em nhé, đang dùng quen rồi giờ ko có YouTube trên xe khó chịu quá. Nhà em ở Đằng lâm HP. Ý cụ thế nào ạ? Có sẵn lòng giúp em ko?

manhhung762006

Xe tải
Em tạm cập nhật xài CarStream (Yêu cầu điện thoại android đã root), cái này chỉ xài tạm thôi chứ CarStream giờ không còn đẹp và mượt như trước nữa, chưa hoàn chỉnh theo cảm nhận của em:
1- Tải AndroidAuto 4.0 (khuyến nghị tải từ trang apkmirror: chọn đúng nhân arm cho dòng máy của mình, cụ nào chưa biết máy mình chạy nhân nào thì tham khảo bài này: https://taiphanmempc.net/cach-nhan-biet-dien-thoai-android-su-dung-chip-arm-hay-x86.html ). Cài đặt và chạy. Lưu ý lần khởi chạy đầu tiên sẽ xuất hiện màn hình đỏ Somethings Went Wrong, thực chất là AA đang ngầm cập nhật một số ứng dụng, cứ thoát ra rồi vào lại nhiều lần khoảng 15 phút là xong. Khi chạy được rồi thì cài đặt chế độ Nhà phát triển ... Bản phát hành ... Nguồn không xác định ... như đã post ở những bài trước.
2- Tải, cài đặt và chạy CarStream phiên bản 2.0.1 mới nhất https://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=78738159&postcount=170
3- Tải, cài đặt và chạy AAmirror , cá nhân em thấy phiên bản đầu tên là tốt nhất: https://github.com/slashmax/AAMirror/tree/master/apk . Thiết lập các thông số ở phần Screen Settings, bật Brightness, value chọn 255, Screen rotation chọn Force, degree chọn 90 hoặc 270 độ, các phần khác để nguyên. Trong phần Other Setting chọn bật Open on start. Qua trải nghiệm của em nếu chỉ cài đơn thuần cái món AAmirror này thì vô dụng, chỉ lên được giống màn điện thoại để làm cảnh, khi sử dụng các icon thì chỉ chạy ngược về điện thoại. Trên diễn đàn XDA đang thử nghiệm các bản khác, em chưa thử nên chưa biết, có lẽ cần có thời gian để các nhà phát triển hoàn thiện.
4- Tải, cài đặt và chạy AAphenotype Patcher 0.85 (kéo xuống #429 nhé): https://forum.xda-developers.com/android-auto/android-auto-general/app-android-auto-3rd-party-app-enabler-t3853009/page43 . Chọn Applist, tích vào CS và AAmirror. Quay ra nhấn vào Patch để điện thoại khởi động lại là xong.
* Bây giờ cắm vào xe và xài CarStream như bình thường.
Đơn giản hơn trước rất nhiều phải không các cụ? Chúc các cụ thành công!
Trong này không thấy cụ nhắc đến cái Google play service, ko biết phải dùng bản nào, cụ thông não giúp em cái.

huyanh07

Xe buýt
Cụ huyanh07 ơi, hay em đưa con 5s của em cụ làm giúp em nhé, đang dùng quen rồi giờ ko có YouTube trên xe khó chịu quá. Nhà em ở Đằng lâm HP. Ý cụ thế nào ạ? Có sẵn lòng giúp em ko?
Em không dám trả lời nhận hay không vì đợt này em chưa có thời gian chạy lại mấy cái này. Sang giữa tuần em trả lời nhé, cụ thông cảm.

Kieuhang1902

Xe đạp
Em không dám trả lời nhận hay không vì đợt này em chưa có thời gian chạy lại mấy cái này. Sang giữa tuầ em trả lời nhé, cụ thông cảm.
Ngóng cụ mãi ko thấy cụ trả lời. Em có ý này, hay là cụ có con android nào đã root chạy carstream cụ để lại cho em được ko? E đội ơn cụ nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Kieuhang1902

Xe đạp
Dạo này em bận túi bụi, lâu rồi có động vào mấy món này nữa đâu. Để sang tuần em lôi con iPhone 5 ra cắm thử. Hiện tượng này trước em có gặp 1 lần cứ tưởng Apple khóa nọ kia, nhưng chỉ cần chạy cập nhật dữ liệu trong NGXPlay hoặc cập nhật phiên bản là lại dùng OK, cụ thử xem.
Em mới mua con ip5 khác về jb và cài ngxplay rồi cắm xe explorer nhà em. Báo cáo các cụ tình hình vẫn vậy: chỉ hiện hình trên ip5, trên màn xe đen thui và có tiếng ở loa xe. CC giúp em vớu ạ

Kieuhang1902

Xe đạp
Như cụ huyanh07 nêu "chỉ cần chạy cập nhật dữ liệu trong NGXPlay hoặc cập nhật phiên bản là lại dùng OK". Mong cụ chỉ giáo cụ thể được ko ạ

huyanh07

Xe buýt
Như cụ huyanh07 nêu "chỉ cần chạy cập nhật dữ liệu trong NGXPlay hoặc cập nhật phiên bản là lại dùng OK". Mong cụ chỉ giáo cụ thể được ko ạ
Hôm nay em ra cắm iPhone5 của em vào xe và đúng như cụ mô tả, khả năng NGXPlay đã bị khóa. Vậy CarPlay thì các cụ tạm gác lại đã. Chỉ còn CarStream và AAmirror vẫn xài bình thường. Để em vọoc tiếp ứng dụng mới trên diễn đàn XDA ứng dụng này có tên gọi là AA Stream xem có khá hơn không rồi em báo lại các cụ nhé.

huyanh07

Xe buýt
Ngóng cụ mãi ko thấy cụ trả lời. Em có ý này, hay là cụ có con android nào đã root chạy carstream cụ để lại cho em được ko? E đội ơn cụ nhiều.
Điện thoại android em có 1 cái thôi mà cùi mía lắm, chỉ dùng 4G vì hỏng Wifi, lúc nào em nâng đời thì em sẽ để lại cho cụ. Em đang cài thử AA stream mới, nếu ngon thì cho cụ mượn xài tạm.

Kieuhang1902

Xe đạp
Điện thoại android em có 1 cái thôi mà cùi mía lắm, chỉ dùng 4G vì hỏng Wifi, lúc nào em nâng đời thì em sẽ để lại cho cụ. Em đang cài thử AA stream mới, nếu ngon thì cho cụ mượn xài tạm.
Cảm kích cụ lắm. Hay e mua tạm con android cũ ở đường Lạch Tray, phiền cụ root cài carstream cho. Lên mua máy nào hả cụ? Cụ có sẵn lòng giúp?

huyanh07

Xe buýt
Cảm kích cụ lắm. Hay e mua tạm con android cũ ở đường Lạch Tray, phiền cụ root cài carstream cho. Lên mua máy nào hả cụ? Cụ có sẵn lòng giúp?
- Em lại không phải chuyên gia về root máy android, đều phải mày mò. Nếu vã quá thì cụ cứ kiếm con Samsung dòng S4, S5, S6, J3, J5, J7 rẻ rẻ chút rồi gõ google tự root, sau đó làm như trong thớt hướng dẫn là OK. Thời gian ở nhà của em hạn hẹp, em nhận cài nhỡ đâu để lâu của cụ mang tiếng lắm.
- Tự mình làm có cái thú của nó, nếu tự root thì chỉ cần chú ý biết tên thiết bị và dòng của thiết bị + phiên bản android. Theo em biết hầu hết các máy cỏ, đời cũ, android 7 trở xuống đều root được (trừ khi cụ mua dòng máy nội địa quá khác biệt thì chịu). Tránh mấy thằng Sony, HTC vì phải unlock bootloader. Tránh luôn mấy ông Xiaomi, Hueway... vì muốn root được phải do chính nó cấp phép. Tránh LG vì thằng này hay chết nguồn.
- Cuối cùng nếu tiện thì cụ nhờ luôn cửa hàng root sẵn cho mình.

Chỉnh sửa cuối:

luckyhiro

Xe điện
- Em lại không phải chuyên gia về root máy android, đều phải mày mò. Nếu vã quá thì cụ cứ kiếm con Samsung dòng S4, S5, S6, J3, J5, J7 rẻ rẻ chút rồi gõ google tự root, sau đó làm như trong thớt hướng dẫn là OK. Thời gian ở nhà của em hạn hẹp, em nhận cài nhỡ đâu để lâu của cụ mang tiếng lắm.
- Tự mình làm có cái thú của nó, nếu tự root thì chỉ cần chú ý biết tên thiết bị và dòng của thiết bị + phiên bản android. Theo em biết hầu hết các máy cỏ, đời cũ, android 7 trở xuống đều root được (trừ khi cụ mua dòng máy nội địa quá khác biệt thì chịu). Tránh mấy thằng Sony, HTC vì phải unlock bootloader. Tránh luôn mấy ông Xiaomi, Hueway... vì muốn root được phải do chính nó cấp phép. Tránh LG vì thằng này hay chết nguồn.
- Cuối cùng nếu tiện thì cụ nhờ luôn cửa hàng root sẵn cho mình.
E tự mò root con Sony Xzs 8.0 ngon lành mờ :P

huyanh07

Xe buýt

luckyhiro

Xe điện
Em nhát chết lắm, xịt 1 phát thì không biết bắt đền ai đây :D
Đầu Sync3 cũng có 2 hoặc 3 mã khác nhau cơ đấy, mình phải chắc chắn đầu của mình là loại nào thì mới mò tiếp được.
Hãng đã k bán Focus nữa, lỡ mà lỗi thì cũng căng đấy a nhỉ :D
Ver 3.4 màu nền xanh nhạt e cũng k thích lắm, nó cứ yếu yếu kiểu gì ấy.