[Thảo luận] Em vừa bị bắt lỗi đi ngược chiều Nguyên Hồng -> Đê La Thành

HungHino

Xe hơi
4 củ đắng thật, đi đường mà dán mắt tin tường google là toi rồi

Botieuho

Xe máy
Đi sai thì nộp phạt thôi, có gì là lạ. Đó là 1 bài học

Tú Vũ 85

Xe hơi
Như tiêu đề, em vừa dính lỗi trên. Biên bản 4 củ 3 tháng giữ bằng. Em đã hoàn toàn tin tưởng chị google và ăn trái đắng. Thực sự lúc đường thoáng em cũng chú ý nhìn biển báo nhưng lúc đường đông toàn lo nhìn xe máy tạt đầu và nhìn gương nên chết ngu. Đừng cụ nào mù quáng tin tưởng chị google như em. Haizz.
nặng quá cụ ơi

Như tiêu đề, em vừa dính lỗi trên. Biên bản 4 củ 3 tháng giữ bằng. Em đã hoàn toàn tin tưởng chị google và ăn trái đắng. Thực sự lúc đường thoáng em cũng chú ý nhìn biển báo nhưng lúc đường đông toàn lo nhìn xe máy tạt đầu và nhìn gương nên chết ngu. Đừng cụ nào mù quáng tin tưởng chị google như em. Haizz.
đắng quá cụ ới

Biến cấm ô tô rẽ trái đầu Đê La Thành giao Nguyễn Chí Thanh là cấm rẽ vào Nguyên Hồng hay cấm rẽ vào Nguyễn Chí Thanh thế các cụ?

Cấm rẽ vào Nguyên Hồng nhé cụ
Ôi thế ạ, tại em ko biết đường HN, đường Nguyên Hồng bé bé em tưởng cái ngách nhỏ nên cứ nghĩ họ cấm rẽ NCT nên cứ phải rẽ phải rồi quay đầu. Lần đầu tiên ngơ ngơ còn quay nhầm đoạn cấm, bị phạt mất 300k :)

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Ngược chiều cao tốc thì theo em là ngu (ko có kiến thức về các tình huống tai nạn) hoặc thần kinh có vấn đề, các cụ kêu 17 củ quá ít nhưng em nghĩ chắc cũng ko ai tái phạm nếu đã bị phạt nên nâng mức lên nữa cũng chỉ béo ai khác chứ ko có tác dụng trong trường hợp này. Nếu muốn nâng, hãy đưa ra các trường hợp tái phạm, kể cả các mức phạt của lỗi khác cũng vậy, nếu ko có thì đừng có nâng chỉ để thịt dân
Mức phạt rất nặng nó có tác dụng hơn Mức phạt nặng nhiều lần, bác ạ.

Nếu bác nâng mức phạt từ 17 triệu lên 170 triệu, đảm bảo Kho bạc chẳng thu được xu nào - và các anh áo vàng cũng vậy.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
em từng bị dính lỗi dừng đỗ ở Láng Hạ.
Em hỏi biếu các anh 2 lít bồi dưỡng vì công tác ngoài đường vất vả.
Mấy ae thanh tra giao thông không đồng ý.
Vậy em bảo lập biên bản nhanh để đỡ mất thời gian 2 bên.
Các anh ấy trùng xuống bảo ra xin anh đội trưởng.
Em không xin nữa!
Đứng lập biên bản còn giục thanh tra viên nhanh chóng, quát lại vài câu hơi to giọng nhưng sao lúc này lại thấy mấy ae hiền thế.
Đại thể em mất 500k lỗi này, giữ GPLX 1 tuần. XONG.
Có vẻ gì đó sai sai ở đây bác ơi, Thanh tra giao thông sao lại đứng đường xử phạt như CSGT được nhỉ? Em cũng gặp tình huống như này rồi, em chỉ hỏi ngược lại là " Chức năng nhiệm vụ, quyền hạn của các ông là như thế nào"?

Muon_biet

Xe cút kít

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Khoản 2 Điều 86 Luật giao thông đường bộ 2008 quy định rất rõ và cụ thể về nhiệm vụ và quyền hạn của Thanh tra đường bộ, cụ thể như sau:
- Thanh tra, phát hiện, ngăn chặn và xử phạt vi phạm hành chính trong việc chấp hành các quy định của pháp luật về bảo vệ kết cấu hạ tầng giao thông đường bộ, bảo đảm tiêu chuẩn kỹ thuật của công trình đường bộ; trường hợp cấp thiết, để kịp thời ngăn chặn hậu quả có thể xảy ra đối với công trình đường bộ, được phép dừng phương tiện giao thông và yêu cầu người điều khiển phương tiện thực hiện các biện pháp để bảo vệ công trình theo quy định của pháp luật và phải chịu trách nhiệm về quyết định đó;
- Thanh tra, phát hiện, ngăn chặn và xử phạt vi phạm hành chính trong việc chấp hành các quy định về hoạt động vận tải và dịch vụ hỗ trợ vận tải tại các điểm dừng xe, đỗ xe trên đường bộ, bến xe, bãi đỗ xe, trạm dừng nghỉ, trạm kiểm tra tải trọng xe, trạm thu phí và tại cơ sở kinh doanh vận tải đường bộ;
- Thanh tra, phát hiện, ngăn chặn và xử phạt vi phạm hành chính trong việc đào tạo, sát hạch, cấp, đổi, thu hồi giấy phép lái xe cơ giới đường bộ, hoạt động kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường đối với xe cơ giới. Việc thanh tra đào tạo, sát hạch, cấp, đổi, thu hồi giấy phép lái xe của lực lượng quân đội, công an do Bộ trưởng Bộ Quốc phòng, Bộ trưởng Bộ Công an quy định;
- Thực hiện nhiệm vụ và quyền hạn khác theo quy định của pháp luật về thanh tra.
Các bác thử xem xem liệu thanh tra giao thông ra đứng ở đường phố xử phạt như cảnh sát giao thông hay không ạ?

Marance

Xe tăng
Có vẻ gì đó sai sai ở đây bác ơi, Thanh tra giao thông sao lại đứng đường xử phạt như CSGT được nhỉ? Em cũng gặp tình huống như này rồi, em chỉ hỏi ngược lại là " Chức năng nhiệm vụ, quyền hạn của các ông là như thế nào"?
em chả rõ nữa. lúc đầu cũng chày cối không được. các ae Trật tự xòe biên bản vi phạm, em cũng yêu cầu lập luôn. 1 tuần sau lấy qđ nộp phạt và đi nộp tiền cụ ợ.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
em chả rõ nữa. lúc đầu cũng chày cối không được. các ae Trật tự xòe biên bản vi phạm, em cũng yêu cầu lập luôn. 1 tuần sau lấy qđ nộp phạt và đi nộp tiền cụ ợ.
Theo như em trình bày ở trên thì thanh tra giao thông không có chức năng, thẩm quyền xử phạt lỗi xe không kinh doanh vận tải dừng đỗ không đúng nơi quy định thì phải. Hôm đó em có yêu cầu lập biên bản vi phạm hành chính sau khi hỏi chức năng nhiệm vụ quyền hạn, thế mà không dám lập và mời em đi!

Marance

Xe tăng
Theo như em trình bày ở trên thì thanh tra giao thông không có chức năng, thẩm quyền xử phạt lỗi xe không kinh doanh vận tải dừng đỗ không đúng nơi quy định thì phải. Hôm đó em có yêu cầu lập biên bản vi phạm hành chính sau khi hỏi chức năng nhiệm vụ quyền hạn, thế mà không dám lập và mời em đi!
hay do em biển 17 cụ nhể? Chắc bắt nạt em rồi!