[Funland] Em vừa chửi nhau và đâm húc xong.

lamhoangvan87

Xe container
Nói thật là em không định nghịch ngu, nó chủ động húc em trước chứ em là người quân tử chỉ động khẩu không động thủ :D
Cơ bản là e với cụ còn đỏ. Đen gặp ông máu c.hó thì lại tung mít :))

printer05

Xe điện
Hỏi khí không phải: Tại sao cậu bẩu không có làn thì cậu đi thế nào cũng được.Mà cậu chủi người đi oto là không có ý thức khi bóp còi ? Nói về đúng/sai thì họ bóp còi là sai à, sai so với cái gì ?

Còn nói nếu nói và ý thức, thì mình đã íu có ý thức đi gọn vào mà lại mở mồm chửi thằng khác không có ý thức khi bóp còi thì ấy nó là loại người gì ?
Em có bảo bấm còi là sai đâu, em chỉ nhắc là đèn đỏ thì bấm còi làm gì, họ chửi em trước, họ đâm em trước.

ncthanghn

Xe tải
em thì rất ghét mấy cụ đi xm kiểu này. em hay đi lại trên trục Lê văn lương. em đi xm thì ở đâu cũng thế sát lề phải. đi oto thì phải dành đường cho xm lề phải họ đi, nhiều ông bám sát sát phải h cao điểm đẩy cả xm lên vỉa hè đi.
Hôm 29/30 vừa rồi trục Khuất Duy Tiến xe máy còn bị bán tải nó cướp mất vỉa hè cơ ạ

ung_sung_tu_tai

Xe container
Em có bảo bấm còi là sai đâu, em chỉ nhắc là đèn đỏ thì bấm còi làm gì, họ chửi em trước, họ đâm em trước.

À thế à ?

Thế cậu không hiểu rằng họ bóp còi chửi cậu về mặt ý thức.
Nhưng cậu lại quay sang câu chuyện cãi về việc là cậu không sai.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Đường không quy định làn nhưng vẫn cần đi theo quy tắc để an toàn cụ ạ. Một là cụ ép sát trái cho nó lành, k thì chấp nhận theo sau thằng ô tô đi bên làn xe máy, nó đi sai nguyên tắc nhưng k có ngĩa mình sai giống nó, m xe máy thiệt thân.
Lại nói tay thối, trc e đi đoạn lê văn lương, có xxx, éo dám phi vào brt, ông răng gờ van đằng sau cứ nhấp nhổm, còi đèn loạn xạ, đường đông mình k thể ép vào làn xe máy đc. Cuối cùng vất vả bố ấy lách vượt đc bên phải, không quên hạ kính " chỉ tay lên giời" . E không hiểu hành động đó là gì, nghĩ nó khen mình 😄. Về nhà tra gu gồ mới biết nó chửi mình. Đấy, biết nhiều quá không tốt .

lamhoangvan87

Xe container
Em cũng buồn cười, vì lúc đầu nó chỉ húc nhẹ thôi (chạm), nhưng khi thấy nó lên cơn dại là em té ngay :D
Lại nói húc mít, xe em có bọc inox dày lắm, trước bị 1 cụ buýt 32 tông cho phát vào ống bô. Đầu xe buýt thủng lỗ tròn xoe :D
Sau té cho lành cụ ạ.

ngoc_phuong

Xe lăn
Vâng, thế thì cụ tiếp chuyện với mấy cụ bảo lưu ý kiến 4 bánh được đi sát lề phải nhé. Em ngày xưa cũng ngoan lắm nhưng từ hồi có bọn khốn nạn 4 bánh nó đi mịa nó hết cả bên phải thì em cũng đành phải tham gia giao thông kiểu mới thôi.
Ơ.
Thế cụ đi Sai, chúng e phải đồng thanh tương ứng, đồng khí sinh cầu tung hô cụ vạn toé à.

wtpwt

Xe điện
e có đợt sang bangkok , đi bộ ở đường nhỏ. mình mải đi ngắm phố xá mà ko để ý có xe máy phía sau, đường thì đông đúc, nhưng xe phía sau ko bóp còi inh ỏi như ở VN, lúc nhìn lại mới biết có xe nên e tránh ra cho họ vượt lên.
ra đường lớn thấy có vẻ cũng ít xe ô tô hay xe máy bấm còi inh ỏi như VN
ko.biết có phải ý thức hay là vô tình gặp lúc dân Thái nó lịch sự các cụ nhỉ.
Nó lịch sự là lịch sự ở cái thằng thấy là tránh né ấy. Ở VN không bóp còi thì sang năm nó cũng chả nhường đường.

printer05

Xe điện
Ko phân làn thì cũng ko nên đem thân thể mình ra thử sức công phá của ô tô. Lane trái bao giờ ô tô cũng đi nhanh và vượt, độ nguy hiểm thì đừng hỏi.
E ghét nhất những thằng tư duy như chủ thớt ko dẹp vào, mỗi khi lách đc đầu lên bao giờ cũng ép cho dạt vào xem như bài học đấy. Đi thế ko chỉ gây ức chế mà còn nguy hiểm cho chính bản thân và tạo ra nguy cơ tai nạn.
Có vẻ như cụ không đọc kỹ tình huống của em, khúc đường đấy là lết chứ không phải đi nhé, ngoài ra 4 bánh đi gần hết toàn bộ đường, 2 bánh thường đi lên hè.

hai.tranhr

Xe container
Sáng nay em đi làm trên đường Nguyễn Thái Học, khúc từ ngã tư Giảng Võ Kim Mã đến ngã tư Nguyễn Thái Học Trịnh Hoài Đức thì bị 1 thằng đi Kia (sorento hoặc Mazda Cx5) đi đằng sau cứ bấm còi (em đi làn ngoài cùng bên trái), các cụ biết rồi đấy khúc đường này giờ đi làm rất đông nên việc bấm còi không giải quyết được việc gì. Em vẫn cứ chầm chậm đi, xe đằng sau vẫn còi, đến lúc đền đỏ phải dừng lại nhưng cái thằng đằng sau vẫn bấm còi em mới quay lại bảo đèn đỏ thì bấm làm gì, nó giơ ngón tay thối lên, vâng em cũng đáp trả thôi. Nó kéo cửa kính xuống chửi em bảo là mày đi vào làn ô tô, em mới bảo đường này làm éo gì có làn (phải nói thêm là thói quen của em khi tham gia giao thông bằng xe 2 bánh là đi từ giữa đường và phía bên phải dành 1 lối cho 4 bánh đi, nhưng khi nghe mấy cụ trên này bảo là không có làn đi thoải mái cộng với việc 4 bánh đi mịa nó hết vào làn phải nên em đi vào làn trái thôi :D), mày có giỏi thì xuống chửi mấy thằng 4 bánh đang đi sát làn phải kia kìa, chửi nhau vài câu thì nó húc đít xe em, em cũng đáp trả bằng việc phanh lại. Sau đó thì đèn xanh em đi, ngoái lại thấy thằng đấy cay cú định rú ga húc em tiếp, mịa 4 bánh thì luồn lách bằng thế éo nào được với 2 bánh lúc đường đông, 2 phát ngoặt là em đã tránh xa con chó dại để lại cho nó 1 cục tức to tướng (vừa bị chửi vừa bị xước sơn).
Iem đoán tay ô tô muốn quay đầu xe?

Tiger Hunter

Xe container
Em ghét kiểu đi của chủ thớt. Em đi xm bao giờ cũng đi vào lane phải

darthvader

Xe điện
Đường phố Hà Nội: xe ô tô rất thích vượt phải và rất thích chen hết vào làn bên phải. Có những hôm làn trái vắng vẻ mà các xe ô tô vẫn dồn nhau sang phải, như thể có nam châm.

Africa

[Tịch thu bằng lái]
Em ghét kiểu đi của chủ thớt. Em đi xm bao giờ cũng đi vào lane phải
Cụ đi đường Nguyễn Trãi thì cực kỳ nhiều bọn xm cứ giữa đường nó đi. Chả có nhẽ cho đoàn tụ với các cụ hết

ngoc_phuong

Xe lăn
À vâng em sai do em thấy mấy cụ trên này bảo không sao, để em tìm lại mấy bài kia cho cụ xem nhé.
Vâng.
E đợi.
E vào thớt cụ còm rất fun. Quân điểm của em ra đường nhường nhịn nhau đâu thiệt.
Thêm nữa mình sai, mình nhận, mình sửa.
Đừng a dua.
Ai sai mặc họ, có quy tắc giao thông, có luật giao thông rồi. Cứ thế mà triển.

thuyvu34

Xe máy
Không biết cụ đi oto kia có trên otofun không nhỉ :D

toechuoi

Xe tăng
thế ông đi ô tô này là ông oánh shipper ở Hoàng mai đây rồi. Bị cụ thớt chửi với húc trượt, bị ông shipper đạp vào xe nên cục lên phát oánh luôn. :))

Thớt cũng chẳng ra gì, có thể nói là may không gặp ông 4b có tư cách đạo đức giống thớt.

printer05

Xe điện
Đi xe máy thì đi bên làn phải, đi ô tô thì đi làn bên trái, kể cả k phân làn, cụ éo gương mẫu lại đi so đo với người khác, ý thức tham gia giao thông như xxx bảo sao đường xá HN hỗn loạn, phải em em cũng húc...
Trước đây em tham gia cũng có ý thức nhưng em thấy càng ngày càng nhiều người tham gia giao thông không có ý thức.

Cụ biết đấy xã hội càng loạn thì đến một lúc nào đấy sẽ sinh anh hùng. Giao thông càng loạn thì sẽ có nhiều biện pháp giải quyết, cứ chung chung bình bình thì lâu lắm mới khá được, em cũng muốn nó xuất hiện nhanh đây.