[Thảo luận] em vừa chứng kiến 1 vụ ăn vạ tại Lương Đình Của

dangkimthu

Xe tăng
Xoắn rồi, th như này tố nhất là nên thủ 1 doạn tuýp dưới gầm ghế thôi, vừa an toàn hiệu quả lại vừa tiện(làm cần nâng kích luôn)

yentrangphich

Xe máy
56 (39 lái chính và 17 lái phụ)
hoang204, 1cent, ABCD, bobom, chalycuccu, Hoang Tat Thang, iducga, isa, Korando, lainghiemtuc, longkn, Longnn1141, Mazspeed, Nexus, Nguyễn Bá Ba, nhimphich, no9, PHC, phuoc0975444333, quanghuy2003, slazenger, Stephenchow, thick4b, thuytrieudo, tracgia, Traica.CCCP, truong duc hai, vanperse, vua_luoi, VuBinhQuang, VUQUTU, yentrangphich

các cụ trên này đông thật, cụ Kochino tối thứ 3 ra ngồi phục cùng em ở đầu LĐC, em sẽ mang cả máy ảnh và 1 ống tuýp nước đi cùng, chụp xong sẽ gọi ngay 113 rồi post ảnh lên cho các cụ ngắm cái bản mặt ăn vạ của chúng nó để còn tránh nhé.
Cụ này fun thật, lúc gọi ra ngay thì bận:'(:'(, sau đó lại cao kiến đi phục:21::21:, các cụ định mang tuýp nước ra làm gì ạ, đánh nhau à??:^)

HaTrang

Xe tải
các cụ toàn bàn chuyện vũ lực, em thấy không ổn :^).
Thế này nhé: (chuyện ăn vạ các cụ biết cả rồi không bàn đến) em chỉ nói tình và lý đối với những người đi qua chứng kiến câu chuyện.
nội dung câu chuyện là 1 ông đi ô tô vô ý chèn vào chân 1 ông đi xe máy, vài người (tất nhiên là hội của mấy thằng ma cô- các cụ biết cả rồi- nhưng người đi đường sẽ ko biết và ko thể xác định chính xác) xúm lại can thiệp bắt ông ôtô giải quyết, ông ôtô rút đồ ra phang, hoặc ngồi lỳ trong xe không ra, hoặc hạ kính xuống xịt pepper vào mặt thằng nào đó. Các cụ thấy thế có hợp lý không? em chỉ sợ lúc đó quần chúng bức xúc thì ăn đòn hội đồng đấy ạ.
Em cũng nghĩ mãi về trường hợp này, vì nếu nó xảy ra với mình thì ko biết mình sẽ phải xử lý thế nào. Em thấy có lẽ mình phải hết sức bình tĩnh, xuống xe nhẹ nhàng hỏi han tử tế, yêu cầu nó đi vào viện khám, nói năng nhẹ nhàng nhưng cương quyết. Không chấp nhận bồi thường, cứ phải vào viện, sau đó gọi đồng đội và (hoặc) CA đến.
(vì nó ăn vạ nên nó sẽ không thể vào viện được đâu). Lúc chúng nó đã bài binh bố trận để chơi mình thì bật lại thường không thể có kết quả hay, mà mình xử lý nhẹ nhàng có tình có lý thì quần chúng cũng sẽ ủng hộ (hoặc ít ra cũng không gây bức xúc cho những người đi qua chứng kiến)
nếu khi ra khỏi xe mà bị chúng nó dùng vũ lực luôn thì cũng đừng sợ, phải như bác nexus ấy. Vì chúng nó cũng sẽ không đánh mình đâu, mục tiêu của chúng nó là cụ Hồ cơ ạ. Trường hợp này mà các cụ vác hàng ra thì em sợ là hỏng. Vài lời chia sẻ, nếu sai thì thôi, cụ nào thấy đúng thì phải ngó chữ ký của em tí đấy nhé :21::21: em đang thèm...

yentrangphich

Xe máy
Vụ này coi như lần đầu có sự của đội Phun sờ, em thấy hài vãi, lịch sử của đội đã được viết bằng những trang đầu rất phun, một ông nhìn thấy thì chẳng dám làm gì vì nhát và đang đói, một ông thì đang bận, gọi 113 đi. Xin lỗi các cụ đầy nhiệt huyết trong FUNS, câu chuyện nghĩa hiệp của các cụ cũng chỉ để thể hiện có rất nhiều người bất bình trước các bất ổn của xã hội và mong muốn góp sức mình giải quyết các vấn đề đó, muốn mình có sức lực để thực thi công lý:'(. Nhưng biết chỉ là mơ nên lòng nức nở:'(. Kết thúc bằng những câu chuyện tếu táo, tầm phào thôi ạ(l)(l)

kochino

Xe tăng
Vụ này coi như lần đầu có sự của đội Phun sờ, em thấy hài vãi, lịch sử của đội đã được viết bằng những trang đầu rất phun, một ông nhìn thấy thì chẳng dám làm gì vì nhát và đang đói, một ông thì đang bận, gọi 113 đi. Xin lỗi các cụ đầy nhiệt huyết trong FUNS, câu chuyện nghĩa hiệp của các cụ cũng chỉ để thể hiện có rất nhiều người bất bình trước các bất ổn của xã hội và mong muốn góp sức mình giải quyết các vấn đề đó, muốn mình có sức lực để thực thi công lý:'(. Nhưng biết chỉ là mơ nên lòng nức nở:'(. Kết thúc bằng những câu chuyện tếu táo, tầm phào thôi ạ(l)(l)
dạ vâng ạ, em cũng chẳng giấu là em nhát gan ạ , qua sự việc vừa qua thì em thấy em sử lý còn nhiều cái chưa được, chắc cụ còn nghĩ em ngu nữa đã xử lý không được rồi còn post lên đây cho cụ cười, nhưng chính vì em sử lý không được em mới post để các bác sau rút kinh nghiệm nếu có gặp phải thì đừng như em. Em chân thành cảm ơn những lời góp ý của cụ ạ, và tất cả các cụ khác, :) lần sau bản thân em có gặp thế này hoặc các cụ khác gặp thế này chắc chắn sẽ không sử lý như em đâu ạ. (b) cụ nào có ý kiến gì cứ thẳng thắn nói nhé, em đội mũ bảo hiểm + với cả để vodka trong tủ lạnh rồi ạ :69:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Thông tin Pepper Shot đây (link)

Tình hình là có rất nhiếu các cụ PM cho bác Nexus đề nghị cung cấp giải pháp chai xịt Pepper Spray. Em xin nói thêm tí tẹo về cái món này: Món đồ chơi này thuộc loại tự vệ (self-defense) nên các bác cứ cầm thoải mái, quan trọng là cách hành xử của các bác khi sử dụng, khi tự vệ thì ta có thể sử dụng bất cứ thứ gì, tay ko hay dao kiếm cũng ok, nếu là tự vệ nhé.
Còn tác dụng của nó thì ko gây ngất, ko bất tỉnh, chỉ chấm dứt mọi hành động tấn công của kẻ địch và vô hiệu hóa nó trong từ 5 đến 10' tùy liều lượng thông qua tác động vào thần kinh.
Cậu bạn em xịt 1 thằng kia từ trong xịt ra, nó dội ngược, ôm mặt và loạng choạng tìm chỗ vỉa hè ngồi bệt xuống, cứ ngồi gục và ôm mặt, ko nói tiếng nào, dù đang rất hùng hổ.
Các bác chú ý là khi xịt nếu để chất này vương vào trong xe thì chính bác cũng choáng váng nhức đầu ngay đấy. 1 thằng em ở cty em xịt nhẹ trong office 1 cái mà mấy dứa con gái ói luôn, sau đó mở hết cửa mà vẫn bị choáng váng khó chịu. Chỉ cần nó giây ra đâu mà bác lấy ngón tay mà di thì còn bị nóng rát như bỏng.
Sau cùng, em nhờ bạn em mua cái này về từ Mỹ, link kèm theo đây, bán ê hề (em có cái ống loại Pepper Shot Spray 8,95$) Mang về đi bằng máy bay thì vứt trong hành lý, đừng cầm trong người là OK! Nếu nhờ mấy cô bạn gái thì nói họ mua loại thỏi son, chả ai để ý. Tầm bắn của nó là 6ft (tương đương 2m) :41:
http://www.tbotech.com/pepper-shot-pepper-spray.htm
Thứ hàng này Khựa hay Taiwan cũng có, nhưng phải chọn mua hàng tốt 1 chút, mua mấy ông linh tinh ở Laokai đến lúc vác ra xịt nó cười phớ lớ thì toi!
những thứ đồ chơi chỉ moi ra khi mà thân cô thế cô, tiên hạ thủ vi cường, đi trước sự tấn công cuả bọn xấu 1 bước, bắt buộc phải tự vệ các bác nha. Đừng lấy đồ đó ra để tấn công thì ko nên.

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
ĐIÊN THẬT ĐẤY , EM CHUYÊN PHẢI ĐI VÀO CÁC ĐOẠN ĐƯỜNG MÀ BỌN NÀY HOẠT ĐỘNG , MAY MẮN LÀ CHƯA DÍNH LẦN NÀO .
Em bàn với các cụ 1 cách dư lày :
Anh em trong Ô phờ nhà mình có ai là nhà báo không ợ , chúng ta chỉ cần mật phục 2 - 3 hôm thôi là có khi làm được hẳn 1 phóng sự nổi tiếng trên web và TV đấy chứ không những giúp được cho anh em ô phờ mà còn giúp được cho xã hội .
Chương trình Dư lày :
- Cụ chủ thớt đã nhận diện được chúng nó roài thì đi để xem chúng rình nạn nhân ở đâu ta rình lại chúng , theo em được biết thì đã có 1 số "Ngư trường" chúnng hay đánh bắt :
Trước cửa viện Bạch Mai , Ngã tư vọng , Lương định của v.v.
- Tổ chức thêm 1 số cụ trong box nờ hiếp ảnh đi cùng , theo dõi , chụp ảnh , quay phim lấy chứng cứ , để cho chúng lộng hành thêm 1-2 nạn nhân nữa , các cụ tiếp cận nạn nhân lấy thông tin , sau khi đầy đủ thông tin rồi có thể thông báo các cơ quan chức năng lúc đấy thành án chứ chẳng chơi , không những chúng ta dẹp được bọn chúng mà còn làm cho những kẻ đang âm mưu làm cái trò này cũng ko dám thực hiện nữa . Nếu thành công hơn khi ra đường cứ nghe thấy chẹt vào chân là thiên hạ cũng biết ngay là có kẻ ăn vạ ra đường thì chúng ta cũng có thêm người bảo vệ . EM DỰ THẾ .
MỜI CÁC CỤ CHO Ý KIẾN

vauhoi

Xe container
Thế này thì gay go rồi, gặp lũ ăn vạ này thì .......
Bao giờ mới dẹp được cái tũ này :77:

xe365vn

Xe container
Bác xử lý kém quá ko thấy 113 thì phi lên đầu ngã 3 Phạm ngọc thạch dầy công an. Cụ chỉ biết nhìn ko nhảy vào xem thế nào:77::77::77:Tinh thần OF chán quá

jimbeam

Xe tải
Phải tìm cách gì chữa trị hiệu quả bọn này chứ.chứ để tình trạng này thì trước sau rùi cũng đến mình gặp phải,bọn nó được đằng chân lân đằng đầu mà.

tungcalo

Xe điện
FUNS hay xã hội cũng vậy, có người này người kia cụ ạ.
Tối T3, khong kêu gọi được mem FUNS nào, một mình em đi lang thang cả chục vòng quanh NTV mà chẳng gặp thằng nào cả. Em văn dốt, võ dát, nhưng cứ thử thằng nào ăn vạ xem:mad:

asus527

Xe hơi
mong rằng công an chính thức xem xét kiểu ăn vạ này là một tệ nạn để đưa vào truy quét, chứ không thì mệt lắm

Vekeu

Xe tải
Càng xem càng thấy xoắn, đạo cao 1 sào ma cao 1 trượng thế naỳ :102:

Em cũng nhát gan, quý mạng mình hơn mạng mấy con chó đấy, nên bị 4 đứa nó ép chắc cũng hoang mang chả dám động thủ . Nhưng em nghĩ các cụ OF phải dùng võ mồm giỏi, ví dụ như là giả vờ gọi lính số 7 Thiền Quang, sau đó kiên quyết nhưng mềm mỏng đề nghị CA đến, đòi giám định, hoặc bảo chúng nó theo sau đi lấy tiền, gặp đồn CA hoặc ngã 4 có CA là đánh xe vào bá cáo bá cầy , to mồm dọa chúng nó luôn . Chắc chắn là chúng nó sẽ té .

Năm ngoái, em cũng bị một vụ ăn vạ gần giống thế này, chỉ khác là 6 thằng choai con xăm trổ vằn vện , chửi tục nhanh hơn AK47 bắn, cởi trần đi trên 2 xe máy nó quây . Có 1 mình em thôi, thế mà em võ mồm 6 thằng chạy biến . :))

Bổ xung thêm, là các cụ nên in danh sách hội FUNS nét vào cạnh cửa, gọi cho các trưởng quận, các cụ FUNS đang rút kinh nghiệm vụ này rồi đấy ạ . Em in ra 3 tờ giấy rồi đây . Cảm ơn các cụ FUNS trước . :)(b)

Chỉnh sửa cuối:

vuongthanh

Xe đạp
Xin loi cac bac,nha em dis mang nen fai post bang di dong va viet ko co dau.
Qua cau chuyen tren cua bac thi em du. la cuoi nam nay,chuong trinh Gala cuoi cuoi nam se phan anh hien tuong nay len truyen hinh. Va em du tiep la nam sau,nuoc ta se ko con hien tuong nay nua. Hehe. Em mong la nhu the. Chu tinh em cung nhat', ra duong ma gap bon nay chac em cung toi mat.

loa.com.vn

Xe máy
Em cũng nhát gan, quý mạng mình hơn mạng mấy con chó đấy, nên bị 4 đứa nó ép chắc cũng hoang mang chả dám động thủ . Nhưng em nghĩ các cụ OF phải dùng võ mồm giỏi, ví dụ như là giả vờ gọi lính số 7 Thiền Quang, sau đó kiên quyết nhưng mềm mỏng đề nghị CA đến, đòi giám định, hoặc bảo chúng nó theo sau đi lấy tiền, gặp đồn CA hoặc ngã 4 có CA là đánh xe vào bá cáo bá cầy , to mồm dọa chúng nó luôn . Chắc chắn là chúng nó sẽ té .

Năm ngoái, em cũng bị một vụ ăn vạ gần giống thế này, chỉ khác là 6 thằng choai con xăm trổ vằn vện , chửi tục nhanh hơn AK47 bắn, cởi trần đi trên 2 xe máy nó quây . Có 1 mình em thôi, thế mà em võ mồm 6 thằng chạy biến . :))

Bổ xung thêm, là các cụ nên in danh sách hội FUNS nét vào cạnh cửa, gọi cho các trưởng quận, các cụ FUNS đang rút kinh nghiệm vụ này rồi đấy ạ . Em in ra 3 tờ giấy rồi đây . Cảm ơn các cụ FUNS trước . :)(b)
bác võ mồm thế nào thế, kể chi tiết để em học cái...híc..híc

làn sau gặp còn bắt trước

mrkibeo

Xe buýt
lần sau bác chụp ảnh chúng nó đưa lên đây thì tuyệt nhất....Thui vote bác...

TNTuan

Xe điện
trong SÌ GOÒNG có hiêp sĩ MINH TIẾN các cụ ah ,ngoài HN ...chán

duytrong

Xe lăn
các đồng chí 113 chắc cũng ngán tụi nó lên không đến cụ nhỉ.:21: