Thảo luận Em trót nghịch dại Sync3 CarPlay

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
Bản đồ theo hệ thống Sync3 được cài sẵn, tuy nhiên dùng khá lởm khởm vì đó là bản đồ của Apple, dữ liệu lạc hậu cách nay vài năm rồi. Tuy nhiên Sync3 hiện nay đã cập nhật, chỉ cần điện thoại chạy android cài ứng dụng AndroidAuto là sẽ được sử dụng GoogleMaps, cắm vào là thay thế bản đồ của Apple trên Sync3. AndroidAuto là phần mềm của hãng thứ 3 nên không có trên chợ android CH Play nên phải cài thông qua việc tải file AndroidAuto có đuôi apk, cài đặt vào điện thoại.
Tương tự đối với điện thoại IOS phiên bản 12.0 trở lên cũng cho phép Sync3 sử dụng GoogleMaps thông qua CarPlay đã có sẵn trong hệ thống Sync3, không cần phải cài đặt gì cả, chỉ cần kích hoạt Siri trên iPhone, cắm vào xe là CarPlay tự nhận ứng dụng bản đồ GoogleMaps.
Còn cái GPS thì khi dùng bản đồ của Apple theo xe (bản đồ lởm) thì nó sử dụng GPS của xe (với Sync3 có Navi thì GPS trên xe, với Sync3 không có Navi thì có lẽ hãng cũng tích hợp hệ thống dẫn đường vệ tinh offline). Khi dùng GoogleMaps thì tất nhiên là dùng GPS của điện thoại rồi.
Root điện thoại là để xem được hình, video trong thẻ nhớ đt, youtube trên màn Sync3, nó không liên quan đến cái vụ bản đồ cụ nhé.
Em bổ sung giúp cụ xíu!
Apple Carplay do apple phát triển tích hợp sẵn trong lõi IOS nên chỉ cần kích hoạt siri là chạy thôi!
Android Auto do Google phát triển, không tích hợp sẵn trong android mà tích hợp dưới dạng app, tuy nhiên Việt Nam không nằm trong quốc gia được hỗ trợ nên các cụ phải cài bằng file apk, nếu các cụ dùng VPN và đổi tk google play sang US chẳng hạn, các cụ cài và cập nhật trên google play bình thường!

Hungm76

Xe tải
mình cũng y chang cụ luôn, giờ cụ đã khắc phục được chưa vậy
haizzz, vưỡn chưa bác ạ, remove, reinstall lại như các cụ hd nhưng cắm vào vẫn thấy có 2 icon carstream, 1 cái là carstream player, 1 cái thì cứ hình tròn quay mãi. nản quá, đành chỉ dùng googlemaps với zingmp3, spotify vậy

luckyhiro

Xe điện
haizzz, vưỡn chưa bác ạ, remove, reinstall lại như các cụ hd nhưng cắm vào vẫn thấy có 2 icon carstream, 1 cái là carstream player, 1 cái thì cứ hình tròn quay mãi. nản quá, đành chỉ dùng googlemaps với zingmp3, spotify vậy
Cụ thử theo clip này xem sao, e sài adroid 8 vẫn sài dc carstream 2.0.4 bt

vietvmes_eco19

Đi bộ
Lúc đầu mình cũng không được, mở lên quay mòng mòng mãi, sau cài lại bản CS 2.0.4 cái rồi được luôn. À , khi kết nối với xe bác thử tắt wifi và bật 4G lên thử xem.

Cụ thử theo clip này xem sao, e sài adroid 8 vẫn sài dc carstream 2.0.4 bt

Lucky sử dụng root magisk hả, mình sử dụng pm supersu không biết có bị google chặn carstream không, nhung vào carstream unlock xong khởi động lại, cấm vào thì sử dụng được lúc đó, rút cable ra chút cấm lại là không còn thấy carstream nữa, bảng cho android 6.0.1 vẫn là bảng test. Chứ không phải bảng cho androud 8.0.

star385960

Xe hơi
Xe em mới giờ sync3 cũng không xem đc viedeo. Đang đi cũng không ấn số gọi điện đc :(

luckyhiro

Xe điện
Lucky sử dụng root magisk hả, mình sử dụng pm supersu không biết có bị google chặn carstream không, nhung vào carstream unlock xong khởi động lại, cấm vào thì sử dụng được lúc đó, rút cable ra chút cấm lại là không còn thấy carstream nữa, bảng cho android 6.0.1 vẫn là bảng test. Chứ không phải bảng cho androud 8.0.
Vâng, e dùng Magisk.
Vẫn sử dụng bt, cài cả AA Mirror, AA Mirror Plus, Screen2Auto ngon lành ^^

luckyhiro

Xe điện
Xe em mới giờ sync3 cũng không xem đc viedeo. Đang đi cũng không ấn số gọi điện đc :(
Cụ muốn xem Video phải root hoặc Jaibreak, còn đang đi vì lý do an toàn sẽ bị hạn chế k bấm bấm trên màn hình gọi dc đâu, nếu cụ chọt nhanh thì dc ^^

star385960

Xe hơi
Xe em mới đi đc 1 năm nên vẫn trong thười gian bảo hành. Giờ đi root có đc bảo hành ko cụ?

star385960

Xe hơi
A hihi... cảm ơn cụ. Em ở Hà Nội. Thế mới đắng :(

luckyhiro

Xe điện
A hihi... cảm ơn cụ. Em ở Hà Nội. Thế mới đắng :(
E là ng HN mới vào CR dc hơn 1 năm, hội Focus ngoài HN đông mà cụ.

https://www.facebook.com/groups/fordfocusvn/?ref=bookmarks

Bác nào đi ranger với ford everest 2020 thì đến đại lý mổ code xem video trên usb vối code bảng chỉ dẫn đường,