[Funland] Em vừa cãi nhau với vợ vụ cho người khác mượn xe

nguyenvanuoc

Xe hơi
Tình hình là qua em vừa bật lại vợ vụ mượn xem.
- Chuyện là thế này công ty vợ (vợ em làm thuê) em mô hình nhỏ thỉnh thoảng lại có hàng nặng cồng kềnh, nhà em thì xe bán tải gia đình mua phục vụ đi lại, chở đồ từ quê lên, hàng ngày đi làm em vẫn đi xe máy, vợ em thấy ít đi thi thoảng công ty có hàng nặng lại hỏi mượn thì vợ em lại cho mượn. nhưng chỉ trong ngày lại trả
Đỉnh điểm là 2 hôm vừa rồi cho mượn không hỏi ý kiến em đi tỉnh 2 ngày về, chở dầu máy, mượn xe để con ốm phải chở xe máy đi khám, lúc trả xe thì xe bẩn dầu đầy thùng chả dọn dẹp gì cả, vợ xuống lấy xe thì em bảo kiểm tra xe kĩ vào đi xa có vấn đề gì nào mình đi lại khó nói chuyện, thế là vợ em nó nối khùng lên. 2 vợ chồng lại được phen cãi nhau.
- Quan điểm của em thì bảo rõ luôn là xe mình gia đình sao chuyển thành xe công được phục vụ lợi ích công ty vợ được một 2 lần thì được chứ sao thường xuyên, vợ e kêu ki bo kiệt sỉ, quan điểm các bác thế nào vụ này ạ

Update: Tối qua về 2 vợ chồng rõ ràng rồi vợ hứa từ giờ không đem của nhà đi cho mượn nữa, cũng bởi tính thoải mái nghĩ đơn giản, Cảm ơn các bác đã tư vấn

Update ngày 28/03 dạ công ty vợ e đã thanh toán và lão phó báo sếp là thanh toán xe em đúng 265k bao gồm 212k tiền cầu đường, 53k rửa xe mà xe em bán tải rửa mất 7 chục

Chỉnh sửa cuối:

30NN-9999

Xe buýt
Em đồng tình với cụ chủ, xe nhà mình thì mình phải rõ ràng, mượn thì phải có trách nhiệm làm sạch sẽ, đổ xăng, việc công lấy xe nhà phục vụ, 1 , 2 lần còn được chứ cứ thường xuyên thì không chấp nhận được.

thanhgamo

Xe container
Thu nhập từ công ty có đủ để mua xe không? Hoặc là góp được một phần vào mua xe không?
Nếu được thì thôi, chấp nhận.
Nếu không được thì dẹp.
Không dẹp được cho mượn xe thì dẹp vợ, có dấu hiệu yêu Cty hơn yêu nhà rồi đó, Kkkkk

thanhgamo

Xe container
Em đồng tình với cụ chủ, xe nhà mình thì mình phải rõ ràng, mượn thì phải có trách nhiệm làm sạch sẽ, đổ xăng, việc công lấy xe nhà phục vụ, 1 , 2 lần còn được chứ cứ thường xuyên thì không chấp nhận được.
Lại còn nổi khùng là không được.

- Chuyện là thế này công ty vợ em mô hình nhỏ thỉnh thoảng lại có hàng nặng cồng kềnh, nhà em thì xe bán tải gia đình mua phục vụ đi lại, chở đồ từ quê lên, hàng ngày đi làm em vẫn đi xe máy, vợ em thấy ít đi thi thoảng công ty có hàng nặng lại hỏi mượn thì vợ em lại cho mượn. nhưng chỉ trong ngày lại trả
Đỉnh điểm là 2 hôm vừa rồi cho mượn không hỏi ý kiến em đi tỉnh 2 ngày về, chở dầu máy, mượn xe để con ốm phải chở xe máy đi khám, lúc trả xe thì xe bẩn dầu đầy thùng chả dọn dẹp gì cả, vợ xuống lấy xe thì em bảo kiểm tra xe kĩ vào đi xa có vấn đề gì nào mình đi lại khó nói chuyện, thế là vợ em nó nối khùng lên. 2 vợ chồng lại được phen cãi nhau.
- Quan điểm của em thì bảo rõ luôn là xe mình gia đình sao chuyển thành xe công được phục vụ lợi ích công ty vợ được một 2 lần thì được chứ sao thường xuyên, vợ e kêu ki bo kiệt sỉ, quan điểm các bác thế nào vụ này ạ
Xe riêng đâu phải xe công

haiyen1012

Xe điện
Dễ thôi, cụ xem có anh em bạn bè nào cần chở lợn, gà, vịt, phân bón, mắm tôm... thì cho mượn xe tống hàng cả vào cabin lái cũng được sau đó để nguyên và lôi mụ vợ lên chở đi dạo phố, nếu mụ ấy ko kêu ca gì thì Hòa :))

hoanghiep227

Xe hơi
Phải xem lại vợ bác thế nào? Nếu vợ bác là quản lý ở đó thì nhiều khi không cho mượn cũng khó.
Nhưng quan điểm của em, xe ô tô làm gì là đàn ông quyết. Việc cho mượn hay không là do mình. Còn nếu vào em mà xe mới thì em sẽ không cho mượn :)

Dacia90

Xe tăng
Cơ bản nếu xe ô tô đứng tên vợ thì mua cái khác mà phục vụ gia đình.

Quochuy81

Xe buýt
- Chuyện là thế này công ty vợ em mô hình nhỏ thỉnh thoảng lại có hàng nặng cồng kềnh, nhà em thì xe bán tải gia đình mua phục vụ đi lại, chở đồ từ quê lên, hàng ngày đi làm em vẫn đi xe máy, vợ em thấy ít đi thi thoảng công ty có hàng nặng lại hỏi mượn thì vợ em lại cho mượn. nhưng chỉ trong ngày lại trả
Là cty của vợ cụ hay vợ cụ làm thuê cho cty đó? Nếu vợ cụ làm thuê thì ....:(:(

Tồ 9

Xe hơi
Quan điểm của em giống cụ chủ. Dẹp thế Công ty sang 1 bên, thiếu thì đi mà thuê chứ mượn mẽo gì.

Website
www.facebook.com
À, vợ bắt mình làm việc công còn được nữa là xe.
Em chịu, ko dám bật. Vì đến mình còn mang tên vợ nữa là xe. :D

Chỉnh sửa cuối:

nvtung1

Xe tăng
Quan trọng là vợ cụ nhận lại được gì từ công ty đó? Được đối xử tốt và họ sẵn sàng cho vợ cụ mượn lại những điều tương đương với việc nhà cụ cho mượn xe từ OK. Nó sẽ là quan hệ có đi có lại. Còn nếu 1 chiều thì thôi.

Nhưng vụ vợ cụ cho mượn xe ko thông qua cụ em thấy hơi ko được. E cho em em mượn xe em cũng phải nói qua với bà xã.

poiuy

Xe cút kít
Ngạc nhiên là sao lại có bà vợ không yêu tiền thế nhỉ.

Nếu là vợ em, sẵn sàng cho công ty thuê thu về mớ tiền.
Theo em thì cô vợ cũng căn cứ lợi ích cả. Ông chồng này đúng là suy nghĩ không sâu sắc bằng vợ :))

HyperSport

Xe buýt
bây giờ cho mượn xe phức tạp phết, phạm lỗi gì còn thu xe thu bằng, nhà cụ treo chân đấy chứ chả vừa!

sthd

Xe lăn
chỗ cụ thuê xe tải có khó quá không? nếu khó quá thì thôi cho họ mượn, nhắc giữ gìn sạch sẽ. nếu dễ thì cho địa chỉ để họ thuê, vài triệu bạc, đỡ mang tiếng.

hiểu biết chưa hết thì thấy mượn xe là bình thường. xem xét đầy đủ thì thấy phức tạp phết. mượn thì dùng vào việc có hợp pháp không? nếu bất hợp pháp là mình mất xe. lái xe chuẩn không? gây tai nạn là mình phiền. mà thường mượn xe là lái không kinh nghiệm. đi xe có bị phạt nguội không? các tỉnh cam phạt nguội nhiều lắm. chả lẽ mỗi lần trả xe lại phải ghi biên bản? lái xe có gây hư hỏng gì không? giao xe nhận xe có kiểm tra hết được đâu.....

làm ăn thì cố chuyên nghiệp hóa dần lên. mượn cá nhân là không chuyên nghiệp. mượn phương tiện kinh doanh là rất không chuyên nghiệp. dạy họ làm chuyên nghiệp ở chuyện xe cộ này để họ chuyên nghiệp dần lên ở cả việc khác nữa

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvanuoc

Xe hơi
Thu nhập từ công ty có đủ để mua xe không? Hoặc là góp được một phần vào mua xe không?
Nếu được thì thôi, chấp nhận.
Nếu không được thì dẹp.
Không dẹp được cho mượn xe thì dẹp vợ, có dấu hiệu yêu Cty hơn yêu nhà rồi đó, Kkkkk
Không cụ ạ e vợ ko làm cùng công ty, xe nhà em tự bỏ tiền ra mua