Thảo luận Em xe điện giá rẻ 2 chỗ Citroen Ami mới về Việt Nam, ngon đủ đường mỗi tội không có điều hòa

NoiThatAnPhat

Xe tăng
đó là xe máy xăng dầu sinh ra điện để chạy điều hòa, đằng này xe điện nên điện phải dành cho động cơ, pin cho điều hòa thì chịu sao thấu
Ví dụ: ko đh thì đi dc 100km, dùng đh thì chạy dc 70km, thế thôi cụ. Nếu ko thì cũng có cách: đầu tư 1 quả ắc quy nữa, lắp trong xe để nuôi con đh.
Chứ giờ xe ko đh, e đưa ra giải pháp thôi, chứ đâu phải lỗi tại e đâu ;))

Kurumasuki

Xe container
View attachment 6009642
Với điều kiện đường xá Việt nam thì con I-Road này có vẻ thích hợp hơn, rất tiếc nó chỉ có một chỗ ngồi. Nếu Vinfast có thể thuê thiết kế cái tương tự có hai chỗ ngồi (có thể hơi chật chút) thì sẽ bán chạy ở Việt nam. Và nó hoàn toàn có thể tránh đc mức thuế cao ngất ngưởng oánh vào ô tô, vì nó là xe ba bánh điện
Cụ độ cái xe thương binh cho rẻ

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
Con này dự về VN là cũng tiềm năng, phù hợp với ngõ nhỏ, di chuyển nội thành vài km đổ lại và vào dc trong nhà ko phải gửi xe ngoài

vneseman

Xe lăn
Chuẩn cụ! Hai bố mẹ đi xe thì các con chạy bộ hay bắt xe ôm đi theo? Nhà có 2 con trở lên thì chịu!

Xe này nên trang bị cho các resort để bọn trẻ thuê đi loanh quanh thì hợp?
Nhà nào chưa có xe mà mua xe này em nghĩ quá bất hợp lý. Chỉ là nhà nào có rồi thì mua cho bà cả đi. Dưng mà bà cả thì lại hay đón các F1 nên 2 chỗ là không đủ nếu có 2 F1. Thế nên em nghĩ khách hàng tiềm năng đã bị thu hẹp đáng kể. Còn tập khách hàng nữa là các anh chị chưa lập gia đình nhưng với tâm lý ăn chắc mặc bền của người Việt thì cơ hội bỏ tiền ra là không cao :)

Huyn Runi

Xe tăng
150 tr là giá gốc Pháp, về Vn rẻ cũng phải tầm 200 tr, lăn bánh được cũng tầm 300 tr.
Giá không rẻ.
em cũng nghĩ thế cụ, giá ô tô ở VN lúc nào cũng bóp chết giấc mơ 4 bánh của phần đa dân VN. Ở nước ngoài mua xe hơi dễ ko, ko như VN