[Thảo luận] Em vừa bị XXX Hải Dương cài bẫy

taylailua

Xe buýt
Do các bác hãi chúng nó thôi. chứ phải em là em chửi tới bến luôn. đừng mơ lấy của em 1 xu nhá

hoanglan0108

Xe hơi
thế bác không nói được là vì phải tránh cái xe công nông à, mà sao tránh xe công nông, nhỡ lấn tý vạch mà vẫn phạt nhỉ

loa.com.vn

Xe máy
trường hợp này phản pháo quá dễ mà bác chủ thớt ơi!

trích dẫn Nghị định 128/2008/NĐ-CP
NGHỊ ĐỊNH
Quy định chi tiết thi hành một số điều
của Pháp lệnh Xử lý vi phạm hành chính năm 2002 và Pháp lệnh sửa đổi, bổ sung một số điều của Pháp lệnh Xử lý vi phạm hành chính năm 2008​

........
Điều 4. Những trường hợp không xử lý vi phạm hành chính
Những trường hợp không xử lý vi phạm hành chính theo khoản 6 Điều 3 của Pháp lệnh được quy định cụ thể như sau:
1. Tình thế cấp thiết là tình thế của người vì muốn tránh một nguy cơ đang thực tế đe dọa lợi ích của Nhà nước, của cơ quan, tổ chức, quyền, lợi ích chính đáng của mình hoặc của người khác mà không còn cách nào khác là phải gây một thiệt hại nhỏ hơn thiệt hại cần ngăn ngừa.
2. Phòng vệ chính đáng là hành vi của một người vì bảo vệ lợi ích của Nhà nước, của cơ quan, tổ chức, bảo vệ quyền, lợi ích chính đáng của mình hoặc của người khác mà chống trả lại một cách cần thiết người đang có hành vi xâm phạm các lợi ích nói trên.
3. Người thực hiện hành vi do sự kiện bất ngờ, tức là trong trường hợp không thể thấy trước hoặc không buộc phải thấy trước hậu quả của hành vi đó.............

Nếu ko đè vạch để tránh chú công nông (chim mồi hay ko, ko quan tâm) thì sẽ gây tai nạn thảm khốc. Hỏi xxx là chọn cái nào!

hay quá , em phải nhớ cái quy định này, bác này chắc luật sư hay sao mà rành luật thế

saonamhd

Đi bộ
Đúng là bọn mất dạy, em vừa bị tháo biển chiều qua ở Hải Dương, đường Đại lộ Hồ Chí Minh. xe em đỗ ở đường không có biển cấm đỗ cấm dừng. vào CATP hỏi nó bảo không được đỗ xe trước cơ quan nhà nước....kẹp 100K trả biển luôn,,,,:ohmy:

Rexton2700

Xe đạp
Thực ra vấn đề là các Pác, không nắm rõ luật cũng như không co tính chiến đấu, việc như nó, chửi tới bến luôn cần đi đến đâu thì đi tới đó thôi chứ sao cứ động một chút là rút tiền ra. lũ lợn đó thì chả thằng nào tử tế cả, chúng nó ăn lương nhà nước, dùng công cụ nhà nước để ăn cướp tiền thiên hạ, vấn đề là chửi tới nơi, dùng lý lã pháp luật thì thằng nào sai nó sẽ sợ.

Cerwass

Xe tải
Lại một bài học mới nữa, em trân trọng mời Bác ly Volka ......(b)

lái đêm

Xe buýt
Cụ ơi cứ bảo xxx đưa ảnh ra, nếu quả là công nông thì xxx Hải Dương có vấn đề rồi. Luật đã cấm công nông toàn quốc thế mà xxx Hải Dương vẫn để lọt lưới lại còn phi ra đường quốc lộ mới chết chứ. Sao không bắt ngay con công nông đó lại còn chụp ảnh nữa :102::102::102::102:

pence

Xe tải
cướp ngày là quan mà, mà cướp ngày thì quen rồi nên chả sợ gì các cụ nhỉ..

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là bọn mất dạy, em vừa bị tháo biển chiều qua ở Hải Dương, đường Đại lộ Hồ Chí Minh. xe em đỗ ở đường không có biển cấm đỗ cấm dừng. vào CATP hỏi nó bảo không được đỗ xe trước cơ quan nhà nước....kẹp 100K trả biển luôn,,,,:ohmy:
Hay bác đỗ ngay lối vào cơ quan.
Nếu đúng thế thì 100k không có đắt nha.

ThangTocBac

Xe tăng
Hôm CN vừa rồi chắc em cũng bị xxx HD bẫy nhưng may quá thoát được.

Số là em đi từ HP về HN lúc ấy khoảng hơn 4 h chiều, đoạn Cầu Ghẽ - Mỹ Hào.

Chỗ Cầu Ghẽ tự nhiên có chú Matịt đi ra, ngay trước em, chú ấy cứ từ từ tiến đâu chỉ khoảng hơn 50 km/h em nhũng nhẵng đi sau, còi đèn các kiểu mà nó ứ nhừng đường cho em. Bực quá, phải gần 3 cây số như thế, em mới đánh liều làm phát vượt phải.
Vù một cái qua ngay nó, nhìn thấy trước mặt cách khoảng hơn 100 m là mấy chú áo vàng ...:ohmy::ohmy::ohmy:

He he, may mà em tăng tốc nhanh quá, nó ko kịp lùa em vào thì em đã khuất dạng rùi.

Vượt qua rồi, hú hồn mới nghĩ ra là xxx HD ăn bẩn, đang định lừa mình :P.

Cũng may là em vượt qua lúc đã sát chốt của xxx rồi cho nên thoát chứ nếu chỉ cần sớm hơn chút là bị tít ngay thôi.

May quá, may quá....:)):)):))

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
cái này phải để cho mấy bác nhà báo vào làm việc thì mới an thua . :mad::mad:

only_u

Xe máy
xxx Hải Dương thì nhiều bẫy lắm, bắn tốc độ toàn ngồi trên cầu vượt với nóc nhà thôi. :77: