Em vừa mới lấy Ford Fiesta sedan màu trắng. Cảm giác tuyệt vời.

digger

Xe tăng
Cái bộ HUD + TPMS đấy cũng xấp xỉ 400$ ạ :( Mà theo tài liệu trong đấy, Fiesta có cổng scan ODB2 thì vẫn lắp được HUD chứ cụ Dig.
Em ứ dám chuột bạch đâu
Fiesta em cũng thấy có mấy cái chân đó, chắc là cắm được
Căn bản trước kia em cũng muốn lắp, nhưng mà hồi đó hình như chưa có bộ này, chỉ có loại trích trực tiếp từ máy, hoặc từ công tơ mét thôi

luxury235

Xe buýt
E thấy tài liệu phụ kiện kèm xe có đề thì chắc là có tương thích nhỉ? Nhìn cái đó sang phết, hiện đại nữa!

citycar

Xe tải
Hiện đại thì hại tiền, muốn sang thì phải sẵn sàng chi, tên nick cũng thấy sang rồi, chữ ký thế kia thì phải chiến thôi lux :))

yetnavis

Xe hơi
Hôm nọ em xem mấy cái rồi, nhưng khả năng không lắp vừa Fiesta vì cái chân cắm nó khác.
Cái này thấy bảo không chế được vì mạch đồng hồ của các xe nó khác nhau.
Không biết có hàng cho Fiesta chưa nữa.

Thấy bảo có loại đời cũ phải cắm vào tận máy móc gì đó, setup bán kính bánh xe, mệt phết
Bi giờ lấy luôn tín hiệu từ công tơ mét gì đó, nhưng lại phải phù hợp với từng loại xe

Cụ vào đây tìm hiểu thêm thông tin này
http://www.otofun.net/threads/202111-review-hud-tpms-bo-hien-thi-thong-tin-tren-kinh-lai-tich-hop-hien-thi-ap-suat-lop
Hôm em lấy xe ở ford TL em tư vấn lắp đồ chơi hỏi em có lắp hiển thị trên kính ko? em nghĩ ko cần nên ko lắp. Chắc là dùng được cho fiesta đó ạ

luxury235

Xe buýt
Hic, giá mà mình cũng làm 1 e đậu ngay đằng sau nhỉ? ^^

Há há tên Nick nó khác xa với thực tại đấy cụ ạ, cố quá quá cố hết hưởng thụ được!

lavoiture

Xe tải
Hội FFi tập hợp chắc đủ màu rồi đấy nhỉ. Có bác nào đi màu đỏ không ?

lavoiture

Xe tải
Bác đưa đơn trực tiếp cho em, không phải qua CÒ nhé, không lấy % dịch vụ. :P

HamLong3.0V

Xe điện
Bác đưa đơn trực tiếp cho em, không phải qua CÒ nhé, không lấy % dịch vụ. :P
Bác không cho em kiếm hộp sữa cho con ah =))
PS: nếu em nhớ không nhầm bác có con Trai-tân đúng không ah ?

luxury235

Xe buýt
Đăng ký giữ chỗ dc k cụ ơi ^^ ? E sẽ là Ffi AT sedan Vàng ánh kim. Đặt cọc roài ạ!

Chỉnh sửa cuối:

quocthang

Đi bộ
Em hỏi câu hơi dốt tý, xe em cái cần ăng ten dài quá, em không thích thế, em muốn thay cần khác thì mua cần nào cũng lắp được hay sao hả các cụ?

citycar

Xe tải
Cụ có thể thay cần khác, nhưng không đảm bảo cần mới vẫn nhạy cảm như cần cũ :))

digger

Xe tăng
Thay ở đâu cụ chỉ em mấy :D
Cái này dễ mà cụ, cụ tự làm được
Em chưa hiểu í cụ là muốn thay cái giề:

- Nếu mà cụ chỉ muốn thay mỗi đoạn cần trên, thì cái cần này được vặn ren vào củ cần ở dưới. Cụ cứ vô tư vặn ngược chiều kim đồng hồ dăm vòng là tháo được cái cần ra ngay. Xong việc cụ thay bằng loại khác, hoặc nếu không lấy một cái bù lông cùng cỡ ren xoáy vào là xong. Độ nhạy thì không ảnh hưởng mấy đâu cụ Citycar ạ, em vứt cả cái cần đi mà vẫn nghe VOV giao thông như thường, chẳng thấy xoẹt xoẹt gì cả. Ngầu thì cụ cho em 1 vài em LED vào, đi ban đêm cho đẹp.

- Nếu mà cụ muốn lôi cả cái củ ăn ten xuống để lắp vào đuôi xe, cụ lấy cái chìa khóa mỏng nhé, ấn vào phía trước của đền trần í. Chỗ đó có một cái lẫy, bao giờ kêu "cắc" một cái thì cụ hạ cái đền trần xuống. Cụ sẽ thấy cái củ ăn ten bắt vào trần xe bằng 2 cái vít. Cụ chỉ cần tháo 2 cái vít này là ra cái cần ăn ten.
Lúc này cụ mang cái cần xuống đuôi xe mà lắp, mỗi tội phải kéo dây loằng ngoằng một chút thôi.

Chúc cụ làm được cái ăn ten như í.

HamLong3.0V

Xe điện
Cái này dễ mà cụ, cụ tự làm được
Em chưa hiểu í cụ là muốn thay cái giề:

- Nếu mà cụ chỉ muốn thay mỗi đoạn cần trên, thì cái cần này được vặn ren vào củ cần ở dưới. Cụ cứ vô tư vặn ngược chiều kim đồng hồ dăm vòng là tháo được cái cần ra ngay. Xong việc cụ thay bằng loại khác, hoặc nếu không lấy một cái bù lông cùng cỡ ren xoáy vào là xong. Độ nhạy thì không ảnh hưởng mấy đâu cụ Citycar ạ, em vứt cả cái cần đi mà vẫn nghe VOV giao thông như thường, chẳng thấy xoẹt xoẹt gì cả. Ngầu thì cụ cho em 1 vài em LED vào, đi ban đêm cho đẹp.

- Nếu mà cụ muốn lôi cả cái củ ăn ten xuống để lắp vào đuôi xe, cụ lấy cái chìa khóa mỏng nhé, ấn vào phía trước của đền trần í. Chỗ đó có một cái lẫy, bao giờ kêu "cắc" một cái thì cụ hạ cái đền trần xuống. Cụ sẽ thấy cái củ ăn ten bắt vào trần xe bằng 2 cái vít. Cụ chỉ cần tháo 2 cái vít này là ra cái cần ăn ten.
Lúc này cụ mang cái cần xuống đuôi xe mà lắp, mỗi tội phải kéo dây loằng ngoằng một chút thôi.

Chúc cụ làm được cái ăn ten như í.
....gẫy cần =)) Em fun tý ah :D