Em vừa bị bắt lỗi đi sai làn đường, phạt bao nhiêu các cụ nhỉ?

manhhung107

Xe hơi
chia buồn cùng cụ nhé - lần sau đi để ý ;))

doghate

Xe hơi
Đọc hết 9 trang của cụ chủ mà thấy buồn quá. Buồn vì :
- Trách cụ chủ đã là "xe buýt" rồi mà sao vẫn để xxx nó thịt như vậy??? Vì lỗi của cụ chỉ là "ko tuân thủ biển báo vạch kẻ đường" = 400k như các cụ khác đã nói ở trên.
(nhà cháu nhớ ko nhầm nếu ko có vạch kẻ 1.18 đi kèm với biển 411 thì xxx còn ko có quyền phạt cụ chủ đâu, chỉ nhắc nhở thôi)
- Thứ nữa là nhà cháu thấy còn nhiều cụ lơ mơ về cái biển chỉ dẫn 411 và vach kẻ 1.18 này lắm. Cụ sgb345 đã có bài rất chi tiết rồi. Nhà cháu phiền các cụ nào chưa biết, hoặc biết nhưng biết sai thì vào đọc lại. Các cụ cố gắng đọc hết và ngâm cứu kỹ hộ nhà cháu. Tránh mất tiền và nếu có gặp trường hợp như cụ chủ thì biết đấu tranh...cho lẽ phải.
Link bài viết chi tiết của cụ sgb345 : http://www.otofun.net/threads/478543-khong-nen-dung-tu-phan-lan-khi-noi-ve-bien-411-va-mui-ten-chi-huong-di

Chỉnh sửa cuối:

luckyme

Xe buýt
Lỗi này chính xác thì nhiều cụ nói rồi: không tuân thủ biển báo và vạch kẻ đường, 400k. Nhưng cụ lại ký BB nhận lỗi sai làn thì mức phạt là củ 7+ giữ bằng 30 ngày. Lỗi này ghi sai nên khi tới làm việc cụ cần phải nói chắc chắn là chỗ đó không có biển phân làn phương tiện (mấy cái hình vẽ dưới đường không được tính) nên tôi chỉ phạm lỗi không tuân thủ biển báo và vạch kẻ đường thôi, đề nghị xem xét lại. Nếu cần cụ làm đơn khiếu nại chứ không thì tội lắm X_X
Em vừa nãy đi đường giải phóng đến chỗ rẽ phải vào Nguyễn Hữu Thọ thì bị bắt vì lỗi đi làn giữa mà lại rẽ phải (có cái biển phân làn đằng trước ngã 3 đó nhưng em ko kịp nhìn). Trong biên bản ghi có 1 câu là đi sai làn đường quy định, hẹn 5 ngày nữa ra đội xxx gần đó giải quyết 8-}.

Em đi đoạn đó ít, chỉ biết là có phân làn ô tô và xe máy dọc đường đó nên toàn đi giữa đường ko dám lấn sang phải, đến chỗ này cần rẽ mới lấn sang

boraduong

Xe máy
Em mới bị một vụ là do em còn non nên mới bị, em xin kể lại câu chuyện của em cho các cụ. Chả là hôm 10/8 vừa rồi em đi từ HN về Hưng Yên có việc cần, em đi trên đường 5 đoạn đèn xanh đèn đỏ chỗ ngà tư Trâu Quỳ, em đi xe con chỗ đấy có 2 làn đường 1 làn rẽ trái và đi thẳng, một làn đi thằng em dừng đèn đỏ sau xe tải ở làn đi thẳng đến lúc đi em bị xxx giữ lại vì bảo em đi sai làn. Em với xxx cãi nhau rất lâu em bảo là xe em là xe dưới 9 chỗ nên đường này em đi làn nào cũng được miễn là không đi vào làn trong cùng làn của xe máy và xe đạp. Còn xxx bảo em là em đi vào làn đường đấy chỉ dành cho xe tải đi, em bảo trên đường không có biển báo phân làn xe, xe tôi là xem dưới 9 chỗ tôi có quyền đi cả 2 làn, còn xe tải và xe chở khách phải đi vào làn trong. Nhưng em non ở một điểm là khi yêu cầu kiểm tra giấy tờ em lại đưa giấy tờ luôn nên xxx cù nhầy cầm giấy tờ làm khó em. Về sau việc em cần hơn nên em đành phải mất 2 lít đi cho nhanh. Nhưng em vẫn cay xxx vụ này lắm. Nói chung là tại mình non nên đưa giấy tờ để xxx cầm lần sau thì còn lâu em mới đưa giấy tờ. :( (Em đọc được cái thông tư 81 gì đấy là ko được tự ý dừng xe kiểm tra giấy tờ, nên lần sau phải nói rõ em mắc lỗi gì em mớdduwuaw giấy tờ tránh xxx cù nhầy)

kachiusavn

Xe đạp
Hồi chiều nay 11/8/2013. Em đi đường Phan Đình Phùng (Hà Nội), thì thấy đằng trước có 2 anh xx đứng dáng vẻ chuẩn bị vẫy xe em. Em thì tự tin mũ mão gương lược đầy đủ, đi đúng tốc độ, chẳng thấy vi phạm gì nên em cứ yên tâm phi tiếp. Thế rồi xx phi ra giơ gậy yêu cầu em dừng lại. Em xuống xe thì xx bảo cho xem giấy tờ, rồi thông báo lỗi của em là đi sai làn đường, vì cái làn trong cùng gần vỉa hè là dành cho xe rẽ phải.
Rồi em lên vỉa hè làm việc với 1 anh xx nhìn cũng trẻ. Ban đầu anh ý nói 1 hồi là đi sai làn thì phạt 800k, rồi tạm giữ xe blah blah.
Rồi còn giơ cả quyển luật để em xem. Em thấy cũng khá nhiều biên bản ở trên yên xe của anh ý, quyển luật thì đã đc giở sẵn, đánh dấu cái lỗi sai làn đường đấy rồi. Nên em đoán là chiều nay mấy ông ý chỉ chầu chực để bắt cái lỗi đấy thôi.
Cuối cùng anh ý chốt lại là thôi anh em thanh niên với nhau nên giờ chú tính giải quyết thế nào?
Em bảo là em còn mỗi 200k thôi. Thế là anh ý bảo thế thì đặt vào quyển sổ này.
Xong rồi anh ý lại vui vẻ đưa giấy tờ cho em đi tiếp.

GL 470

Xe tải
Bút đã sa rồi thì cụ chuẩn bị tinh thần đi thôi, chia buồn cùng cụ.

phucvinh885

Xe máy
Chỗ đó có biển 411, lỗi sai vạch kẻ đường. 4 loét nhé cụ.

llavie

Xe tải
Em bảo cụ rồi...đằng nào cụ cũng sẵn khả năng bị giam bằng 30, cứ lên gặp thẳng lãnh đạo đội xxx, trình bày rõ và kèm theo ảnh, được thì cụ cũng chỉ mất 400K,ko được thì cũng sẵn 1 củ 7 và để v2 nghỉ ngơi 30 ngày thôi.Nhưng em tin cụ sẽ chỉ mất 400K." Lành làm gáo, vỡ làm muôi, vỡ nữa thì làm...cùi dìa" cụ cứ lên trình bày nhẹ nhàng, thấu tình đạt lý.Cụ mà đi qua đấy hàng ngày, cụ thắng được vụ này thì xxx chỗ đó nhìn cụ nể luôn :)
Em là kết cái câu trả lời của cụ này lắm. Đằng nào chả mất, cứ làm tới cho xxx nó nóng mặt :))

llavie

Xe tải
Thôi các cụ ơi.Cụ chủ thớt đã đóng tiền phạt và gửi bằng ở đó rồi.Lên cãi ko được vì những người thi hành luật pháp cố tình bảo đó là phân làn...Thế thì biết cãi nhau với ai nữa ? Cãi để làm gì nữa ?
ớ,sao cụ ko quay video lại, làm ầm lên, Cái này rõ ràng là xxx ghi sai rồi. Cứ lên báo lên chí là các xxx nghĩ lại ngay ợ.

ngheomaisao

Xe hơi
Website
www.google.com
ớ,sao cụ ko quay video lại, làm ầm lên, Cái này rõ ràng là xxx ghi sai rồi. Cứ lên báo lên chí là các xxx nghĩ lại ngay ợ.
Xxx có nghĩ lại ngay nhưng lại đâu vào đó í mà cụ ! Mình là dân thì phải chịu thôi

thinhkieuphong

Xe điện
em cũng có nhờ người quen làm trong ngành + làm ở đội đó luôn nhưng đúng dịp đấy đang có thanh tra trên bộ về đâm ra ko làm ăn gì được :( đành đợi 1 tháng đến lấy bằng thôi

gatronggia

Xe máy
Website
www.salevin.com
Em thấy lượng đinh mà đinh tặc rải trên đường chẳng nhiều bẳng lượng xxx

Mr Hoàng Hà

Xe hơi
Cảm ơn cụ, bài viết rất hữu ích cho ae, chúc cụ lái xe an toàn :)

Ericsson337

Xe buýt
Ôtô sai làn la 1tr7. Giu bằng 30ngày nhưng vẫn dc đi
Thế xxx giữ bằng để làm gì? bằng thừa à? ai nói với cụ là vẫn đi được? Chẳng qua là xxx bỏ qua cho cụ thôi, đúng thì không đi được

hungnokia3300

Xe tải
Website
www.facebook.com
Theo ý nhà cháu, kụ nào bị bắt "lỗi sai làn" kiểu này thì hỏi ngay thằng dừng xe là anh giở cho tôi xem cái biển mà tôi vi phạm tên nó là gì, không được dịch nghĩa mở rộng xem nó có cứng họng không. Tên biển là HƯỚNG ĐI THEO VẠCH KẺ ĐƯỜNG rõ như thế mà nó còn nhìn nhầm được thì chuyện nhìn nhầm người vi phạm vẫn có thể xảy ra.
Ở Hà Nội thì chỉ có đường Nguyễn Trãi là có thể vi phạm đi sai làn đường nhưng hiện tại đang sửa chữa xây dựng đường trên cao nên có biển phụ được đi vào đường dành riêng của xe bus

Chỉnh sửa cuối: