[Funland] Em Vy đã mang lại nhiều hệ lụy ;)

refaire

Xe tăng
ĐẠI DỊCH CORONAVIRUS CŨNG ĐÃ ĐEM LẠI RẤT NHIỀU THAY ĐỔI TÍCH CỰC, THÚ VỊ:

👍- Trẻ con đang dần tìm ra cách tự học mà ko cần tới trường.

👍- Trẻ con không bị bắt đi học tiếng Anh nháo nhào nữa vì Tây đã chạy về nước hết rồi ( hoá ra tiếng Tây không cần lắm )

👍- Thay vì đi cafe chém gió nhảm nhí thì các bậc cha mẹ đã ở nhà tập chơi với con.

👍- Nhà nhà người người đang được dạy cách giữ vệ sinh cá nhân tuyệt đối ( rửa tay điên cuồng, ngày vài trăm lượt ).

👍- Đi xe máy sẽ ko bị thằng đi trước văng nước bọt vào mặt nữa ( tất cả đều đeo khẩu trang, nếu nhổ sẽ nhổ vào mặt mình trước ).

👍- Đi làm ít, tiền ít, nhưng cũng chẳng có chỗ tiêu. ( hoá ra mình ko cần nhiều tiền thế ).

👍- Ở quê hay ở phố đều thế cả thôi, sớm muộn gì các cụ mợ cũng tìm ra cách sống tốt.

👍- Lâu lắm rồi ko còn thấy tắc đường nữa.

👍- Không khí trong sạch tuyệt vời

👍- Người ta ko đi ăn hàng nữa, ở nhà ăn cho an toàn.

👍- Các mợ giảm được gánh nặng chạy đua đầu tư nhan sắc, vì ko còn phải cạnh tranh nữa.

👍- Càng ngày , càng có nhiều thêm các cụ up clip nấu ăn cho vợ con - ( ko có corona thử hỏi có làm không )

👍- Ngành giao thông tự nhiên ko cần phải làm nhiều đường nữa, vì có ai đi đâu ( tiết kiệm được ối tiền thuế )

👍- Đường tàu điện trên cao nằm im, tự nhiên lại được khen.

👍- Ngành y tế tự nhiên được đầu tư, quan tâm. Chẳng ai nhảy cóc lên tuyến trên để quá tải bệnh viện nữa. ( ốm nó nhốt tại nơi sản xuất luôn rồi )

👍- Đi viện ngày thường mà kêu đau, bác sỹ lườm nguýt . Giờ chỉ cần ho 1 cái là có 20 cô chú nhảy vào đo huyết áp. ( sướng thế )

👍- Tai nạn giao thông giảm rõ từng ngày, vì có chạy xe mấy đâu.

👍- Ngành lính tráng, thay vì đi làm kinh tế lỗ lòi tiền thuế, thì đi chiến đấu, ngủ bờ ngủ bụi cho đúng các hạng mục rèn luyện, lại còn được dân thương, được dân ca ngợi này nọ.

👍- Sáng ra, đường vắng hoe, bất giác, mấy thằng choai choai cũng dừng đèn đỏ, đơn giản vì chỗ đấy đông người, bớt cô đơn.

👍- Chủ nhà đột nhiên thấy mặt tiền nhà phố của mình hoá ra không đáng.
Nguồn mạng XH

soixamhungac

Xe máy
👍- Sáng ra, đường vắng hoe, bất giác, mấy thằng choai choai cũng dừng đèn đỏ, đơn giản vì chỗ đấy đông người, bớt cô đơn.
Em tưởng là tránh tụ tập đông người. Cứ thế mà phóng cho nhanh :)

hienld

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
20 Nghĩa Đô, Hà Nội - 0908630088 - 0827788333
Website
giadungnhaviet.com
Cũng nhiều cái tích cực các cụ nhỉ. Thôi thì ta cùng nhau động viên vượt qua khó khăn. :)

khoailng

Xe điện
Thế mới bẩu sau đợt dịch này nhận thức về xã hội của mọi ng sẽ thấy đổi nhiều.

Shadow381

Xe điện
Em tưởng là tránh tụ tập đông người. Cứ thế mà phóng cho nhanh :)
Chiều qua em đi đầu phố Quang Trung đã nhìn thấy chốt liên ngành đứng ngã tư giao Trần Hưng Đạo, mấy anh chị đi bên cạnh kêu ầm lên: đường ko có ai họ nhìn rõ mình rồi” sau đó té vào Hạ Hồi tránh vì ko đội mũ bảo hiểm! Bình thường các ông bà cậy đường đông lẩn dễ đây! Hài vãi. Nhưng công nhận covid bên cạnh những tác hại cũng khiến dân mình văn minh hơn, tiệm cận gần hơn với thế giới: ko có nhổ bừa bãi như trước, thói quen ăn nhà, rồi rửa tay thường xuyên hơn, công sở sạch sẽ hơn trước. Mấy ông cơ quan em ai dời khỏi phòng các bố ấy lại tráng nước sôi ấm chén, lấy cồn lau chùi ghế ngồi, tay nắm cửa khách vừa sờ vào! Em thích nhất dân mình lịch sự hơn, ko ghé mồm vào mặt nhau nói như trước, ko cười nói to nơi công cộng và phố phường có vẻ sạch sẽ hơn.

Chiều qua em đi đầu phố Quang Trung đã nhìn thấy chốt liên ngành đứng ngã tư giao Trần Hưng Đạo, mấy anh chị đi bên cạnh kêu ầm lên: đường ko có ai họ nhìn rõ mình rồi” sau đó té vào Hạ Hồi tránh vì ko đội mũ bảo hiểm! Bình thường các ông bà cậy đường đông lẩn dễ đây! Hài vãi. Nhưng công nhận covid bên cạnh những tác hại cũng khiến dân mình văn minh hơn, tiệm cận gần hơn với thế giới: ko có nhổ bừa bãi như trước, thói quen ăn nhà, rồi rửa tay thường xuyên hơn, công sở sạch sẽ hơn trước. Mấy ông cơ quan em ai dời khỏi phòng các bố ấy lại tráng nước sôi ấm chén, lấy cồn lau chùi ghế ngồi, tay nắm cửa khách vừa sờ vào! Em thích nhất dân mình lịch sự hơn, ko ghé mồm vào mặt nhau nói như trước, ko cười nói to nơi công cộng và phố phường có vẻ sạch sẽ hơn.
Covid làm dân mình cẩn thận hơn, sạch sẽ hơn, văn minh hơn cụ nhể.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Đúng thời covid sống rất thánh thiện. Ăn ngủ nghỉ, thể dục thể thao đều đặn. Kể mà không có covid cũng như này đc thì tốt

Shadow381

Xe điện
Covid làm dân mình cẩn thận hơn, sạch sẽ hơn, văn minh hơn cụ nhể.
Vâng, em gần đây sắm cốc giữ nhiệt cho cả nhà, cuối tuần ra cafe vẫn 1 người 1 cốc mang theo uống cho an toàn. Bên kia cũng thế nhưng vì lạnh quá lúc nào cũng phải khư khư cái cốc bên mình.

ngocbaominh

Xe buýt
Ngày thường thì cứ mong sống chậm, giờ sống chậm không quen ạ :-*

toxic82

Xe điện
Hehe nhiều cái chưa đúng ạ :)

younggun

Xe tăng
Giờ dân đang sống như tu, em dự hết dịch phát bia bọt xả ác lắm :D

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Mọi thứ có 2 mặt!
Nhờ dịp này mà sống chậm lại,suy ngẫm mặt kia!
Hy vọng qua đại dịch này dân trí nâng cao hơn chút.

bonbanhchatluon

[Tịch thu bằng lái]
Thất nghiệp và đói kém.

phonglinhgems

Xe buýt
270 Hai Bà Trưng, Hùng Vương, Phúc Yên, Vĩnh Phúc
Website
phongthuyhomang.vn
ĐẠI DỊCH CORONAVIRUS CŨNG ĐÃ ĐEM LẠI RẤT NHIỀU THAY ĐỔI TÍCH CỰC, THÚ VỊ:

👍- Trẻ con đang dần tìm ra cách tự học mà ko cần tới trường.

👍- Trẻ con không bị bắt đi học tiếng Anh nháo nhào nữa vì Tây đã chạy về nước hết rồi ( hoá ra tiếng Tây không cần lắm )

👍- Thay vì đi cafe chém gió nhảm nhí thì các bậc cha mẹ đã ở nhà tập chơi với con.

👍- Nhà nhà người người đang được dạy cách giữ vệ sinh cá nhân tuyệt đối ( rửa tay điên cuồng, ngày vài trăm lượt ).

👍- Đi xe máy sẽ ko bị thằng đi trước văng nước bọt vào mặt nữa ( tất cả đều đeo khẩu trang, nếu nhổ sẽ nhổ vào mặt mình trước ).

👍- Đi làm ít, tiền ít, nhưng cũng chẳng có chỗ tiêu. ( hoá ra mình ko cần nhiều tiền thế ).

👍- Ở quê hay ở phố đều thế cả thôi, sớm muộn gì các cụ mợ cũng tìm ra cách sống tốt.

👍- Lâu lắm rồi ko còn thấy tắc đường nữa.

👍- Không khí trong sạch tuyệt vời

👍- Người ta ko đi ăn hàng nữa, ở nhà ăn cho an toàn.

👍- Các mợ giảm được gánh nặng chạy đua đầu tư nhan sắc, vì ko còn phải cạnh tranh nữa.

👍- Càng ngày , càng có nhiều thêm các cụ up clip nấu ăn cho vợ con - ( ko có corona thử hỏi có làm không )

👍- Ngành giao thông tự nhiên ko cần phải làm nhiều đường nữa, vì có ai đi đâu ( tiết kiệm được ối tiền thuế )

👍- Đường tàu điện trên cao nằm im, tự nhiên lại được khen.

👍- Ngành y tế tự nhiên được đầu tư, quan tâm. Chẳng ai nhảy cóc lên tuyến trên để quá tải bệnh viện nữa. ( ốm nó nhốt tại nơi sản xuất luôn rồi )

👍- Đi viện ngày thường mà kêu đau, bác sỹ lườm nguýt . Giờ chỉ cần ho 1 cái là có 20 cô chú nhảy vào đo huyết áp. ( sướng thế )

👍- Tai nạn giao thông giảm rõ từng ngày, vì có chạy xe mấy đâu.

👍- Ngành lính tráng, thay vì đi làm kinh tế lỗ lòi tiền thuế, thì đi chiến đấu, ngủ bờ ngủ bụi cho đúng các hạng mục rèn luyện, lại còn được dân thương, được dân ca ngợi này nọ.

👍- Chủ nhà đột nhiên thấy mặt tiền nhà phố của mình hoá ra không đáng.
Nguồn mạng XH
Đồng ý với cụ thớt, cái gì chứ quân đội đi làm kinh tế là thấy cái gì đấy sai sai rồi

15cm45p

Xe điện
KS NN tự nhiên vắng hoe, được chọn hẳn phòng có ban công view đẹp, cửa mở thông thống, ịch từ trong phòng ra tận ban công cũng chạ thấy ngại vì làm rì coá ai nhòm đâu =))

và 501 người khác

[Tịch thu bằng lái]
Em còn đíu thèm cạo râu, cai tắm luôn. Đíu ai thấy và ngửi thấy.

Sợ con tolovid thật...

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Đúng thời covid sống rất thánh thiện. Ăn ngủ nghỉ, thể dục thể thao đều đặn. Kể mà không có covid cũng như này đc thì tốt
Như thế này chết đói cụ ạ. Những người phải lên thủ đô mưu sinh thu nhập ko cao lại phải thuê nhà nuôi con cái, bị giảm lương hoặc nghỉ ko lương luân phiên, lại phải về quê tìm kế sinh nhai

paybackvcb

Xe điện
Chính xác quá. Nhưng khách thuê nhà em cứ đòi giảm tiền thuê, mà nhà em đi thuê thì chưa được giảm. Phải làm sao hả các cụ.