[Funland] Em vừa xem xong Vợ Ba các cụ ạ

darthvader

Xe điện
phim VN ít thấy phim "nghệ thuật" nào đóng về cái thời điểm em và các cụ đang sống nhỉ, cuộc sống của những người bình dân như em chẳng hạn .. loanh quanh muốn được đi nước ngoài tham gia này nọ cứ phải kể câu chuyện từ đời xa xưa, trông cứ phải lam lũ khổ cực mới ra chất châu Á .. em thấy chỉ Iran, Nhật và một vài nước khác là đủ trình kể câu chuyện đời nay đem đi thi đấu nhưng không có VN mình.
không chỉ riêng mình, bọn nước ngoài nó đã có cái gọi là Hollywood propaganda , cứ gì về châu Á là phải trông hơi u ám tồi tàn ...

Demhoangvu

[Tịch thu bằng lái]
Em xem thấy chán bỏ xừ. Cảnh quay xấu. Cụ xem Thương nhớ ở ai quay đẹp hơn nhiều. Lời thoại nghe rất gượng. Bố cục không chặt chẽ. Nội dung tổng thể như bát xáo voi, xem xong chả đọng lại được cái gì.
Cái chị Việt kiều làm đạo diễn, tiếng Việt chị ấy còn không sõi, văn hóa làng quê thì không biết. Phim chủ yếu câu khách bằng cảnh sex trẻ em, theo phong trào nữ quyền, vậy cụ còn đòi hỏi gì nữa.

Vợ bốn chắc cũng sắp ra rồi, trong khi e vẫn loay hoay với bà cả và vợ 2 rách thôi

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Khó chiều lắm bác ạ. Người ta làm cái gì cũng phải chê một câu trước đã. Hôm nay có topic Vinbus cũng thế :-??
Ko có cái j dành cảm tình tuyệt đối cả. Đa số ok là đc rồi

Demhoangvu

[Tịch thu bằng lái]
phim VN ít thấy phim "nghệ thuật" nào đóng về cái thời điểm em và các cụ đang sống nhỉ, cuộc sống của những người bình dân như em chẳng hạn .. loanh quanh muốn được đi nước ngoài tham gia này nọ cứ phải kể câu chuyện từ đời xa xưa, trông cứ phải lam lũ khổ cực mới ra chất châu Á .. em thấy chỉ Iran, Nhật và một vài nước khác là đủ trình kể câu chuyện đời nay đem đi thi đấu nhưng không có VN mình.
không chỉ riêng mình, bọn nước ngoài nó đã có cái gọi là Hollywood propaganda , cứ gì về châu Á là phải trông hơi u ám tồi tàn ...
Người ta muốn đưa cái cảnh phong kiến, làng quê bắc bộ lên màn ảnh, càng éo le, thê lương càng tốt. Tây nó chấm nhiều giải thể loại phim này cũng giống như các cụ thích xem phim về đời sống các bộ lạc ở amazon thôi.

tranmanhha

Xe điện
Cái chị Việt kiều làm đạo diễn, tiếng Việt chị ấy còn không sõi, văn hóa làng quê thì không biết. Phim chủ yếu câu khách bằng cảnh sex trẻ em, theo phong trào nữ quyền, vậy cụ còn đòi hỏi gì nữa.
Phim lấy cảnh quay miền núi, trang phục dở nọ dở kia. Nhiều lúc lai lai tàu khựa. Đúng là hot mỗi con bé 13 tuổi. Thổi lên thành nghệ thuật. Chả hiểu bố mẹ con bé thuộc thể loại gì.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Quan điểm cá nhân em: hoàn toàn có thể tuyển 1 cháu đã qua 16 đóng 13 tuổi, đằng này để trẻ 13 đóng hở ngực và sex, phim bị cấm cũng chả oan.

Em không bàn tới khía cạnh nghệ thuật hay giá trị bộ phim mang lại, phim có thể xuất sắc, nhưng có thể bạn nữ đạo diễn cũng cố tình cho trẻ 13 đóng để tạo hiệu ứng truyền thông cho phim trước khi được công chiếu.

Duo123

Xe tải
Bàn về nghệ thuật thì khó nói bởi cùng 1 bức tranh, 1 bài thơ, mỗi người sẽ cảm một kiểu. Song có thể thấy phim là để đi thi lấy giải quốc tế, có vẻ dựa vào mô típ "đèn lồng đỏ treo cao".

jany

Xe tăng
Em xem thấy chán bỏ xừ. Cảnh quay xấu. Cụ xem Thương nhớ ở ai quay đẹp hơn nhiều. Lời thoại nghe rất gượng. Bố cục không chặt chẽ. Nội dung tổng thể như bát xáo voi, xem xong chả đọng lại được cái gì.
cụ cũng xem Thương nhớ ở ai ạ? Em thích phim này, mà đọc review thấy bảo Sad ending nên chỉ coi đến 2/3 thôi, không dám coi tiếp nữa.

meomun346

Xe container
Em tua mãi chưa đến đoạn húp trứng :))

jany

Xe tăng
Bàn về nghệ thuật thì khó nói bởi cùng 1 bức tranh, 1 bài thơ, mỗi người sẽ cảm một kiểu. Song có thể thấy phim là để đi thi lấy giải quốc tế, có vẻ dựa vào mô típ "đèn lồng đỏ treo cao".
phim đi thi lấy giải mà cụ.
Các phim Việt đạt giải như Bi đừng sợ, Đập cánh giữa không trung, Đảo của dân ngụ cư...toàn dùng yếu tố tình dục làm món chính.
Em cố gắng xem Bi đừng sợ, mà xem được nửa phim thì bỏ, không cảm nổi.
Phim Hàn mấy năm nay có nhiều phim đạt giải cao và được cộng đồng công nhận. Nói chung Hàn mạnh cả điện ảnh lẫn truyền hình.

thinhtd

Xe container
Cụ chủ post xong thì em cũng gúc để tìm link. Tua nhanh với quả đá lưỡi của hai bà vợ đúng thể loại em thích. Em ủng hộ chiếu phim này hoặc nhà làm film up bản chính thức lên youtube để em có tư liệu quay tay. Ahihi.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Có 2 cảnh kinh tởm nhất trong phim:

1. Cháu bé bị thằng chồng đè xuống đúng tư thế trai trên gái dưới nhấp nhô. Đứa nào bảo nghệ thuật không sex sủng tao vả cho vỡ mồm!

2. Cháu bé hôn con vợ 2 rồi đưa tay lên sờ ti, nói em yêu chị.. Dcm đ.éo hiểu con mặt lol đạo diễn nó truyền tải cái gì ở đoạn này???

f320

[Tịch thu bằng lái]
Nó ăn theo đèn lồng đỏ trên cao , nhưng với không tới, dở dở ương ương.

ngoc_phuong

Xe lăn
Hôm qua em ngồi cà phê, vô tình chủ quán mở cái phim nổi đình nổi đám có em Ngô Thanh Vân đóng vai người mẹ đi tìm con. Xem được mấy phút em cũng đành cụp mắt xuống làm việc khác. Nói chung phim Việt có hay không scandal cũng thế mà thôi ạ.
Hôm qua e ngồi xem hết bộ này.. phải nói là kịch bản nông. Đành rằng đánh đấm giải trí . Nhưng phim việt ra rạp kiểu này ko và chưa đủ trình chạm vào giá trị nhân văn được.

ngoc_phuong

Xe lăn
Sủa ổng như chó ấy nhỉ? Mẹ cái loạit thất học câm mẹ m õm cờ hó đi không sủa người ta vẫn biết loại thất học mà.
Cụ nên bình tĩnh. Và cụ cho e biết cụ chửi như thế vì lý do gì ko ạ .
E ko cổ súy cho 1 cháu bé 13 tuổi thực hiện những cảnh quya nhạy cảm như thế.

jany

Xe tăng
Một số người lấy phim Tây ra để bênh ả đạo diễn phim này, rằng bọn Tây cũng dùng trẻ em đóng cảnh hoạt động tình dục hoặc ẩn ý tình dục, mà không hề chịu tìm hiểu xem bọn Tây nó quay những cảnh đó như thế nào.
-----
dù là quay như thế nào, bảo vệ thế nào, nhưng những bé gái này đều chịu ảnh hưởng tâm lý nặng nề về sau
"Jodie Foster tiết lộ cô bị tổn thương và ám ảnh trong thời gian dài sau khi đóng Taxi Driver. Từng được tư vấn tâm lý kỹ càng trước khi nhận vai, Jodie Foster khiến nhiều người bất ngờ khi thừa nhận cô đã bị tổn thương khá nhiều khi đóng Taxi Driver.
Năm 2016, trả lời tờ The Independent, Foster tiết lộ cô bị những lời nói khiếm nhã và thái độ cười cợt, thiếu nghiêm túc của đạo diễn Scorsese ám ảnh trong một thời gian.
Trong buổi chia sẻ ở diễn đàn về phụ nữ tại Los Angeles vào năm 2018, Natalie Portman tiết lộ cô bị quấy rối suốt nhiều năm sau vai diễn Mathilda.
Bắt đầu từ năm 13 tuổi, nữ diễn viên thường xuyên nhận được thư điện tử và tin nhắn gạ tình của những người đàn ông xa lạ có sở thích quan hệ với trẻ vị thành niên. Đài radio địa phương nơi Portman sinh sống thậm chí từng phát sóng bản tin đếm ngược tới ngày cô tròn 18 tuổi - đủ tuổi hợp pháp để "ngủ" cùng người khác giới.
Cô dùng cụm từ "khủng bố tình dục" khi kể lại hậu quả lớn nhất để lại sau khi có vai diễn để đời Léon, đồng thời khẳng định: "Tôi xứng đáng được tôn trọng và bảo vệ an toàn".
Lời chia sẻ của Natalie Portman cũng như nỗi ám ảnh về việc bị giễu cợt của Jodie Foster khiến nhiều người suy nghĩ về vấn đề có nên để trẻ em đảm nhận những vai diễn nặng ký, có tâm lý phức tạp không. Bởi dù những tác phẩm đó có thể mang lại danh vọng hay sự công nhận về tài năng diễn xuất, các ngôi sao tương lai vẫn khó tránh khỏi những hệ quả không thể dự đoán trong tương lai."

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Có 2 cảnh kinh tởm nhất trong phim:

1. Cháu bé bị thằng chồng đè xuống đúng tư thế trai trên gái dưới nhấp nhô. Đứa nào bảo nghệ thuật không sex sủng tao vả cho vỡ mồm!

2. Cháu bé hôn con vợ 2 rồi đưa tay lên sờ ti, nói em yêu chị.. Dcm đ.éo hiểu con mặt lol đạo diễn nó truyền tải cái gì ở đoạn này???
1. thì chắc đúng chứ 2. sao lại chửi đạo diễn nhỉ :D
Nó muốn thể hiện là cô gái này (tạm coi là cô gái) đã muốn hoặc đã dám trở về đúng bản năng gốc của mình, là 1 les chuẩn thì sao?

Lemica

Xe tăng
Em chưa xem nhưng có Trần Nữ Yên Khê là chắc chắn phim rất hay và mang tính nghệ thuật cao.