Em vừa xuyên Việt về ^_^

tranquang83

Xe điện
Trước tiên em upload ảnh lộ trình toàn tuyến em đi trên Gmap để các cụ biết nhà em đã đi thế nào ợ.

Cụ chủ chạy nhanh quá, mới 2 trang mà đã ra đến ĐN rồi... Cụ chả ăn uống, nghỉ ngơi gì chăng?

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
e ước cũng có đc chuyến đi như của cụ,e mới xuyên đc nửa Việt :D

cwise

Xe container
Em xin đặt gạch về cung đường. em ước được như thế lắm.

buffalo car

Xe điện
E cũng thấy vậy, cụ chủ up cả ảnh ăn uống nghỉ ngơi lên cho nó sinh động, thêm ảnh ái đẹp nữa thì càng hay :))
Cụ chủ đúng là đi như ngựa, đuổi theo vất quá! Chửa đc xem gì với ăn gì lão Két nhể :))

ducleminh

Xe điện
Em thì hơi dị ứng với việc chụp đồ ăn rồi upload lên mạng. Với em điều đó kỳ kỳ sao ấy nên em cáo lỗi với các cụ chuyện ăn ở ạ :)
Các cụ ấy muốn xem món ăn vùng miền để có kinh nghiệm cho khi nào đi qua sẽ thưởng thức mà, chứ có phải như kiểu facebook là show hàng đâu cụ.

theph

Xe điện
Các cụ ấy muốn xem món ăn vùng miền để có kinh nghiệm cho khi nào đi qua sẽ thưởng thức mà, chứ có phải như kiểu facebook là show hàng đâu cụ.
Dạ, vì quan điểm không thích chụp ảnh ăn ở nên em ứ chụp. Và vì ứ chụp nên ứ có ảnh hầu các cụ ấy :D.

Thái Phượt

Xe tăng
Đèo Lò Xo đúng chỗ các cụ CCB tử nạn có một cái miếu nhỏ ,cụ đi từ Nam ra Bắc thì nó nằm bên trái sát vách núi nếu ko có ai bảo trước rất dễ chạy vụt qua .Đáng lẽ qua hết đèo Lò Xo là đến địa phận thị Trấn Thạnh Mỹ có Nhà Nghỉ & KS để nghỉ lại cho cánh lái xe đường dài tuơng đối sầm uất mà Cụ ko đến lại rẽ ra Đà Nẵng xa xôi vắng vẻ trong đêm tối ...ghê quá .Chuyến Tớ xuyên Việt ngủ lại Thạnh Mỹ đc mách trước nên mới biết ngôi miếu bên vực đèo Lò Xo ,thực ra chỗ đó cũng bình thường ko hiểu lơ đễnh thế nào mới ra cơ sự chứ Đèo Lò Xo thì đã là gì so với đường Hà Giang -Lũng Cú .Mừng Cụ đã có chuyến đi trải nghiệm xuôn sẻ

Chỉnh sửa cuối:

ducleminh

Xe điện
Đèo Lò Xo đúng chỗ các cụ CCB tử nạn có một cái miếu nhỏ ,cụ đi từ Nam ra Bắc thì nó nằm bên trái sát vách núi nếu ko có ai bảo trước rất dễ chạy vụt qua .Đáng lẽ qua hết đèo Lò Xo là đến địa phận thị Trấn Thuận Mỹ có Nhà Nghỉ & KS để nghỉ lại cho cánh lái xe đường dài tuơng đối sầm uất mà Cụ ko đến lại rẽ ra Đà Nẵng xa xôi vắng vẻ trong đêm tối ...ghê quá .Chuyến Tớ xuyên Việt ngủ lại Thuận Mỹ đc mách trước nên mới biết ngôi miếu bên vực đèo Lò Xo ,thực ra chỗ đó cũng bình thường ko hiểu lơ đễnh thế nào mới ra cơ sự chứ Đèo Lò Xo thì đã là gì so với đường Hà Giang -Lũng Cú .Mừng Cụ đã có chuyến đi trải nghiệm xuôn sẻ
Có lẽ chính vì cái đèo nó không nguy hiểm nên mới tít tốc độ cao đều đều, chỗ nó đúng đoạn ngoặt nên mới cơ sự.
Giờ chỗ đó hộ lan to khủng kiếp, xe con có đâm vào e rằng cũng chỉ bật lại chứ không qua được.
Mà cụ ấy lại rẽ nhầm 14E chứ cứ đi qua Bà Nà về Đà Nẵng đường ngon lành, qua đoạn rẽ là dân cư đông đúc lắm rồi.
Miếu chuyển ra bên trái làm nhà cháu nhìn mãi không hiểu nó đi đâu, ngày trước nó nằm bên phải mà.

Chỉnh sửa cuối:

tranquang83

Xe điện
Em thì hơi dị ứng với việc chụp đồ ăn rồi upload lên mạng. Với em điều đó kỳ kỳ sao ấy nên em cáo lỗi với các cụ chuyện ăn ở ạ :)
Quan tâm câu chuyện các chuyến đi là để tìm hiểu về đường đi, nơi thăm thú, cảnh đẹp và những kinh nghiệm đối phó trên đường. Vậy nên tìm hiểu các địa điểm dừng chân: ăn, nghỉ là rất cần thiết - chứ không phải tò mò xem ăn gì, ngủ thế nào đâu cụ ạ...

theph

Xe điện
Quan tâm câu chuyện các chuyến đi là để tìm hiểu về đường đi, nơi thăm thú, cảnh đẹp và những kinh nghiệm đối phó trên đường. Vậy nên tìm hiểu các địa điểm dừng chân: ăn, nghỉ là rất cần thiết - chứ không phải tò mò xem ăn gì, ngủ thế nào đâu cụ ạ...
Dạ, em giải thích ở trên là em không thích chụp hình đồ ăn và nơi ở nên em không có ảnh :). Khất cụ chuyến sau em bù nhé hihi

theph

Xe điện
Đèo Lò Xo đúng chỗ các cụ CCB tử nạn có một cái miếu nhỏ ,cụ đi từ Nam ra Bắc thì nó nằm bên trái sát vách núi nếu ko có ai bảo trước rất dễ chạy vụt qua .Đáng lẽ qua hết đèo Lò Xo là đến địa phận thị Trấn Thạnh Mỹ có Nhà Nghỉ & KS để nghỉ lại cho cánh lái xe đường dài tuơng đối sầm uất mà Cụ ko đến lại rẽ ra Đà Nẵng xa xôi vắng vẻ trong đêm tối ...ghê quá .Chuyến Tớ xuyên Việt ngủ lại Thạnh Mỹ đc mách trước nên mới biết ngôi miếu bên vực đèo Lò Xo ,thực ra chỗ đó cũng bình thường ko hiểu lơ đễnh thế nào mới ra cơ sự chứ Đèo Lò Xo thì đã là gì so với đường Hà Giang -Lũng Cú .Mừng Cụ đã có chuyến đi trải nghiệm xuôn sẻ
Nếu qua đây ban ngày chắc có lố em cũng quay lại. Nhưng vì lúc em qua là khoảng hơn 5h chiều, trời bắt đầu đối và xuất hiện sương mù. Em qua đỉnh đèo, vừa đổ dốc thì sương mù đặc và cái ảnh em chụp ở trên là lúc sương mù nhẹ nhất. Sau đó khoảng 5' thì tầm nhìn còn 3m và em bật tất cả các loại đèn và lò dò từng bước một để xuống núi :).
Vụ ăn nghỉ thì đúng là em không biết nên mới sợ và rẽ ngang. Biết trước vụ này em chạy thêm chút thì ngon :D.

xe thủng lốp

Xe container
Oánh dấu theo dõi chuyến đi của cụ chủ

toechuoi

Xe tăng
nghe thấy xuyên việt mà thích cụ ạ...chúc mừng cụ...:)