[Funland] Em vừa mơ rất thật!

Ba_gia_ham_vui

Xe tăng
Ngày xưa lâu lắm rồi, lúc em còn đang tuổi teen teen, tầm năm 1 năm 2 ĐH, bà già nhà em đi ngủ, mà vừa nhắm mắt vào hốt hoảng nhìn thấy mặt em đầy máu me chảy ròng ròng như phim kinh dị, mở mắt ra bảo với em luôn. Bà già nhà em lúc đó hoàn toàn tỉnh táo, chưa ngủ tí nào, hình ảnh thì rất thật...từ đó đến nay mười mấy mùa xuân trôi qua, em từ tuổi teen đã 30+ mà chưa thấy hề hấn gì. Cụ chủ đừng suy nghĩ nhiều :(

kia2008

Xe tải
Em rất ít khi mơ mà nhớ được như vậy. Một năm độ 3 lần. Theo khoa học thì ngày nào cũng mơ nhưng nhớ được rất khó.
Có những giấc mơ rất dài, tỉnh dậy là em nhớ toàn bộ. Có những lần tỉnh dậy chỉ nhớ được vài đoạn cuối, cố gắng lắm thì nhớ chắp vá thêm 1 tí.

Nội dung rất mơ thường lung tung, lúc thì rất sợ, lúc lại vô cùng vui vẻ. Đặc biệt là cảm giác chân thật của nó khiến mình trải nghiệm được những điều không bao giờ có trong đời thực. Thật sự là rất đặc biệt

Ví dụ các cụ cả đời sẽ không hiểu được cảm giác trốn chạy khủng long sợ như thế nào vì làm gì có. Nhưng nếu mơ và vẫn nhớ được thì các cụ sẽ có đúng cảm xúc y như chuyện ý đang diễn ra thật.

Có lần em mơ con em bị ngã xe bus, đập đầu vào thành xe, máu chảy lênh láng, có lẽ không sống nổi. Cảm giác kinh khủng, đau khổ, nghẹt thở không thể tưởng tượng.

Hoặc có lần mơ yêu được diễn viên nổi tiếng, trải qua cuộc sống hanh phúc như thật.

tranminh22

[Tịch thu bằng lái]
Ddeem qua e cũng mơ kỳ quái, mơ di dùng dao chặt chân người khác mới ghê chứ kiểu giết người vậy

MiTa

Xe lăn
Em vừa ngủ quên mất khoảng lúc 20h đến nãy mới dạy, mà mơ 1 giấc mơ khá dài các cụ ah. Ban đầu là quang cảnh chỗ làm việc ở cơ quan cũ ngoài HN. Sau đó tự dưng em quay ngược về thời quá khứ những ngày đi trực ban đóng mở cửa trường hồi tiểu học.
Sau đó quang cảnh trở nên mơ hồ, lóa mắt rồi có tiếng nói phụ nữ xung quanh bảo em vậy là đã chết rồi, đấy là ký ức cũ ngày xưa. Nói xong thì hiện lên 1 loạt cảnh trường cấp 2, c3 cũ của em, phòng y tế lúc khám răng định kỳ, k.tra nhảy cao, k.tra Toán của thày chủ nhiệm khó tính. Rồi còn cả cảnh em thủ dao đánh lại bọn đầu gấu trong trường c2 suýt bị đuổi học. Nhưng ko thấy cảnh hồi học đại học mà lại nhảy luôn đến mấy việc lặt vặt em đi mua bán ngày hq.
Rồi tiếng người phụ nữ ấy lại xuất hiện bảo em lần này đi là ko về đc nữa, đã thấy tiếc chưa, có bao việc dây dưa ko làm giờ thì ko làm đc nữa đâu. Lúc đó em thấy rất buồn, cả người lơ lửng, chỉ muốn bật dậy nhưng bị ghì lại. Rồi bị 1 luồng ánh sáng từ trên dội xuống như thác nhấn chìm xuống. Thì thấy mọi thứ rất rộng nhưng đen và đỏ quạnh. Rồi có 1 bà rất cao quấn khăn kín mặt và cả người, 1 chân bị cụt mất bàn chân, bó bằng 2 cái nẹp sắt. 1 tay chống nạng, 1 tay xách cái xô đựng toàn dao và kéo bên trong. Bà ấy đi ngang qua rồi bảo đây là địa ngục, về đây là phải chịu tội rồi, sống ko ra j mới phải xuống đây. Sau đấy thì người em lại bay vòng vòng qua 1 loạt cảnh quỷ tra tấn người giống trong mấy bức tranh Địa ngục đồ với mấy bộ phim. Cứ mỗi lần xuống 1 tầng bên dưới là phải đi qua 1 cái máy sinh tố to như cái sân bóng. Người nào đi qua để xuống tiếp tầng địa ngục bên dưới đều phải chịu để nó xay thịt để rút linh hồn.
Em đang sợ ko muốn bay đến cái máy ấy thì bà cụt chân kia thình lình đứng đằng sau quát là sao mày chưa chịu xuống. Rồi rút cái kéo trong xô ra đâm vào em. Mơ đến đó thì em giật mình dậy, sợ hết hồn, lúc dậy là 23h20', tính ra chắc em ngủ đc khoảng 3 tiếng ah. Lúc dậy khá mệt vì giấc mơ khá thật và kéo dài.
Cụ vừa chết đi sống lại, địa ngục trả về thế này sống thọ lắm. Các cụ yêu toán học thả con 99 đê.

Littlebird

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa ngủ quên mất khoảng lúc 20h đến nãy mới dạy, mà mơ 1 giấc mơ khá dài các cụ ah. Ban đầu là quang cảnh chỗ làm việc ở cơ quan cũ ngoài HN. Sau đó tự dưng em quay ngược về thời quá khứ những ngày đi trực ban đóng mở cửa trường hồi tiểu học.
Sau đó quang cảnh trở nên mơ hồ, lóa mắt rồi có tiếng nói phụ nữ xung quanh bảo em vậy là đã chết rồi, đấy là ký ức cũ ngày xưa. Nói xong thì hiện lên 1 loạt cảnh trường cấp 2, c3 cũ của em, phòng y tế lúc khám răng định kỳ, k.tra nhảy cao, k.tra Toán của thày chủ nhiệm khó tính. Rồi còn cả cảnh em thủ dao đánh lại bọn đầu gấu trong trường c2 suýt bị đuổi học. Nhưng ko thấy cảnh hồi học đại học mà lại nhảy luôn đến mấy việc lặt vặt em đi mua bán ngày hq.
Rồi tiếng người phụ nữ ấy lại xuất hiện bảo em lần này đi là ko về đc nữa, đã thấy tiếc chưa, có bao việc dây dưa ko làm giờ thì ko làm đc nữa đâu. Lúc đó em thấy rất buồn, cả người lơ lửng, chỉ muốn bật dậy nhưng bị ghì lại. Rồi bị 1 luồng ánh sáng từ trên dội xuống như thác nhấn chìm xuống. Thì thấy mọi thứ rất rộng nhưng đen và đỏ quạnh. Rồi có 1 bà rất cao quấn khăn kín mặt và cả người, 1 chân bị cụt mất bàn chân, bó bằng 2 cái nẹp sắt. 1 tay chống nạng, 1 tay xách cái xô đựng toàn dao và kéo bên trong. Bà ấy đi ngang qua rồi bảo đây là địa ngục, về đây là phải chịu tội rồi, sống ko ra j mới phải xuống đây. Sau đấy thì người em lại bay vòng vòng qua 1 loạt cảnh quỷ tra tấn người giống trong mấy bức tranh Địa ngục đồ với mấy bộ phim. Cứ mỗi lần xuống 1 tầng bên dưới là phải đi qua 1 cái máy sinh tố to như cái sân bóng. Người nào đi qua để xuống tiếp tầng địa ngục bên dưới đều phải chịu để nó xay thịt để rút linh hồn.
Em đang sợ ko muốn bay đến cái máy ấy thì bà cụt chân kia thình lình đứng đằng sau quát là sao mày chưa chịu xuống. Rồi rút cái kéo trong xô ra đâm vào em. Mơ đến đó thì em giật mình dậy, sợ hết hồn, lúc dậy là 23h20', tính ra chắc em ngủ đc khoảng 3 tiếng ah. Lúc dậy khá mệt vì giấc mơ khá thật và kéo dài.
Cụ kiểm tra kỹ lại xung quanh xem minh đang post bài từ dương gian hay từ địa ngục???

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Vãi thật. Ngủ mê hay mơ là do ngủ không sâu giấc nên thuỳ não nó lặp lại hình ảnh trong cuộc sống và tự lắp ghép ra hình ảnh lung tung trong não bộ. Lúc ngủ dậy người nhớ người quên. Và hoàn toàn ko liên quan gì đến chuyện tương lai cả. ....
Có đợt em xem nhiều phim về chiến tranh quá, đêm ngủ toàn mơ thấy máy bay ném bom với xe tăng, tàu bò :(

Sherlock_Holmes

Xe tải
Vãi lần đầu thấy cái điều lệ giải oái ăm như thế .
Túm lại là luận ra con bao nhiu?
Em vẫn chưa luận ra được con gì để mai đánh
Mơ thấy mình giết người đánh 43, mơ thấy mình bị giết đánh 49.

Em nhớ môn đại số dạy thế. :D
Mai oánh đề bao nhiêu cac cu nhi?
Em ko oánh đề nhưng cc luận ra con gì để em theo
Cụ chủ sn bao nhiêu ạ
Cụ nào luận ra cho cháu đổi đời với
Em vừa thắp hương khấn cụ rồi... Phù hộ cho bọn em nhé...
Cụ chủ thớt sinh năm bao nhiêu mai ae cải thiện con lô chống dịch
Cụ chủ sn? Ae biết để nếu trước 18.05 cụ pm thì ae thôi, còn không pm thì ae thả kon nô. Nhỡ trúng ae of gửi cụ ít xuống đấy mà lót tay cho đỡ khổ.
18 tầng địa ngục nên phang 18
Cụ nào cho em con số mí, chiều nay trúng em mời cả làng OF đi ăn :))
Cháu vào hóng con số !
Em đọc 2 lần mà ko thấy ra được số nào cả chán thế
Dành cho các cụ đam mê bộ môn số học:

binhsu7273

Xe cút kít
Cái kéo hình chữ X vậy là Con 10 hoặc tổng 10, đâm 1 phát dư vậy nà nên Bạch Thủ 1 con thôi. :D :D :D

Túm lại là luận ra con bao nhiu?
Em vẫn chưa luận ra được con gì để mai đánh
Mơ thấy mình giết người đánh 43, mơ thấy mình bị giết đánh 49.

Em nhớ môn đại số dạy thế. :D
Mai oánh đề bao nhiêu cac cu nhi?
Em ko oánh đề nhưng cc luận ra con gì để em theo
Cụ chủ sn bao nhiêu ạ
Cụ nào luận ra cho cháu đổi đời với
Em vừa thắp hương khấn cụ rồi... Phù hộ cho bọn em nhé...

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

cv106

Xe hơi
em thấy nhiều người ngủ là không bao giờ dậy luôn đấy cụ chủ!!! Cụ nên ăn khao to đi, đồng thời xem còn những viecj gì mà làm chưa xong thì khẩn trương mà giải quyết đi nhé:-s:>o:-)

ubisapro

Xe trâu
E hóng kết quả tối nay :D

bobesoc

Xe tăng
cụ tỉnh dậy có bị dấm đài ko? khiếp, người đâu mà hơn 9h đã ngủ thì chắc chỉ teen teen thôi...đọc truyện tranh linh tinh cho lắm vào...kaka

tamlinh

Xe tăng
Các Cụ đánh trúng không?

Mka2017

Xe tải
23-32 ai đuọc thì mai chia 50-50 nhé!

King Crimson

Xe tải
Em lót dép hóng cập nhật sau 6 rưỡi chiều ạ :D