[Thảo luận] Em vừa bị thịt ở Can Lộc Hà Tĩnh

Em đi công tác Hà Tĩnh, đi từ đường HCM sang Thành phố Hà Tĩnh. Gần ra đến quốc lộ 1 thì bị xxx gọi vào
xxx: Anh cho kiểm tra giấy tờ
e: giấy tờ đây
xxx: a vi phạm tốc độ 71/50. Lỗi này phạt 2500K giữ xe hẹn 10 ngày sau giải quyết
e: làm gì có biển báo hạn chế tốc độ mà a phạt tôi, tôi vi phạm chỗ nào
xxx: tại Đường Khe Giao cách đây gần 10km
e: làm gì có biển báo tại đấy
xxx chẳng nói gì chuyển giấy tờ e cho xxx khác
Em móc dt gọi cho đ/c trưởng ban ATGT tỉnh thằng xxx nó bảo thôi a e mình tự giải quyết. 1 triệu nhé
TSB chúng nó chứ, chỗ Đường Khe Giao làm gì có biển hạn chế. E đang đi công tác nên không có thời gian chiến đấu đành cho nó 5 lít. Các cụ cẩn thận khi đi qua Hà Tĩnh nhé
Đi mô cũng nhớ về Hà Tĩnh

cas

Xe buýt
Thường ở lầu Xanh trên đường hay tắc dễ ngập
ui giời ơi, vừa đọc thớt cũng ở đường mang tên ông cụ nhưng đoan Thanh hóa, giờ đến Hà tĩnh, thế thì thật là cướp ngày rồi...chia buồn với cụ!!!

anhviet88

Xe tăng
chia buồn với cụ chủ thớt , đấy cũng là lí do em không đi đường HCM nhập nhoạng sợ lắm 8-x

khottabit

Xe container
Em phỏng vấn kinh nghiệm kụ trungcie 1 téo nhé
Nếu kụ có thgian thì kụ chiến với xxx kiểu gì? Có chắc đoạn đường đó ko có biển hạn chế ko?

Vuvit

Xe tăng
E mới đi đường này và rẽ lối đi ra đường 1 để đi Vinh nên cũng chưa có điều kiện đi qua Hà Tĩnh, ko bít đoạn đấy có biển báo ko cụ nhể???:-?

Tuanphim

Xe điện
Em phỏng vấn kinh nghiệm kụ trungcie 1 téo nhé
Nếu kụ có thgian thì kụ chiến với xxx kiểu gì? Có chắc đoạn đường đó ko có biển hạn chế ko?
Ý kiến riêng của em:
Nếu chắc chắn không vi phạm luật và cần chứng minh (mà có thời gian) thì em đèo xxx quay lại, trước khi đèo thì em thoả thuận sẽ chụp ảnh, ghi tên tuổi phù hiệu, cần thiết làm thêm quả ghi âm (đt bây h đầy chức năng này) mục đich để sau đó sẽ báo lên cơ quan abc, báo xyz hoặc là giả em tiền xăng giá cao :P. Các chú muốn chọn cái lào? :D
Nếu cay nhau lên thì 20km em cũng quay lại, nhưng phải có điều kiện.

Mà lạ nhể xxx nó không đưa cụ chủ thớt cái ảnh à?

Chỉnh sửa cuối:

Soncoi

Xe tải
Cụ gọi được Trưởng ban ATGT tỉnh mà XXX nó vẫn thịt cụ thì... ông XXX này "quá đáng" thật. Có tên tuổi ông XXX không cụ, để em gọi về quê nhờ "chấn chỉnh"... b-)

suytmuaxe

Xe đạp
Ý kiến riêng của em:
Nếu chắc chắn không vi phạm luật và cần chứng minh (mà có thời gian) thì em đèo xxx quay lại, trước khi đèo thì em thoả thuận sẽ chụp ảnh, ghi tên tuổi phù hiệu, cần thiết làm thêm quả ghi âm (đt bây h đầy chức năng này) mục đich để sau đó sẽ báo lên cơ quan abc, báo xyz hoặc là giả em tiền xăng giá cao :P. Các chú muốn chọn cái lào? :D
Nếu cay nhau lên thì 20km em cũng quay lại, nhưng phải có điều kiện.

Mà lạ nhể xxx nó không đưa cụ chủ thớt cái ảnh à?
Trong trường hợp ko có thì dễ ăn nói thôi, mình ko mắc tội nhưng cũng chả làm gì dc xxx cả. Nó chỉ xin lỗi cái là xong, nhưng e đồ rằng nếu ko có nó sẽ ko chịu đi với bác đâu. Còn nếu trường hợp có thì 90% nó đi với bác, trong trường hợp đó sẽ ntn nhỉ ? xxx có khép cho mình thêm tội gì nữa ko ?
Còn về việc xxx phán hình thức phạt thì e ko có nắm dc tý nào là tội đó bị phạt bao nhiêu là đúng, trong cuốn luật GT để thi lấy bằng e ko thấy nói, vậy giờ kiếm cái cuốn ghi lỗi vi phạm và mức phạt ở đâu, tên gì nhỉ các bác ?

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Em đi công tác Hà Tĩnh, đi từ đường HCM sang Thành phố Hà Tĩnh. Gần ra đến quốc lộ 1 thì bị xxx gọi vào
xxx: a vi phạm tốc độ 71/50. Lỗi này phạt 2500K giữ xe hẹn 10 ngày sau giải quyết
Em móc dt gọi cho đ/c trưởng ban ATGT tỉnh thằng xxx nó bảo thôi a e mình tự giải quyết. 1 triệu nhé
TSB chúng nó chứ, chỗ Đường Khe Giao làm gì có biển hạn chế. E đang đi công tác nên không có thời gian chiến đấu đành cho nó 5 lít. Các cụ cẩn thận khi đi qua Hà Tĩnh nhé
Chia buồn với cụ, chúc cụ chuyến công tác thành công. E nhanh tay vốt cụ mà máy nói chửi. ;;)

bacnv

Xe buýt
Em chắc rằng cụ chủ thớt cũng không biết rõ đoạn đó có hạn chế tốc độ không? Chỉ cần qua thị trấn, thị tứ, điểm nguy hiểm là có thể gắn biển hạn chế tốc độ rồi. Nếu chắc chắn không có, cụ phải chiến với XXX đến cùng chứ, cụ còn quen cả Trưởng ban ATGT Tỉnh cơ mà, ông này chắc chắn biết đoạn đó có hạn chế tốc độ hay không, tội gì mất tiền tiêu cực cho XXX.

Bim Bốp

Xe đạp
Theo em thì nên chiến đấu đến cùng, anh em mình nhiều khi dễ quá xxx nó lại càng làm tới...

vovin

Xe buýt
Túm lại là Cụ vẫn phải lòi xiền ra dù cụ tin cụ đúng phỏng ạ.

--> Cảm ơn cụ đã thông tin về hiện tượng này, AE có ai dính thì cãi bay đi nhá.

getztam

Xe buýt
Sao cụ kg đòi xem ảnh nhỉ??? ở HT 500k có vẻ hơi cao!

Gõ kiến

Xe buýt
@ Thưa các Cụ ,tháng trước e đi Đà Nẵng cũng bị làm 2 phát: 1 ở cầu Hoàng Long - Thanh Hóa; 2 là ở cầu Quán Hàu - Quảng Bình ạ. Lần 1 thì e giải quyết nhanh nên đi luôn,lần 2 thì xxx nói là e bị chụp ảnh rồi truyền trực tiếp về trung tâm chỉ huy nên bó tay! (Lỗi e là tốc độ 47/40 đoạn soát vé cầu QHau) Hẹn 1 tuần sau mới giải quyết! Khi e quay về giải quyết thì được xem hình chụp nhưng lại là hình bắn xe em ở trong khu dân cư(e nghĩ là các chú ấy có khả năng là làm hàng e là nhiều nhưng sự việc đã xong nên e cho qua)thực sự là e rất nghi ngờ về việc này!!!!!!Có vẻ như xxx làm có hệ thống??? Hôm nay xem bài của Cụ chủ thớt mới nghĩ lại thấy nhiều khả năng bị làm hàng các Cụ ạ! Vì đi đường xa nên hầu hết các Cụ nhà ta ngại mất thời gian chứ nếu có điều kiện thì cũng nên làm ra ngô ra khoai các Cụ nhỉ!!!???
E có vài lời chia sẻ với Cụ !

richie

Đi bộ
Tôi vừa đi 1 chuyến HN - Quảng Trị theo đường HCM , tình trạng làm hàng của CSGT kinh quá.... tổng thiệt hại 400 ngàn cho 4 trạm trên đường. Các bác lưu ý đừng cãi nhau làm gì cho mệt người ... cứ xuống là chuân bị sẵn tờ 100 k rồi nói mời các anh uông nc cho dỡ mệt là hơn . coi như thu phí giao thông.

CIB

Xe điện
xxx bây giờ ăn 5 trăm, 1 củ dễ thế nhỉ
Mờ cụ chủ quen cả trưởng ban atgt mà vẫn bị thịt thì chú xxx đó đúng là xứng danh anh hùng
Tháng trước em về Hà Tĩnh, ghé qua ngã 3 Đồng Lộc chơi khi ra bị xxx tít lại(cũng như cụ chủ thớt em chả biết lỗi gì) em gọi điện cho cậu bạn ở công an tỉnh, xuống xe đưa điện thoại cho chú xxx bẩu anh nói chuyện với anh này giùm, a lổ alồ vài câu thế là em đi

bau67

Xe container
Cháu tháng trước cũng đi Thiên Cầm, lúc đi Đường HCM, về 1A,tuân thủ biển báo, không sao cả. Nhưng đi ức chế kinh khủng về tốc độ, như bò ra đường ấy.

CIVIC 30M

Xe buýt
@ Thưa các Cụ ,tháng trước e đi Đà Nẵng cũng bị làm 2 phát: 1 ở cầu Hoàng Long - Thanh Hóa; 2 là ở cầu Quán Hàu - Quảng Bình ạ. Lần 1 thì e giải quyết nhanh nên đi luôn,lần 2 thì xxx nói là e bị chụp ảnh rồi truyền trực tiếp về trung tâm chỉ huy nên bó tay! (Lỗi e là tốc độ 47/40 đoạn soát vé cầu QHau) Hẹn 1 tuần sau mới giải quyết! Khi e quay về giải quyết thì được xem hình chụp nhưng lại là hình bắn xe em ở trong khu dân cư(e nghĩ là các chú ấy có khả năng là làm hàng e là nhiều nhưng sự việc đã xong nên e cho qua)thực sự là e rất nghi ngờ về việc này!!!!!!Có vẻ như xxx làm có hệ thống??? Hôm nay xem bài của Cụ chủ thớt mới nghĩ lại thấy nhiều khả năng bị làm hàng các Cụ ạ! Vì đi đường xa nên hầu hết các Cụ nhà ta ngại mất thời gian chứ nếu có điều kiện thì cũng nên làm ra ngô ra khoai các Cụ nhỉ!!!???
E có vài lời chia sẻ với Cụ !
1/. Màu đỏ: xxx nấp tại quán cơm (em không nhớ tên nhưng quán này nằm ngay chân cầu và trước đây xe Tân Đạt chạy lốt 13h tại bến xe Giáp Bát hay dừng ăn cơm) Tại đây bắn biển 40 (bắn chiều Bắc - Nam)
2/. Màu xanh: Tại 2 đầu của trạm thu phí Quán Hầu là 2 khu đông dân cư và có cả biển 40 ở 2 đầu. Nếu cụ bị bắn chiều Nam - Bắc thì xxx nấp ở chỗ khúc cua (đoạn có cái hồ bên tay trái theo chiều Bắc - Nam) biển 40. Nếu cụ bị bắn chiều Bắc - Nam thì cụ bị bắn tại Ba Đồn (ban ngày) và Mỹ Trung (ban đêm). Quảng Bình thì cụ vui vẻ nộp NSNN đi, các anh xxx ở đây không biết tiêu tiền tốc độ đâu, tiền luật xe tải và Boing thì bao nhiêu các anh ý cũng tiêu hết
3/. Màu đen: Tại Quảng Bình thì ở 1 số thị trấn, thị xã có biển 40 ạ, cụ đừng mặc định là khu đông dân cư là 50 nhé

Chỉnh sửa cuối:

khottabit

Xe container
1/. Màu đỏ: xxx nấp tại quán cơm (em không nhớ tên nhưng quán này nằm ngay chân cầu và trước đây xe Tân Đạt chạy lốt 13h tại bến xe Giáp Bát hay dừng ăn cơm) Tại đây bắn biển 40 (bắn chiều Bắc - Nam)
2/. Màu xanh: Tại 2 đầu của trạm thu phí Quán Hầu là 2 khu đông dân cư và có cả biển 40 ở 2 đầu. Nếu cụ bị bắn chiều Nam - Bắc thì xxx nấp ở chỗ khúc cua (đoạn có cái hồ bên tay trái theo chiều Bắc - Nam) biển 40. Nếu cụ bị bắn chiều Bắc - Nam thì cụ bị bắn tại Ba Đồn (ban ngày) và Mỹ Trung (ban đêm). Quảng Bình thì cụ vui vẻ nộp NSNN đi, các anh xxx ở đây không biết tiêu tiền tốc độ đâu, tiền luật xe tải và Boing thì bao nhiêu các anh ý cũng tiêu hết
3/. Màu đen: Tại Quảng Bình thì ở 1 số thị trấn, thị xã có biển 40 ạ, cụ đừng mặc định là khu đông dân cư là 50 nhé
Thanks kụ đã có chỉ dẫn thật chi tiết từng điểm phục kích.
Nhưng theo em chúng ta nên để ý và tuân thủ theo đúng tốc độ ghi trên biển báo, ko nên đối phó kiểu đi qua chỗ bắn thì chạy chậm - qua rồi lại phi như tên lửa. Mà cũng chả nhớ và biết đc hết các điểm bắn mà tránh đâu ạ

PS: Ý kụ Trungcie - chủ thớt khi post bài này chắc cũng thế => ko chắc chắn có biển báo hay ko, xxx vẫy thì coi như rơi xiền [-O<