[Thảo luận] em vừa chứng kiến 1 vụ ăn vạ tại Lương Đình Của

kieninlove

Xe tăng
Nhà em tính cũng nhát, gặp chắc cũng chỉ dám dùng võ mồm, cò cưa nói cứ chờ công an đến là xong :P

nhimphich

Xe điện
Bánh xe của cụ đã quay được đâu mà nói người khác chọc, em dự các cụ chưa lo nổi cho các cụ còn anh hùng rơm đòi lo cho người khác, toàn thấy phân trần với thanh minh. Em rất kính trọng đội FUNS vì tinh thần nghĩa hiệp nhưng chắc chắn chẳng làm được gì ngoài nói xuông trên mạng. Toàn thấy ọp ẹp logo chữ S to hay chữ s bé, mầu gì:77::77:. Chưa làm gì đã thấy mất đoàn kết. Em dự các cụ thì cãi nhau thì thua mà đánh nhau thì no đòn. Dù sao cũng là những người có lòng nghĩa hiệp (vài cụ thôi, còn lại chắc lao nhao cho oai).
Các cụ hãy học cách xử lý với các tình huống nguy hiểm do các anh công an hướng dẫn ấy, họ khuyên không nên manh động, không nên kích động tội phạm, không đẩy tội phạm vào xu thế đối đầu trực tiếp hoặc không có lối thoát, nên làm cho tội phạm hiểu là có thể đàm phán và thỏa thuận, tranh thủ kéo dài thời gian và khôn ngoan hy sinh một lợi ích nhỏ để tránh một thiệt hại lớn hơn. Đừng làm cho bọn tội phạm buộc phải hành động tội ác vì mục đích của chúng là tài sản, tuy nhiên bọn chúng hung hãn, thiếu suy nghĩ và đễ bùng nổ. Đừng quá hy vọng vào sự cứu giúp không chắc chắn (như FUNS chẳng hạn) mà nên chủ đọng khôn ngoan tự giải quyết. Ở mình nhờ người khác giải quyết hộ có khi còn tốn kém hơn.:21::21:

Cụ này nói đúng, Nếu có bản lĩnh sẽ bình tĩnh giải quyết được mọi việc, giảm thiểu thiệt hại và rắc rối:41::41:

xăng A95

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các Cụ nên sắm cho mình 1 lọ sịt trong xe là chuẩn và gọn , mang theo người cũng tiện . Không có thì dùng tạm lọ nc hoa đểu nhưng loại to cũng được . Xịt thẳng vào mắt cho mù luôn với bọn này thì không tiếc , Báo Đài cũng đã cảnh báo bọn bất lương này rồi .:^)

bác võ mồm thế nào thế, kể chi tiết để em học cái...híc..híc

làn sau gặp còn bắt trước
Em giả vờ là CA đội bảo vệ yếu nhân, trung tá chỉ huy phó, bí danh born free. :21: Em giả vờ bấm bấm, alo rõ to và đính đạc la anh đang có va chạm ngoài đường , đề nghị số 7 THiền Quang cử ngay đội cơ động nào gần nhất hiện trường tới ngay trợ giúp để anh còn đi bảo vệ bác A bác B đi họp interpol.
Em nổ " Các chú tốt nhất đứng im, động vào anh là dại . Anh mà xước tay xước chân thì cả lũ các chú lên số 7 Thiền Quang ngồi đấy ."

Mấy cái thằng đầu đất đấy biết mẹ gì về cục nọ, ban kia, chúng biết mỗi số 7 Thiền Quang thôi . :21::21::21:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Em giả vờ là CA đội bảo vệ yếu nhân, trung tá chỉ huy phó, bí danh born free. :21: Em giả vờ bấm bấm, alo rõ to và đính đạc la anh đang có va chạm ngoài đường , đề nghị số 7 THiền Quang cử ngay đội cơ động nào gần nhất hiện trường tới ngay trợ giúp để anh còn đi bảo vệ bác A bác B đi họp interpol.
Em nổ " Các chú tốt nhất đứng im, động vào anh là dại . Anh mà xước tay xước chân thì cả lũ các chú lên số 7 Thiền Quang ngồi đấy ."

Mấy cái thằng đầu đất đấy biết mẹ gì về cục nọ, ban kia, chúng biết mỗi số 7 Thiền Quang thôi . :21::21::21:
Cũng phải trông mặt mà bắt hình dong nưã cơ. Bác Đẻ bệ vệ trên 4 xệ to cao đen ngăm tóc cắt cua... thì mới đi chiêu này được nhá. Các cụ 8x 9x thì đừng thử :69:

bes

Xe lăn

Cơ bản là ảnh bác đẹp, em còi dom trông như nghiện - chắc bảo chúng nó là :" Tránh ra, tao bị Si, xông vào tao cắn cho bây giờ !!!" :)):)):))

dang_tim_xe

Xe điện
Khổ thân cụ chủ xe quá, lại bị bọn khốn nạn vặt tiền rồi :mad::mad::mad:

Sao đội Phản Ứng Nhanh của OF tại khu vực Kim Liên không ra tay hành động vậy??? :102:
Chắc chư hoạt động cụ ạ. Mới thành lập thôi. :102::102::102:

dang_tim_xe

Xe điện
Sao bác lại để bác Camry bị bọn nó quây như vậy..khổ thân người ta. Em mà như bác sẽ kín đáo chụp hình và gọi CSGT hoặc CAP.
Chán nhỉ. Xã hội VN bây giờ người tốt tuyền phải sợ kẻ xấu. :102::102::102:

Bình Mía

Xe tăng
Cụ này fun thật, lúc gọi ra ngay thì bận:'(:'(, sau đó lại cao kiến đi phục:21::21:, các cụ định mang tuýp nước ra làm gì ạ, đánh nhau à??:^)
Vụ này coi như lần đầu có sự của đội Phun sờ, em thấy hài vãi, lịch sử của đội đã được viết bằng những trang đầu rất phun, một ông nhìn thấy thì chẳng dám làm gì vì nhát và đang đói, một ông thì đang bận, gọi 113 đi. Xin lỗi các cụ đầy nhiệt huyết trong FUNS, câu chuyện nghĩa hiệp của các cụ cũng chỉ để thể hiện có rất nhiều người bất bình trước các bất ổn của xã hội và mong muốn góp sức mình giải quyết các vấn đề đó, muốn mình có sức lực để thực thi công lý:'(. Nhưng biết chỉ là mơ nên lòng nức nở:'(. Kết thúc bằng những câu chuyện tếu táo, tầm phào thôi ạ(l)(l)
Vậy theo cụ thì Funs nên hoạt động như thế nào là có hiệu quả? cho ý kiến để Funs hoạt động có hiệu quả đi xem nào? hay chỉ biết ngồi đấy mà đâm chọc với chỉ trích? thấy hội Funs được lập ra thì khi có việc là cứ phải bắt Funs đến giải quyết cho mình hả?:mad:
Em xin lỗi toàn thể các cụ, các mợ trước ạ.
Mẹ khỉ, EM ghét nhất những cái loại người chỉ biết khi thấy có sự là lao vào chỉ trích là hiệu quả với không hiệu quả hay được với không được.
Những thành viên hội Funs họ cũng như bao nhiêu người bình thường khác, cũng như bao Ofer khác, họ phải cũng phải lo công việc, kiếm tiền để nuôi vợ, con chứ có phải ăn không ngồi rồi khư khư ôm lấy cái điện thoại chờ các nơi gọi đến rồi đi giải quyết léo đâu. Ai sẽ giúp đỡ họ nếu như trong trường hợp họ bỏ công việc để đi giải quyết giúp đỡ cho người khác và khi về họ bị đuổi việc, bị mất 1 hợp đồng có giá trị
Funs lập ra đều xuất phát từ những tấm lòng, những ý nghĩ tốt đẹp của các thành viên mong muốn góp sức chống lại những cái xấu đang xảy ra ngoài xã hội. Vì là mới nên họ sẽ từng bước phấn đấu để những hoạt động sau này có hiệu quả hơn và sẽ là chỗ dựa tin cậy của các Ofer cũng như người lương thiện khác.

AF-1

Xe buýt
Cháu thấy cứ ĐT thẳng kể lại tình trạng này cho VOV Giao thông phát trương trình buổi sáng cảnh báo đến các cụ đang lái xe là nhanh nhứt, cứ phát ra rả vài lần, kể cả không phải mem-bờ OF cũng biết mờ đề phòng. Có khi đến tai các VIP nhanh rồi một ngày đẹp trời các VIP hứng lên điều động lính đi đập chúng nó vì chính người nhà các VIP còn đi xe hơi nhiều hơn anh em OF :^). Cháu mơ tý ợh:mad: :77: . Thật câu,tốt nhất các cụ cần nghĩ trước tình huống để đối phó nếu gặp :^)

newtech_hut

Xe đạp
:102: em cũng cố gắng tìm mọi cách mà em nhát quá, em với cả cụ Linh ( JustMarried ) vừa quay lại hiện trường thì thấy 113 ra hic hic ( gọi từ lúc 9h kem mà 10h15 nó mới ra) hỏi chị bán hạt dẻ gần đấy thì chị ý bảo là vừa nãy đâm nhau ở đây nhưng mà 2 người đi xe máy không quen biết nhau, cụ Linh hỏi thế biết đền bao nhiêu không thì chị ý bảo không biết , họ kéo nhau lên trên chỗ đoạn trên giải quyết. E lúc đó cuống quá không kịp nghĩ cái gì ạ , các cụ đừng mắng em tội nghiệp :'( , em muốn giúp khổ chủ lắm chứ nhưng em có mỗi 1 mình nên em run lắm
Bác cứ xông vào nhắn với bác kia một câu là bác cứ đợi một lúc, em vừa gọi 113 ra rồi, giờ em ra CAP báo họ đến giải quyết xem bọn kia có dám ở lại lâu đòi tiền không? he he ý nếu là em trong trường hợp này em sẽ làm thế, chả biết bọn kia nó có sợ không :^)

tvdung

Xe điện
Cơ bản là ảnh bác đẹp, em còi dom trông như nghiện - chắc bảo chúng nó là :" Tránh ra, tao bị Si, xông vào tao cắn cho bây giờ !!!" :)):)):))
"SiDa hả, đây coi như cảm cúm thôi" :)):)):))

Trung Khai

Xe tải
Em cũng từng chứng kiến 1 lần giả bị chẹt chân ở Cổng BV Bạch Mai. Em cũng suy nghĩ rất nhiều nếu là mình thì sẽ xử lý thế nào nhưng vẫn chưa có cách nào tối ưu cả. Nhưng em nghĩ chúng nó chỉ vì tiền thôi. Nên theo ý kiến của em thì tốt nhất là không nên manh động. Nếu thấy chắc chắn thắng thì mới manh động, còn không thì tốt nhất là câu giờ. Thường thì bọn lưu manh rất hay bị bùng nổ, nếu chúng đã ra tay thì gần như chúng nó sẽ không bao giờ dừng lại được, nên lúc đó tốt nhất là chạy, tránh, né hoặc có gì dùng được là phải dùng ngay, không được chần chừ và phải xử lý tuyệt đối nhanh rồi biến ngay. Vì lúc đó mình rất yếu thế, nên việc bỏ ra 1 ít obama mà vẹn toàn thì cũng đừng nên tiếc, vì nếu không hậu quả sẽ còn nặng hơn. Funs không phải là CS113, do vậy chỉ có thể hỗ trợ nói chuyện phải trái đúng sai và can ngăn thôi.

xe365vn

Xe container
theo e cứ ị mông ra cho tắc đường luôn thế là kiểu gì xxx cũng tới
một mặt gọi ngay 113, xxx phường
hơi ê mặt 1 tý nhưng được việc :101:

yentrangphich

Xe máy
Vậy theo cụ thì Funs nên hoạt động như thế nào là có hiệu quả? cho ý kiến để Funs hoạt động có hiệu quả đi xem nào? hay chỉ biết ngồi đấy mà đâm chọc với chỉ trích? thấy hội Funs được lập ra thì khi có việc là cứ phải bắt Funs đến giải quyết cho mình hả?:mad:Rất ít người trông mong vào FUNS
Em xin lỗi toàn thể các cụ, các mợ trước ạ.
Mẹ khỉ Cụ này chửi bậy, như vậy là dễ bị kích động, khó làm được việc gì lớn:77:.
, EM ghét nhất những cái loại người chỉ biết khi thấy có sự là lao vào chỉ trích là hiệu quả với không hiệu quả hay được với không được.
Những thành viên hội Funs họ cũng như bao nhiêu người bình thường khác, cũng như bao Ofer khác, họ phải cũng phải lo công việc, kiếm tiền để nuôi vợ, con chứ có phải ăn không ngồi rồi khư khư ôm lấy cái điện thoại chờ các nơi gọi đến rồi đi giải quyết léo đâu. Ai sẽ giúp đỡ họ nếu như trong trường hợp họ bỏ công việc để đi giải quyết giúp đỡ cho người khác và khi về họ bị đuổi việc, bị mất 1 hợp đồng có giá trị
Cụ này tự bộc lộ những suy nghĩ ích kỷ như vậy khó có tấm lòng nghĩa hiệp được:77:
Funs lập ra đều xuất phát từ những tấm lòng, những ý nghĩ tốt đẹp của các thành viên mong muốn góp sức chống lại những cái xấu đang xảy ra ngoài xã hội. Vì là mới nên họ sẽ từng bước phấn đấu để những hoạt động sau này có hiệu quả hơn và sẽ là chỗ dựa tin cậy của các Ofer cũng như người lương thiện khác.
Cụ nóng nảy quá, em cũng nghĩ cụ bận việc riêng nên khó ra tay lắm:)):)):))
Ý kiến riêng em là việc giúp mọi người trong các tình huống giao thông khẩn cấp có tranh chấp là quá với khả năng của đội FUNS, đội FUNS nên tự giải tán, để việc này cho các nhà chức trách và các cá nhân tự giải quyết.

Chỉnh sửa cuối:

thangngviet

Xe tăng
hôm nay em đi liên hoan về ngủ phát đến 8h30 . Dậy thấy đói quá mới đi bộ xuống Lương Đình Của xem có gì ăn không ( nhà em gần đấy mà ) em đi đến đoạn ngã 3 rẽ sang Hoàng Tích Trí thì thấy đèn đỏ rồi xanh, tự nhiên thấy 1 thằng hét lên rõ to, á á kẹp chân rồi nó ngồi xuống ngay cạnh bác camry đang đỗ cạnh đấy (biển số 29U 5860 hoặc 5360 , em không nhớ rõ lắm , nhưng mà không thấy dán logo OF ) em mới đến lại gần thì thấy 2 thằng khác từ đằng sau phi lên chặn đầu xe ô tô, rồi 1 bà tầm 40 tuổi chạy đến chỗ thằng đang ngồi vì bị " chẹt " chân. hỏi xem chân nó làm sao không rồi mồm thì loa loa " chẹt vào chân người ta rồi này" 2 thằng phi xe máy thi bảo là ông xuống xem người ta thế nào , mà bọn này to mồm lắm ạ , làm ầm ĩ lên , bao nhiêu người ra xem ( chỉ có mấy bác xe ôm là vẫn ngồi kô thèm để ý ) . bác chủ xe vừa xuống xe thi 1 thằng nhẩy luôn vào túm cổ áo nói là " ông đi thế à , xem nó làm sao ? " bác chủ xe mặt tái đi ( chắc do sợ quá ) nói là " anh bình tĩnh cho tôi xin lỗi" 1 thằng nữa nhảy vào rất là du côn định dọa đánh bác chủ xe. bác chủ xe giật áo chạy luôn vào trong xe đóng cửa lại. em thấy thế mà không biết làm cách nào để giúp bác ý , vì bọn nó có 3 thằng + với cả 1 con mụ lắm mồm. E nghĩ ngay đến bác hoang204 cùng hội FUNS với bọn em, cũng ở khu vực này , alo cho bác ý để ra cùng em có 2 anh em vào giúp đỡ bác kia thì đỡ hơn , nhưng tiếc quá bác Hoang204 lại đang bận, bảo em gọi 113 đi . Lúc đó không hiểu bằng cách nào bọn du côn kia lại dụ bác lái xe tiến lên 1 đoạn ( trước của quán Bánh Giò ở Kim Liên để giải quyết tai nạn , vì lúc đấy chỗ đấy nó tối vì cửa hàng đóng cửa ) em alo cho 113 thì các chú ý bảo đến trong vòng 10 phút, em chạy ra chỗ bác khổ chủ kia đỗ xe, 2 thằng kia thfi nói là xem giải quyết thế nào đi , còn thằng bị đau vẫn kêu đau, con mụ kia thì bảo là " thăngnayf bị dập chân rồi ) em đang đứng gần đấy thì 1 thằng ra bảo là " anh đi chỗ khác đi để bọn em giải quyết tai nạn " em đành phải ra , để chờ 113 đến, ra hỏi mấy bác xe ôm thì mấy bác ý bảo là , kệ bọn nó đi, bọn ăn vạ đấy , bây h nhiều lắm ( thảm nào mấy bác xe ôm không thèm để ý )
em đứng đấy 10' vẫn không thấy 113 ra gì cả, bác chủ xe không biết đang đứng nói gì với bọn nó, em định đứng xem hết nhưng mà cái bụng nó đói với cả bác về để cờ hụp bằng mồm cho các cụ luôn.

qua trường hợp này các cụ cảnh giác nhé :
1: các cụ biển mới + với lái 1 mình , bọn nó cũng sẽ giở trò ( chứ không phải đi cùng gấu hoặc các mợ lái hoặc biển ngoại tỉnh bọn nó mới giở trò )
2: bọn no đã tăng thêm quân số khi đi ăn vạ , và dọa đánh phủ đầu luôn để chúng ta ngại không dây dưa gi đến bọn nó và cho tiền nhanh để đi , thế nên các cụ nhớ khi bị không ra khỏi xe .

nếu cụ đi camry vào đây đọc thì cụ thông báo xem lúc sau 113 có đến không nhé, rồi cụ giải quyết thế nào . em xin lỗi vì lúc đó em không giúp được gì cho cụ vì bọn nó du côn mà đông quá :'( , chứ có 1,2 thằng là em nhẩy vào tham gia ngay ạ kể cả cụ có phải là OF hay kô phải .
Xin Lỗi Cụ ! Cụ quá hèn, Cụ lại còn đem lên đây kể làm gì cho xấu hổ.Nếu cụ giận em cũng đành chịu, nhưng em cứ nói thật là như vậy!

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
chết cười, đúng là tớ với cậu chỉ giở đuợc chiêu này ra là hiệu nghiệm hơn cả,
không nghiên, không Si hơi phí quả dáng nhỉ ???:21::21::21::21: