Em vừa bị vặt mất mặt gương bên phụ C200

ying_jun

Xe tăng
Sáng nay bầu cử đông quá nên để xe luôn trước nhà, đến trưa do không để ý thế mà bị 2 thằng ôn vào trộm mất cái mặt gương bên phải, đang định sang bên trái xơi nốt thì nhà hàng xóm phát hiện được nên chúng nó chạy mất :-s
Trước đi xe Hàn vứt cả ngày, có hôm cả đêm thì không sao ^:)^
Khốn nạn thật.

Vừa gọi cho Liberty nghe bảo mình vào hãng thay thì mình phải chịu 30% giá trị (nếu > 2tr), đồng thời có trình báo và xác nhận của CAP.
Các cụ có biết trong hãng bán lẻ mặt gương phụ không nhỉ? Giá cả mặt gương cho C200 như thế nào vậy?
Many thanks!

ndviet

Xe tải
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng, Từ Liêm, Hà Nộ
Website
www.andu.vn
Gia mặt gương trong hãng chi có mấy củ thôi, may cho cụ là mặt gương phụ chứ mặt gương bên lái thì hơn chục củ đấy. Sáng mai cụ bảo bên bảo hiểm người ta làm cho. Nhanh thôi mà.

ying_jun

Xe tăng
Úi mặt gương bên lái khác bên phụ hả cụ, em tưởng 2 mặt như nhau :-s
Trong hãng có bán lẻ 1 bên không cụ

Buki

Xe điện
Bọn trộm nó ko phải đi làm quyền công dân và ra tay đúng lúc thật. Khổ thân cụ. Riêng vụ trình báo phường thì em va rồi, cụ gặp công an khu vực rồi cho các anh vài 200 nghìn thì các anh mới xác nhận nhanh cho cụ và chuyển tận tay. Cụ chịu khó bắn nẹp gương vào, ít nhất cũng hạn chế dc trộm kiểu này, còn bọn khốn nạn chơi cả củ thì potay. Bắn nẹp bgio đẹp lắm chứ ko bị bắn thủng như xưa đâu.

Gaffer

Xe tăng
Sao 2 gương lại 2 giá khác nhau được nhỉ? Em thấy hơi bị lạ.
Em có ông anh để xe Mẹc vỉa hè cũng vừa bị mất 1 bên, để mai check lại xem giá rổ thế nào.

BMW X5

Xe buýt
Úi mặt gương bên lái khác bên phụ hả cụ, em tưởng 2 mặt như nhau :-s
Trong hãng có bán lẻ 1 bên không cụ
khác cụ ạ, gương bên lái có chống lóa, gương bên phụ thì không cụ ạ :)
mặt gương bên lái hôm cháu xem báo giá của hãng hình như là 13 củ hay sao ý ạ :D.
trong hãng hình như có bán lẻ thì phải vì cháu thấy có báo giá mặt gương phụ và lái riêng ạ.

Chỉnh sửa cuối:

lexus_bk

Xe điện
Ôi cái mẹt gương mà giá ác quá! Đúng là xe hàng hiệu, cho em củng chả dám xài! Hixx

Alextran_81

Xe hơi
Tiền nào của nấy, lúc đi mer ai sướng cho đúng không các cụ

SHD

Xe điện
Sáng nay bầu cử đông quá nên để xe luôn trước nhà, đến trưa do không để ý thế mà bị 2 thằng ôn vào trộm mất cái mặt gương bên phải, đang định sang bên trái xơi nốt thì nhà hàng xóm phát hiện được nên chúng nó chạy mất :-s
Khốn nạn thật.

Vừa gọi cho Liberty nghe bảo mình vào hãng thay thì mình phải chịu 30% giá trị (nếu > 2tr), đồng thời có trình báo và xác nhận của CAP.
Các cụ có biết trong hãng bán lẻ mặt gương phụ không nhỉ? Giá cả mặt gương cho C200 như thế nào vậy?
Many thanks!
Nhìn mặt gương xe cụ chắc xi nhan 2 tia rồi. mặt này cũng ko đắt đâu, vì ko có chóng chói, tầm khoảng 3-4 củ thôi. Cụ cho bít chi tiết em báo giá cho

viciv

Xe buýt
Cái này cũng không đắt lắm. Nếu cụ nhờ người ra chợ mua thì chắc tầm 1 củ đến 1,5 củ. Còn vào hãng thì 3-4 củ (hãng ở đây là chính hãng nhé, không phải mấy xưởng có hàng ngoài đâu ợ)

ying_jun

Xe tăng
Bọn trộm nó ko phải đi làm quyền công dân và ra tay đúng lúc thật. Khổ thân cụ. Riêng vụ trình báo phường thì em va rồi, cụ gặp công an khu vực rồi cho các anh vài 200 nghìn thì các anh mới xác nhận nhanh cho cụ và chuyển tận tay. Cụ chịu khó bắn nẹp gương vào, ít nhất cũng hạn chế dc trộm kiểu này, còn bọn khốn nạn chơi cả củ thì potay. Bắn nẹp bgio đẹp lắm chứ ko bị bắn thủng như xưa đâu.
Đọc bài cụ em chiều nay vào CAP xin xác nhận luôn, cho nó 200k đợi khoảng 30p, photo giấy tờ xe cho CAP lưu rồi xin được cái dấu.
Liệu bắn nẹp gương thì nó lại xơi luôn củ gương thì... :( :-s

khác cụ ạ, gương bên lái có chống lóa, gương bên phụ thì không cụ ạ :)
mặt gương bên lái hôm cháu xem báo giá của hãng hình như là 13 củ hay sao ý ạ :D
trong hãng hình như có bán lẻ thì phải vì cháu thấy có báo giá mặt gương phụ và lái riêng ạ.
Xe em cả 3 gương đều chống chói cụ ạ, đi đêm cả 3 gương nhìn như nhau.

Nhìn mặt gương xe cụ chắc xi nhan 2 tia rồi. mặt này cũng ko đắt đâu, vì ko có chóng chói, tầm khoảng 3-4 củ thôi. Cụ cho bít chi tiết em báo giá cho
Em chả biết mô tả như nào, nhưng nó có 2 phần, phần ngoài cái vạch kẻ là view dạng cầu, còn phần trong vạch kẻ đen là nhìn bình thường cụ ah. Bấm nốt rear thì sấy nóng kính...
Như hình chụp này:

Full House

Xe hơi
Khốn nạn thật.

Many thanks!
Hehe, chia buồn kụ Jun nha. Kụ còn nhận ra iem ko? Em cũng mới đổi i30 lên Merc C200 nè. :D . Hôm nào sinh hoạt Merc Club thi ới em tham gia với nhé. :)

C63 BlackSeries

Xe đạp
Sáng mai bác ra chợ Trời sớm, xác xuất chuộc lại đồ "thất lạc" khá cao. Good luck!

BMW X5

Xe buýt
ơ.... cháu đi C300 đời 2010 thế quái nào mà lại có mỗi gương lái với gương trong xe là chống chói nhỉ... :-??
hay xe cụ dán kính nên cụ nhìn thó thành chống chói cả 3 gương ạ :-?? :-??

ying_jun

Xe tăng
Sáng mai bác ra chợ Trời sớm, xác xuất chuộc lại đồ "thất lạc" khá cao. Good luck!
E nghĩ có mua lại được đồ thì cũng tầm 30% so với giá hãng.
Mà đã thế thì e vào hãng luôn, cho khỏi tiếp tay cho giặc :(

Ah mà tiện đây em hỏi các bác cái là nếu mai or kia vào hãng, em định thay bộ lazang thành AMG 225/45R18 liệu có hợp không nhỉ? Đi có ồn hơn nhiều ko nữa.

ying_jun

Xe tăng
ơ.... cháu đi C300 đời 2010 thế quái nào mà lại có mỗi gương lái với gương trong xe là chống chói nhỉ... :-??
hay xe cụ dán kính nên cụ nhìn thó thành chống chói cả 3 gương ạ :-?? :-??
Ko cụ ah, cả 3 gương của em đi đêm nhìn y hệt như nhau, đằng sau có giương pha cũng "chấp" :))

BMW X5

Xe buýt
Ko cụ ah, cả 3 gương của em đi đêm nhìn y hệt như nhau, đằng sau có giương pha cũng "chấp" :))
hức.... chả có nhẽ cháu lại bị luộc cái mặt gương ạ :((
khả năng cháu phải đi tìm đường ăn vạ hãng ạ :((:((

SHD

Xe điện
Đọc bài cụ em chiều nay vào CAP xin xác nhận luôn, cho nó 200k đợi khoảng 30p, photo giấy tờ xe cho CAP lưu rồi xin được cái dấu.
Liệu bắn nẹp gương thì nó lại xơi luôn củ gương thì... :( :-s

Em chả biết mô tả như nào, nhưng nó có 2 phần, phần ngoài cái vạch kẻ là view dạng cầu, còn phần trong vạch kẻ đen là nhìn bình thường cụ ah. Bấm nốt rear thì sấy nóng kính...
Như hình chụp này:
Cụ chụp từ phía trước xe lại ý ( chụp đằng sau gương phần xi nhan ý, để em check xem trong kho em còn loại nào). Cụ có bảo hiểm liberty rồi thì làm bảo hiểm đi cho đỡ cụ ạ. Còn bên phải hầu như ko có chống chói trừ khi cụ thửa riêng cho em nó. Lần sau cụ nhớ làm cái bảo hiểm mặt gương lại cho lành. Tuy nhiên vẫn cứ phải có người trông. dòng này hở ra là bị vặt ngay. Ngày xưa em gửi có người trông đàng hoàng vẫn bị mất mặt, loằng nhoằng mãi họ mới đền, mất time lắm. bảo hiểm cho lành cụ ạ.