[CCCĐ] Em về thăm quê chị Hai Năm tấn

inovavgj

Xe container
Cồn Vành - Tiền Hải đây ạ , mấy ô anh hay đi câu khu này , nước khá trong và bãi biển thoải dài , dịch vụ thì hơi kém

CleoNguyen

Xe buýt
Cồn Vành - Tiền Hải đây ạ , mấy ô anh hay đi câu khu này , nước khá trong và bãi biển thoải dài , dịch vụ thì hơi kém

Cảm ơn cụ, em sẽ thu xếp thời gian để đến thăm Cồn Vành

httgara

Xe hơi
Cồn Đen, Cồn Vành hay Đồng Châu bãi tắm đều không đẹp, nhưng đúng là non nước hữu tình, phong cảnh làng quê yên bình làm cho con nười thấy sảng khoái và khỏe khoắn hơn.....vote cho bài viết của cụ chủ, em cũng con dân Thái Bình :D

Đồ hải sản trông ngon quá, cơ mà đường đi đọan đầu loanh quanh quá cụ nhỉ?

Và đây là bữa ăn đã lên mâm ạ

Trước khi về lại Hà Nội, đoàn em đã quay lại chợ Gú mua ít hải sản bỏ thùng xốp mang về, tiện chụp vài cảnh trên đường đi. Một lần về Diêm Điền là một lần muốn trở lại nơi đây, khí hậu trong lành, con người thân thiện, đồ ăn ngon bổ rẻ, cảnh cũng khá hữu tình...

Khu chợ Gú làm em nhớ Hội An đến nao lòng

Thân ái chào các cụ mợ, xin hẹn gặp lại vào các chuyến đi tiếp theo \m/:)>-:-h

CleoNguyen

Xe buýt
Cồn Đen, Cồn Vành hay Đồng Châu bãi tắm đều không đẹp, nhưng đúng là non nước hữu tình, phong cảnh làng quê yên bình làm cho con nười thấy sảng khoái và khỏe khoắn hơn.....vote cho bài viết của cụ chủ, em cũng con dân Thái Bình :D
vâng em cảm ơn cụ

CleoNguyen

Xe buýt
Đồ hải sản trông ngon quá, cơ mà đường đi đọan đầu loanh quanh quá cụ nhỉ?
:bz Hải sản đúng là tuyệt cú mèo cụ ạ...Đường đi có loanh quanh thì sản phẩm mới có thể hoàn thành mà cụ :D

agubong

Xe đạp
Ngon quá bác chủ thớt ơi

Hến Bột

Xe buýt
Ngoài phong cảnh trời - biển - cỏ cây...hữu tình, hải sản tươi ngon thì ở Cồn Đen các dịch vụ vui chơi giải trí có gì không cụ chủ thớt?

TECHN

Xe tải
Thanks cụ ......................

CleoNguyen

Xe buýt
Ngoài phong cảnh trời - biển - cỏ cây...hữu tình, hải sản tươi ngon thì ở Cồn Đen các dịch vụ vui chơi giải trí có gì không cụ chủ thớt?
Nơi đây còn khá hoang sơ cụ ạ, nên dịch vụ giải trí em thấy có như này thôi

CleoNguyen

Xe buýt
Thiên nhiên đất nước con người đẹp thật Cám ơn cụ chủ Đã cho em mở mang tầm mắt

chandai.toinack

Xe điện
cám ơn Cụ đã cho em xem cảnh sống động quê em, Ngày xưa Cồn Đen chưa có cầu, bờ phi lao, cát trắng lắm, sao giờ nó đen thui thế nhỉ.

các loại cá trên cụ ghi đúng hết đấy, có món nem día cụ ko thưởng thức nhỉ ( thấy cụ có chụp) ( cụ có thấy dân ở đó gọi con thụn thút - móng tay, Don ( ko phải gion) - ăn cực ngon, ngày xưa quê em ko ai thèm ăn con hến, em khoái nhất món cháo don và canh khoai lang nấu rau diếp thơm với con don, con Hà, món bánh nhân tôm, gần 20 năm rồi em ko được ăn cụ ạ, em gọi là bánh nắm tôm, ngon cực ý, bo bỏ - bề bề), cá nghéo kho với nghệ thì chẹp chẹp

mà em thấy cụ mua giá vẫn hơi cao, như con tôm he, tôm dảo, lúc em ở HN, ông anh họ mua cho mang lên rẻ lắm

chandai.toinack

Xe điện
hiện em đang trên Đà Lạt, thèm ăn cái món Cá khoai kinh khủng, nhưng trên này ko có, mà siêu thị big c có có thì cũng là cá vây đen - ko tươi, nhão, ăn cá khoai đúng kiểu Thái Bình: nấu với chay chua, cà chua, ko phải nấu me miếc, hay tai chua giề nhé, rau sống thái nhỏ, hành sống thát lát mỏng,.. chẹp chẹp

ares1990

Xe hơi
hoang sơ thật là tuyệt vời

CleoNguyen

Xe buýt
cám ơn Cụ đã cho em xem cảnh sống động quê em, Ngày xưa Cồn Đen chưa có cầu, bờ phi lao, cát trắng lắm, sao giờ nó đen thui thế nhỉ.

các loại cá trên cụ ghi đúng hết đấy, có món nem día cụ ko thưởng thức nhỉ ( thấy cụ có chụp) ( cụ có thấy dân ở đó gọi con thụn thút - móng tay, Don ( ko phải gion) - ăn cực ngon, ngày xưa quê em ko ai thèm ăn con hến, em khoái nhất món cháo don và canh khoai lang nấu rau diếp thơm với con don, con Hà, món bánh nhân tôm, gần 20 năm rồi em ko được ăn cụ ạ, em gọi là bánh nắm tôm, ngon cực ý, bo bỏ - bề bề), cá nghéo kho với nghệ thì chẹp chẹp

mà em thấy cụ mua giá vẫn hơi cao, như con tôm he, tôm dảo, lúc em ở HN, ông anh họ mua cho mang lên rẻ lắm
:D đúng là em không lại được với cụ rồi, con móng tay e có ăn cụ ạ, về quê cụ em cũng được ăn khá nhiều món ngon mà em không nhớ hết cụ ạ

CleoNguyen

Xe buýt
hiện em đang trên Đà Lạt, thèm ăn cái món Cá khoai kinh khủng, nhưng trên này ko có, mà siêu thị big c có có thì cũng là cá vây đen - ko tươi, nhão, ăn cá khoai đúng kiểu Thái Bình: nấu với chay chua, cà chua, ko phải nấu me miếc, hay tai chua giề nhé, rau sống thái nhỏ, hành sống thát lát mỏng,.. chẹp chẹp
Nghe cụ tả cũng thấy ngon rồi. Cá khoai nấu canh đúng là chuẩn cơm mẹ nấu cụ ạ

CleoNguyen

Xe buýt