[Thảo luận] Em tự dưng bị nhốt giữa đường!!!!

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
19h00 tối nay sao đường xá HN chỗ nào cũng tắc. Em lặc lè vận tốc dưới 5km/h suất cả buổi, chán như con gián. Lúc qua ngã ba Trương Định Tân Mai thì gặp tình huống như này:

Nguyên nhân đơn giản là có 1 xe Innova rẽ trái vào Tân Mai, thay vì dừng lại nhường chú Nubira này ngoi lên và phi chặn luôn dòng đi đối diện, phi lấn đến mức đấu đầu luôn đầu xe em và để chừa khoảng cách với vỉa là 1m.
Thế là bà con xe máy nêm vào, cả hàng xe sau em dừng bánh.
Chú lái xe mặt trẻ trung sạch sẽ, sau xe chở bồ hay vợ gì đó trông cũng ngon. Hiềm một nỗi đi láo nhất quả đấtX_X
Cuối cùng sau gần 15p đứng yên tại chỗ em nhờ sự hỗ trợ của quần chúng dọn gạch đá vỉa hè phi 1 bánh lên mới thoát qua được chỗ đó. Phía sau có thoát được hay không thì em không rõ.

Bình luận: Không hiểu lái xe bây giờ ăn gì uống gì nghĩ gì mà nhiều ông đi chả có tý ý thức nào!:(

Chỉnh sửa cuối:

Thắng_Mềm

Xe điện
Thằng cờ hó này đi kiểu 1 mình mình khôn cả làng đều ngu . Cụ k nhảy xuống vả cho nó 1 phát

Dagoly7568

Xe hơi
sáng nay em bị nhốt ở Trương Định , mất 30' , đến nản :(

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Văn hoá giao thông quá thấp, hành động của đồng chí lái xe này thể hiện sự ích kỷ, tính bon chen. Nghĩ cái lợi của mình mà k xét đến hậu quả của hành động đó ảnh hưởng đến người khác đến đâu.

Tham gia giao thông ở HN bây giờ những hành động như đồng chí này thật sự đến giờ này không phải là hiếm. Hiện tượng một xe có tín hiệu xin đường (quay đầu) rất hiếm xe nhường đường. Cho dù xe xin quay đầu đã gần quay xong xe - ra đến nửa đường, nhưng vẫn có xe vòng qua đầu xe đó để đi. Những con người đó không biết và k nghĩ được rằng, một khi hướng ngược lại bị tắc thì hướng đối diện sớm muộn gì cũng vậy, tại sao không nhường cho họ quay xong, chỉ cần 2-3 là dòng người lại tiếp tục di chuyển.

qlevis

Xe điện
với tình hình thế này a # có ko bắt đóng phí thì a e of nhà ta cũng chả có đường mà đi các cụ ạ=))

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Đ/c lái xe này có 1 cái rất đáng chê trách nữa là, khi đã bít đường đối diện thì cách đầu xe em khoảng 3m. Em chủ động dừng lại nhưng ku này vẫn nhích lên từng tý mặc dù lúc đầu ra thấy có dòng xe đằng trước và cũng đã dừng lại. Cuối cùng cả xe máy cũng ko thể lách qua giữa đầu 2 xe.
Em xuống hỏi tại sao mày đi thế thì cứ xoa tay cười nhăn nhở, em Tức quá bảo "tối nay về tao cho mày lên mạng nhé"!

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Đ/c lái xe này có 1 cái rất đáng chê trách nữa là, khi đã bít đường đối diện thì cách đầu xe em khoảng 3m. Em chủ động dừng lại nhưng ku này vẫn nhích lên từng tý mặc dù lúc đầu ra thấy có dòng xe đằng trước và cũng đã dừng lại. Cuối cùng cả xe máy cũng ko thể lách qua giữa đầu 2 xe.
Em xuống hỏi tại sao mày đi thế thì cứ xoa tay cười nhăn nhở, em Tức quá bảo "tối nay về tao cho mày lên mạng nhé"!
Thế nó bảo sao hả cụ?

hungkttt

Xe tăng
Bác nào hay đi HP thì biết ngã tư metro giao cắt giữa đườn 5 mới, đường Tôn Đức Thắng và đường Hồng Bàng, phía đường Hồng bàng có kẻ vạch đàng hoàng mà có mấy ông ô tô dừng đèn đỏ hết cả đường đối diện. Một lần em đã gí sát đầu xe vào mũi xe chú highlander rồi hạ kính bật nhạc to cho bà con nghe. Thằng cu lái xe phải đợi mọi người đi hết lùi lại và tránh đường cho em đi. Thế là tưởng nhanh hóa ra chậm các cụ nhỉ.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn

dht

Xe điện
Lẽ ra cụ nên vặt mấy cái răng cửa của nó về làm kỷ niệm + nghiên cứu răng của người khôn lỏi

10-3

Xe buýt
HAy! Em thích khái niệm Tự dưng bị nhốt giữa đường của cụ rồi đấy , Ha Ha Ha. . . :))

phusy

Xe tải
Thằng cờ hó này đi kiểu 1 mình mình khôn cả làng đều ngu . Cụ k nhảy xuống vả cho nó 1 phát
Em thỉnh thoảng cũng gặp những trường hợp cứ nghĩ mỗi mình ...khôn. Trường hợp đấy em mà đủ điều kiện để đè là em đè cho tới bến luôn.

Jaispierre

Xe buýt
Nhiều thằng giống thằng này cụ ạ, từ việc mất vài phút để qua thì nó làm cho mất đến vài chục phút

Civic TN

Xe lăn
Bác nào hay đi HP thì biết ngã tư metro giao cắt giữa đườn 5 mới, đường Tôn Đức Thắng và đường Hồng Bàng, phía đường Hồng bàng có kẻ vạch đàng hoàng mà có mấy ông ô tô dừng đèn đỏ hết cả đường đối diện. Một lần em đã gí sát đầu xe vào mũi xe chú highlander rồi hạ kính bật nhạc to cho bà con nghe. Thằng cu lái xe phải đợi mọi người đi hết lùi lại và tránh đường cho em đi. Thế là tưởng nhanh hóa ra chậm các cụ nhỉ.
E cũng có lần dừng lại như cụ, nó dừng đen đo mà lấn hết đg, thôi thì e chờ nó lùi lại vậy

xdthienha

Xe điện
Cầm vô lăng mới biết nguyên nhân sâu xa của tắc đường nằm ở đâu.Mọi giải pháp cũng chẳng ăn thua trừ khi san bằng Hà Nội ra.Quan trọng nhất là ý thức của người tham gia giao thông.Văn hóa Việt mình chưa có chuyện nhường nhau mấy.Ghét nhất là lúc tắc đường,ông nào cũng phi lên trước tạo thành nút thắt chai,ko ông nào nhường ông nào.Em nghĩ biện pháp hữu hiệu nhất là bác Thăng phải tự cầm vô lăng và lái xe gia đường thì sẽ hiểu nguyên nhân ở đâu.Em chỉ sợ bác ấy lái đc 5 phút hoảng quá ko dám lái nữa ấy chứ.

xdthienha

Xe điện
Ở đoạn quán hoa nhà hát lớn cũng thế.Người ta mặc nhiên cho nó là đường 1 chiều.Em rẽ từ Trần Phú vào cũng bị dân đỗ hết cả phần đường của em,em rẽ vào người ta còn tưởng em ở hành tinh lạ.

vietran

Xe ba gác
Ngu mà tỏ ra mình khôn nhất làng là tình trạng chung rồi

kraz255b

Xe điện
hơ hớ, thế mới biết trong thành phố Hồ Chủ Tịch các bác tài biết nhường nhau nhiều hơn! chả bao giờ gặp 1 chú đi theo kiểu tự tay bóp . . . mình như thế. Chắc chú này mới học lái nên không biết 1 điều là nhường đường cho người khác, cũng chính là mở đường cho mình đi!

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Lẽ ra cụ nên vặt mấy cái răng cửa của nó về làm kỷ niệm + nghiên cứu răng của người khôn lỏi
Mình là dân OF không nên động thủ ke ke... Nhưng nó to như trâu đụng vào nó táng lại thì khổ. Em chỉ dám võ mồm tý thôi!

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hôm qua cháu đi trên Đê La Thành có chú taxi quay đầu. Khổ cái cu cho đầu xuống dốc và lùi lên dốc để quay đầu. Cháu đã dừng xe để nhường thì các chú 2B len lỏi ra đằng sau không lên nổi, lùi lên tý lại trôi ra đằng trước. Cháu phải bảo thằng ku em chạy xuống xi nhan cho chú taxi lùi lên mới thoát được. Mà cháu nghĩ chỉ nhường cho người ta 3-4 giây để quay đầu sao 2B có vẻ khó khăn thế nhờ?