[Thảo luận] em vừa chứng kiến 1 vụ ăn vạ tại Lương Đình Của

yentrangphich

Xe máy
Cụ Kochino có phải mem của FUNS không ạ:^):^):^)

kochino

Xe tăng
:102: em cũng cố gắng tìm mọi cách mà em nhát quá, em với cả cụ Linh ( JustMarried ) vừa quay lại hiện trường thì thấy 113 ra hic hic ( gọi từ lúc 9h kem mà 10h15 nó mới ra) hỏi chị bán hạt dẻ gần đấy thì chị ý bảo là vừa nãy đâm nhau ở đây nhưng mà 2 người đi xe máy không quen biết nhau, cụ Linh hỏi thế biết đền bao nhiêu không thì chị ý bảo không biết , họ kéo nhau lên trên chỗ đoạn trên giải quyết. E lúc đó cuống quá không kịp nghĩ cái gì ạ , các cụ đừng mắng em tội nghiệp :'( , em muốn giúp khổ chủ lắm chứ nhưng em có mỗi 1 mình nên em run lắm

yentrangphich

Xe máy
:102: em cũng cố gắng tìm mọi cách mà em nhát quá, em với cả cụ Linh ( JustMarried ) vừa quay lại hiện trường thì thấy 113 ra hic hic ( gọi từ lúc 9h kem mà 10h15 nó mới ra) hỏi chị bán hạt dẻ gần đấy thì chị ý bảo là vừa nãy đâm nhau ở đây nhưng mà 2 người đi xe máy không quen biết nhau, cụ Linh hỏi thế biết đền bao nhiêu không thì chị ý bảo không biết , họ kéo nhau lên trên chỗ đoạn trên giải quyết. E lúc đó cuống quá không kịp nghĩ cái gì ạ , các cụ đừng mắng em tội nghiệp :'( , em muốn giúp khổ chủ lắm chứ nhưng em có mỗi 1 mình nên em run lắm
Thấy avata có OF-Funs:21::21::21:, các cụ FUNS bàn bạc ọp ẹp nô gô là chính chứ hoạt động khó khăn thật:77::77:

kochino

Xe tăng
Bác chủ thớt nhà gần đấy mà gọi 113 lâu không thấy đến, cũng không gọi công an phường giúp người ta, tôi nhớ không nhầm thì CAP hay dân phòng gì đó ở ngay gần đấy mà, chứ lên đây tường thuật rồi hỏi thăm bác chủ xe trên net phỏng có ích gì. Nếu tôi là bác, biết rõ mười mươi bọn kia ăn vạ rồi thì vờ ra chỗ bác chủ xe vỗ vai: "Ơ anh! Đi đâu qua đây, vào em uống nước đã, hay sang quán cafe rồi em gọi mấy đứa ở nhà ra, bọn nó cũng lâu không gặp anh... Mà, đang có chuyện gì thế anh?" Biết là bác & bác chủ xe, cả 2 có thể không có khả năng đánh đấm, nhưng khi bọn nó thấy vậy sẽ nghĩ bác chủ xe gặp người quen & nhất là lại mời vào nhà uống nước thì chắc phải gần đấy rồi thì nó cũng sẽ chùn bước phần nào. Haizzz, bọn khốn này càng ngày càng xuất hiện nhiều thế nhỉ, chẳng khác gì nấm mốc sau mưa. Hay là hôm nào anh em OF bố trí một buổi chim mồi mấy thằng ăn vạ này, đập cho chúng nó chừa đi nhỉ?!
hix cụ thông cảm cho em , em ngó kô thấy OF nên em cũng không dám vào , bác lái xe kia lại tưởng em đồng bọn với bọn đấy thì sao :102:.

kochino

Xe tăng
Thấy avata có OF-Funs:21::21::21:, các cụ FUNS bàn bạc ọp ẹp nô gô là chính chứ hoạt động khó khăn thật:77::77:
cụ không phải mô kick ạ , cụ mà gặp ngoài chắc cụ cũng chỉ nhìn và đi chắc gì đã rút đt ra mà gọi 113 .:)

yentrangphich

Xe máy
cụ không phải mô kick ạ , cụ mà gặp ngoài chắc cụ cũng chỉ nhìn và đi chắc gì đã rút đt ra mà gọi 113 .:)
Đúng cụ ạ, em cũng chẳng gọi 113 đâu:41: nhưng chắc chắn em không bỏ đi.

bes

Xe lăn
113 nằm ngay ở chỗ đồn Trung Tự, tính đường nhựa ra đến chỗ tai nạn chưa đến 500m, không kể công an phường Kim Liên cách chỗ bánh giò này chỉ hơn 100m. Sao cụ chủ thớt không quá bộ vài bước chân gọi hộ nhỉ ?

Em mới nạp điện cái tạch tạch rồi, nếu bị sẽ cố thủ trong xe, bần cùng bất đắc dĩ lao ra và chiến luôn, không lằng nhằng.

Goodmorning

Xe buýt
Khốn nạn quá, giờ toàn người ngay sợ kẻ gian:102: Cái bọn trộm cướp đấy sao công an chả bắt, chả nhốt cho nhân dân được nhờ chứ *-) Nếu mà chật quá không có chỗ nhốt thì các bác công an cho đi ra đảo hoặc đi vác đá đi chứ cứ để chúng nó lang thang cướp mồ hôi nước mắt của anh em minh thế này :102::'( Cụ chủ xe một thân một mình, không đồ, nghe tả thì cũng thuộc dạng lành nên đành chịu mất tiền thôi chứ to còi chúng nó thụi cho mấy phát thì thiệt thân, có ai giúp đâu :102: Không biết cụ chủ xe có đủ bình tĩnh đến trình báo công an không nữa*-) Em nghĩ cứ phải nhiều người trình báo, nhiều báo đài lên tiếng thì chắc mới ... đỡ được :77:

Mazspeed

Xe container
113 nằm ngay ở chỗ đồn Trung Tự, tính đường nhựa ra đến chỗ tai nạn chưa đến 500m, không kể công an phường Kim Liên cách chỗ bánh giò này chỉ hơn 100m. Sao cụ chủ thớt không quá bộ vài bước chân gọi hộ nhỉ ?

Em mới nạp điện cái tạch tạch rồi, nếu bị sẽ cố thủ trong xe, bần cùng bất đắc dĩ lao ra và chiến luôn, không lằng nhằng.
Kinh nhỉ, mua cái tạch tạch ở đâu đấy, hộ em 1 cái phòng thân theo kụ với.

nhimphich

Xe điện

Sao Kochino đi bộ, nhà gần đấy, đồn công an gần đấy, thành viên đội FUNS mà bỏ đi nhỉ:^) mà còn tự nhận là nhát gan:^)

Djokovic

Xe điện
Ức mà không làm gì được.. Loạn mất rồi. Người ngay sợ kẻ gian :102::102::77::77:

iducga

Xe tải
Em thông cảm với bác chủ thớt, thấy người bị nạn nhưng chưa giúp được đến nơi đến chốn, cụ chủ thớt đã có tinh thần giúp đỡ. (Ít ra trông tướng mạo đầu gấu, to đô tí thì mới nhảy vào can thiệp được, cụ gọi 113 là đúng rồi, chứ hội 3 thằng côn đồ, nó mà lại đang đói thuốc thì mệt lắm).
Kể ra nếu không thấy 113 đến, cụ cứ ra gặp bác Camry, nói nhỏ vào tai bác Camry là bọn nó ăn vạ đấy, em gọi 113 rồi, bác đừng đền tiền nhé, đợi 113 tới. Xong rồi cụ nhẹ nhàng rút lui, như vậy 3 thằng côn đồ kia cũng chả dám làm gì cụ, đúng không.

hmpstudio

Xe điện
sao kụ ko quẳng cấi hềnh lên cho ae xem mặt để tổ chức làm thịt bọn du côn này nhỉ..... xe em ko co logo OF thi làm thế nào để thông báo và ae nhận ra nhau khi gặp những tình huống này nhỉ :'(:'(

datinh

Xe container
Em nghĩ là nó rình rập theo dõi mặt hàng trước rồi - Gặp phải các cụ hổ báo thì nó tèo
Vụ 2 thằng bị lên cầu chắc chỉ hãn hữu thôi
Có phải ai ai cũng biết trò này đâu mà đề phòng
Hi vọng mấy con nghiện này đi đêm lắm có ngày gặp ma

iducga

Xe tải
Kinh nhỉ, mua cái tạch tạch ở đâu đấy, hộ em 1 cái phòng thân theo kụ với.
Tạch tạch thì cụ lên Lào cai (Sang bên Hà khẩu, loại gì cũng có cụ ợ).
Nhưng mà mình dùng cái tạch tạch này, xxx họ lại bắt mình về tội tàng trữ vũ khí trái phép đóa. :21:

Theo em, để không bị ăn vạ, các cụ cứ cắt đầu trọc, mua ít hình xăm (2.000 đồng / 4 miếng) dán vào cổ, bắp tay.
Có thằng nào ăn vạ, cụ chỉ cần bước ra, vén tay lên và hỏi, "SAO? Còn chân nào đưa đây? Đường cách mệnh."

Chỉnh sửa cuối:

kochino

Xe tăng
dạ, lúc đó em cũng cuống hết cả lên rùi ạ , vì bọn nó không đơn giản là chỉ ăn vạ đâu các cụ ạ , mà là du côn nữa , kiểu cướp tiền luôn, h các cụ nói em thế nào cũng được ạ, nhưng em vẫn muốn post đây để có nhiều ý kiến mà rút ra kinh nghiệm lần sau chẳng may gặp phải bọn này còn biết cách sử lý, từ lý thuyết đến thực tế để thực hiện được còn xa lắm ạ :'(

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
mấy cái tạch tạch nhé, kính thưa các cụ là phải chạm nhau thì mới công hiệu, mà cái tạch tặch tàu nạp điện rồi quăng lên xe để 1 tuần thì lôi ra chỉ tạch được đúng 1 phát, phát sau thì nó cóc tạch nưã. Cái đấy mà gặp thằng to như trâu áo da áo len 4 lớp thì nó có choáng tí ti thôi, vẩn động chân động tay được.
Nhưng cái chai xịt Pepper cuả Mỹ thì bác đứng cách xa 2 mét xịt vẫn trúng mặt, mà trúng thì chỉ có ngồi bệt xuống đất thôi, ko làm gì được nưã, ko đi được luôn (thử rồi) Loại này nó làm để hạ mấy thằng Mỹ đen cơ. Dân Bưu điện bên Mỹ hoặc tuị giao báo giao sưã nó có loaị chai to vật vã, để đề phòng mấy con Becgie ko xích cuả chủ nhà, chó đấy còn quá cha Mỹ đen, nhưng cũng thua pepper.
Đề nghị các bác hội chứng và hội OFuns xem xét nhé (b)

Mazspeed

Xe container
Tạch tạch thì cụ lên Lào cai (Sang bên Hà khẩu, loại gì cũng có cụ ợ).
Nhưng mà mình dùng cái tạch tạch này, xxx họ lại bắt mình về tội tàng trữ vũ khí trái phép đóa. :21:
Cho bọn này ngất cho bõ tức, còn xxx thì vô tư đê, dễ bảo hơn nhiều :D :D :D.

@Nexus: Chai Pepper của cụ mua ở đâu được ạ?

hoang204

Xe buýt
56 (39 lái chính và 17 lái phụ)
hoang204, 1cent, ABCD, bobom, chalycuccu, Hoang Tat Thang, iducga, isa, Korando, lainghiemtuc, longkn, Longnn1141, Mazspeed, Nexus, Nguyễn Bá Ba, nhimphich, no9, PHC, phuoc0975444333, quanghuy2003, slazenger, Stephenchow, thick4b, thuytrieudo, tracgia, Traica.CCCP, truong duc hai, vanperse, vua_luoi, VuBinhQuang, VUQUTU, yentrangphich

các cụ trên này đông thật, cụ Kochino tối thứ 3 ra ngồi phục cùng em ở đầu LĐC, em sẽ mang cả máy ảnh và 1 ống tuýp nước đi cùng, chụp xong sẽ gọi ngay 113 rồi post ảnh lên cho các cụ ngắm cái bản mặt ăn vạ của chúng nó để còn tránh nhé.